[MU] Topic Khắc Phục Lỗi Mu sever 11.70.24 .. - Trang 4
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 4 của 7 Đầu tiênĐầu tiên ... 2 3 4 5 6 ... CuốiCuối
Kết quả 31 đến 40 của 62
    Thành Viên
    Thanks
    86

Ðề: Topic Khắc Phục Lỗi Mu sever 11.70.24 ..

Bổ sung thêm lỗi này nữa , anh chị nào biết giúp em nhỏ với huhu

Hiện client mình bị lổi hiện thị sai thông tin op khi đập life nhưng chỉ bị với đồ full có luck, còn bình thường thì không sao, ai có cách fix chỉ mình với nhé

Ảnh minh họa nè

[Only registered and activated users can see links. ]
    [Only registered and activated users can see links. ]
    Khách viếng thăm hãy cùng kenpro7777 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên strancongtu2's Avatar
    Đang ở
    Nông Thôn Việt Nam
    Thanks
    58

Trích dẫn Gửi bởi 8gamevn [Only registered and activated users can see links. ]
    mình test là Lệnh cưới hỏi ok mà lúc /tracemarry vợ chồng ko sự dụng dc help
    Với server của Tony thì bạn viết lệnh /lonme sẽ được.

--- Chế độ gộp bài viết ---

ELF đánh boss chỉ sát thương dc 200 máu mặc dù khỏe tới đâu.
    Khách viếng thăm hãy cùng strancongtu2 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    11

haizz bàn đi bàn lại một vài vấn đề liên quan đến client và config server mà chẳng thấy có lỗi nào lớn cả. Mình xin tổng hợp những lỗi lớn sau:
    - Lỗi skill kiếm lửa của MG: đánh ko ra chiêu và dam không theo công thức dam ( có lẽ vì nó chưa được code xong 100% nên vậy ).
    - Lỗi skill triệu hồi chym của DL: đánh không trúng quái, lúc được lúc không.
    - Lỗi skill sách hỏa kỳ lân và sách ma công: các skill này gây ra dam theo thời gian nhưng khi đánh thì chỉ có 1 dam, các dam sau 100% miss => fế
    - Lỗi skill master: một số skill buff khi tăng master vào sẽ không thể dùng auto được nữa, vì nó sẽ đứng buff liên tục.
    - Lỗi skill AALH của RF: skill dark side của RF range thấp như skill quay kiếm của DK vậy, vậy mà ở 11.70.24 range của nó xa vô đối, mặc dù có giảm range trong skill.txt
    - Lỗi skill vũ khí 380 của RF: cái vuốt phượng hoàng này có 1 skill cũng không tuân theo công thức tính dam gì cả, chắc vì nó chưa được code hoàn thiện, vì vậy chỉ có thể tăng dam cho nó trong skill.txt
    - Lỗi hệ thống socket: lỗi hết các option bonus khi ép socket theo thứ tự.
    - Lỗi hệ thống skill master: các skill master không hoàn toàn hoạt động mà nhiều skill không có tác dụng.
    Đây mới chỉ là một số lỗi mà mình chợt nhớ ra thôi, còn nhiều lỗi khác nữa, chung cho cả 11.70.24 và 11.70.28. Hy vọng sẽ có người giúp, hoặc có pro nào đó nghiên cứu fix được các lỗi này, vậy thì có phải bỏ 3-4 triệu ra để mua bản server đó ra mình cũng tình nguyện
    Các lỗi ở trên của thớt hay các bạn nêu ra hầu hết do config server và do client ( không hoàn toàn được gọi là lỗi ), bữa nào rảnh mình sẽ làm một bài hướng dẫn fix toàn bộ những "lỗi" này.
    Khách viếng thăm hãy cùng vietanhlsl xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

4. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến vietanhlsl vì bài viết này !

tuan_vt92 (25-04-13)

Thành Viên
    Thanks
    14

Thế cho em hỏi có bác nào fix được cái lỗi đổi wing khi move chưa :v

Bác nào làm được thì share cho em nhé
    Khách viếng thăm hãy cùng toiyeumu xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    11

