[LờiBìnhMuOnline] Hãy đọc và suy nghĩ !
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 1 của 4 1 2 3 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 32
    godhoang
    Guest

[LờiBìnhMuOnline] Hãy đọc và suy nghĩ !

Xin hãy đọc hết những điều dưới đây rồi hãy phê bình. Mong admin/gm 4rum mình khoan hãy del bài hay chuyển bài, vì tôi nghĩ đây có thể là box thích hợp nhất.

Có những MUOnline làm free hết chỉ mong muốn có nhiều người chơi, hay nói cách khác, muốn được những đàn em đi theo tình yêu đối với MUGame mà những đàn anh đi trước đã từng có (những ngày tháng anh em trong xóm cùng rủ nhau ra nguyên tiệm net rồi train cho sướng, la cho đã, pk cho bản lĩnh, và lỗi game đôi khi cũng là một cái vui, hơn hết nữa, ai cũng hiểu admin đó đã cố gắng hết sức để tạo ra 1 sân chơi lành mạnh sau những ngày dài mệt mỏi, đó mới là tình yêu cho MuGame thật sự bạn à) nhưng bây giờ Server toàn bị nó ddos cho hỏng máy hư game thì làm ăn được mẹ gì mà mở server hoài ?

Tụi ddos lại cứ ra câu nói quen thuộc của mình "để dẹp bọn game MU mọc lên như nấm mà chết thì nhanh hơn mưa rơi, chỉ khổ gamer tốn tiền nạp thẻ mua đồ", điều đó là đúng, nhưng chỉ đúng với trước kia khi tụi nó mở game với ý lợi dụng và người chơi thì hết sức ngu ngốc mới có điều đó, song cho đến bây giờ, chẳng thằng gamerMU nào dại dột mà đi chơi cái MU mới mở cũng như bọn admin lõm cố tình lập nên với ý định "chờ dài cổ" hay "nằm gai nếm mật" để thu vài đồng bạc cắt mà chắt chiu tiền mạng, đơn thuần gamer chỉ chơi khi có bạn rủ, và đã rủ tức là họ quen, và quen nghĩa là có sự tin tưởng.

Và tôi xin nói thật với mấy tụi chuyên dos hỏng MUonline: "tụi mày xem MU là game gì, mày dos nó có khác nào mày làm nó nhanh tắt hơn hay không ? Như thế khác nào làm chết MU càng nhanh ??!". Và tôi tin rằng chúng, với những ý đồ đó, thật ra chỉ muốn dẹp đi những game MU khác để hòng thu hút hết gamer của MuOnline khác sang cái MuOnline của mình chơi mà hệ thống anti cực tốt, chẳng lo bị ddos gì cả.

Có thể sau lời bình này, nhiều người sẽ có những suy nghĩ khác trong việc làm MuOnline và cũng sẽ có những kẻ xấu tính chuyên dụng lợi dos với những ý đồ nào đó như trên, sẽ hiểu ít nhất một phần mà trong tim họ giờ đây vẫn còn chút ánh sáng.

MU đã kéo dài đến nay cũng được hơn 8 năm rồi, đó là quãng thời gian dài và chông gai, nhưng thật đẹp. Tôi viết bài này với mong muốn nho nhỏ của tất cả những người yêu MuGame: Ta sống là vì mọi người, game online thật sự đúng đắn khi đó là sân chơi lành mạnh của chúng ta, và vì vậy nếu yêu GameMU tức là đừng phá hỏng nó bằng mọi cách có thể. Hy vọng Admin4rum có thể treo bài này để mọi người cùng vào mà ngẫm-nghĩ. Xin hết.
    Lần sửa cuối bởi godhoang, ngày 10-03-11 lúc 06:07 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng godhoang xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

2. The Following 5 Users Say Thank You to godhoang For This Useful Post:

kiddj1 (23-04-11), Luffy[D.E.V] (24-04-11), nghienmu (28-12-11), skriptank (04-11-11), tieusuquay79 (09-11-12)

Thành Viên
    Thanks
    5

Ðề: [LờiBìnhMuOnline] Hãy đọc và suy nghĩ !

Mình cũng đã từng tạo server mu Online bằng máy ở nhà do máy yếu nên cho máy chạy server còn mình ra quán nét cùng bọn bạn chơi. Vì mu được làm theo các ý tưởng của bạn bè có 1 độ khó riêng nên chơi rất vui nhưng giờ các pro ddos thế này thì giờ nhiều Muonline đóng của thì họ nghĩ thế nào về MuOnline bây giờ ---> không nên chơi Mu nữa tốn công sức mà lại mất tốt nhất chuyển Game của FPT , VNG .....
    Khách viếng thăm hãy cùng tommy7641 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

4. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến tommy7641 vì bài viết này !

Thành Viên YeuVo_ThuongCon's Avatar
    Đang ở
    Chuyển bị lặn
    Thanks
    13

100% bạn này đang bị và đang bức xúc phải không

Nhưng bạn có gào khản cổ thì cũng vậy thôi ( đây là bạn viết )

Việc ta ta cứ làm việc họ họ cứ làm
    Các PRO Tha Em

6. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến YeuVo_ThuongCon vì bài viết này !

