[JX] TSBD 0.3+ AWJX full no font (việt hoá) - Trang 38
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 38 của 56 Đầu tiênĐầu tiên ... 28 36 37 38 39 40 48 ... CuốiCuối
Kết quả 371 đến 380 của 559
    Thành Viên
    Thanks
    22

Ðề: TSBD 0.3+ AWJX full no font (việt hoá)

ngon. đã làm dc................................
    Khách viếng thăm hãy cùng pro_zx96 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi dangkhoa_0506 [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình đang xài win7, chạy ngon ơ... chả thấy lỗi gì xảy ra cả bạn, có lẽ bạn nên xem cái phần ip, check từng cái nếu bạn muốn chắc ăn. Hoặc có thể thử từng phần như Bishop, Goddess, S3RelayServer, Sword3Paysys, S3Relay, Gameserver. Nếu thấy phần nào không chạy được có nghĩa là ip phần đó đang có vấn đề, hãy thử vào các file ".ini" của chính phần đó để config thử. Các file đó gồm: Bishop.ini, Goddess.ini, relay_confid.ini, serverCfg.ini, StartupCfg.ini. Mình xài win7, mỗi lần cài lại server đều config các tập tin đó, các bạn xem thử lại nhé. Vì no-font này chạy rất ok tren win7 chứ không phải lỗi win7 đâu. Chúc các bạn may mắn

Mình đã check kỹ từng cái rồi bạn ... mình cũng chả hiểu sao lại ko kết nối được nữa ... mình cài 3 4 lần gì rồi đều xuất hiện 1 lỗi y chang ... trước đó mình có cài 1 cái TSBD 2.0 vào chơi được nhưng mà giờ del cái server đó rồi làm lại server này thì lại ko vào được .. ... mấy cái file .ini bạn nêu trên mình cũng đã xem đi xem lại nhiều lần rồi đã fix đúng như 192.168.1.2 cả cái ip ảo của nhà lun .... haizzzz
    Khách viếng thăm hãy cùng megalords xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

♔YONKOU♔ Edward_Newgate's Avatar
    Thanks
    533

Trích dẫn Gửi bởi megalords [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình đã check kỹ từng cái rồi bạn ... mình cũng chả hiểu sao lại ko kết nối được nữa ... mình cài 3 4 lần gì rồi đều xuất hiện 1 lỗi y chang ... trước đó mình có cài 1 cái TSBD 2.0 vào chơi được nhưng mà giờ del cái server đó rồi làm lại server này thì lại ko vào được .. ... mấy cái file .ini bạn nêu trên mình cũng đã xem đi xem lại nhiều lần rồi đã fix đúng như 192.168.1.2 cả cái ip ảo của nhà lun .... haizzzz
    Máy bạn có cài font ko thế
    Server này là sv no font nên k cần cài font nhé
    Dạo này bận ôn chuẩn bị thi kỳ 1 nên ít lên mạng giúp đc mọi người thông cảm
    STRONGEST MAN

4. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến Edward_Newgate vì bài viết này !

zin1007 (28-11-11)

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi Edward_Newgate [Only registered and activated users can see links. ]
    Máy bạn có cài font ko thế
    Server này là sv no font nên k cần cài font nhé
    Dạo này bận ôn chuẩn bị thi kỳ 1 nên ít lên mạng giúp đc mọi người thông cảm

Mình đã từng cài PRC ... chắc là bị lỗi cái này rồi ... giờ mún uninstall hay del nó đi thì làm sao nhỉ O_O!? ... format lại comp sao ~~

♔YONKOU♔ Edward_Newgate's Avatar
    Thanks
    533

Trích dẫn Gửi bởi megalords [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình đã từng cài PRC ... chắc là bị lỗi cái này rồi ... giờ mún uninstall hay del nó đi thì làm sao nhỉ O_O!? ... format lại comp sao ~~
    Bạn làm lần lượt như khi cái font China
    Đến đoạn mà trước đây chọn là China PRC thì đổi thành English (United States)
    STRONGEST MAN

7. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến Edward_Newgate vì bài viết này !

zin1007 (28-11-11)

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi Edward_Newgate [Only registered and activated users can see links. ]
    Bạn làm lần lượt như khi cái font China
    Đến đoạn mà trước đây chọn là China PRC thì đổi thành English (United States)
    Đã làm giống vậy ... keyboard đã chuyển thành English del lun cái keyboard PRC rồi ... nhưng vẫn chưa vô dc T_T ... ko hỉu tại sao ~~ huhuhu

Super Moderator thaihoa91's Avatar
    Thanks
    662

Đã làm giống vậy ... keyboard đã chuyển thành English del lun cái keyboard PRC rồi ... nhưng vẫn chưa vô dc T_T ... ko hỉu tại sao ~~ huhuhu
    Ko fải chỉnh ở KeyBoard mà là chỉnh cái Regional and..... trong Control Panel á !
    Khách viếng thăm hãy cùng thaihoa91 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    8

Đang nói về win7 mà, trong win7 theo mình dù cho có cài font RPC đi chăng nữa thì máy sẽ hiểu theo kiểu đọc được cùng 1 lúc cả 2 font, cả english lẫn chinese, chứ không phải như xp chỉ đọc được 1 font mà thôi. Mình cũng đang muốn thử cái server mới của bác thaihoa91 ver 0.4 nhưng vẫn chưa dám test thử .
    Khách viếng thăm hãy cùng dangkhoa_0506 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Super Moderator thaihoa91's Avatar
    Thanks
    662

Trích dẫn Gửi bởi dangkhoa_0506 [Only registered and activated users can see links. ]
    Đang nói về win7 mà, trong win7 theo mình dù cho có cài font RPC đi chăng nữa thì máy sẽ hiểu theo kiểu đọc được cùng 1 lúc cả 2 font, cả english lẫn chinese, chứ không phải như xp chỉ đọc được 1 font mà thôi. Mình cũng đang muốn thử cái server mới của bác thaihoa91 ver 0.4 nhưng vẫn chưa dám test thử .
    Bạn ko hỉu rùi ! Bạn vẫn fải vào đó, chỉnh cái thẻ cuối cùng từ Chinese (PRC) sang English (United State) rùi Apply ! Nó sẽ hiện 1 cái bảng yêu cầu reset máy ! Chọn Yes !

Bất kỳ win XP hay win 7, mún chuyển wa lại font kỉu này đều đòi hỏi và có xuất hiện hộp thoại yêu cầu reset máy cả !

Nếu bạn chỉnh sao mà nó ko có đòi hỏi xuất hiện hộp thoại này lên, có nghĩa là bạn chưa làm đúng !
    Khách viếng thăm hãy cùng thaihoa91 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

12. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến thaihoa91 vì bài viết này !

dangkhoa_0506 (29-11-11)

Thành Viên
    Thanks
    8

Trích dẫn Gửi bởi thaihoa91 [Only registered and activated users can see links. ]
    Bạn ko hỉu rùi ! Bạn vẫn fải vào đó, chỉnh cái thẻ cuối cùng từ Chinese (PRC) sang English (United State) rùi Apply ! Nó sẽ hiện 1 cái bảng yêu cầu reset máy ! Chọn Yes !

Bất kỳ win XP hay win 7, mún chuyển wa lại font kỉu này đều đòi hỏi và có xuất hiện hộp thoại yêu cầu reset máy cả !

Nếu bạn chỉnh sao mà nó ko có đòi hỏi xuất hiện hộp thoại này lên, có nghĩa là bạn chưa làm đúng !
    Vào phần Region & Language -> chọn Tab Keyboards & Languages -> nhưng sau đó chọn tiếp Change Keyboard hay là Install/Uninstall? Máy của ông bạn mình có thể đọc tiếng Hoa, nhưng cái phần tiếng hoa chỉ là support thôi, còn giao diện chính hoàn toàn là tiếng anh... Mình chỉ đoán chứ cũng chưa thử, lần trước thử 1 lần trong cái phần Install, máy của mình đổi hoàn toàn từ font tiếng anh sang hết tiếng hoa....
    Khách viếng thăm hãy cùng dangkhoa_0506 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 38 của 56 Đầu tiênĐầu tiên ... 28 36 37 38 39 40 48 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. TSBD 3.0 kết hợp AWJX Full 1 link [NEWBIE]
    Bởi jxonline94 trong diễn đàn Võ Lâm Truyền Kỳ (Jx Server)
    Trả lời: 70
    Bài viết cuối: 23-05-13, 07:31 PM
  2. Cần giúp đỡ về Res Vũ khí, Áo, Mũ và Add vũ khí ĐM (TSBD+AWJX)
    Bởi Edward_Newgate trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 28-12-11, 08:18 PM
  3. Cần người Config Sv TSBD + AWJX !!!!!!
    Bởi taizero30 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 25-10-11, 05:49 PM
  4. Cài đặt AWJX + TSBD Free cho newbie.
    Bởi Trung95 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 03-09-11, 04:06 PM
  5. Có pro nào giúp mình server AWJX + TSBD kết hợp với
    Bởi Net42.Vampires trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 04-08-11, 04:29 PM