Fix được rồi bạn àh.
    Nhưng nói thẳng là đếu muốn share vì tinh thần của nhiều người.
    Lên box hỏi đáp hỏi han rõ lắm cho thỏa nhu cầu, đến khi được giúp đỡ thì lặn mất tăm đến câu cảm ơn cũng không có.
    Bản thân thì toàn lấy kiến thức của người khác làm của riêng mà chẳng giúp đỡ được ai cả.
    Cái vấn đề này nó hơi bị mang tính chất xã hội một tí, nhưng chính vì thế nên vn mới chẳng bao giờ được như nước ngoài.
    Nên mình thà lên ragezone hay diễn đàn nào đó của nước ngoài để làm vài bài guide hay release còn hơn lên gamezone.vn làm, vì biết là làm thế chỉ để nuôi béo mấy thể loại côn trùng hút máu người, còn pro uy tín chút thì họ cũng tự làm được chẳng cần mình giúp.
    Thật sự xin lỗi mọi người vì hơi nặng lời, nhưng đó là sự thật. Đôi lúc mình rất muốn làm nhiều guide hay release, nhưng nghĩ lại...phắc.
    Có khi kiến nghị anh Philosophy tạo thêm 1 cái box vip, với những người có trên 10 bài viết mang tính chất đóng góp được kiểm duyệt mới được vào box quá.
    Khách viếng thăm hãy cùng vietanhlsl xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

7. The Following 2 Users Say Thank You to vietanhlsl For This Useful Post:

asakituananh (11-05-13), toiyeumu (26-04-13)

Thành Viên
    Thanks
    51

ý webzen là nói lỗi như này đúng k ..

để mình nói cho các bạn hiểu vấn đề của webzen nhá

các bạn lâp 1 nhân vật ef . tăng đủ cầm cung skill ... chỉ cần tăng đủ điểm cầm cung skill thôi nhá ... các bạn ra đánh quái = skill của cung sẽ đánh đc 4k đến 5 k dame ...

nói tóm lại ở đây là bị lỗi skill của cung và nỏ của ef .. đúng k webzen ...

ai bít thì giúp webzen với nhá
    Khách viếng thăm hãy cùng 010891 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    94

Mình nâng điểm ELF với tỉ lệ như chủ topic nói. 141 254 20 15 dùng cung chiến bắn quái 300 350 máu
    Tiện đây cho hỏi đã ai test sự kiện đầm lầy chết Swamp event chưa? mình config sự kiện đã diễn ra nhưng không thấy quái.ai biết thì chỉ mình với nhé.tks
    Khách viếng thăm hãy cùng tuan_vt92 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết
    Thanks
    870

VIỆT ANH làm gì bức xúc ghê thế bạn
    Lần sửa cuối bởi The Gamer, ngày 25-04-13 lúc 07:26 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng The Gamer xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    94

Ông đấy nói đúng đấy.bức xúc là phải.mà còn nhiều vấn đề để bức xúc lắm @@
    Khách viếng thăm hãy cùng tuan_vt92 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên GameZone
    Thanks
    170

ai cho mình hỏi sự kiện thỏ trắng của mình thông báo mà ra toa độ lại ko thấy thì config làm sao ah
    Khách viếng thăm hãy cùng 8gamevn xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 4 của 7 Đầu tiênĐầu tiên ... 2 3 4 5 6 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [JX] cái nay là topic khác hỏi về vấn đề EXP k0 vấn đề kia mod đừng xóa nhé
    Bởi tienhung15 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 27-06-12, 12:42 PM
  2. [JX] vấn đề về coreclient trong sever tsbd+hút hít topic 2
    Bởi romeovungtau trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 30-12-11, 07:08 PM
  3. Topic tổng hợp về sever gunny của bác smallwind1912
    Bởi thiencoi55 trong diễn đàn CHUYÊN ĐỀ WEB GAMES
    Trả lời: 33
    Bài viết cuối: 19-09-11, 07:46 PM
  4. hỏi về Topic Client + Sever 6.5 Full