[TLBB] HàHoàng và moi người cho hỏi về vấn đề Q Yến Tử Ô !
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 1 của 3 1 2 3 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 21
    Thành Viên
    Thanks
    46

Icon4 HàHoàng và moi người cho hỏi về vấn đề Q Yến Tử Ô !

Chào tất cả ae trong GZ.
    Mình là new mem mới tham gia tìm hiểu về TLBB không lâu, có 1 số lỗi cần các ae hỗ trợ mình.
    Mình đi phụ bản Yến Tử Ô nhưng vào trong lại không khiêu chiến được quái và boss ra.
    Có ai có thể giúp mình xem làm tnao fix được lỗi đó ko?
    Thank,
    Khách viếng thăm hãy cùng pr0vanban1 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    37

Ðề: HàHoàng và moi người cho hỏi về vấn đề Q Yến Tử Ô !

Trích dẫn Gửi bởi pr0vanban1 [Only registered and activated users can see links. ]
    Chào tất cả ae trong GZ.
    Mình là new mem mới tham gia tìm hiểu về TLBB không lâu, có 1 số lỗi cần các ae hỗ trợ mình.
    Mình đi phụ bản Yến Tử Ô nhưng vào trong lại không khiêu chiến được quái và boss ra.
    Có ai có thể giúp mình xem làm tnao fix được lỗi đó ko?
    Thank,
    Cái này là cái tội việt hóa bừa bãi ko đồng bộ tên quái , tên NPC ở khắp server nên bị vậy.....ko chỉ ở yến tử ô...nó sẽ lỗi nhiều cái khác nữa, Xem lại tên NPC đấy và các file event đi theo nó.... mình quên mất ko nhớ dc...........
    Khách viếng thăm hãy cùng dodt93 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

3. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến dodt93 vì bài viết này !

thanhluan12a14 (07-08-13)

Thành Viên
    Đang ở
    Việt Nam
    Thanks
    160

Trích dẫn Gửi bởi dodt93 [Only registered and activated users can see links. ]
    Cái này là cái tội việt hóa bừa bãi ko đồng bộ tên quái , tên NPC ở khắp server nên bị vậy.....ko chỉ ở yến tử ô...nó sẽ lỗi nhiều cái khác nữa, Xem lại tên NPC đấy và các file event đi theo nó.... mình quên mất ko nhớ dc...........
    bạn dùng từ "Việt Hoá Bừa Bãi" hơi bị nặng rồi. ít ra cũng nên biết ơn người đã việt hoá cho mình chơi chứ.

Script không chạy được là do.
    * Phía Client: Đã việt hoá (MonsterAttrExTable.txt) và cũng đã chuyển encode. và cả trong script cũng đã có. xem file qianhongyu.lua dòng 56, 57,58 và mọi lổi lầm bắt đầu từ đây.
    * Phía Server: Tạm tời vẫn còn để tiếng trung, nhưng nó sẽ không ảnh hưởng tới sự hiển thị vì đã có phần client lo liệu. nhưng nó lại gặp vấn đề khi các hàm
    GetName(sceneId, targetId) lại đọc dữ liệu phía server... thế là.... mổi người một nơi.

Cách đơn giản nhất là tìm trong script đoạn nào giống giống như 3 dòng.
    Code:
    if GetName(sceneId, targetId) ~= "Ti«n Hoành Vû"  then
    	return
    end
    Chú thích bỏ nó đi... không thi xoá nó luôn.
    Khách viếng thăm hãy cùng thanhluan12a14 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

5. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến thanhluan12a14 vì bài viết này !

tanhn (07-08-13)

Thành Viên
    Đang ở
    Địa Ngục
    Thanks
    171

Tôi rất chướng mắt khi nghe những lời comment thiếu lịch sự như thế này. Thử đặt mình vào trong hoàn cảnh đó xem sẽ ra sao. Trước giờ một mình tôi việt hóa cái SV này thử hỏi đã ai làm chưa?. Đang tính share full việt hóa do cả tanhn làm nữa. Nhưng mà những kiểu comment thế này khiến tôi phải sờ tay lên trán suy nghĩ, liệu mình share lên thì còn bao nhiêu lời phàn nàn nữa.

Xin thông báo là trong thời gian việt hóa tôi còn tìm hiểu đến code, đến các vấn đề liên quan đến hàm. Rồi làm qua qua thì sớm muộn cũng sửa và trong tuần trước thôi, tôi đã sửa đến hoàn chính và ko còn lủng củng như trước. Trong lúc code event HVC rảnh thì ngồi làm cuối cùng thì event cũng xong và sửa cũng ok hết. Những gì tôi ko biết tôi có hỏi rất nhiều người nhưng những câu trả lời thì gần như hết sức mơ hồ và phải mất rất nhiều thời gian để mò và tìm giải pháp. Tất nhiên những câu hỏi này ko dễ vì nó toàn liên quan đến CODE, có chăng chỉ anh huuduyen_05 giúp được mà thôi. Cái này có thể hỏi tanhn hoặc thanhluan12a14 hoặc Lâm Ngọc Huy sẽ rõ điều này. Đang hí hửng chờ ngày thành công share lên, chắc kiểu này ko dám share lên nữa!.

