Tru Tiên 3 - Jade Dynasty v1264 (tuan565) - Trang 7
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 7 của 9 Đầu tiênĐầu tiên ... 5 6 7 8 9 CuốiCuối
Kết quả 61 đến 70 của 83
    Thành Viên
    Thanks
    55

Ðề: Tru Tiên 3 - Jade Dynasty v1264 (tuan565)

có bác nào chỉ dùm cái. sao việt hóa cái gshop.data bằng tiếng việt có dấu (dùng unicode). xong copy vào server và client thì client không chạy dc nhỉ. cứ báo lỗi khi đăng nhập vào "ko có kênh nào sử dụng đc". đã dùng elementclient crack mà vẫn không đc. có phải cài j cho server nữa không nhỉ.
    cho hỏi thêm cái tên vật phẩm trong gshop đổi ở gshop hay là elements. mình đổi tên tab trong gshop, tên vật phẩm, chú thích bằng tiếng việt có dấu copy vào ko chạy. mong các cao thủ cho ý kiến.
    Lần sửa cuối bởi vnpt1983, ngày 19-08-13 lúc 05:17 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng vnpt1983 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên weboy345's Avatar
    Đang ở
    nhà
    Thanks
    49

Trích dẫn Gửi bởi vnpt1983 [Only registered and activated users can see links. ]
    có bác nào chỉ dùm cái. sao việt hóa cái gshop.data bằng tiếng việt có dấu (dùng unicode). xong copy vào server và client thì client không chạy dc nhỉ. cứ báo lỗi khi đăng nhập vào "ko có kênh nào sử dụng đc". đã dùng elementclient crack mà vẫn không đc. có phải cài j cho server nữa không nhỉ.
    cho hỏi thêm cái tên vật phẩm trong gshop đổi ở gshop hay là elements. mình đổi tên tab trong gshop, tên vật phẩm, chú thích bằng tiếng việt có dấu copy vào ko chạy. mong các cao thủ cho ý kiến.
    bạn dùng tool nào để edit gshop, v1.61 (viết TV không được ) hay tool Gshop VH (Viết TV hay TQ đều được,nhưng hok add hay xóa đươc ) của Vip_boy9x, mình edit bằng cả 2 vẫn bình thường mà nhỉ
    elementclien thì có thể tải bên site của Phongk , cả 2 path china và Eng đều đã crack rồi.
    đổi tên trong Elements thì Gshop sẽ hiện tên đã đổi, còn cái tên trong Gshop chắc để cho dễ xác định tên thôi.
    Khách viếng thăm hãy cùng weboy345 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    143

Trích dẫn Gửi bởi congtuvn [Only registered and activated users can see links. ]
    Bị dính lỗi y chang như trên. Có cao thủ nào chỉ với =.=
    bạn thay file cofing khác vào là nó không tự tắt nữa . vào được đó thôi dính lỗi gì thế
    Khách viếng thăm hãy cùng Gama1 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    55

Trích dẫn Gửi bởi weboy345 [Only registered and activated users can see links. ]
    bạn dùng tool nào để edit gshop, v1.61 (viết TV không được ) hay tool Gshop VH (Viết TV hay TQ đều được,nhưng hok add hay xóa đươc ) của Vip_boy9x, mình edit bằng cả 2 vẫn bình thường mà nhỉ
    elementclien thì có thể tải bên site của Phongk , cả 2 path china và Eng đều đã crack rồi.
    đổi tên trong Elements thì Gshop sẽ hiện tên đã đổi, còn cái tên trong Gshop chắc để cho dễ xác định tên thôi.
    mình dùng tôl của vipboy9x cái tool để việt hóa ấy. việt hóa cả tên tiếng việt và ghi chú vật phẩm bằng tiễng việt copy vào server và client thì bị. Tóm lại chỉ việt hóa chứ không xóa hay thêm j. còn phần elements thì mình chưa sửa. chạy đi chạy lại server mấy lần lúc đăng nhập vân thấy ping nhập pass với user vào đăng nhập nó báo "Link không có kênh nào đang hoạt đông" ?.

--- Chế độ gộp bài viết ---

Trích dẫn Gửi bởi Gama1 [Only registered and activated users can see links. ]
    bạn thay file cofing khác vào là nó không tự tắt nữa . vào được đó thôi dính lỗi gì thế
    lấy file config khác copy vào hả bạn, mình đang dùng file config việt hóa j lại dùng lại bản english ah?

Thành Viên
    Thanks
    143

Trích dẫn Gửi bởi vnpt1983 [Only registered and activated users can see links. ]
    mình dùng tôl của vipboy9x cái tool để việt hóa ấy. việt hóa cả tên tiếng việt và ghi chú vật phẩm bằng tiễng việt copy vào server và client thì bị. Tóm lại chỉ việt hóa chứ không xóa hay thêm j. còn phần elements thì mình chưa sửa. chạy đi chạy lại server mấy lần lúc đăng nhập vân thấy ping nhập pass với user vào đăng nhập nó báo "Link không có kênh nào đang hoạt đông" ?.

lấy file config khác copy vào hả bạn, mình đang dùng file config việt hóa j lại dùng lại bản english ah?
    ý mình là thay file cofing của iweb , hok phải của Clin . có tool của zmiduoz đó mà , El việt hóa thì dùng cho clin thôi . vut vào sever nó ko chạy . chú thích vật phẩm trong confing.pck cũng có đó

