[TLBB] Event sinh tiêu lôi đài - 12 con giáp - Trang 5
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 5 của 7 Đầu tiênĐầu tiên ... 3 4 5 6 7 CuốiCuối
Kết quả 41 đến 50 của 65
    Thành Viên
    Đang ở
    Việt Nam
    Thanks
    160

Ðề: Event sinh tiêu lôi đài - 12 con giáp

Trích dẫn Gửi bởi HaHoang [Only registered and activated users can see links. ]
    Cậu làm thế này hỏng hết NPC rồi. Cậu tự add NPC vào script.dat xong đặt tên cho nó là được. Chứ cứ add lẫn vào NPC khác thế này hỏng hết script đó
    - Tất nhiên là cái Shengxiaoboss.lua (có nghĩ là chủ sinh tiêu lôi đài) là file duy nhất được Add vào NPC cố định nhưng NPC đó nằm trong phụ bản, và NPC này chỉ load khi vào phụ bản nên chắc ko có vấn đề gì, mặc dù mặt mũi hình dạng giống hệt Vân Phiêu Phiêu
    - Còn file này : shengxiaoleitai.lua không add cố định vào NPC nào hết mà nó nằm tách rời => NPC nào cũng gọi được nó ( Đó là mục đích mình cập nhật )
    mình dùng cách này này:
    x002051_g_eventList={210214,210215,210216,210220,2 10221,210223, 808091, 806020, 901002} --901002: Sheng xiao lei tai --add by Leon Nguyen

Mười nhân mười bằng bao nhiêu ? (viết kết quả bằng số) 100
    Khách viếng thăm hãy cùng thanhluan12a14 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    Địa Ngục
    Thanks
    171

Trích dẫn Gửi bởi thanhluan12a14 [Only registered and activated users can see links. ]
    - Tất nhiên là cái Shengxiaoboss.lua (có nghĩ là chủ sinh tiêu lôi đài) là file duy nhất được Add vào NPC cố định nhưng NPC đó nằm trong phụ bản, và NPC này chỉ load khi vào phụ bản nên chắc ko có vấn đề gì, mặc dù mặt mũi hình dạng giống hệt Vân Phiêu Phiêu
    - Còn file này : shengxiaoleitai.lua không add cố định vào NPC nào hết mà nó nằm tách rời => NPC nào cũng gọi được nó ( Đó là mục đích mình cập nhật )
    mình dùng cách này này:
    x002051_g_eventList={210214,210215,210216,210220,2 10221,210223, 808091, 806020, 901002} --901002: Sheng xiao lei tai --add by Leon Nguyen

Mười nhân mười bằng bao nhiêu ? (viết kết quả bằng số) 100
    Ý tớ là con vân phiêu phiêu gì đó ấy. Cậu làm thế ko phải thay luôn Script của nó còn gì . Nếu ko hiểu ý cậu đừng chém nha
    Theo tớ thì đặt tên khác cho nhanh, nhiều cái mình còn khống chế đc cậu à.
    Khách viếng thăm hãy cùng HaHoang xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

3. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến HaHoang vì bài viết này !

thanhluan12a14 (26-07-13)

Thành Viên
    Đang ở
    Việt Nam
    Thanks
    160

Ý tớ là con vân phiêu phiêu gì đó ấy. Cậu làm thế ko phải thay luôn Script của nó còn gì . Nếu ko hiểu ý cậu đừng chém nha
    Theo tớ thì đặt tên khác cho nhanh, nhiều cái mình còn khống chế đc cậu à.
    Thật ra giải thích về cái event này thì hơi dài dòng một tý: Bắt đầu nha.
    - Đầu tiên mình lấy cái scene hàn ngọc cốc hanyuchuang.nav bởi vì file monster cùa map này là hanyuchang_monster.ini thì phải. cho nên mình tạo một file monster mới đó là shengxiaoleitai_monster.ini trong đó sẽ có một Monster à không là một NPC, mình lấy cái model là thím Vân Phiêu Phiêu ở Đại Lí thôi chứ hok có đá động gì hết. và cái scriptID thì trỏ tới file shengxiaoboss.lua với chức năng là khiêu chiến quái và trở về Đại Lí.
    - Mặt khác mình muốn tách phần tạo phụ bản và dịch chuyển nhân vật vào phụ bản nên mình tạo thêm một file là shengxiaoleitai.lua đồng thời mình add thêm chức năng bán sinh tiêu thiệp và hướng dẫn sinh tiêu luôn. và việc tạo cũng phải có một số quy tắc nhất định để có thể được gọi từ NPC khác mà scriptID của NPC đó ko cần trỏ tới file này.

