Share bản JX49 version 1.5.1 Font - Trang 9
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Xem kết quả Bình chọn: Bạn thấy Server này như thế nào ?

Người bình chọn
35. Bạn không thể bình chọn trong Bình chọn này
  • Bình Thường thua xa mấy cái khác

6 17.14%
  • Tốt cái này Dev lại thì phải biết

29 82.86%
Trang 9 của 27 Đầu tiênĐầu tiên ... 7 8 9 10 11 19 ... CuốiCuối
Kết quả 81 đến 90 của 264
    Thành Viên ducphu's Avatar
    Đang ở
    Phiêu Bạt Giang Hồ
    Thanks
    0

Ðề: Share bản JX49 version 1.5.1 mong các bác Chém Nhẹ

Bạn nào có cái WordSet nào mà move được qua các map : Phong Lăng Độ, Mạn bắc thảo nguyên không cho mình với, cả cái map trường ca môn nhân nữa, không vào được, Tàng Kiếm thì vào mà không có quái!
    Khách viếng thăm hãy cùng ducphu xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    11

Sever co font china sao chơi, ai giúp mình đem về no font giúp mình đi
    Khách viếng thăm hãy cùng huyken99 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Super Moderator thaihoa91's Avatar
    Thanks
    662

Trích dẫn Gửi bởi huyken99 [Only registered and activated users can see links. ]
    Sever co font china sao chơi, ai giúp mình đem về no font giúp mình đi
    Bạn cài Font china có lợi lắm ! Sau khi cài Font China thì bạn có thể chỉnh máy qua lại để chơi dc cả 2 loại Server là No Font và có Font !
    Đối với 1 số bạn đã lỡ cài Font China vào máy để chơi Server có Font China nhưng vì 1 số lý do nào đó muốn chuyển sang chơi Server No Font China. Nhưng khi cài Server No Font China và chạy GameServer.exe 1 lát là bị lỗi. Thế là GameServer.exe biến mất --> Ko thể chơi Server No Font China dc !

Sau đây mình xin hướng dẫn các bạn chỉnh lại Languages, khi biết cách chỉnh này thì ta có thể chơi song song 2 Server No Font China va có Font China đều dc !

+ Nếu bạn đang xài Server có Font China mà muốn chơi Server No Font China thì làm như sau : Vào My computer --> Control Panel --> Mở Regional and Language Options --> Chọn thẻ Advanced --> Dưới dòng chữ
    Select a language ... you want to use : có lựa chọn ( Lúc này là ở Chinese (PRC)). Bây giờ bạn chỉ cần chọn English (Unistate State) --> Apply --> OK rồi Yes hoài luôn --> Máy bạn sẽ khởi động lại và sau khi đã khởi động lại xong thì bạn có thể bắt đầu chơi Server No Font China dc rồi đó !

+ Nếu bạn đang xài Server No Font China mà muốn chơi Server có Font China thì làm như sau : Vào My computer --> Control Panel --> Mở Regional and Language Options --> Chọn thẻ Advanced --> Dưới dòng chữ
    Select a language ... you want to use : có lựa chọn ( Lúc này là ở English (Unistate State)). Bây giờ bạn chỉ cần chọn Chinese (PRC) --> Apply --> OK rồi Yes hoài luôn --> Máy bạn sẽ khởi động lại và sau khi đã khởi động lại xong thì bạn có thể bắt đầu chơi Server có Font China dc rồi đó !

Chúc bạn thành công ! ^__^

Trích thaihoa91
    Khách viếng thăm hãy cùng thaihoa91 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    13

đang trans sang no font đây mệt đứt hơi. cả buổi tối mới làm xong 2/3 map còn Script mấy cái lặt vặt nữa mệt thật
    mình làm theo thaihoa91 rồi nhưng mà vào đến chọn nhân vật thì nó bảo là SV đã đầy hoặc đc bảo trì
    thôi chịu khó trans vài ngày vậy
    Khách viếng thăm hãy cùng minhduc2604 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    662

Trích dẫn Gửi bởi minhduc2604 [Only registered and activated users can see links. ]
    đang trans sang no font đây mệt đứt hơi. cả buổi tối mới làm xong 2/3 map còn Script mấy cái lặt vặt nữa mệt thật
    mình làm theo thaihoa91 rồi nhưng mà vào đến chọn nhân vật thì nó bảo là SV đã đầy hoặc đc bảo trì
    thôi chịu khó trans vài ngày vậy
    Bạn nhớ Translate bên Settings nữa ! Có 1 vài file .txt và .ini trong Settings, 1 file .ini trong thư mục faction của Settings, toàn bộ file .ini và .txt trong thư mục NpcRes của Settings

Nếu ko translate bên Settings thì sẽ gây lỗi dùng Skills ko dc !