Thành Viên
    Thanks
    5

ừ cũng đúng thôi bạn à."""""với những ý đồ đó, thật ra chỉ muốn dẹp đi những game MU khác để hòng thu hút hết gamer của MuOnline khác sang cái MuOnline của mình chơi mà hệ thống anti cực tốt, chẳng lo bị ddos gì cả."""" như trên thì tránh sao được. nói khản cổ cũng vậy thôi. ng` ta thích cắn người thì ng ta vẫn cắn nói đi nói lại ng` ta cũng ko thay đổi gì đâu
    Khách viếng thăm hãy cùng TuanTuVD xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

8. The Following 2 Users Say Thank You to TuanTuVD For This Useful Post:

heoan (31-08-14)

Thành Viên
    Thanks
    5

chó cắn áo rách <---------- chỉ nói được vậy
    Khách viếng thăm hãy cùng tommy7641 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

10. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến tommy7641 vì bài viết này !

Thành Viên Tâm Huyết Mr.Quy's Avatar
    Thanks
    21

không biết là ức chế cái gì, nhưng muốn giỏi thì phải học hoặc tự tìm hiểu.
    thì mới chống được chông gai.
    có nhiều người tưởng khoai lang cứ mở Mu là có tiền

nhưng đây là lời bạn nói, ước gì ai cũng như bạn. nhưng mỗi người 1 tính cách khác nhau
    Bạn không nên gom MuOnline lại chung như thế.
    Vì bây giờ mu nhiêu lắm bạn à. có những người bị ddos là đúng, hoặc cũng có thể có những người bị oan.
    Những người hay tinh vi sờ ti con lợn, bị ddos là chuyện bình thường. Như mình đây, tinh vi quá bị ddos cả ngày, nhưng ddos chán lại thôi ấy mà, bạn phải biết dùng thủ đoạn. Để làm sao nó ddos mình, nhưng mình làm chơi chiêu với nó.
    Còn những người bị ddos oan thì là mấy thằng rảnh thôi.
    Như hôm nọ có thằng pm mình mua tool ddos, mình cũng chọc cho vui chứ ai bán buôn làm gì, team vào máy nó.
    Thì ai ngờ. Full ổ D:\ toàn là client của các Mu khác. chắc cũng biết nó định làm gì rồi chứ

MuOnline muốn dữ vững, thì admin phải giỏi, bạn muốn Mu của bạn Mạnh thì bạn phải giỏi,
    Giỏi cái nguời ta không giỏi, chứ k phải là giỏi cái người ta share.

Đấy là nói ở phía cạnh admin, còn bạn làm member muốn muonline bền vững, không muốn các bạn cùng chơi Mu bỏ Mu thì bạn phải chọn đúng MU mà chơi, chứ không phải là 1 member chơi Mu nhiều năm, biết tí IT và đi cài Mu theo hướng dẫn, bị tấn công lỗi nhỏ không biết fix và chửi này chửi nọ
    Khách viếng thăm hãy cùng Mr.Quy xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

12. The Following 3 Users Say Thank You to Mr.Quy For This Useful Post:

DieuNinh (09-02-12), heoan (31-08-14)

godhoang
    Guest

Ừhm. Mình biết làm MuOnline nhưng mình chưa từng bị ddos bởi mình mới chỉ làm trên cấp độ...khu vực thôi.
    Giỏi về thủ thuật thì trên đời này hàng tá, biết sao mà chống. Thôi yếu kém thì cứ chấp nhận, song những kẻ chuyên ddos mọi MU thì mình hơi buồn. Có thể lời bình trên của mình đã động chạm đến ai đó nhưng mình nghĩ: họ sẽ hiểu.
    Cảm ơn các bạn đã reply.
    Khách viếng thăm hãy cùng godhoang xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

14. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến godhoang vì bài viết này !

DieuNinh (09-02-12)

Thành Viên
    Thanks
    0

mình cũng đã làm server cho mấy tiệm nét chủ yếu là chơi lan trong quán thôi !nhưng mấy thằng dog cũng không tha ! Đúng là chơi game nạp thẻ tốn tiền .nhưng có những mu mở Free cốt để mọi người chơi cho vui ,như tui có 1 nhóm đủ 7 người chơi mỗi người 1 nhân vật mỗi người có sở thích riêng ,Mấy thằng phá hoại nghe đây chúng mày có thể phá nhưng ko thể cấm chúng tao chơi ,hiểu chưa !
    Khách viếng thăm hãy cùng MuOnline89 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

16. The Following 3 Users Say Thank You to MuOnline89 For This Useful Post:

heoan (31-08-14), pikhjn (06-04-11), tuyenbc2 (14-04-13)

Thành Viên Tâm Huyết babykute's Avatar
    Đang ở
    Địa Ngục Việt Nam
    Thanks
    182

Chã biết nói gì...............!!
    Ải tình này ai có thế vượt qua
    Vọng Minh Nguyệt,tâm thật thê lương

Thành Viên
    Thanks
    11

Gom góp rất nhìu comments của những bạn khác thì phải , hoặc là 1 mình bạn đã viết ra mà h gom thành 1 tocpic.
    Khách viếng thăm hãy cùng GameMaster72 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

19. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến GameMaster72 vì bài viết này !

Trang 1 của 4 1 2 3 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Bọn rẻ rách VTC lại nghĩ ra 1 trò ăn tiền mới!
    Bởi khanhdkny trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 24-06-11, 07:19 PM
  2. ai ở HÀ Đông Bxe yên nghĩa giúp cài cabal hộ với
    Bởi kaandko trong diễn đàn Cabal Online
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 19-12-10, 06:12 PM
  3. những cái này nghĩa là gì
    Bởi hellomoto2508 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 03-11-10, 07:53 AM