trong NPC Vân PP ở Đại lí trong file odali_yunpiaopiao.lua bạn để ý tới cái biến này:
    x002051_g_eventList biến này lưu danh sách các scriptID sẽ được gọi và tự động thêm vào phần hiển thị của NPC này. bạn để ý bên dưới sẽ có vòng lặp for chạy qua các scriptID này và add chức năng của nó vào. Nếu bạn không muốn có sự kiện này thì bạn chỉ việc bỏ cái scriptID ra khỏi cái biến x002051_g_eventList là được.

hi vọng bạn hiểu.
    Khách viếng thăm hãy cùng thanhluan12a14 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

5. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến thanhluan12a14 vì bài viết này !

lexuanbach (31-07-13)

Thành Viên
    Đang ở
    Địa Ngục
    Thanks
    171

Trích dẫn Gửi bởi thanhluan12a14 [Only registered and activated users can see links. ]
    Thật ra giải thích về cái event này thì hơi dài dòng một tý: Bắt đầu nha.
    - Đầu tiên mình lấy cái scene hàn ngọc cốc hanyuchuang.nav bởi vì file monster cùa map này là hanyuchang_monster.ini thì phải. cho nên mình tạo một file monster mới đó là shengxiaoleitai_monster.ini trong đó sẽ có một Monster à không là một NPC, mình lấy cái model là thím Vân Phiêu Phiêu ở Đại Lí thôi chứ hok có đá động gì hết. và cái scriptID thì trỏ tới file shengxiaoboss.lua với chức năng là khiêu chiến quái và trở về Đại Lí.
    - Mặt khác mình muốn tách phần tạo phụ bản và dịch chuyển nhân vật vào phụ bản nên mình tạo thêm một file là shengxiaoleitai.lua đồng thời mình add thêm chức năng bán sinh tiêu thiệp và hướng dẫn sinh tiêu luôn. và việc tạo cũng phải có một số quy tắc nhất định để có thể được gọi từ NPC khác mà scriptID của NPC đó ko cần trỏ tới file này.

trong NPC Vân PP ở Đại lí trong file odali_yunpiaopiao.lua bạn để ý tới cái biến này:
    x002051_g_eventList biến này lưu danh sách các scriptID sẽ được gọi và tự động thêm vào phần hiển thị của NPC này. bạn để ý bên dưới sẽ có vòng lặp for chạy qua các scriptID này và add chức năng của nó vào. Nếu bạn không muốn có sự kiện này thì bạn chỉ việc bỏ cái scriptID ra khỏi cái biến x002051_g_eventList là được.

hi vọng bạn hiểu.
    Giờ thì hiểu rồi . Tại cậu đặt tên nó giống cái sát tinh quá ( shengsileitai.lua ) nên lầm tưởng . Đặt tên NPC tiếng việt cũng đc cậu à, mình ko người tàu nên tốt nhất đừng có phiên âm tàu làm gì. Giả như có một lần cậu tình cờ bắt gặp lỗi. Lục trong đám script nhớ ra nó ở chỗ nào có phải lâu không. Ý chỉ có vậy thôi . Cũng chẳng liên quan gì cả cậu nhỉ .

7. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến HaHoang vì bài viết này !

thanhluan12a14 (26-07-13)

HVA ZONE #SODIZ voanhnhat20010's Avatar
    Đang ở
    Thiên Địa Hội
    Thanks
    1,218

Cậu làm thế này hỏng hết NPC rồi. Cậu tự add NPC vào script.dat xong đặt tên cho nó là được. Chứ cứ add lẫn vào NPC khác thế này hỏng hết script đó
    qua kia chém gióa típ a zai ơi
    -----------------------------------------------
    ae box TLBB remove qua kia chém gió đê
    Khách viếng thăm Mail về [Only registered and activated users can see links. ] nếu cần hỗ trợ về Jx lẫn KT

Thành Viên
    Đang ở
    Địa Ngục
    Thanks
    171

Tiện đây muốn hỏi cậu có rảnh ko, cần người test script quá . tanhn cậu ấy đi đâu rồi nên ko sao test nổi

HVA ZONE #SODIZ voanhnhat20010's Avatar
    Đang ở
    Thiên Địa Hội
    Thanks
    1,218

Tiện đây muốn hỏi cậu có rảnh ko, cần người test script quá . tanhn cậu ấy đi đâu rồi nên ko sao test nổi
    nói em hả
    ---------------------------
    Khách viếng thăm Mail về [Only registered and activated users can see links. ] nếu cần hỗ trợ về Jx lẫn KT

Thành Viên
    Đang ở
    Việt Nam
    Thanks
    160

Giờ thì hiểu rồi . Tại cậu đặt tên nó giống cái sát tinh quá ( shengsileitai.lua ) nên lầm tưởng . Đặt tên NPC tiếng việt cũng đc cậu à, mình ko người tàu nên tốt nhất đừng có phiên âm tàu làm gì. Giả như có một lần cậu tình cờ bắt gặp lỗi. Lục trong đám script nhớ ra nó ở chỗ nào có phải lâu không. Ý chỉ có vậy thôi . Cũng chẳng liên quan gì cả cậu nhỉ .
    Ừa. Thật ra là tại lấy nó từ client Đại Yến cho nên để vậy luôn. hì hì.