Đang ở
    nhà
    Thanks
    49

Việt hóa tên vật phẩm thì phải vào elements.data để Việt Hóa, còn cái Gshop thì cũng vậy thôi, mắc dù bạn VH Gshop nhưng nếu dùng elements.data China hay TA thì vào game bật Gshop vẫn là tên vật phẩm trong elements.data china hoăc TA.
    cái tên vật Phẩm trong Gshop chả liên quan gì cả, chỉ giúp ta xác dễ xác định hơn thôi.
    còn việc chú thích vật phẩm trong Gshop thì cũng ... ......... chưa biết vì mình toàn dùng chữ không dấu

P/s: mình vẫn VH elements.data dùng cho clien và Sever vẫn bình thường mà nhỉ

Thành Viên
    Thanks
    55

Trích dẫn Gửi bởi weboy345 [Only registered and activated users can see links. ]
    Việt hóa tên vật phẩm thì phải vào elements.data để Việt Hóa, còn cái Gshop thì cũng vậy thôi, mắc dù bạn VH Gshop nhưng nếu dùng elements.data China hay TA thì vào game bật Gshop vẫn là tên vật phẩm trong elements.data china hoăc TA.
    cái tên vật Phẩm trong Gshop chả liên quan gì cả, chỉ giúp ta xác dễ xác định hơn thôi.
    còn việc chú thích vật phẩm trong Gshop thì cũng ... ......... chưa biết vì mình toàn dùng chữ không dấu

P/s: mình vẫn VH elements.data dùng cho clien và Sever vẫn bình thường mà nhỉ
    sau 1 hồi thì server die hẳn. cứ báo cannot conect to server. please try again later mặc dù chyaj server cả 2h đồng hồ mới vào client. gỡ server ra rồi cài lại cả server lẫn client vẫn bị. pác nào fix dumg đc ko?. Có khi nào tại virut ko?

Thành Viên
    Thanks
    143

sau 1 hồi thì server die hẳn. cứ báo cannot conect to server. please try again later mặc dù chyaj server cả 2h đồng hồ mới vào client. gỡ server ra rồi cài lại cả server lẫn client vẫn bị. pác nào fix dumg đc ko?. Có khi nào tại virut ko?
    do file .data nào đó mà server nó không chạy được , làm gì mà chở 2h ( không biết xem thì nhìn cây máy tính của bạn nó kêu ù ù tầm 3p là vào được còn ù ù 20s 30s là bị lỗi file nào đó hay vào xem file log.txt ) bạn bung nén server để nguyển file trong server đó thôi rồi copy vào clin xem dc khong , thay dổi file nào lên copy lại đề phòng bị lỗi lại cài lại lâu lém

Thành Viên
    Thanks
    55

bác nào cho hỏi 2 vấn đề tí:
    1. Add đồ vào Shop rồi cho element vào server hay để ở client thì ok. (đã thử lấy element của server ra chỉnh rồi thay qua client thì thấy vật phẩm nhưng element nó là bản tiếng trung. thay ở client sang server (bản Eng) thì server tèo...) bác nào chỉ xem lỗi gì thế.
    2. việt hóa element cho vào client thì không hiển thì vẫn là eng. mà copy vào server thì server cũng tèo.................
    có pác nào biết ko chỉ giúp với.

Đang ở
    nhà
    Thanks
    49

bác nào cho hỏi 2 vấn đề tí:
    1. Add đồ vào Shop rồi cho element vào server hay để ở client thì ok. (đã thử lấy element của server ra chỉnh rồi thay qua client thì thấy vật phẩm nhưng element nó là bản tiếng trung. thay ở client sang server (bản Eng) thì server tèo...) bác nào chỉ xem lỗi gì thế.
    2. việt hóa element cho vào client thì không hiển thì vẫn là eng. mà copy vào server thì server cũng tèo.................
    có pác nào biết ko chỉ giúp với.
    1 và 2 : Mình thường dùng tool V1.6.1 để edit Gshop, Gshop là nơi trung gian để ta mua đồ trong elements.data. giống như add đồ vào NPC vậy,
    giống với add vào NPC thì cần phải ID vật phẩm, add Gshop cần phải có 1 số khác như số lượng, giá, ngoài ra còn tên icon hiển thị hình ảnh trong Gshop khi vào game nữa(nếu muốn dễ phân biệt).
    Tên vật phẩm Gshop trong game dựa vào cái elements.data vì vậy muốn Gshop hiện tên vật phẩm như thế nào thì chỉ cần chỉnh tên trong elements.data.
    Mình dùng tool của zmioduz để VH elements.data, dùng tool V1.6.1 để Edit Gshop chép vào clien và server vẫn chạy bình thường.
    Đặt biệt nếu dùng tool V1.6.1 thì nếu viết được Tiếng Việt thì sẽ bị lỗi, server không chạy. tool VH_Gshop của Vipboy thì Việt hóa Okey.

Trang 7 của 9 Đầu tiênĐầu tiên ... 5 6 7 8 9 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Server + VH Chư Tiên Liệt Truyện (Tuan565)
    Bởi concu11358 trong diễn đàn CHUYÊN ĐỀ WEB GAMES
    Trả lời: 109
    Bài viết cuối: 25-12-15, 04:56 PM
  2. Giúp giùm bản X Treme Jade !!!
    Bởi tvhltvhl trong diễn đàn Tru Tiên Private
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 11-10-12, 11:51 AM
  3. Cho hỏi về Tru Tiên X Treme Jade !!!!
    Bởi tvhltvhl trong diễn đàn Tru Tiên Private
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 01-10-12, 12:54 PM
  4. Lỗi khi chạy server Dekaron trên máy ảo của Tuan565!
    Bởi vanluong92 trong diễn đàn Yêu Cầu - Hỏi Đáp
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 30-06-12, 11:26 PM