[MU] File nào quy định các vật phẩm sẽ rơi ở lorencia,noria,atlans,icarus,...?
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 10 của 10
    Thành Viên
    Thanks
    32

File nào quy định các vật phẩm sẽ rơi ở lorencia,noria,atlans,icarus,...?

Mình đang dùng bản SS2 của tuyentc share, đã config chơi ngon lành, sửa item drop trong tháp kanturu3 thì ok( File eventitembag 32,33 gì ấy) nhưng mình thắc mắc là lorencia,noria,devias,atlans,...icarus,... thì file nào quy định đồ nào sẽ rơi và tỉ lệ ntn, mình tìm khắp diễn đàn ko thấy bài nào hướng dẫn.
    Khách viếng thăm hãy cùng ta070492 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    55

Ðề: File nào quy định các vật phẩm sẽ rơi ở lorencia,noria,atlans,icarus,...?

SCFitemdroprate nằm trong đó ...................................
    Khách viếng thăm hãy cùng babjvjncy xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    32

Trích dẫn Gửi bởi babjvjncy [Only registered and activated users can see links. ]
    SCFitemdroprate nằm trong đó ...................................
    Mình dùng SV ss2 tại: [Only registered and activated users can see links. ] và không thấy bất kì file nào tương tự bạn ơi

Vi phạm quy định
    Đang ở
    https://t.me*********
    Thanks
    492

Nếu giống của Alex thì nó có 1 folder Option . Bạn chịu khó kiếm trong đó là có Option Drop item .
    Khách viếng thăm hãy cùng cuocdoisp xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    34

Server đó k có tùy chỉnh ItemDropRate
    Khách viếng thăm hãy cùng gmmudt xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    32

Nghĩa là không có cách nào chỉnh được hả bạn? Mình đã chỉnh đầu tư khá nhiều thời gian vào bản này

Thành Viên
    Thanks
    32

Câu hỏi khó mong pro vào giải đáp giúp vì mình đầu tư khá nhiều thời gian vào SV này và muốn tìm hiểu thật sâu xem sao, cách nào để can thiệp vào tỉ lệ Drop?

Thành Viên
    Thanks
    11

ở bản SS2 hay SS nào đi nữa thì vẫn có một công thức chung để quyết định quái gì sẽ rớt những loại item gì.
    Vì số lượng item trong server khá nhiều, lượng quái cũng nhiều, mặc định không thể config từng loại, mà sẽ tính theo công thức.
    Đó là dựa vào level của item và level của quái vật.
    Tất cả nằm trong item(new).txt và monster.txt trong server
    Ví dụ: trong monster.txt có thể quy định level cho quái, và một chỉ số liên quan đến khoảng cấp độ lớn hơn hoặc nhỏ hơn của item có thể rớt ra từ quái đó.
    Rồng con cấp độ 100, khoảng cấp độ là 5, vậy thì nó sẽ rớt ra các loại item trong item(new).txt có level từ 95 đến 105, bao gồm kiếm rồng có level 100 ( đây là ví dụ thôi nhé )
    Như vậy có nghĩa là level của item và level của quái vật quyết định tất cả. Ngoài ra level của quái vật còn quyết định cả lượng exp bạn nhận được khi tiêu diệt nó.
    Những cái khoảng khiếc là có thật, nhưng mình chỉ nhớ vậy chứ ko mở server ra để xem chính xác nó là cái gì, vì vậy bạn tự tìm hiểu nhé. Hy vọng sẽ có ích cho bạn
    (P/s: item exc cũng rớt theo công thức như vậy, nhưng đồ exc so với đồ giống nó nhưng là đồ thường thì cấp độ cao hơn nhiều, vì vậy thường thì quái rớt kiếm rồng thường sẽ chẳng bao giờ rớt ra kiếm rồng ex mà phải là quái vật có level cao hơn khá nhiều).
    Vớ vẩn lại ăn gạch rồi
    Khách viếng thăm hãy cùng vietanhlsl xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

9. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến vietanhlsl vì bài viết này !

ta070492 (23-04-13)

Thành Viên
    Đang ở
    Hà Nội - Việt Nam
    Thanks
    163

Trích dẫn Gửi bởi ta070492 [Only registered and activated users can see links. ]
    Câu hỏi khó mong pro vào giải đáp giúp vì mình đầu tư khá nhiều thời gian vào SV này và muốn tìm hiểu thật sâu xem sao

