Tạo server L2CT1.5 Hellbound offline trong vòng 5 phút - Trang 7
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 7 của 26 Đầu tiênĐầu tiên ... 5 6 7 8 9 17 ... CuốiCuối
Kết quả 61 đến 70 của 253
    Thành Viên
    Thanks
    88

Ðề: Tạo server L2CT1 offline trong vòng 5 phút

Bé ú 20052 ui, tình hình là L2 ra CT 1.5 rùi đoá, khi nào bạn cho ra Server CT1.5 thía, hình như L2J cóa rùi đoá. Bạn config nó lun đi rùi share cho mọi người, bản CT1 của bạn chạy ngon lắm. Thx bạn nhiều.
    Khách viếng thăm hãy cùng kid1110 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    88

Mình lục lạo trên các Website thì có nghe nói về Geodata và Pathnodes, nhưng không hiểu nó là gì, mình có tải về và chép vào folder: gameserver\data\geodata\ và gameserver\data\pathnode\, nhưng khi chơi ko thấy có gì thay đổi.

Pro nào biết về cái này ko, vui lòng giải thích cho mình hiểu nó là gì, làm sao config và run nó.

Thx alot.

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi kid1110 [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình lục lạo trên các Website thì có nghe nói về Geodata và Pathnodes, nhưng không hiểu nó là gì, mình có tải về và chép vào folder: gameserver\data\geodata\ và gameserver\data\pathnode\, nhưng khi chơi ko thấy có gì thay đổi.

Pro nào biết về cái này ko, vui lòng giải thích cho mình hiểu nó là gì, làm sao config và run nó.

Thx alot.
    ok dạo này minh bận quá nên chưa làm kịp. mình đã tải phiên bản tc1.5 về rồi đợi vài này nửa làm xong mình up lên. cái Geodata và Pathnodes mình cũng chưa xem thử bạn có thể up lên để mình xem thử được không. Hiện tai mình đang tàm thêm cánh.
    Khách viếng thăm hãy cùng beu20052 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    88

Trích dẫn Gửi bởi beu20052 [Only registered and activated users can see links. ]
    ok dạo này minh bận quá nên chưa làm kịp. mình đã tải phiên bản tc1.5 về rồi đợi vài này nửa làm xong mình up lên. cái Geodata và Pathnodes mình cũng chưa xem thử bạn có thể up lên để mình xem thử được không. Hiện tai mình đang tàm thêm cánh.
    Nguyên văn của bạn Hero1711
    _Geographic Information được tạo ra bằng cách sử dụng Geographic/Spatial Data (thường được biết đến với tên rút gọn GeoData) trong một hệ thống được máy tính điều khiển. Các hệ thống có thể bao gồm những máy tính, những mạng máy tính, các tiêu chuẩn, cách thức sử dụng và trao đổi thông tin giữa những người dùng máy tính với nhau trong một phạm vi của nhiều ứng dụng khác nhau. Những ứng dụng tiêu biểu như đăng kí vùng, thủy học, các ngành địa chính, ước lượng vùng, dự trù hay quan sát môi trường. GeoData tồn tại dưới rất nhiều dạng khác nhau như là các bản đồ hay những hình ảnh được chụp từ không trung hoặc từ vũ trụ... GeoData có thể được lưu trữ trong cơ sở dữ liệu (database) với các phần mở rộng đặc biệt để lưu trữ, điều khiển, sử dụng các dữ liệu về khoảng không. GeoInformation là một sản phẩm hữu dụng, được tạo ra từ việc phân tích những dữ liệu với một loại chương trình máy tính tên là "Geographic Information System" (rút gọn là GIS). Môi trường mà GIS hoạt động (các máy móc, con người, các mạng lưới) gọi là "Spatial Information System" và được thiết kế để phản hồi những thông tin chiến lược về khoảng không cần thiết cho con người.

_Tóm lại, GeoData chứa những dữ liệu về địa hình, về khoảng không được sử dụng trong rất nhiều lĩnh vực.

_Về L2J, những developer đã phát triển một GeoEngine sử dụng GeoData tương tự như trên để phân tích địa hình trong game và tính toán quãng đường đi hợp lý dựa vào các dữ liệu đó. Lấy ví dụ như bạn đang đứng ở vị trí A, bạn click chuột đến vị trí B, theo bình thường, server sẽ tiếp nhận lệnh và phản hồi bằng cách cho bạn đi theo đường thẳng. Vậy thì, nếu giữa A và B là một chướng ngại vật to thì sao? Tất nhiên là bạn cũng sẽ đi thẳng (ví dụ nếu là tường thì cũng đi xuyên qua được). Nhưng với GeoEngine, khi tiếp nhận thông tin của từng điểm (A và B), các thông tin đó sẽ được đối chiếu vào GeoData để chọn ra lối đi đúng đắn nhất, tránh xa những chướng ngại (ví dụ nếu là tường thì sẽ đi vòng lối khác). Việc tính toán các lối đi sẽ dựa vào các PathNodes (Các nút đường). Thực ra thì vẫn là đi đường thẳng, nhưng mà là nhiều đường thẳng nhỏ nhờ có các nút (giữa A và B được tạo ra nhiều nút/điểm, giữa các nút là một đoạn thẳng nhưng nhiều đoạn thẳng nhỏ kết hợp với nhau sẽ ra nhiều hình dạng khác -> di chuyển theo các lối đi có hình dạng khác nhau tùy địa hình).

