[REUPLOAD] Server full tính năng (lên xuống ngựa, hút hít ...) - Trang 5
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 5 của 64 Đầu tiênĐầu tiên ... 3 4 5 6 7 15 55 ... CuốiCuối
Kết quả 41 đến 50 của 631
    Moderator
    Đang ở
    Nơi rất xa
    Thanks
    572

Ðề: [REUPLOAD] Server full tính năng (lên xuống ngựa, hút hít ...

Thôi tui nghĩ vấn đề này chấm dứt ở đây, server đã share ở CLB rồi sẽ lan ra các forum khác thôi.
    Khách viếng thăm hãy cùng jxvietnam xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

†–Fox-River™–† [B.M.W]Sports's Avatar
    Đang ở
    —»(¯™°•¤_kµ†€_£øñ€_ £¥_¤•°™¯) ¯ßuNyE JEn???´¯)
    Thanks
    244

đơn giản là nó được share , vậy thôi ko có gì bàn cãi

Thử một lần thôi, sống giản dị bao dung chân thật sẽ thấy vui hơn. Bằng lòng và nâng niu trân trọng cho những gì mình đang có trong đời. Tính toán làm chi se sua làm chi hơn thua hình thức kia. Có khó gì đâu cho câu cảm ơn hay câu xin lỗi trên môi mình.
    Khổ thế đấy

Moderator DNTmaster's Avatar
    Đang ở
    GameZone
    Thanks
    6

Trích dẫn Gửi bởi [B.M.W]Sports [Only registered and activated users can see links. ]
    nói chung khi mấy ông bàn bạc nhau del bài của PNT mọi người hiểu nhầm là đúng , trong khi mấy bản này được share bên tại [Only registered and activated users can see links. ]
    thì trước sau gì cũng tràn lan , ông PNT biết điều đó nên là người share đầu tiên , nhưng trong clb này chắc chắn có 1 số người củng biết như PNT nhưng lại không muốn share lên , mọi người có gì đâu mà dị nghị lẫn nhau chứ
    Không phải không muốn share lên đâu nà tại lúc đó có suy nghĩ lệch lạc quá mà giờ cũng public rồi có chết chóc gì đâu mọi người chỉ có trễ hơn 2 ngày vậy thì mọi người có bị tiêu hao những gì ???
    Share lên Public là để cùng phát triển chứ có phải là để ngắm đâu...Nếu mọi người có ý kiến phản đối này nọ thì tự làm 1 cái GS hay tự phát triển lên đi đừng động vào cái này. Nếu ai thương mại thì thương mại ai phát triển là phát triển. Giờ ai cũng có thứ mình muốn vậy WAR làm gì ???
    [Only registered and activated users can see links. ]

Thành Viên
    Thanks
    12

Trích dẫn Gửi bởi khoamamktvn [Only registered and activated users can see links. ]
    Vấn để ở đây không phải là xin xỏ hay gì cả!
    Vấn đề là trước mắt muốn trành Những con người muốn lấy "hiểu biết" của mình để moi tiền newbie!

Thân!
    Mình là một newbie sau khi xem từ đầu đến cuối thì mình nghĩ chắc là vì đụng đến quyền lợi của mấy người "có chút hiểu biết" mà thôi, mấy bạn share cái này thì mấy người "có chút hiểu biết" khó làm ăn được rồi, làm sao mà "moi tiền newbie". Bởi vậy, bị người ta nói là đúng rồi
    Khách viếng thăm hãy cùng tuansantos xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    11

Ai test dùm mình máu + mân > 35 k có bị lỗi k , tks
    Khách viếng thăm hãy cùng GameMaster72 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên benop001's Avatar
    Thanks
    39

Sever này VIP cỡ hoàn mỉ ko nhỉ
    Lần sửa cuối bởi benop001, ngày 13-04-11 lúc 04:34 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng benop001 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Vi phạm quy định
    Thanks
    83

THEO MÌNH CŨNG CHẲNG CÓ GÌ? NHƯNG THẤY CŨNG HAY CHỖ LÀ LÊN XUỐNG NGỰA HÚT CHÍCH,... nhưng SV QUÁ LỖI .
    Khách viếng thăm hãy cùng judasy xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên thachlong78's Avatar
    Thanks
    0

Mấy bạn hiểu sai ý rồi. Mình bảo rằng chẳng ra sao cả khi các bạn lấy của người khác rồi lại cho mình nhiều cái quyền như người có bản quyền về nó vậy. Thứ đó dẫu gì cũng là thứ được người khác dùng chán rồi cho, đâu phải của mình chứ, kém phải lấy của thừa (Mướp này cũng vậy thôi), nhưng lấy làm sao cho cho nó đỡ đỡ 1 chút, chứ làm cái gì mà lấy về coi như là vật báu, rồi giấu nhẹm cho mình vậy. Mình còn nhớ có 1 lần mình sang sever TQ chỉ thằng Admin cách fix rollback, mà nó đâu có cần, xin lỗi chứ nó quen cảnh người VN giống con khỉ biết làm trò vậy, nó nghĩ mình lừa nó, đó chúng ta trong mắt họ là vậy đó.

