[MU] Cần hỏi về dịch vụ cài đặt mu bây giờ. - Trang 2
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 21
    Thành Viên Tâm Huyết
    Đang ở
    yaya
    Thanks
    496

Ðề: Cần hỏi về dịch vụ cài đặt mu bây giờ.

caothuphutho.com .............................
    Khách viếng thăm hãy cùng Domino9990 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    27

pm tomatoes đi cậu
    /
    Khách viếng thăm hãy cùng knight06 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    454

vote cho anh caothuphutho.com or caothuphutho.net
    Server của anh ý thì tuyệt rồi.
    Tuy nhiên bạn mở online mà không có kiến thức về MUS thì phải nói khó. Hơn nữa thị trg MU giờ ảm đạm lắm. Lời khuyên chân thành là ko nên dấn thân vào đây trong trg hợp của bạn ^^
    Khách viếng thăm hãy cùng dovietthai xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên strancongtu2's Avatar
    Đang ở
    Nông Thôn Việt Nam
    Thanks
    58

MU giờ kém lắm, ko ăn thua. Có ai biết game private nào đang hot ko?
    Khách viếng thăm hãy cùng strancongtu2 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    39

mún mở à ex700 là cùi nhất k thì ex701 là good nhất, k thì đừng có bỏ khoảng gì hết. mở sv bt dù có fix full sv ngon cũng chưa chắc lấy lại vốn anti máy chủ.... web tiền tiền. tốt nhất là k nên mở.
    Khách viếng thăm hãy cùng insomnia_1993 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Tony Trần 896588's Avatar
    Thanks
    198

caothuphutho củng dính scandal server ss2 ss4 rồi tomatos thì chỉ bán crack chứ ko có config repack đâu
    Khách viếng thăm hãy cùng 896588 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết hoainiemclub's Avatar
    Thanks
    233

bây h có thị trường gì tiềm năng mà cần ít chất xám nhỉ chán mu rồi
    Chào Khách viếng thăm Rất hân hạnh được làm quen
    Yahoo: [Only registered and activated users can see links. ]

Thanks
    198

có nè đang thiếu nhân lực coder trình độ quốc tế bỏ 2 3 năm học cái chứng chỉ là có việc làm ngon ak

9. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến 896588 vì bài viết này !

hoainiemclub (08-10-12)

