Bản sv nào gần giống với bản Phóng Hỏa Liên Thành của VNG? - Trang 2
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 28
    Moderator
    Đang ở
    Nơi rất xa
    Thanks
    572

Ðề: Bản sv nào gần giống với bản Phóng Hỏa Liên Thành của VNG?

lấy server Minh Đăng về mà dev
    Khách viếng thăm hãy cùng jxvietnam xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    29

Ý hay đấy nhưng phải bò lưng ra mà fix bug npcres, npc, skills v.v.
    Khách viếng thăm hãy cùng PhongLinh xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Super Moderator thaihoa91's Avatar
    Thanks
    662

Trích dẫn Gửi bởi PhongLinh [Only registered and activated users can see links. ]
    Ý hay đấy nhưng phải bò lưng ra mà fix bug npcres, npc, skills v.v.
    Fải vậy thui ông à ! Đã dev là fải chịu cực ngồi fix bug mà
    Khách viếng thăm hãy cùng thaihoa91 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    22

mình đang mò, có 2 câu hỏi thôi:
    1. có bạn nào biết topic nào hướng dẫn cách edit client không vậy? mình coi hết 3 cái Guide, đa số nói về config server thôi ko nói về phần client. Mình chỉ mới mò ra cách chỉnh rank bằng cách sửa coreclient.dll = hex , còn lại mù tịt không biết làm sao bên client.
    2. có auto hoặc hướng dẫn cách viết auto cho client hem? mình search thử mà link die ráo hết rồi
    Khách viếng thăm hãy cùng ndxtg xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    662

Trích dẫn Gửi bởi ndxtg [Only registered and activated users can see links. ]
    mình đang mò, có 2 câu hỏi thôi:
    1. có bạn nào biết topic nào hướng dẫn cách edit client không vậy? mình coi hết 3 cái Guide, đa số nói về config server thôi ko nói về phần client. Mình chỉ mới mò ra cách chỉnh rank bằng cách sửa coreclient.dll = hex , còn lại mù tịt không biết làm sao bên client.
    2. có auto hoặc hướng dẫn cách viết auto cho client hem? mình search thử mà link die ráo hết rồi
    1) Hãy tìm SOURCE FULL + có 1 ít kiến thức về C++ thì mới tính tới chuyện edit Client

2) auto này tui ko rành lắm !

Thành Viên
    Thanks
    29

Lập trình ngôn ngữ cấp cao mì ăn liền ko sợ BKAV túm cổ thì AutoIt là lựa chọn tốt, tham khảo vài ngày bên [Only registered and activated users can see links. ] đủ viết được, hoặc đơn giản download tool auto của thachlong về decomplite ra fix lại thành của mình là OK. Còn đơn giản nữa là xài tool record marco về record cho nó xong rồi đi ngủ hiện tại có 1 tool marco record có thể set chuột ảo nên không lo chiếm dụng chuột làm việc khác
    Khách viếng thăm hãy cùng PhongLinh xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    22

Trích dẫn Gửi bởi thaihoa91 [Only registered and activated users can see links. ]
    1) Hãy tìm SOURCE FULL + có 1 ít kiến thức về C++ thì mới tính tới chuyện edit Client
    Sao mình thấy cái title của mấy bản client bị edit được luôn mà, nên tưởng có source full client rồi chứ... vì hôm bữa viết auto tới phần tìm cửa sổ, cái bản Sóng Gió Tình Yêu có dấu ra toàn chữ gì đâu không nên FindWindow của C++ ko lấy process ID bằng title được... (cuối cùng giải quyết = cách xài class "Sword 3 Class" )
    mình đang học năm cuối Software Engineering (kĩ sư phần mềm thì phải) tại đh Melbourne, nên C++ hay c, python, java, php, haskell v.v. đều ổn hết

Trích dẫn Gửi bởi PhongLinh [Only registered and activated users can see links. ]
    Lập trình ngôn ngữ cấp cao mì ăn liền ko sợ BKAV túm cổ thì AutoIt là lựa chọn tốt, tham khảo vài ngày bên [Only registered and activated users can see links. ] đủ viết được, hoặc đơn giản download tool auto của thachlong về decomplite ra fix lại thành của mình là OK. Còn đơn giản nữa là xài tool record marco về record cho nó xong rồi đi ngủ hiện tại có 1 tool marco record có thể set chuột ảo nên không lo chiếm dụng chuột làm việc khác
    cám ơn trước nha forum đó có nhiều cái cũng hữu ích lắm
    tìm bên cuasotinhoc cũng ra 1 đống source auto, đang mò để dò mấy cái Address chính để sửa lại thử coi có chạy dc ko
    Lần sửa cuối bởi ndxtg, ngày 15-03-11 lúc 02:40 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng ndxtg xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    662

Trích dẫn Gửi bởi ndxtg [Only registered and activated users can see links. ]
    Sao mình thấy cái title của mấy bản client bị edit được luôn mà, nên tưởng có source full client rồi chứ... vì hôm bữa viết auto tới phần tìm cửa sổ, cái bản Sóng Gió Tình Yêu có dấu ra toàn chữ gì đâu không nên FindWindow của C++ ko lấy process ID bằng title được... (cuối cùng giải quyết = cách xài class "Sword 3 Class" )
    mình đang học năm cuối Software Engineering (kĩ sư phần mềm thì phải) tại đh Melbourne, nên C++ hay c, python, java, php, haskell v.v. đều ổn hết
    Title là nằm trong giao diện UI (User Interface) ! File .ini thui ! Ko có liên quan SOURCE đâu Chỉnh lại cái title bên JX VNG còn được nữa mà

9. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến thaihoa91 vì bài viết này !

ndxtg (15-03-11)

Thành Viên trieu.design's Avatar
    Thanks
    37

Nếu Thực Sự Gần Giống Phong Hoả Liên Thành Thì Hình Như Là Server Độc Bá
    Khách viếng thăm hãy cùng trieu.design xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    662

Trích dẫn Gửi bởi trieu.design [Only registered and activated users can see links. ]
    Nếu Thực Sự Gần Giống Phong Hoả Liên Thành Thì Hình Như Là Server Độc Bá
    Tìm Server nào tại VN mà có M lên xún ngựa dc, hút hít NL SL dc, skill chuẩn, Kỳ trân các ổn. Nhiu đó tạm gọi là giống Fong Hỏa Liên Thành !

Theo tui, thì hiện nay toàn bộ Server JX Offline tui đánh giá nên đặt tên đúng fiên bản fải là Tiền Công Thành Chiến hoặc Công Thành Chiến Beta !

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 CuốiCuối