Cám ơn góp ý của bạn nha !

Hai nhân hai là mấy ? (trả lời bằng số) 4

Thành Viên
    Thanks
    319

mình tìm được rồi
    30charrrrrrrrrrrr
    Lần sửa cuối bởi hoanggiakhoa94, ngày 26-07-13 lúc 10:13 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng hoanggiakhoa94 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    Đồng Nai
    Thanks
    35

EVENT SINH TIÊU LÔI ĐÀI - 12 CON GIÁP

Sau nhiều đêm thức trắng lọ mọ thì cuối cùng mình cũng làm xong cái event này. Chắc các bạn cũng đã hiểu quá rỏ về cái event này rồi héng.
    Lý do mình làm cái event này bởi vì:
    - Đây là bài tập thực hành lập trình lua của mình (tự cho - tự làm)
    - Lúc chơi bên onl FPT thích cái này lắm mà không có nạp tiền nên ko có knb để đi... ta hận.

Source đây: [Only registered and activated users can see links. ] (Update:#1 lý do: file MonsterDropBoxs.txt bị sai)

Hướng Dẫn:
    chú ý: Backup những file cần thiết để tránh mất mát đáng tiếc.
    - Các bạn giải nén file source ở trên ra.
    * Phía Client: Add hết tất cả các file trong thư mục Client vào file Config.axp
    * Phía Server: Dùng WinSCP
    - Chép file odali_yunpiaopiao.lua trong thư mục Server\dali vào thư mục /home/tlbb/Public/Data/Script/obj/dali (chép chồng file củ)
    - Chép 2 file shengxiaoboss.luashengxiaoleitai.lua trong thư mục Server\New vào thư mục /home/tlbb/Public/Data/Script/New
    - Chép file shengxiaoleitai_monster.ini trong thư mục Server\Scene vào thư mục /home/tlbb/Public/Scene
    - Chép file Script.dat vào thư mục /home/tlbb/Public/Data
    - Chép tất cả các file trong thư mục Server\pConfig vào thư mục /home/tlbb/Public/Config
    - Chép tất cả các file trong thư mục Server\sConfig vào thư mục /home/tlbb/Server/Config

Thấy dài vậy chứ làm vài phút là xong à.

Demo

Bắt đầu
    [Only registered and activated users can see links. ]

Chân dung của 12 ẻm nè.

Và đây là chiến lợi phẩm

p/s:
    - Đây coi như là phiên bản đầu tiên của cái event sinh tiêu tự chế của mình . hi vọng các bạn góp ý.
    - Các bạn được quyền tự do chép và chỉnh sửa và sử dụng ở bất kỳ nơi đâu với điều kiện ghi rỏ nguồn là GameZone.Vn
    - Mình chưa add Sinh Tiêu Thiệp vào Shop... bạn nào làm được rồi cho mình xin nha. hì hì

Chúc các bạn vui !
    k biết có ai bị như mình k nữa vô khiêu chiến nhưng khi rút thăm lại k thấy con thú nào nhưng pet của mình vẫn đánh cái gì đó mà mình không thể nhìn thấy"vô hình trân thú"@@ chủ topic xem lại dùm cái hic
    Khách viếng thăm hãy cùng honghanh516532 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

14. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến honghanh516532 vì bài viết này !

thanhluan12a14 (27-07-13)

Trang 5 của 7 Đầu tiênĐầu tiên ... 3 4 5 6 7 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [KT] Share Cho Các Bạn Event Giáng Sinh
    Bởi vuongtusamac trong diễn đàn Scripts
    Trả lời: 31
    Bài viết cuối: 09-01-13, 11:20 PM
  2. [JX] cần share event giáng sinh
    Bởi lehuydaica trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 04-01-13, 08:21 PM
  3. [JX] Cần script Event giáng sinh [có hướng dẫn trong topic này]
    Bởi nonameproviet trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 21-10-12, 10:22 PM
  4. [KT] Share Cho Các Bạn Event Giáng Sinh
    Bởi vuongtusamac trong diễn đàn Scripts
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 14-10-12, 01:52 AM
  5. [SRO-TEAM] Update Event Giáng Sinh ^^!
    Bởi kelly trong diễn đàn SilkRoad Online
    Trả lời: 14
    Bài viết cuối: 17-05-12, 12:22 AM