Tổng hợp các lỗi và cách fix trong TLBB - Trang 59
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 59 của 94 Đầu tiênĐầu tiên ... 9 49 57 58 59 60 61 69 ... CuốiCuối
Kết quả 581 đến 590 của 931
    Thành Viên
    Thanks
    61

Ðề: Tổng hợp các lỗi và cách fix trong TLBB

bác nào còn giữ đc bản clien 0.26 hay 0.31 của FPT ko share cho với. hay là bất cứ clien ầo chơi đc bản sever 150 của anh nào share ý quên mất rùi. thank các bác trc nha!

mà sao khi em đổi IP0= ip hamachi nhưng khi đn nhập mã xác nhận song đc tí thì kiểm tra đường mạng. mà nếu máy ở nơi khác muốn chơi thì có phải chỉnh thêm trong luanch.ini ko hay là phải chỉnh những chỗ nào nữa xin các bác chỉ giáo em với
    Lần sửa cuối bởi 0241618026, ngày 25-03-11 lúc 03:45 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng 0241618026 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    6

Bác nào rãnh cho mình xin Id của trứng long bb với or mấy viên thất sắc cũng được . Thanks trước nha
    Khách viếng thăm hãy cùng zZxikezZ xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên enjoyaple's Avatar
    Thanks
    57

mình không biết chạy từng dòng lệnh thì có cách nào khac hơn không hay bạn nó rõ chạy dòng nào trước rồi đợi bao lâu mới được chạy dòng thứ 2,3,4.v..v
    Lần sửa cuối bởi huuduyen_05, ngày 27-03-11 lúc 06:31 PM. Lý do: quote lung tung
    Khách viếng thăm hãy cùng enjoyaple xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    4

Bạn nào biết phần mềm VMware của mình bị sao không
    Ấn Power On hay Resume đều bị Internal error

[Only registered and activated users can see links. ]

Hôm trước vẫn chơi bình thường mà giờ khởi động bất kỳ Server cũng không được
    Đã từng gặp lỗi này 2 lần và chỉ có cách Remove sau đó Setup lại nhưng như thế thì hơi bị mệt!
    Lần sửa cuối bởi tlbbserver, ngày 27-03-11 lúc 12:58 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng tlbbserver xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Super Moderator huuduyen_05's Avatar
    Đang ở
    Unknow
    Thanks
    122

Trích dẫn Gửi bởi enjoyaple [Only registered and activated users can see links. ]
    mình không biết chạy từng dòng lệnh thì có cách nào khac hơn không hay bạn nó rõ chạy dòng nào trước rồi đợi bao lâu mới được chạy dòng thứ 2,3,4.v..v
    Đợi cho link này chạy xong thì chạy link kia, tuỳ theo máy mà chạy nhanh hoặc chậm. Máy trung bình đợi khoảng 1-3'
    Trích dẫn Gửi bởi tlbbserver [Only registered and activated users can see links. ]
    Bạn nào biết phần mềm VMware của mình bị sao không
    Ấn Power On hay Resume đều bị Internal error

Hôm trước vẫn chơi bình thường mà giờ khởi động bất kỳ Server cũng không được
    Đã từng gặp lỗi này 2 lần và chỉ có cách Remove sau đó Setup lại nhưng như thế thì hơi bị mệt!
    Lỗi này chắc thường bị khi pause máy ảo. Không khuyến khích pause vì dễ bị lỗi khi nén vào file. Để biết thêm thông tin thì bạn nên tham khảo ở trang web của vmw về "Lỗi nội bộ" này.
    Khách viếng thăm hãy cùng huuduyen_05 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

6. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến huuduyen_05 vì bài viết này !

haist (22-08-16)

Thành Viên
    Thanks
    1

híc tình hình là mình tìm cả chiều nay mà ko thấy ai nói rõ về cái lỗi này, "kiểm tra lại đường truyền và đăng nhập lại ". mình đã ấn đi ấn lại rârt nhiều vì nghĩ là nó load sv nhưng giờ vẫn thế ai biết sửa lỗi này bảo mình với thnk
    Khách viếng thăm hãy cùng llvllrlLee xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Đang ở
    Unknow
    Thanks
    122