Vi phạm quy định
    Đang ở
    https://t.me*********
    Thanks
    492

mình cố vấn cho bạn vài điều ( ở đây tôi sẽ đóng vai một người đi cài đặt cho bạn . Vậy bạn là khách hàng của mình)
    • Lên để ý các điều khoản chi tiết về nội dung do người cung cấp dành cho bạn . Ví dụ : " Nhận cài đặt trọn bộ ( trọn bộ : muserver + clien antihack + website ) " --------> Cụm từ cần để ý ở đây là " Cài đặt " và " trọn bộ " ." Cài đặt " là gì ? và " Trọn bộ " là gồm những gì ? Bạn cần xác định chính xác .Ví dụ tôi nhận cài trọn bộ " Server +Clien antihack " nghĩa là website bạn tự cài . và " Cài đặt " nghĩa là tôi làm cho server hoạt động , clien kết nối chuẩn với server , có chống hack là xong nhiệm vụ của tôi . Ở đây tôi chỉ lấy ví dụ là tôi cài đặt cho bạn thôi nhé , chứ ko phải tôi làm . Đừng hiểu nhầm mà ném gạch tôi thì chết
    • Sau khi đọc xong vài dòng ở trên , bạn rút ra được kinh nghiệm là ngoài yêu cầu về " cài đặt " và " trọn bộ " - bạn sẽ phải yêu cầu thêm việc " hỗ trợ " . Ta lại có thêm một định nghĩa " hỗ trợ " . Vậy " hỗ trợ " ở đây là gồm những gì . mình cũng đã từng đi mua và thuê người cài đặt , và cũng đã từng là người nhận cài đặt .Sau khoảng thời gian đó mình rút ra được một điều đó là " tất cả những người đi thuê cài đặt đều là những con gà 100% " . Nếu bạn tự ái thì xin đừng đọc tiếp nữa mà hãy thoát ra khỏi topic này . Vâng ! bản thân mình cũng đã từng đi thuê người cài đặt và đi mua server , thậm chí là đi mua website . họ đều là người việt nam và đều là những con người đã từng hoặc đang rất có uy tín trên diễn đàn này từ những năm 2006-2008 , cái giá để gặp và nhờ các cao thủ không phải là thấp vào thời điểm năm 2008 ( thời điểm mà giá vàng chỉ khoảng 1,4tr/ 1 lượng so với bây giờ là 3,7tr/ 1 lượng ) nào thì server wing4 ( 5 củ ) nào thì website PHP( ~ 1 củ ) , website ASP( 6 củ ) và còn rất nhiều cái tên khác .................. mua nhiều , mất tiền nhiều ,có điều kiện tiếp xúc được với giới Prồ nhiều và cũng từ đó rút ra một bài học " tự làm , tự nghiên cứu và tự tìm hiểu " . Cũng may vào thời điểm mình bỏ tiền ra mua thì mu còn ít người biết làm lên cứ treo cái server đi mua mà bug tùm lum , hack ầm ầm nhưng hàng ngày vẫn thu tiền về . Tuy nhiên cái ngày mà mở server rồi bỏ đấy mỗi ngày thu vài triệu từ member đã qua từ năm 2011 rồi . Giờ mở server bỏ đấy , không tổ chức sự kiện , không tìm hiểu về các tính năng của muserver để phát triển lên thì đảm bảo 100% là bạn không thu được 1 đồng nào luôn .
    • Quay lại thực tế việc " hỗ trợ " , cụm từ này ngay khi nghe đến ta đã thấy nó là việc về sau này . Vậy bạn hãy đặt một câu hỏi cho chính bản thân bạn . " Hợp đồng ký kết xong . Bạn nhận toàn bộ tiền của hợp đồng rồi . Bạn sẽ dành thời gian để nghiên cứu , hỗ trợ cho hợp đồng đó nữa không khi mà việc hỗ trợ và nghiên cứu đó không hề có một xu tiền công " . Và tùy vào cái " tâm " của mỗi người mà ta sẽ có câu trả lời theo nhiều hướng khác nhau
    • Cuối cùng là một câu hỏi lớn : Bạn đã biết gì về muonline , bạn đã hiểu những chắc năng gì của muserver . Theo bạn khi đi mua bạn sẽ có những chắc năng nào mà bản share miễn phí không có ? Và những chức năng đó bạn có biết để làm gì không , lam sao để kiểm tra những chức năng đó có hay không , dựa vào đâu mà bạn khẳng định là ở bản share miễn phí không có chức năng đó
    • Bạn lên trả lời được các câu hỏi ở mục 4 thì hãy đi mua hoặc đi thuê cài đặt . Mà nói thật nếu bạn đã trả lời được các câu hỏi trên thì khi đó bạn đã trở thành một người có khả năng không thua kém bất cứ ai trên cái diễn đàn này rồi ,và khi đó khỏi phải đi thuê hoặc đi mua của ai đâu vì chí ít bạn đã bằng họ rồi

Góp ý cho chủ Topic , lên anh em bên ngoài không ném gạch đá . Nhà vừa xây rồi , ko cần gạch đâu
    Khách viếng thăm hãy cùng cuocdoisp xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

11. The Following 6 Users Say Thank You to cuocdoisp For This Useful Post:

896588 (08-10-12), Domino9990 (08-10-12), hoainiemclub (08-10-12), mrrainnt (09-10-12), phatdat (19-12-21), tieusuquay79 (09-10-12)

Thanks
    198

anh cuocdoisp lúc nào củng cm dài nhất ý nghỉa nhất

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 CuốiCuối