Cái gì cũng muốn hoàn hảo, cái gì cũng muốn đẹp mà chính mình không tự bỏ công ra, khi người khác làm thì lại chê trách này nọ...

Cũng đơn giản và dễ hiểu là vì sao các cao thủ cứ dần dần biến mất và có hàng thì ém hàng không share.!
    Lần sửa cuối bởi HaHoang, ngày 07-08-13 lúc 07:39 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng HaHoang xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

7. The Following 7 Users Say Thank You to HaHoang For This Useful Post:

HaHuong (08-08-13), nhokga (08-08-13), nttrungmt (09-08-13), Refresh (08-08-13), tanhn (07-08-13), truyphong123 (08-08-13), vienvienmm (16-08-13)

Thành Viên
    Đang ở
    ✿Thạch☆Thất✿
    Thanks
    99

Trích dẫn Gửi bởi thanhluan12a14 [Only registered and activated users can see links. ]
    bạn dùng từ "Việt Hoá Bừa Bãi" hơi bị nặng rồi. ít ra cũng nên biết ơn người đã việt hoá cho mình chơi chứ.

Script không chạy được là do.
    * Phía Client: Đã việt hoá (MonsterAttrExTable.txt) và cũng đã chuyển encode. và cả trong script cũng đã có. xem file qianhongyu.lua dòng 56, 57,58 và mọi lổi lầm bắt đầu từ đây.
    * Phía Server: Tạm tời vẫn còn để tiếng trung, nhưng nó sẽ không ảnh hưởng tới sự hiển thị vì đã có phần client lo liệu. nhưng nó lại gặp vấn đề khi các hàm
    GetName(sceneId, targetId) lại đọc dữ liệu phía server... thế là.... mổi người một nơi.

Cách đơn giản nhất là tìm trong script đoạn nào giống giống như 3 dòng.
    Code:
    if GetName(sceneId, targetId) ~= "Ti«n Hoành Vû"  then
    	return
    end
    Chú thích bỏ nó đi... không thi xoá nó luôn.
    Nếu ai cũng diễn đạt được như cậu thì tốt quá. Nhưng nhiều kẻ còn nghèo văn hóa quá
    Khách viếng thăm hãy cùng tanhn xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

9. The Following 5 Users Say Thank You to tanhn For This Useful Post:

HaHuong (08-08-13), nttrungmt (09-08-13), Refresh (08-08-13), thutrang123 (08-08-13), truyphong123 (08-08-13)

Thành Viên
    Thanks
    66

Trích dẫn Gửi bởi tanhn [Only registered and activated users can see links. ]
    Nếu ai cũng diễn đạt được như cậu thì tốt quá. Nhưng nhiều kẻ còn nghèo văn hóa quá
    Like cho bác tanhn câu nhiều kẻ còn nghèo văn hóa
    Khách viếng thăm hãy cùng HaHuong xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

11. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến HaHuong vì bài viết này !

truyphong123 (08-08-13)

Thành Viên Tâm Huyết
    Thanks
    272

Mấy nay ko lên diễn đàn lại thấy mọi người sắp war nữa à Vui nhỉ
    Thay dodt93 chỉ có ý nói vui là việt hóa ko đồng bộ, đâu cần mọi người "nghiemtucv l.com" đến nỗi vầy đâu. Vả lại chủ topic đâu nói là sài sv của HH mà sao dodt93 lại bị ăn gạch dữ dội thế nhỉ
    p/s: đâu phải đóng góp nhiều mới được tôn trọng, đôi lúc ko đóng góp lại còn tốt hơn là đóng góp... Đóng góp nhiều cho forum phát triển game Offline cũng có 2 mặt đó thôi [ai làm sv online sẽ hiểu ntn gọi là "nấm" ]
    Reply ko có ý gây war, chỉ muốn bênh cho dodt93
    Khách viếng thăm hãy cùng legend1250 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Super Moderator Sói Đẹp Trai's Avatar
    Đang ở
    地獄
    Thanks
    369