Còn về Souce thì cho mình cũng không cần. Vì cấu trúc nó được đơn giản hoá rất nhiều, độ khó ở mức TB vì vậy dù mình có đọc cũng chẳng khiến cho khả năng lập trình được tăng cao (thực ra nó có thể giúp hiểu thêm kết cấu 1 MMO Engine theo định hướng Jx, nhưng không nhất thiết), thứ mình cần là trình độ chứ mấy thứ tốn thời gian như vậy. Với lại chẳng cần phải suy nghĩ nhiều cũng hiểu được tính hiệu quả nó mang lại không cao .Làm sprit, settings cho 1 sever đã chẳng có mấy người làm nổi rồi, huống gì phải làm hay, giờ lại đeo bòng thêm cái này + lỗi phát sinh xảy ra, vậy bao nhiêu lâu mới có 1 bản tử tế, 1 năm hay 2 năm. Quá buồn cười, lãng phí thời gian một cách lãng nhách.

@All: Đó, trước giờ bảo Mướp ngạo mạn hay gì đó, vậy đây là cơ hội thử sức của các bạn đó, hãy cho người khác thấy các bạn làm được gì nhỉ.
    Lần sửa cuối bởi thachlong78, ngày 13-04-11 lúc 05:14 PM.
    VLTK, huyền thoại sẽ trở lại...

9. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến thachlong78 vì bài viết này !

ndxtg (02-05-11)

trí tưởng tượng quan trọn [M]r[K]id's Avatar
    Đang ở
    Đà Lạt City
    Thanks
    73

Trích dẫn Gửi bởi thachlong78 [Only registered and activated users can see links. ]
    Mấy bạn hiểu sai ý rồi. Mình bảo rằng chẳng ra sao cả khi các bạn lấy của người khác rồi lại cho mình nhiều cái quyền như người có bản quyền về nó vậy. Thứ đó dẫu gì cũng là thứ được người khác dùng chán rồi cho, đâu phải của mình chứ, kém phải lấy của thừa (Mướp này cũng vậy thôi), nhưng lấy làm sao cho cho nó đỡ đỡ 1 chút, chứ làm cái gì mà lấy về coi như là vật báu, rồi giấu nhẹm cho mình vậy. Mình còn nhớ có 1 lần mình sang sever TQ chỉ thằng Admin cách fix rollback, mà nó đâu có cần, xin lỗi chứ nó quen cảnh người VN giống con khỉ biết làm trò vậy, nó nghĩ mình lừa nó, đó chúng ta trong mắt họ là vậy đó.

Còn về Souce thì cho mình cũng không cần. Vì cấu trúc nó được đơn giản hoá rất nhiều, độ khó ở mức TB vì vậy dù mình có đọc cũng chẳng khiến cho khả năng lập trình được tăng cao (thực ra nó có thể giúp hiểu thêm kết cấu 1 MMO Engine theo định hướng Jx, nhưng không nhất thiết), thứ mình cần là trình độ chứ mấy thứ tốn thời gian như vậy. Với lại chẳng cần phải suy nghĩ nhiều cũng hiểu được tính hiệu quả nó mang lại không cao .Làm sprit, settings cho 1 sever đã chẳng có mấy người làm nổi rồi, huống gì phải làm hay, giờ lại đeo bòng thêm cái này + lỗi phát sinh xảy ra, vậy bao nhiêu lâu mới có 1 bản tử tế, 1 năm hay 2 năm. Quá buồn cười, lãng phí thời gian một cách lãng nhách.

@All: Đó, trước giờ bảo Mướp ngạo mạn hay gì đó, vậy đây là cơ hội thử sức của các bạn đó, hãy cho người khác thấy các bạn làm được gì nhỉ.
    :-j lãng phí thời gian thì sao đâu mà. chỉ có nuhgnwx người chỉ biết ngồi chờ server mới về chơi rùi thấy chán và cho rằng mình đã lãng phí thời gian để chơi nó và sau đó ngồi dev nó. ngồic ả ngày và chưa thấy thứ gì hay để dev hoặc có ngày chỉ 1 -> 2 dòng code và thấy những gì mình dev ko ra gì bởi vì ngày xưa mình là newbies nhưng bây giơ mình pro. nhưng ưốc mơ thời newbies của mình đã thực hiện rùi và mình lại thấy chán vì mình phí thời gian để tìm hiểu nó quá và sau đó thấy mình quá ngu ngốc khi lãng phí nhìu thời gian như vậy mà không làm dc rì.
    nhưng bạn có nhận ra rằng khi mình lãng phí time thì mình cũng đã bước lên 1 trình độ mới sao
    còn vấn đề 1 hay 2 năm thì chỉ là dành cho những người ham chờ đợi thui. còn những người co lòng đam mê thì JX đang tiến lên từng ngày.
    bạn thử so sánh bản Kingsoft vs bản của chúng ta hiện nay chúng ta đã làm được gì rồi
    nếun ói lãng phí thời gian thì theo mình kingsoft lãng phí hơn nhiều chúng ta
    họ cũng đã từng như chúng ta thôi và họ cũng nghĩ mình đang lãng phí thời gian 1 cách vô ích nhưng nhìn lại quãng đường thì thấy nó ko hề vô ích chút nào!!
    và chắc bạn cũng nhận ra là có Khi JX VNG cả năm ko có cái gì mới nhưng gần đây nó đã rất phát triển và họ cũng lãng phí rất nhiều thời gian..
    @thachlong78
    trích : Mình còn nhớ có 1 lần mình sang sever TQ chỉ thằng Admin cách fix rollback
    có những lí do sau :
    1. bất đồng ngôn ngữ.
    2. Do bạn quá lên mặt như ở 4rum này coi Admin như 1 newbies không biết gì cũng như bạn coi bạn quá pro chỉ 1 mình mình biết fix rollback trên cá thế giơi này nên lên mặt dạy đời.
    mà mình thấy những thứ bạn nói trên 4 rum hoàn toàn ko ra gì cả mà mình không muốn bắt bạn thôi. VD như