Trích dẫn Gửi bởi llvllrlLee [Only registered and activated users can see links. ]
    híc tình hình là mình tìm cả chiều nay mà ko thấy ai nói rõ về cái lỗi này, "kiểm tra lại đường truyền và đăng nhập lại ". mình đã ấn đi ấn lại rârt nhiều vì nghĩ là nó load sv nhưng giờ vẫn thế ai biết sửa lỗi này bảo mình với thnk
    Cái lỗi này là lỗi chung chung. Không thể nào giải quyết được nếu bạn không cung cấp thêm thông tin. Vui lòng đọc bài viết đầu topic để biết cách hỏi và có được câu trả lời chính xác.
    Khách viếng thăm hãy cùng huuduyen_05 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

9. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến huuduyen_05 vì bài viết này !

haist (22-08-16)

Thành Viên
    Thanks
    3

hiện tại mình đang bị dính tình trạng vào đến kiểm tra mật khẩu thì dừng luôn đợi cả tiếng đồng hồ thì nó hiện lên cái kết nối thất bại kiểm tra đường truyề.... mà trong khi đó mọi thứ đều ổn.
    khi mình chạy sv đánh bằng các lệnh /usr/local/mysql(gõ phím tab)/bin/mysqld_safe --user=root

cd /home/tlbb/Billing
    ./tlbb31 start

cd /home/tlbb/Server
    ./shm start

cd /home/tlbb/Server
    ./World_fix

cd /home/tlbb/Server
    ./Server_fix -loadscriptonce

cd /home/tlbb/Server
    ./Login_fix
    thì chạy cái đầu tiên nó hiện lên dòng :starting mysql demon with dâtbase from...... rồi ko thấy chạy nữa
    thử code sau thì tất cả đều hiện " No such file or directory ???? mong pro giúp đỡ
    Khách viếng thăm hãy cùng n0numb3r xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Đang ở
    Unknow
    Thanks
    122

Trích dẫn Gửi bởi n0numb3r [Only registered and activated users can see links. ]
    hiện tại mình đang bị dính tình trạng vào đến kiểm tra mật khẩu thì dừng luôn đợi cả tiếng đồng hồ thì nó hiện lên cái kết nối thất bại kiểm tra đường truyề.... mà trong khi đó mọi thứ đều ổn.
    khi mình chạy sv đánh bằng các lệnh /usr/local/mysql(gõ phím tab)/bin/mysqld_safe --user=root

cd /home/tlbb/Billingz
    ./tlbb31 start

cd /home/tlbb/Server
    ./shm start

cd /home/tlbb/Server
    ./World_fix

cd /home/tlbb/Server
    ./Server_fix -loadscriptonce

cd /home/tlbb/Server
    ./Login_fix
    thì chạy cái đầu tiên nó hiện lên dòng :starting mysql demon with dâtbase from...... rồi ko thấy chạy nữa
    thử code sau thì tất cả đều hiện " No such file or directory ???? mong pro giúp đỡ
    Dòng 1, chạy như vậy là xong rồi nên nó dừng. Các dòng sau báo lỗi thì chắc do bạn gõ sai.

12. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến huuduyen_05 vì bài viết này !

haist (22-08-16)

Thành Viên
    Thanks
    61

Trích dẫn Gửi bởi 0241618026 [Only registered and activated users can see links. ]
    bác nào còn giữ đc bản clien 0.26 hay 0.31 của FPT ko share cho với. hay là bất cứ clien ầo chơi đc bản sever 150 của anh nào share ý quên mất rùi. thank các bác trc nha!

mà sao khi em đổi IP0= ip hamachi nhưng khi đn nhập mã xác nhận song đc tí thì kiểm tra đường mạng. mà nếu máy ở nơi khác muốn chơi thì có phải chỉnh thêm trong luanch.ini ko hay là phải chỉnh những chỗ nào nữa xin các bác chỉ giáo em với
    bác nào giúp em cái đi. mấy thằng bạn giục quá trời àk
    Khách viếng thăm hãy cùng 0241618026 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 59 của 94 Đầu tiênĐầu tiên ... 9 49 57 58 59 60 61 69 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Xin hướng dẫn đưa tlbb lên online và cách tạo acc với web tlbb
    Bởi duongst1 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 01-07-11, 10:22 PM
  2. ID các vật phẩm trong tlbb
    Bởi linhkids trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 15-06-11, 04:01 PM
  3. Giúp đỡ cách bỏ chống auto trong TLBB
    Bởi anhvaem_n2s trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu