[MU] [Góp Ý] Vấn đề support newbie về việc setup game MU onl - off - Trang 4
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 4 của 5 Đầu tiênĐầu tiên ... 2 3 4 5 CuốiCuối
Kết quả 31 đến 40 của 46
    Thành Viên
    Thanks
    129

Ðề: [Góp Ý] Vấn đề support newbie về việc setup game MU onl - off

Trích dẫn Gửi bởi YouTobe [Only registered and activated users can see links. ]
    nó đặt server ở nước ngoài thì làm gì được nó.

bản quyền FTP chỉ ở việt nam mà thôi.
    ĐỊNH MỆNH, thế mình đi mua 1 con VPS nước ngoài là xong à :o, trước giờ sợ bản quyển nên éo giám mở , làm chắc được 60 - 100 thằng mà nó nổ cho phát chắc 50 củ
    Khách viếng thăm hãy cùng ikenylee xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Moderator YouTobe's Avatar
    Đang ở
    https://t.me*********
    Thanks
    520

Trích dẫn Gửi bởi ikenylee [Only registered and activated users can see links. ]
    ĐỊNH MỆNH, thế mình đi mua 1 con VPS nước ngoài là xong à :o, trước giờ sợ bản quyển nên éo giám mở , làm chắc được 60 - 100 thằng mà nó nổ cho phát chắc 50 củ
    không nhớ ai đã nói một câu mà mình rất tâm đắc " C50 nó chỉ làm việc khi có tiền " mà FTP bỏ tiền ra thuê thì nó nhằm vào Mu lớn. Mấy cái Mu bé nhỏ chả ai thèm để ý đến đâu.
    Cứ VPS việt nam mà giã, có ai bảo sao đâu mà sợ
    Khách viếng thăm hãy cùng YouTobe xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

3. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến YouTobe vì bài viết này !

oliuoliu (12-03-14)

Thành Viên strancongtu2's Avatar
    Đang ở
    Nông Thôn Việt Nam
    Thanks
    58

Trích dẫn Gửi bởi YouTobe [Only registered and activated users can see links. ]
    không nhớ ai đã nói một câu mà mình rất tâm đắc " C50 nó chỉ làm việc khi có tiền " mà FTP bỏ tiền ra thuê thì nó nhằm vào Mu lớn. Mấy cái Mu bé nhỏ chả ai thèm để ý đến đâu.
    Cứ VPS việt nam mà giã, có ai bảo sao đâu mà sợ
    Có khi tiền thuê C50 mất nhiều mà chẳng thấy mem tăng lên gì
    Khách viếng thăm hãy cùng strancongtu2 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    129

Trích dẫn Gửi bởi strancongtu2 [Only registered and activated users can see links. ]
    Có khi tiền thuê C50 mất nhiều mà chẳng thấy mem tăng lên gì
    chuẩn rồi, chúng nó muốn thì đã chơi Fpt mà nó hút máu + đánh chậm quá

Thành Viên kenthd's Avatar
    Đang ở
    Hà Lội
    Thanks
    151

Trích dẫn Gửi bởi pikhjn [Only registered and activated users can see links. ]
    Ghen tị:
    -Hay nói:''tao khinh bỉ mấy thằng lấy server người khác mở game kiếm tiền ,trong khi công sức dev do người ta cực khổ làm ra mà đem mở online để thu lợi nhuận cho chính mình.''(trong khi chính mình đang ngồi đếm tiền)
    -Thấy người khác mở được nhiều Mu Online trong khi mình trình mình không đủ mở có 1 server nên tức, sau đó lên diễn đàn đề nghị bỏ support vì bọn nó phá hoại game ..vì 1 tương lai game tươi sáng (ai ngờ là:''tao 1 ngày mở SERVER kiếm được có vài triệu,còn bọn nó kiếm cả trăm triệu=>ăn không được đạp đổ)
    tôi xin khẳng định lại 1 câu và 1 điều chắc chắn là tôi hiện k phải là Admin của 1 Game nào hết nhé! đặc biệt là MU! tôi chỉ góp ý với phương diện là một người chơi game

tại sao tôi lại phải ghen với những người chả liên quan hay ảnh hưởng tới công việc làm ăn của tôi Mong Mod đính chính lại giùm!
    Khách viếng thăm hãy cùng kenthd xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

7. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến kenthd vì bài viết này !

heroviet2301 (11-03-14)

Đang ở
    Hà Lội
    Thanks
    151

Trích dẫn Gửi bởi Cocacola™ [Only registered and activated users can see links. ]
    Đây là diễn đàn game private! Mục đích chính là chia sẻ với nhau những kiến thức về cách setup một server game nào đó để CHƠI OFFLINE. Nếu bạn kêu là không chỉ nữa thì đóng cửa mẹ nó luôn cái mục MU cho rồi!

Với lại!

Bây giờ ai cũng biết làm MU rồi! Bỏ ra vài triệu đầu tư là tầm 1,2 tháng thu về có cả lời!. Vấn đề là ở nhân cách mỗi người thôi. Thằng chủ chơi CHÓ thì gamer chịu thiệt. Gamer thích bá đạo thì chạy đi tìm mấy cái sv không rõ nguồn gốc, linh tinh chơi thì ráng mà chịu. Nạp vài trăm ngàn vào rồi đòi đồ full này nọ, đánh đấm đc vài tuần cũng bỏ game.

