[MU] Nhờ các Pro và Mod giải đáp vài vấn đề về ss 4.6 anh godhoang và gdragon share !
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 9 của 9
    Thành Viên
    Thanks
    103

Nhờ các Pro và Mod giải đáp vài vấn đề về ss 4.6 anh godhoang và gdragon share !

Em làm được rồi 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr
    Lần sửa cuối bởi vutienphuong, ngày 28-08-12 lúc 11:03 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng vutienphuong xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết
    Đang ở
    TP.HCM
    Thanks
    805

Ðề: Nhờ các Pro và Mod giải đáp vài vấn đề về ss 4.6 anh godhoang và gdragon sha

Trích dẫn Gửi bởi vutienphuong [Only registered and activated users can see links. ]
    Em mới tập làm ss4.6 nên còn nhiều cái bỡ ngỡ mong các anh chị nào biết giải đáp dùm em vài vấn đề với
    - Thứ 1: là cách tạo khoảng 3 sub, em mới làm quen với cái ss2 của anh alex và cũng biết cách tạo sub bên server đó nhưng khi chuyển sang cái ss4.6 này em thấy nó lạ quá ( Cần phải copy những file gì vào chung 1 chỗ để tạo thành 1 sub? )
    - Thứ 2: Là làm sao để thay đổi tọa độ khi mình move lên arena, em muốn nhân vật khi move lên đứng ngay đầu cổng chứ không phải ở trong bãi bóng, vì đoạn đầu đi rất giật toàn bị kéo lại rất khó đi !!!
    - Thứ 3: Ai có file shop bán đồ full+13 và Drop chuẩn cho em xin với mang về cùng mấy thằng bạn test chơi
    Em là newmem nên nhiều cái chưa hiểu lắm, mong các anh chỉ dạy thêm
    1/ 1 sub gồm:
    Folder: IA Julia, GameServer, Data hoặc có thêm dataserver (chạy cả MU chỉ cần 2 DS là đủ)
    2/ bạn vào muserver/data/gate.txt
    nhìn theo trật tự code, cái nào map có số 6 là Arena đó, rồi XY set tọa độ tùy bạn
    3/ muốn shop full thì vào muserver/data/shops/ bật các shop lên, xem những item mang trên người --> set con số cuối cùng là 63. VD kris full + 13 + luck op 28 là
    Code:
    0 0 13 255 1 1 7 63 //kriss full
    Khách viếng thăm hãy cùng HRain xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

3. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến HRain vì bài viết này !

vutienphuong (28-08-12)

Thành Viên
    Thanks
    103

Ðề: Nhờ các Pro và Mod giải đáp vài vấn đề về ss 4.6 anh godhoang và gdragon sha

Trích dẫn Gửi bởi godhoang17 [Only registered and activated users can see links. ]
    1/ 1 sub gồm:
    Folder: IA Julia, GameServer, Data hoặc có thêm dataserver (chạy cả MU chỉ cần 2 DS là đủ)
    2/ bạn vào muserver/data/gate.txt
    nhìn theo trật tự code, cái nào map có số 6 là Arena đó, rồi XY set tọa độ tùy bạn
    3/ muốn shop full thì vào muserver/data/shops/ bật các shop lên, xem những item mang trên người --> set con số cuối cùng là 63. VD kris full + 13 + luck op 28 là
    Code:
    0 0 13 255 1 1 7 63 //kriss full
    Em thấy sv 2 anh share rất đẹp về đồ họa, vừa rồi thằng bạn em hỏi sao ko tạo được SM, anh biết ko ạ
    Phần thứ 2 em làm theo hướng dẫn của anh nhưng ko có tác dụng, move lên arena vẫn vậy
    Lần sửa cuối bởi vutienphuong, ngày 28-08-12 lúc 06:19 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng vutienphuong xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết
    Đang ở
    TP.HCM
    Thanks
    805

Trích dẫn Gửi bởi vutienphuong [Only registered and activated users can see links. ]
    Em thấy sv 2 anh share rất đẹp về đồ họa, vừa rồi thằng bạn em hỏi sao ko tạo được SM, anh biết ko ạ
    Phần thứ 2 em làm theo hướng dẫn của anh nhưng ko có tác dụng, move lên arena vẫn vậy
    tạo summoner có 2 cách, cái cách mà khỏi dùng thẻ bài anh chưa mò nữa
    còn dùng thẻ bài thì bật cashshop để sử dụng, nhớ xài Dataserver của bản này luôn, k MMT hay Edata.

Move Arena chắc chắn là đc, anh còn add gate đc mà
    nếu không em add gate đi

6. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến HRain vì bài viết này !

vutienphuong (28-08-12)

Thành Viên
    Thanks
    103

Trích dẫn Gửi bởi godhoang17 [Only registered and activated users can see links. ]
    tạo summoner có 2 cách, cái cách mà khỏi dùng thẻ bài anh chưa mò nữa
    còn dùng thẻ bài thì bật cashshop để sử dụng, nhớ xài Dataserver của bản này luôn, k MMT hay Edata.

Move Arena chắc chắn là đc, anh còn add gate đc mà
    nếu không em add gate đi
    Em seach theo tọa độ thì move ngon rồi hehe thanks anh
    Mua thẻ bài trong cash shop mới tạo được hả anh , nghĩa là game thủ phải mất tiền sao

Thành Viên
    Thanks
    44

bạn pm yahoo của mình. mình sẽ giúp bạn giải quyết hêt lỗi trên. chat qua yahoo cho tiện.

--- Chế độ gộp bài viết ---

Em seach theo tọa độ thì move ngon rồi hehe thanks anh
    Mua thẻ bài trong cash shop mới tạo được hả anh , nghĩa là game thủ phải mất tiền sao
    chuẩn men. cái này mà hút máu thì cũng hơi kinh.
    bạn có thể thay đổi cách tạo Sum. không cần mua thẻ cũng được. qua topic của GH. ở trang nào đó bác caothuphutho có chỉ cách thay đổi ở DB.
    Khách viếng thăm hãy cùng gdragon92 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

9. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến gdragon92 vì bài viết này !

vutienphuong (28-08-12)

Thành Viên
    Thanks
    103

Tình hình là đã tạo được 2 sub, nhưng chạy 1 sub thì CPU 10%, còn chạy 2 sub thì 70%...
    Anh nào biết chỉnh ở đâu để CPU ko nhảy cao thế ko ạ

Thành Viên Tâm Huyết
    Đang ở
    TP.HCM
    Thanks
    805

Tình hình là đã tạo được 2 sub, nhưng chạy 1 sub thì CPU 10%, còn chạy 2 sub thì 70%...
    Anh nào biết chỉnh ở đâu để CPU ko nhảy cao thế ko ạ
    làm gì có chuyện đang 10% lên 70%
    chắc đang lag hay đang làm gì nặng máy thôi
    k thì set ram ảo cho máy nó đè Ram ảo mà chạy =]]

12. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến HRain vì bài viết này !

vutienphuong (28-08-12)

Thành Viên
    Thanks
    103

làm gì có chuyện đang 10% lên 70%
    chắc đang lag hay đang làm gì nặng máy thôi
    k thì set ram ảo cho máy nó đè Ram ảo mà chạy =]]
    Chính xác luôn anh à, em chẳng làm gì ngoài để cái mu cả mà cứ bật 2 cái lên là 70%
    không biết sai chỗ nào nữa, cái tên sv rõ ràng em đặt khác nhau mà đến khi chạy lên thì lại giống nhau VD: em đặt ở mapserverinfo là GS và GS1. đến khi chạy lên thì cái bảng gameserver nó đều hiện là GS1

Các Chủ đề tương tự

1. [MU] Xin bản scf 10.09.12 godhoang
    Bởi YouTobe trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 23-07-12, 02:21 PM
  2. [MU] Godhoang Cho Xin DB Trắng SS 6.2
    Bởi hoangchuong trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 24-12-11, 01:59 PM
  3. Help em Sv SCF cua GodHoang
    Bởi membermoi trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 1