Trích dẫn Gửi bởi legend1250 [Only registered and activated users can see links. ]
    Mấy nay ko lên diễn đàn lại thấy mọi người sắp war nữa à Vui nhỉ
    Thay dodt93 chỉ có ý nói vui là việt hóa ko đồng bộ, đâu cần mọi người "nghiemtucv l.com" đến nỗi vầy đâu. Vả lại chủ topic đâu nói là sài sv của HH mà sao dodt93 lại bị ăn gạch dữ dội thế nhỉ
    p/s: đâu phải đóng góp nhiều mới được tôn trọng, đôi lúc ko đóng góp lại còn tốt hơn là đóng góp... Đóng góp nhiều cho forum phát triển game Offline cũng có 2 mặt đó thôi [ai làm sv online sẽ hiểu ntn gọi là "nấm" ]
    Reply ko có ý gây war, chỉ muốn bênh cho dodt93
    Chủ topic ko nói rõ là sv của ai nhưng cái kiểu nói vặn của dodt93, xin lỗi khơi lại quá khứ một chút, trước đó cậu đã từng nói với tôi là sẽ có trường hợp thế này và giờ tôi đã hiểu rồi, cảm ơn cậu đã nhắc nhở!
    Khách viếng thăm hãy cùng Sói Đẹp Trai xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    37

Các bác thật là bá đạo trên từng hạt gạo. !!! Đau ruột !!! ..... Thật sự mình chỉ góp ý thế thôi chứ hơi đâu suy nghĩ nhiều.....chưa hề có ý nghĩ như bạn Hà Hoàng nói đâu nhé.!!

Thật sự bạn hơi chút trẻ con đấy ....!! bạn làm mất hình tượng bạn trong mắt mình. Cách đây 1 năm thôi....mình mới vào gamezone.. thấy cái game TLBB thấy là lạ...down về thử chơi.....không nhầm là bản 4 lỗ của bạn....Lúc đấy mình công nhận mình gà thật....lên forum hỏi ( 1 câu tương đối ngu , nghĩ lại vẫn buồn cười )......thì đa số bạn trả lời dù ít hay dù nhiều. Mình rất cảm ơn bạn. Còn bây h` bạn để ý từng tí một...mà chuyện ko có gì là to tác cả. gần 20 rồi suy nghĩ thoáng đi.....

Trước ngồi việt hóa từng file một...kết quả hỏng bét.... một số phụ bản không đi được......và phải mò đến cả giờ chả hiểu tại sao. lấy file gốc TQ gốc lại đi được....nên mới hiểu không chỉ việt hóa tên NPC hay tên Quái ở một file là đủ nó còn lằng nhằng đến file khác... nên góp ý mọi người như thế. Xin lỗi đã sử dụng ngôn tự hơn thái quá..trong topic này. nhưng ko cần để ý kĩ thế đâu

P/S: Mong mọi người bỏ qua....anh em hòa đồng, vui vẻ...cãi nhau làm gì cho mệt......
    Lần sửa cuối bởi dodt93, ngày 08-08-13 lúc 11:28 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng dodt93 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

15. The Following 2 Users Say Thank You to dodt93 For This Useful Post:

duc2071990 (09-08-13), thanhluan12a14 (09-08-13)

Thành Viên
    Đang ở
    Việt Nam
    Thanks
    160

Các bác thật là bá đạo trên từng hạt gạo. !!! Đau ruột !!! ..... Thật sự mình chỉ góp ý thế thôi chứ hơi đâu suy nghĩ nhiều.....chưa hề có ý nghĩ như bạn Hà Hoàng nói đâu nhé.!!

Thật sự bạn hơi chút trẻ con đấy ....!! bạn làm mất hình tượng bạn trong mắt mình. Cách đây 1 năm thôi....mình mới vào gamezone.. thấy cái game TLBB thấy là lạ...down về thử chơi.....không nhầm là bản 4 lỗ của bạn....Lúc đấy mình công nhận mình gà thật....lên forum hỏi ( 1 câu tương đối ngu , nghĩ lại vẫn buồn cười )......thì đa số bạn trả lời dù ít hay dù nhiều. Mình rất cảm ơn bạn. Còn bây h` bạn để ý từng tí một...mà chuyện ko có gì là to tác cả. gần 20 rồi suy nghĩ thoáng đi.....

Trước ngồi việt hóa từng file một...kết quả hỏng bét.... một số phụ bản không đi được......và phải mò đến cả giờ chả hiểu tại sao. lấy file gốc TQ gốc lại đi được....nên mới hiểu không chỉ việt hóa tên NPC hay tên Quái ở một file là đủ nó còn lằng nhằng đến file khác... nên góp ý mọi người như thế. Xin lỗi đã sử dụng ngôn tự hơn thái quá..trong topic này. nhưng ko cần để ý kĩ thế đâu

P/S: Mong mọi người bỏ qua....anh em hòa đồng, vui vẻ...cãi nhau làm gì cho mệt......
    ui xùi... bỏ qua hết đi các bạn ơi !

Tiếp tục đóng góp cho diễn đàn và nhất là Box TLBB nha bạn !!

Ba thêm ba là ? (viết kết quả bằng chử) ông nội
    Khách viếng thăm hãy cùng thanhluan12a14 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 1 của 3 1 2 3 CuốiCuối