Trích dẫn Gửi bởi ducnam [Only registered and activated users can see links. ]
Hiện tại mình muốn làm một server Mu online nhưng kinh phí hạn hẹp nên mình muốn hỏi các bạn vài điều .
Mình có thể tự biến pc thành server Mu cho khoảng 1000 người chơi đc ko , khi cấu hình máy mình 2gb ram , tốc độ 2,2 dual , hdd trống tầm 160gb , đường truyền internet cáp quang rất mạnh .( nhà mình làm tiệm net )
Nếu như đc thì mình thấy 4rum ra giới thiệu rất nhiều bản Mu server ( nói thật chứ nhìn cái nào cũng thích , rùi tối mắt luôn ) . Nhưng ai có thể cho mình link bản SS5 hoàn thiện nhất ,3d , việt hóa , wing 4 , có hệ thống sư đồ càng tốt , max state là 65k , không mất combo skill dk khi rs , ko mất điểm master skill , có relife , đồ có socket , + 15 .Cho dù file client nặng 500 mb cũng đc .
Và cuối cùng là nick YM bạn nào hay ol tí để mình hỏi vài điều . Cám ơn tất cả quan tâm đến newbie này
Hhaha line tripple play 6mbs onl tầm 100 người line cáp quang cho nó dc 25mbs ~ 4 lần thì onl dc tầm 400 người
Chưa tính nhá tiệm nét bạn tầm 30 máy lướt quét , chơi game 2->3 acc1 máy,xem phim,nghe nhạc
onl khoảng 200 người là lag tung đít đừng mơ tới chuyện 1000 người nhé
Còn chuyện ram 2gb dual 2,2 chỉ chạy dc tầm 3sub scf là cao
1000 người onl thì 3 sub mỗi sub 300 người vào đánh monster hay là đánh mem
Còn chuyện sv như bạn yêu cầu thì cứ bỏ $ ra mua của scf chứ đừng mơ
nếu có được như vậy thì phải bỏ công ra tìm và fix bug ->fix xong rùi khi đưa lên onl nó sẽ sinh ra bug típ và fix típ , ngay khi webzen ra bản chính thức của nó còn bug mà