[MU] FULL File MuServer 1.00.87 VTM - Trang 33
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 33 của 63 Đầu tiênĐầu tiên ... 23 31 32 33 34 35 43 ... CuốiCuối
Kết quả 321 đến 330 của 623
    Alexandria
    Guest

Ðề: FULL File MuServer 1.00.87 VTM

Tuy bác Dung đã có vk con rùi mà vẫn còn tâm huyết quá hen chúc bác ngày càng hp
    Khách viếng thăm hãy cùng Alexandria xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

2. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến Alexandria vì bài viết này !

chienthan83 (22-11-11)

Thành Viên vietmagic's Avatar
    Thanks
    20

Trích dẫn Gửi bởi caothuphutho [Only registered and activated users can see links. ]
    Bạn vào database "MuOnline" -> tại Table "AccountCharacter" kích chuột phải chọn "Design Table" -> Kéo xuống chọn "Summoner" -> Tại mục "Default Value" ở đây mặc định là "(0)" , bạn chỉ cần config lại thành "(1)" là được.
    Chú ý : nếu những tài khoản đã tạo trước việc ta config "UnLock" tạo nhân vật Sum, thì những tài khoản này vẫn chưa tạo được nhân vật Sum (vì những tài khoản này được tạo trước lúc ta thay đổi DB), -> Ta cân thao tác như sau để những tài khoản này có thể tạo được nhân vật Sum -> Vẫn ở Table "AccountCharacter" kích chuột phải chọn "Open Table" > chọn "Return all rows" -> ở đây sẽ liệt kê những tài khoản đã được tạo, ta lần lượt config lại các tài khoản này, các bạn chọn tên tài khoản rồi bấn phím "Tab" (ở bản phím) đến cuối cùng là mục "Summoner" ở đây bạn config lại thành "1" là ok.

Ý Nghĩa : Ở đây mặc định của WebZen là không cho phép tạo được ngay nhân vật "Thuật sĩ" (Summoner) mà phải mua "thẻ bài Sum" của nhà cung cấp Game mới có thể tạo được nhân vật này nên ở "DB" mặc định có giá trị = 0 tức là không cho phép (Lock), nên việc config = 1 (UnLock) tức là ta không cần có "thẻ bài Sum" vẫn có thể tạo được nhân vật này.

P/S : Trên đây là hướng rất chi tiệt việc Lock hoặc UnLock việc tạo nhân vật "Thuật sĩ", bài hướng dẫn cho nhiều người nên có thể hơi dài, tuy nhiên với nhiều người đây là thông tin khá hữu ích. Chúc các bạn thành công !
    1 bài Hướng dẫn quá chi tiết, mình sẽ ghi nhớ...
    Khách viếng thăm hãy cùng vietmagic xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

4. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến vietmagic vì bài viết này !

chienthan83 (22-11-11)

Thành Viên
    Thanks
    2

Trong Client bạn nào có Thư mục Local (.bmd) việt hóa có dấu từ [item, nhiệm vụ, NpcName(vie).txt, text.bmd...] phù hợp với bản SS4.5 này không cho mình xin... cảm ơn các bạn đã cùng nhau ý kiến xây dựng Server 4.5 của"caothuphutho" được hoàn chỉnh hơn !!!
    Khách viếng thăm hãy cùng chienthan83 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Alexandria
    Guest

Để mình down về nghiên cứu xem sao nghe có vẻ hot quá
    Khách viếng thăm hãy cùng Alexandria xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

7. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến Alexandria vì bài viết này !

tuyentc (22-11-11)

Thành Viên
    Thanks
    3

mình thấy post bài chi tiết quá chèn. Ghiền quá down về tét thử.. giải nén ra Gameserver.exe bị Virus thằng Avast del mất hoài...
    Khách viếng thăm hãy cùng nguyenlx12 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

*|* net4viet Team *|* caothuphutho's Avatar
    Đang ở
    0x00000000
    Thanks
    75

Trích dẫn Gửi bởi Alexandria [Only registered and activated users can see links. ]
    Tuy bác Dung đã có vk con rùi mà vẫn còn tâm huyết quá hen chúc bác ngày càng hp
    Hii Thank! chính vị vợ con rồi, giờ ổn định cuộc sống, máu "nghề nghiệp" lại nổi nên work chơi

Trích dẫn Gửi bởi nguyenlx12 [Only registered and activated users can see links. ]
    mình thấy post bài chi tiết quá chèn. Ghiền quá down về tét thử.. giải nén ra Gameserver.exe bị Virus thằng Avast del mất hoài...

Sorry vì file đã được bảo vệ nên các soft diệt vi rust không "scan" file được nên nó sẽ cảnh báo cho bạn biết là nó không biết trương trình này có an toan hay không, nó sẽ đưa ra lựa chon cho bạn "Xóa" file hoặc "Khóa" file lại (tùy soft anti). chứ thực ra file không hề nhiễm virust bạn cứ yên tâm sử dụng !
    Lần sửa cuối bởi caothuphutho, ngày 22-11-11 lúc 09:50 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng caothuphutho xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên DirectX's Avatar
    Thanks
    132

ai có client+patch 1.03k gửi lên đi. hjx. link die hết rồi
    Khách viếng thăm hãy cùng DirectX xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên DirectX's Avatar
    Thanks
    132

GameServer 1.00.87 VTM Version 2 FREE chạy báo thiếu file Common.ini là sao vậy@@!
    Khách viếng thăm hãy cùng DirectX xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết Van_Bom's Avatar
    Thanks
    818

hâm mộ caothuphutho, mình xin đóng góp main 1.03k VTM 3D 90% ( vì offset GlClip của nó ko hoạt động, có lẽ do bug ở main.exe )
    [Only registered and activated users can see links. ]

F9 = bật tắt camera
    End = trở về nguyên dạng

các bạn test thử xem nhé
    Đã già yếu và bệnh tật

Thành Viên Tâm Huyết Van_Bom's Avatar
    Thanks
    818

hâm mộ caothuphutho, mình xin đóng góp main 1.03k VTM 3D 90% ( vì offset GlClip của nó ko hoạt động, có lẽ do bug ở main.exe )
    [Only registered and activated users can see links. ]

F9 = bật tắt camera
    End = trở về nguyên dạng

các bạn test thử xem nhé
    Đã già yếu và bệnh tật

14. The Following 2 Users Say Thank You to Van_Bom For This Useful Post:

caothuphutho (24-11-11), quanhongle (03-04-12)

Trang 33 của 63 Đầu tiênĐầu tiên ... 23 31 32 33 34 35 43 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [Release] Muserver Full Seasion II
    Bởi caothuphutho trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 58
    Bài viết cuối: 05-04-13, 04:38 PM
  2. MuServer Full Season 1 (1.00.08)!
    Bởi manhjk trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 06-11-10, 03:08 PM
  3. Premium Full SS5 MuServer (ACG MUTeam)
    Bởi phoxuaxua trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 260
    Bài viết cuối: 12-10-10, 09:08 PM
  4. Làm cách nào để Muserver không full ổ đĩa
    Bởi mudongnai trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 30-07-10, 12:53 PM

Tag của Chủ đề này