Trích
    thực ra nó có thể giúp hiểu thêm kết cấu 1 MMO Engine theo định hướng Jx, nhưng không nhất thiết
    Thực ra kết cấu nào cũng như nhau cả. và điều đó có thể không nhất thiết với bạn vì bạn nghĩ nó chỉ là 1 vài dòng code đơn giản và chỉ dành cho newbies nghiên cứu. còn mình biết hết rồi không cần nghiên cứu làm chi cho tốn time . khi đọc 1 vài đòng code thì bạn thấy mình đã hiểu hết code đó làm gì rồi VD như Additem thì bạn dò lại là xong :d. nhựng Jx không chỉ có vậy. và mình có thể nói nó chỉ là bước cơ bản để dev jx mào thôi
    các bước tiếp theo là sự liên kết giữa các file (gameserver làm chủ và tạo nên sự kết nối đó). khi bạn tìm hiểu gameserver thì bạn không hiểu nó muốn nói gì vì nó quá khó (mình đảm bảo luk) bạn hỉu dc rì mình làm con bạn luk . bạn chỉ hiểu gameserver là cái để cần thiết mở game lên phải có nó thế thui! không hơn không có kém :-j. và cũng nhiều người nghĩ Chỉ cần 3 thư mục chính là Maps, Settings, Script là đủ tạo nên 1 JX và 3 thư mục đó quan trọng nhất :d nhưng khi nghĩ nhiều hưn thì mới thấy hiểu được 3 thư mục đó chưa là gì cả mà nó chỉ là phụ thui :d. bạn biết tại sao có thư mục NPCres và biết thêm trang bị mới nhưng mà không hiểu tại sao nó lại tạo được hình ảnh trong game :d
    thui! nói thế thui để mấy pro còn trém trả lời cho sướng tay
    Ta đã trở lại và ngu hơn xưa!

Super Moderator thaihoa91's Avatar
    Thanks
    662

Trích dẫn Gửi bởi judasy [Only registered and activated users can see links. ]
    THEO MÌNH CŨNG CHẲNG CÓ GÌ? NHƯNG THẤY CŨNG HAY CHỖ LÀ LÊN XUỐNG NGỰA HÚT CHÍCH,... nhưng SV QUÁ LỖI .
    Hehe ! Thế thì bạn bị mấy tụi TQ nó dụ khị rùi Tụi nó trước khi share, đã cố ý chỉnh sửa sao cho hư lỗi 1 số thứ để những ai mà ko rành JX nhìu sẽ ko bít chỉnh và nghĩ ngay là do lỗi từ Server

Tụi TQ đã chỉnh sửa lại để giấu 1 số cái đi

Đề cử là cái lỗi chạy GameServer.exe bị don't send, thực chất nó làm lỗi từ thư mục \Script\skill爱玩的\

Chỉ cần xóa thư mục skill爱玩的 là chạy GameServer.exe bình thường

Đừng nản nhé

Có thể nói Server này là good nhất hiện tại rùi bạn à

@Thạch Long : Ông đề cử tui 1 vấn đề gì ko tốn thời gian mà đem lại lợi nhuận hay kiến thức cao xem @@

Tui cũng mún từ lớp 1 tui có thể lên thẳng đại học và lấy cái bằng nhanh chóng lắm chứ, tiếc là ko ai cho, vì nó là 1 chuỗi mắt xích, ko có cũ, làm sao có mới @@
    Khách viếng thăm hãy cùng thaihoa91 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 5 của 64 Đầu tiênĐầu tiên ... 3 4 5 6 7 15 55 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Reupload Server Mix Wing 4 !!!!
    Bởi godhoang trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 37
    Bài viết cuối: 18-06-11, 08:29 PM
  2. Reupload Server TLBB 0.26
    Bởi huntersun trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 24
    Bài viết cuối: 30-09-10, 06:39 PM
  3. Reupload Server Zero [Link MF]
    Bởi azumalee trong diễn đàn Zero Online