[MU] Lỗi DNS khi dùng no-ip - Trang 2
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 37
    Moderator mrrainnt's Avatar
    Thanks
    401

Ðề: Lỗi DNS khi dùng no-ip

Hình như sáng này vào OK rồi đó ! Chắc sau vụ này chuyển sang xài subdomain luôn cho nó tiện @.@!
    Khách viếng thăm hãy cùng mrrainnt xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

2. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến mrrainnt vì bài viết này !

BoyGau (07-03-14)

Thành Viên
    Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    334

Trích dẫn Gửi bởi lequangvu [Only registered and activated users can see links. ]
    Cái này là do đang bảo trì mạng cáp quang đi quốc tế nên bị vậy đấy mà, DNS của noip là ở nước ngoài nên bị ảnh hưởng khi kết nối.

để tránh tình trạng lag do DNS từ nước ngoài về thì trỏ domain chính vào thẳng ip máy nhà mình không dùng qua DNS noip nữa, có thể dùng DNS của mắt bão để trỏ domain, tool hàng VN
    cái mắt bão nó đòi domain mà adsl nhà em nó có mỗi ip thôi, domain và host em thuê chỗ khác rồi thì xài được không anh nhỉ
    Khách viếng thăm hãy cùng BoyGau xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Moderator lequangvu's Avatar
    Đang ở
    Cung trăng
    Thanks
    797

Trích dẫn Gửi bởi BoyGau [Only registered and activated users can see links. ]
    cái mắt bão nó đòi domain mà adsl nhà em nó có mỗi ip thôi, domain và host em thuê chỗ khác rồi thì xài được không anh nhỉ
    Bạn dùng DNS đấy phải trỏ sub domain của bạn về mắt bão rồi mới chạy được, lâu rồi không sài lại không biết nó thế nào.

Hình như giờ nó khác với cách đây 2-3 năm domain đây bạn [Only registered and activated users can see links. ]

mà nó đòi domain là khi bạn nhập domain vào xong mới có phần chọn dns và cài phần mềm của nó vào máy tính để cập nhật
    Lần sửa cuối bởi lequangvu, ngày 07-03-14 lúc 07:43 PM.
    [Only registered and activated users can see links. ] - AN TOÀN - CHẤT LƯỢNG - NHIỀU TÍNH NĂNG
    Zalo/Telegram: 0972376510

5. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến lequangvu vì bài viết này !

BoyGau (07-03-14)

Thành Viên vd_tt's Avatar
    Thanks
    422

lỗi này là do firewall chứ noip gì, mở lại filewall trên service là vào được
    Khách viếng thăm hãy cùng vd_tt xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

7. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến vd_tt vì bài viết này !

BoyGau (07-03-14)

Đang ở
    Cung trăng
    Thanks
    797

Trích dẫn Gửi bởi vd_tt [Only registered and activated users can see links. ]
    lỗi này là do firewall chứ noip gì, mở lại filewall trên service là vào được
    Firewall cái khỉ gì, cáp quang AAG kết nối với quốc tế đang bảo trì tất nhiên sẽ ảnh hưởng đến cập nhật ip dns và kết nối từ server noip về VN
    [Only registered and activated users can see links. ] - AN TOÀN - CHẤT LƯỢNG - NHIỀU TÍNH NĂNG

9. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến lequangvu vì bài viết này !

BoyGau (07-03-14)

Thành Viên vd_tt's Avatar
    Thanks
    422

vâng, đó là lý thuyết bác vũ ạ, bác thử cài noip rồi off firewall máy rồi restart, xong vào services disable cái firewall mà xem đi bác ạ. cuối cùng là bấm vào refresh noip => ra máy khác ping vào mà xem
    Khách viếng thăm hãy cùng vd_tt xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

11. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến vd_tt vì bài viết này !

BoyGau (07-03-14)

Đang ở
    Cung trăng
    Thanks
    797

Trích dẫn Gửi bởi vd_tt [Only registered and activated users can see links. ]
    vâng, đó là lý thuyết bác vũ ạ, bác thử cài noip rồi off firewall máy rồi restart, xong vào services disable cái firewall mà xem đi bác ạ. cuối cùng là bấm vào refresh noip => ra máy khác ping vào mà xem
    Khí không phải mình hỏi chút tắt firewall bình thường thì cái service của firewall nó có tắt không ý nhỉ?, nếu có mà bị như vầy thì có lẽ như bạn nói là đúng rồi

Bạn nói rõ hơn là khi đấy ping thì nó sẽ làm sao?

P/s: vì nếu mình chặn hết các ip kết nối với máy chủ bằng port 80 rồi, chỉ cho duy nhất 1 ip của host kết nối thì ping cũng không có tín hiệu gì, lúc này firewall đang bật

13. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến lequangvu vì bài viết này !

BoyGau (07-03-14)

Thành Viên
    Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    334

vậy rốt cục có phải dạo này e lag là do NO-IP hay là do firewall ý nhỉ?
    P/s đang lựa chọn bên pa HI VỌNG KHÔNG LAG
    Khách viếng thăm hãy cùng BoyGau xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết
    Thanks
    870

mình nghĩ là do no ip thôi

do cáp quang đang bảo trì mà
    Khách viếng thăm hãy cùng The Gamer xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

16. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến The Gamer vì bài viết này !

BoyGau (07-03-14)

Thành Viên NhanVT's Avatar
    Thanks
    20

Lag do đường truyền thì rõ ràng goy, còn việc domain noip hay bất kỳ domain nào, nếu sài ip động, lúc có lúc không hoặc có người vào được người không vào, thử kiểm tra bằng ping và nslookup xem, sẽ có lúc trả về ip đúng hiện tại, lúc thì ip đã được cập nhật lần trước.
    Khách viếng thăm hãy cùng NhanVT xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

18. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến NhanVT vì bài viết này !

BoyGau (07-03-14)

Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 CuốiCuối