Share Server TLBB Tiếu ngạo giang Hồ cho anh em nè ! - Trang 4
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 4 của 36 Đầu tiênĐầu tiên ... 2 3 4 5 6 14 ... CuốiCuối
Kết quả 31 đến 40 của 351
    Super Moderator huuduyen_05's Avatar
    Đang ở
    Unknow
    Thanks
    122

Ðề: Share Server TLBB Tiếu ngạo giang Hồ cho anh em nè !

Trích dẫn Gửi bởi khieuthien [Only registered and activated users can see links. ]
    Bạn huuduyen ơi team dùm mình vài phút được không mình download server tngh này về và đổi ip rồi mà cứ báo kiểm tra lại đường truyền mạng. Xem dùm mình với YM của mình: [Only registered and activated users can see links. ]
    Như đã nói ở topic tổng hơp, các bạn không chịu làm theo mà cứ nhờ giúp, mình cũng bó tay, reply mãi mấy dòng này hoài cũng chán....

Trích dẫn Gửi bởi huuduyen_05 [Only registered and activated users can see links. ]

Để tiện cho việc trả lời các câu hỏi các bạn vui lòng chay server bằng từng lệnh riêng lẻ. Chạy bằng tlbb.sh thì khỏi chụp hình post lên. Bởi post lên cũng ko ai giúp được đâu !

Các bạn nên chạy server theo từng dòng lệnh. Chạy bằng ./tlbb.sh thế này có lỗi khó phát hiện lắm.
    Mà có thông báo lỗi cũng chả biết là lỗi gì.
    Cách chạy từng dòng lệnh:
    Code:
    /usr/local/mysql(gõ phím tab)/bin/mysqld_safe --user=root

cd /home/tlbb/Billing
    ./tlbb31 start

cd /home/tlbb/Server
    ./shm start

cd /home/tlbb/Server
    ./World_fix

cd /home/tlbb/Server
    ./Server_fix -loadscriptonce

cd /home/tlbb/Server
    ./Login_fix
    Thường thì nếu có lỗi thì sẽ nhìn thấy thông báo lỗi ở link shm, World, Login và Server
    Khách viếng thăm hãy cùng huuduyen_05 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    Hanoi, Vietnam
    Thanks
    5

Trích dẫn Gửi bởi khieuthien [Only registered and activated users can see links. ]
    Bạn huuduyen ơi team dùm mình vài phút được không mình download server tngh này về và đổi ip rồi mà cứ báo kiểm tra lại đường truyền mạng. Xem dùm mình với YM của mình: [Only registered and activated users can see links. ]
    Không phải là đổi ip, bạn copy đè những file ServerInfo, LoginInfo và ShareMemInfo của Server cũ vào là có thể chạy được. Cẩn thận hơn thì bạn reboot lại một lần
    Ở trên có nói là Việt hóa 9x% là Việt hóa Scene bằng Tiên Nhân chỉ lộ với cả một số Script à? Hồi trước mình build có tìm được phần nhiệm vụ tại các map đâu nhỉ?

Giờ mà có một bản Server nguyên gốc china thuộc vào loại "khủng" và "hoảng" thì tốt
    Lần sửa cuối bởi duchung145, ngày 28-02-11 lúc 10:42 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng duchung145 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    4

khi chạy Server có cần phải run 2 file .sql ở trong folder SQLscript thông qua navicat ko vậy? Mình chạy 2 file đó rồi thì cả 2 file đều báo lỗi. Xin chỉ dùm. Cám ơn
    Khách viếng thăm hãy cùng hbsaiyan xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    Bình Dương
    Thanks
    9

Trích dẫn Gửi bởi duchung145 [Only registered and activated users can see links. ]
    Không phải là đổi ip, bạn copy đè những file ServerInfo, LoginInfo và ShareMemInfo của Server cũ vào là có thể chạy được. Cẩn thận hơn thì bạn reboot lại một lần
    Ở trên có nói là Việt hóa 9x% là Việt hóa Scene bằng Tiên Nhân chỉ lộ với cả một số Script à? Hồi trước mình build có tìm được phần nhiệm vụ tại các map đâu nhỉ?