_Vì thế, khi sử dụng GeoEngine, sẽ không còn cảnh đi xuyên chướng ngại vật, bắn xuyên tường, lỗi địa hình,...
    à, mình có lấy NPC Buff trong Server bạn, bỏ wa Server CT1.5 (mình export phần Custum NPC trong database ra, rùi import vào Server CT1.5), thì con buff lv 40 buff đc, còn con buff từ lv 10 - 39 nhấn vào nó vẫn hiện ra trang chọn buff, nhưng nhấn buff thì nó mất đi trang đó, và ko thấy buff gì cả, bạn có thể share mình các file Custum NPC của bạn đc ko, cụ thể NPC GM, Buff 10 - 39 và 40 -> max.

Thx.

Thành Viên
    Thanks
    0

buff lv 10 ->39 thi bạn phải update database các phiên bản l2j free đều có bạn vào \optional\NPC_Buffer\sql add hai file buff_templates_delux và buff_templates_resist vào. Chúc bạn thành công
    Khách viếng thăm hãy cùng beu20052 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    88

Đây là link Server CT1.5 HellBound + C5 + CT1 Kamael. Đặc biệt có cả Geodata và pathnode, bạn nào thích thì tải về dùng.

[Only registered and activated users can see links. ]

Thành Viên
    Thanks
    0

Bác beou ơi sắp có CT2 chưa, mong được test quá Class Kamel chưa có skin, chưa biết nó trông như nào . Mà cái CT 1 sao lv 80, weapon enchant 65 quánh baium mất có 120 hp à te . Còn rồng bay thì, bắn mấy cái thùng di động ấy, có mấy chục hp ...
    Mà giờ mình muốn cái system trở lại tiếng anh thì cần chép những file nào đè lên vậy . Sợ chép lung tung phải chạy lại system.exe nữa . Tks
    Tks
    Giá như L2 tạo được bot như Counter strike vào pk cho vui nhỉ
    @kid1110: cái bản sv 1.5 có confic sẵng hết như beu chưa, Tks bạn .
    Lần sửa cuối bởi kingtham, ngày 08-05-08 lúc 12:26 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng kingtham xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    88

Trích dẫn Gửi bởi kingtham [Only registered and activated users can see links. ]
    Bác beou ơi sắp có CT2 chưa, mong được test quá Class Kamel chưa có skin, chưa biết nó trông như nào . Mà cái CT 1 sao lv 80, weapon enchant 65 quánh baium mất có 120 hp à te . Còn rồng bay thì, bắn mấy cái thùng di động ấy, có mấy chục hp ...
    Mà giờ mình muốn cái system trở lại tiếng anh thì cần chép những file nào đè lên vậy . Sợ chép lung tung phải chạy lại system.exe nữa . Tks
    Tks
    Giá như L2 tạo được bot như Counter strike vào pk cho vui nhỉ
    @kid1110: cái bản sv 1.5 có confic sẵng hết như beu chưa, Tks bạn .
    Bản mới nhất đây, vừa update hum wa (ngày 08/05) [Only registered and activated users can see links. ]

Config sẳn hết rùi, down về install database thui, nhưng chưa cóa NPC Buff, GM Shop (cũng add đơn giản thui)

Thành Viên
    Thanks
    0

Đã test thành công, nhưng chơi 2 thằng chán quá, chờ mở sv vậy . Thx all
    Khách viếng thăm hãy cùng kingtham xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    8

chỉnh bán con rồng bay Wyvern trong GM shop ở Gigan thì add vào đó bắng cách nào vậy bạn hướng dẫn mình cụ thể nhé vì mình mới cài L2 lần đầu, thấy người khác cưỡi hoài mà ko bít cách lấy nó ra đc >.<
    Khách viếng thăm hãy cùng coolvn xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 7 của 26 Đầu tiênĐầu tiên ... 5 6 7 8 9 17 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Chỉ em cách add ZP trong Zero offline với
    Bởi shellnhox5 trong diễn đàn Zero Online
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 16-08-11, 11:28 AM
  2. cần HD chỉnh tỷ lệ rơi đồ set item đồ thần trong mu offline ss6
    Bởi kyo11 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 30-05-11, 09:06 AM