T thích câu này đấy!
    Giờ nhiều newbie ko chịu đầu tư thời gian tìm hiểu sâu mà đã tập tọe làm MU Online, Admin hổ báo này nọ
    Bạn dành nhiều thời gian, tìm hiểu sâu thì t gợi ý cho bạn thế này nhé!
    Cách này t đã áp dụng rất thành công để nắm bộ config của SCF (ko được 100% đâu vì còn tùy khả năng của mỗi người)
    T khả năng có hạn nên nắm được 30-40% gì đó LOL
    Bạn mở từng tệp trong bộ config ra và xem nội dung nó là gì, có chỗ nào chưa hiểu thì thử thay đổi thông số và vào game test!
    Cách này vừa đỡ tốn thời gian lên 4r hỏi những câu mà các Pro sẽ cho là chuối :-j mà lại vừa giúp bạn nâng cao tay nghề trong thời gian ngắn
    Khách viếng thăm hãy cùng quyen194 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    32

[QUOTE=quyen194;752329]
    Bạn mở từng tệp trong bộ config ra và xem nội dung nó là gì, có chỗ nào chưa hiểu thì thử thay đổi thông số và vào game test!
    /QUOTE]
    T cũng mới tập làm SV thôi nhưng thấy tình trạng các bạn cứ muốn tìm 1 bản thật ngon để dùng mà không gặp lỗi thì hơi lười. Muốn làm chủ SV thì nên tự tìm hiểu, mặc dù lúc đầu mình không biết gì nhưng dần dần thấy hiểu ra khá nhiều điều và lúc đó thấy rất mãn nguyện với thành quả của mình. T đã làm như vậy đến mức gần thuộc hết các file cofig trong SV ý nhưng bản SV đấy là bản thương mại nên trong cofig SV chỉ có cofig comand, vip,... và đang tiếp tục nghiên cứu

--- Chế độ gộp bài viết ---

Trích dẫn Gửi bởi vietanhlsl [Only registered and activated users can see links. ]
    ở bản SS2 hay SS nào đi nữa thì vẫn có một công thức chung để quyết định quái gì sẽ rớt những loại item gì.
    Vì số lượng item trong server khá nhiều, lượng quái cũng nhiều, mặc định không thể config từng loại, mà sẽ tính theo công thức.
    Đó là dựa vào level của item và level của quái vật.
    Tất cả nằm trong item(new).txt và monster.txt trong server
    Ví dụ: trong monster.txt có thể quy định level cho quái, và một chỉ số liên quan đến khoảng cấp độ lớn hơn hoặc nhỏ hơn của item có thể rớt ra từ quái đó.
    Rồng con cấp độ 100, khoảng cấp độ là 5, vậy thì nó sẽ rớt ra các loại item trong item(new).txt có level từ 95 đến 105, bao gồm kiếm rồng có level 100 ( đây là ví dụ thôi nhé )
    Như vậy có nghĩa là level của item và level của quái vật quyết định tất cả. Ngoài ra level của quái vật còn quyết định cả lượng exp bạn nhận được khi tiêu diệt nó.
    Những cái khoảng khiếc là có thật, nhưng mình chỉ nhớ vậy chứ ko mở server ra để xem chính xác nó là cái gì, vì vậy bạn tự tìm hiểu nhé. Hy vọng sẽ có ích cho bạn
    (P/s: item exc cũng rớt theo công thức như vậy, nhưng đồ exc so với đồ giống nó nhưng là đồ thường thì cấp độ cao hơn nhiều, vì vậy thường thì quái rớt kiếm rồng thường sẽ chẳng bao giờ rớt ra kiếm rồng ex mà phải là quái vật có level cao hơn khá nhiều).
    Vớ vẩn lại ăn gạch rồi
    Cảm ơn bạn nhiều, mình đang test và mong là thành công

Các Chủ đề tương tự

1. làm sao để Mo shop cá nhân ở các máp noria và lorencia
    Bởi fzxgl136 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 14-11-11, 03:42 PM
  2. Pháo Đài Noria
    Bởi Mr.Nam trong diễn đàn Development
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 02-11-10, 10:29 PM
  3. [Release]GameServer của SCF fix Wing S3 move Icarus
    Bởi anhnga trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 11