Giờ mà có một bản Server nguyên gốc china thuộc vào loại "khủng" và "hoảng" thì tốt
    Đã làm theo cách này nhưng vẫn không thành công
    Khách viếng thăm hãy cùng khieuthien xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    Bình Dương
    Thanks
    9

Trích dẫn Gửi bởi huuduyen_05 [Only registered and activated users can see links. ]
    Như đã nói ở topic tổng hơp, các bạn không chịu làm theo mà cứ nhờ giúp, mình cũng bó tay, reply mãi mấy dòng này hoài cũng chán....
    Hic xem dùm mình lỗi nha
    [Only registered and activated users can see links. ]
    Khách viếng thăm hãy cùng khieuthien xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

lổi gì đây anh chỉ giúp
    Khách viếng thăm hãy cùng nk1001 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Super Moderator huuduyen_05's Avatar
    Đang ở
    Unknow
    Thanks
    122

@khieuthien : Lỗi do giải nén ở window rồi chép vào linux nhưng chưa set quyền excute cho các file/
    Cách sửa : dùng winscp để set full quyền cho các file đó. hoặc dùng lệnh chmod ở Linux

@nk1001 : Lỗi do chỉnh sửa file Sharemem.ini làm hỏng file/ Cách sửa : chép file nguyên gốc vào lại.

Những vấn đề thiên về lỗi server các bạn nên post vào cho đúng topic để những người bị lỗi giống bạn khỏi mắc công hỏi lại.
    Khách viếng thăm hãy cùng huuduyen_05 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    Bình Dương
    Thanks
    9

Trích dẫn Gửi bởi hanny [Only registered and activated users can see links. ]
    SV mình đã việt hoá đến 90% mà có khi 97% và chỉnh sửa rất ngon. Và mọi người chơi rất thích . Share cho mọi người ai thich tự sướng thì vào lấy về .
    Hình Ảnh và tính năng Ntn thì ai đã tưng chơi TLBB TNGH đã biết...
    ai cần gì thiếu gì bảo mình mình biết mình share hết cho.
    Nếu đúng như server tngh online thì tốt rồi còn server này thì là bản server gốc của tngh chưa edit gì cả chỉ thấy được VH còn các chức năng thì hoàn toàn khác ví dụ là ko có skill ám khí trong mục skill sơ cấp và shop knb chả có gì đặc biệt ko có thần khí cũng không có đầy đủ bi kiếp môn phái...không ám khí+pháp bảo cũng không và các npc chức năng ở đại lý cũng không giống bản online. Bạn có thể share cho mình cái server giống như cái server bạn đang cho online không?! Hoặc giúp mình có được cái mình cần như sau: Shop KNB có: ngọc cấp 9, pháp bảo+ám khí (skill ám khí có trong skill sơ cấp), bí kiếp môn phái:35, 65, 45, 80, thần khí 48, 92, 102, 120 của tất cả các phái...Chỉ mình chỉnh lại thời gian chờ nhận pet sinh sản là 5', mình thấy bạn có thể kill char trong thành chỉ mình cách làm với.

Thành Viên
    Thanks
    36

2]@khieuthien : Lỗi do giải nén ở window rồi chép vào linux nhưng chưa set quyền excute cho các file/
    Cách sửa : dùng winscp để set full quyền cho các file đó.
    Huong dan ro hon dj.set nhu the nao.
    Khách viếng thăm hãy cùng Long_222 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    1

bạn ơi Sv này có thú cưỡi 80 ko bạn
    Khách viếng thăm hãy cùng thinh757 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 4 của 36 Đầu tiênĐầu tiên ... 2 3 4 5 6 14 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Share Bản TLBB SERVER có pet 7 skill, Ngọc 7,8,9 ..
    Bởi johnlee trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 16
    Bài viết cuối: 07-04-11, 05:38 PM
  2. làm sao có thể chơi được bản TLBB xưng bá giang hồ của bác rockma
    Bởi anhtb82 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 16-11-10, 03:01 PM
  3. Update Việt Hóa cho server Giang Share
    Bởi f-fantasy trong diễn đàn Võ Lâm Truyền Kỳ (Jx Server)
    Trả lời: 32
    Bài viết cuối: 06-05-10, 09:41 PM
  4. Share file cài server tlbb 035 của china
    Bởi BlackDragon776 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 22-10-09, 05:07 PM