CÓ CUNG CÓ CẦU. CÓ THẰNG MỞ THÌ CÓ THẰNG CHƠI. CHƠI KO CHƠI GÌ THÌ DO 2 BÊN TỰ QUYẾT ĐỊNH. ÉO LIÊN QUAN GÌ ĐẾN DIỄN ĐÀN. DIỄN ĐÀN LÀ ĐỂ THẢO LUẬN GAME PRIVATE OFFLINE. CÒN AI CÓ MỤC ĐÍCH TRONG SÁNG KHÁC THÌ KỆ MẸ NÓ!

cám ơn bạn đã góp ý.... mình xin nêu ra ý nghĩ của mình như sau: DIỄN ĐÀN CLBGAMESVN THẢO LUẬN CHUNG VỀ CÁC THỂ LOẠI GAME ONLINE/OFFLINE

bạn đọc kĩ tiêu đề giùm mình nhé! ( không chỉ nữa thì thảo luận ) tại sao lại phải đóng?
    không phải là diễn đàn Support mem làm MU online! mà viếc support config đưa mu lên online lại là hành động gián tiếp tiếp tay cho các admin Private vi phạm pháp luật nữa chứ.... ( tôi nghĩ nv nếu sai thì tôi xin nhận)

Code:
    Mục đích chính là chia sẻ với nhau những kiến thức về cách setup một server game nào đó để CHƠI OFFLINE. Nếu bạn kêu là không chỉ nữa thì đóng cửa mẹ nó luôn cái mục MU cho rồi!
    câu này thì mình xin lỗi mọi người trên forum vì mình chưa nghĩ đến có lẽ mình xin rút ngắn lại ở việc config lên online... mà với một người đã biết làm offline thì việc đưa lên online k có gì là khó khăn cho lắm

Đang ở
    Hà Lội
    Thanks
    151

Trích dẫn Gửi bởi vietanhlsl [Only registered and activated users can see links. ]
    Bạn hình như hơi hoài niệm về MU thì phải
    Nói chung vẫn là có ý tốt cả.

Nói về C50 thì...có bị tóm mà đủ lực xì ra cả trăm củ như MUHN thì vẫn sống nhăn răng thôi, đấy là chỉ có các server lớn mới đủ sức.
    Khẩu đại bác mình muốn nói là các mạng botnet phục vụ cho ddos, mà anh em bên CEH hay HVA hay gọi. Thằng nào súng càng to thì bắn càng khỏe thôi

Nếu bạn có kinh nghiệm và nhã hứng muốn làm MU chất lượng thì pm yahoo mình: dangtranvietanh
    Hiện tại thì mình vẫn đang vẽ thêm 2 map mới kèm theo sự kiện mới, hệ thống mới (tinh linh) gần giống như pentagram của SS7 nhưng dành cho SS6 ^^! còn server chính thì vẫn xài bản SS 6.3 11.70.52 item post của Tomatoes. Dự định khoảng 1-2 tháng nữa mới mở
    cảm ơn ý tốt của tiền bối nhưng tôi thật sự chẳng qua là tìm hiểu cho biết chứ cũng k đi sâu mấy cái vấn đề này cho lắm chả biết gì ngoài config mấy cái đơn giản, Làm mem cho lành

Thành Viên
    Thanks
    129

Trích dẫn Gửi bởi kenthd [Only registered and activated users can see links. ]
    cám ơn bạn đã góp ý.... mình xin nêu ra ý nghĩ của mình như sau: DIỄN ĐÀN CLBGAMESVN THẢO LUẬN CHUNG VỀ CÁC THỂ LOẠI GAME ONLINE/OFFLINE

bạn đọc kĩ tiêu đề giùm mình nhé! ( không chỉ nữa thì thảo luận ) tại sao lại phải đóng?
    không phải là diễn đàn Support mem làm MU online! mà viếc support config đưa mu lên online lại là hành động gián tiếp tiếp tay cho các admin Private vi phạm pháp luật nữa chứ.... ( tôi nghĩ nv nếu sai thì tôi xin nhận)

Code:
    Mục đích chính là chia sẻ với nhau những kiến thức về cách setup một server game nào đó để CHƠI OFFLINE. Nếu bạn kêu là không chỉ nữa thì đóng cửa mẹ nó luôn cái mục MU cho rồi!
    câu này thì mình xin lỗi mọi người trên forum vì mình chưa nghĩ đến có lẽ mình xin rút ngắn lại ở việc config lên online... mà với một người đã biết làm offline thì việc đưa lên online k có gì là khó khăn cho lắm
    buồn cười VKL ...............................................

Đang ở
    Hà Lội
    Thanks
    151

Trích dẫn Gửi bởi ikenylee [Only registered and activated users can see links. ]
    buồn cười VKL ...............................................
    cám ơn bạn.. mình sẽ coi nó là lời khích lệ

Vi phạm quy định
    Đang ở
    Nhà Nghỉ
    Thanks
    480

Giờ muốn tìm hiểu làm Game để kiếm tiền thì làm mấy cái võ lâm hay kiếm thế ấy, làm Mu trả được bao nhiêu khách mà tốn thời gian lắm đó
    Khách viếng thăm hãy cùng heroviet2301 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

13. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến heroviet2301 vì bài viết này !

kenthd (11-03-14)

Trang 4 của 5 Đầu tiênĐầu tiên ... 2 3 4 5 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [MU] Hỗ trợ Setup - Support MUServer cho các thành viên GameZone [ FREE A-Z ]
    Bởi nyD-vEnus trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 49
    Bài viết cuối: 29-07-15, 02:37 AM
  2. [JX] Trung Tâm Giành Cho Newbie [Installation Support]
    Bởi [B.M.W]Sports trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 318
    Bài viết cuối: 18-04-14, 11:53 PM
  3. Trả lời: 32
    Bài viết cuối: 10-10-12, 03:56 PM
  4. Nơi dành cho những newbie [Installation Support]
    Bởi mrvu058 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 46