Thành Viên ducphu's Avatar
    Đang ở
    Phiêu Bạt Giang Hồ
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi thaihoa91 [Only registered and activated users can see links. ]
    Bạn nhớ Translate bên Settings nữa ! Có 1 vài file .txt và .ini trong Settings, 1 file .ini trong thư mục faction của Settings, toàn bộ file .ini và .txt trong thư mục NpcRes của Settings

Nếu ko translate bên Settings thì sẽ gây lỗi dùng Skills ko dc !
    Trong thư mục map nhiều thứ thế biết cái nào là của map nào không hả bạn thaihoa
    Khách viếng thăm hãy cùng ducphu xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    662

Trích dẫn Gửi bởi ducphu [Only registered and activated users can see links. ]
    Trong thư mục map nhiều thứ thế biết cái nào là của map nào không hả bạn thaihoa
    Bạn mở file maplist.ini trong Settings lên rùi vào thư mục maps ! Trong maplist.ini nó khai báo tên maps và đường dẫn đến maps đó trong thư mục maps !

1 số Server thì để tên maps là chữ TQ nên khó biết dc ! Nên dùng HanoConvert để dịch nó sang tiếng Việt là sẽ hỉu dc !

Vi phạm quy định
    Thanks
    1

Trích dẫn Gửi bởi thaihoa91 [Only registered and activated users can see links. ]
    Ấn F3 F4 vào Skills thì ko dc nhưng bấm A S D thì dc đó bạn !

Cách mở maps chủ yếu mở maplist.ini để xem ID của maps rùi khai báo vào WorldSet.ini là xong !
    tớ đã làm như cách bạn chỉ nhưng mà vẫn không vào được nam nhạc trấn à mà cái tẩy tủy bị lỗi rùi tớ tẩy được nhưng mà khi tẩy xong thì điểm trước khi mình tẩy vẫn còn nguyên và số điểm tẩy được thì không cộng vào được thoát ra vào lại thì không còn 1 điểm nào cả ai fix lỗi này đi nhe
    Khách viếng thăm hãy cùng bqt1987 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Lão Làng Chém Gió
    Đang ở
    Chém
    Thanks
    1

minhduc2604 có thể chuyển font SV mướp luôn được không để tớ có thể dễ dàng kết hợp script của các SV nếu được tớ xin chân thành cám ơn
    Khách viếng thăm hãy cùng kinkina2009 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    13

Trích dẫn Gửi bởi kinkina2009 [Only registered and activated users can see links. ]
    minhduc2604 có thể chuyển font SV mướp luôn được không để tớ có thể dễ dàng kết hợp script của các SV nếu được tớ xin chân thành cám ơn
    Hix bấm đang muốn gẫy tay loạn hết cả mắt đây!
    toàn Ctrl+C. Ctrl+V,Ctrl+S, F5, rồi lại Ctrl+C, rồi lại Ctrl+S rồi lại OK
    ôi loạn mất nhưng sắp xong rồi còn vài cái nữa chả biết có chạy dc hok nữa
    mà hình như trong Script cũng cần trans nữa thì phải thôy trans nốt mấy cái chữu tàu trong Script vậy!
    Khách viếng thăm hãy cùng minhduc2604 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 9 của 27 Đầu tiênĐầu tiên ... 7 8 9 10 11 19 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Share anh em tool chuyển hóa thành No Font
    Bởi tranducnam14 trong diễn đàn Võ Lâm Truyền Kỳ (Jx Server)
    Trả lời: 14
    Bài viết cuối: 07-09-16, 09:55 AM
  2. Share NWEB còn update thêm demo version
    Bởi Mr.Hau trong diễn đàn SQL Server & Website
    Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 21-06-11, 05:19 PM
  3. [Share] patch Yulgang version 5
    Bởi KELAMAT trong diễn đàn Release
    Trả lời: 12
    Bài viết cuối: 27-03-08, 11:55 AM

Tag của Chủ đề này