[JX] [Quà tết] Share Server Việt Hóa Tổng hợp Ver 3 cho anh em ! - Trang 18
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Xem kết quả Bình chọn: Bạn đánh giá như thế nào về ver3

Người bình chọn
67. Bạn không thể bình chọn trong Bình chọn này
  • Tốt

59 88.06%
  • Chưa tốt

8 11.94%
Bình chọn có nhiều lựa chọn
Trang 18 của 34 Đầu tiênĐầu tiên ... 8 16 17 18 19 20 28 ... CuốiCuối
Kết quả 171 đến 180 của 339
    Thành Viên passika's Avatar
    Thanks
    52

Ðề: [Quà tết] Share Server Việt Hóa Tổng hợp Ver 3 cho anh em !

Như thế này là sao vậy @@
    [Only registered and activated users can see links. ]
    Lần sửa cuối bởi passika, ngày 26-01-15 lúc 01:59 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng passika xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên phungrong004's Avatar
    Thanks
    82

Xóa Pacth và jxser Yoken trong centos

Bước2: Chép cái việt hóa ver3 - TranminhDo vào gồm 2 file: + jxser chép vào sever thay cho Jxser đã xóa bằng WinSCP/Tool.

bạn nào... hướng dẫn mình chi tiết hơn được không? mình ko biết xóa rồi paste " jxser "

cám ơn các bạn... đã đọc.. và giúp minh cho này hen !
    Khách viếng thăm hãy cùng phungrong004 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Vi phạm quy định
    Thanks
    315

Icon14 Ðề: [Quà tết] Share Server Việt Hóa Tổng hợp Ver 3 cho anh em !

Trích dẫn Gửi bởi phungrong004 [Only registered and activated users can see links. ]
    Xóa Pacth và jxser Yoken trong centos

Bước2: Chép cái việt hóa ver3 - TranminhDo vào gồm 2 file: + jxser chép vào sever thay cho Jxser đã xóa bằng WinSCP/Tool.

bạn nào... hướng dẫn mình chi tiết hơn được không? mình ko biết xóa rồi paste " jxser "

cám ơn các bạn... đã đọc.. và giúp minh cho này hen !

Có nghĩa là bạn phải cài đặt sv của Yoken lên trước . cài đặt rồi bạn thử xem thành công chưa .
    Nếu thành công rồi . bạn dùng tools WinSCP kết nói vào máy chủ chứa Server của yoken ( hướng dẫn dùng ở google )
    sau đó thực hiện bước 2 .
    Lưu ý trươc khi thực hiện đọc hướng dẫn của tvnam . hình như là ở trang 9 hay 10 gì đó .
    làm theo yk chang là dc bạn nhé ! mình đã làm và đã dc
    Khách viếng thăm hãy cùng bthhhz xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

4. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến bthhhz vì bài viết này !

phungrong004 (26-01-15)

Thành Viên Tâm Huyết tvnnam's Avatar
    Đang ở
    Hưng Yên
    Thanks
    488

Share lại mấy cái event cho ai cần thì dùng gồm : event : mừng Sinh nhật VLTK, Phúc-Lộc Thọ, Giáng sinh đánh quái ở thôn và thành thị ra vật phẩm, mâm ngũ quả, trung thu làm bánh, trung thu đổi lồng đèn đánh quái 9x ra.
    các hạ tự ngâm cứu nhé : link down: [Only registered and activated users can see links. ] chú ý chỉnh thời gian vật phẩm và event luôn nhé sau đó chép vào sever và xem kết quả nhé.... mình chỉ tổng hợp 1 số gợi ý này thôi...nếu có gì sai a e góp ý nhé
    .Tìm đến foder tên event, rồi sửa file head.lua.Ví dụ event xchristmas2007:
    /script/event/xmas07_makesnowman/head.lua
    Sửa lại 2 dòng sau
    Code:
    xmas07_makeSnowMan_S = 14062400 -- Cái này có nghĩa là 00h 00 phút ngày 24 tháng 06 năm 2014, sửa lên ngày cao ngày bắt đầu event
    xmas07_makeSnowMan_E = 14072324 --tương tự ngày kết thúc event
    xmas07_makeSnowMan_UseTime = 14072424 --tương tự hạn dùng vp
    +Bạn muốn biết nó làm việc thế nào về các event thì vào script/activitysys/config trong đó chứa tất cả folder các sự kiện event + 1 vài chức năng. Event giáng sinh, noel : 2,37,1010
    +Random quái rớt event bạn chỉ cần vào script/activitysys/npcfunlib.lua: trong file này sẽ có những hàm chỉnh tỷ lệ rơi bằng file hay bằng script. Có 1 vài sự kiện nó sẽ include đường dẫn drop trong config.
    +Npc event liên quan thì bạn chỉ cần chỉnh ngày trong config folder thì npc sẽ xuất hiện. Đa số là như vậy, nhưng bạn cần fai kiểm tra những file gọi npc trong config hoặc trong autoexc cho chắc chắn
    CTV- GIẢI ĐÁP THẮC MẮC JX LINUX OFF

6. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến tvnnam vì bài viết này !

huhahu92 (21-04-15)

Thành Viên passika's Avatar
    Thanks
    52

Xóa Patch và Jxser trong CenOS.
    mình xóa cái Jxser(gateway + server1) còn xóa Patch trong CenOS là xóa chỗ nào???
    Tại vì mình cài theo hướng dẫn của Yoken game chạy được hết, nhưng khi dùng tool xóa cái thư mục jxser rồi copy jxser của tranminhdo vao thì đến lúc chạy SecureCRT tab 3 thì bị lỗi RootRelay thiet lập bị sai ai chỉ giúp mình.
    Khách viếng thăm hãy cùng passika xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên GameZone
    Thanks
    21

mọi người cho mình hỏi file kỳ trân các nằm ở đâu vậy ????
    Khách viếng thăm hãy cùng niconut xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên traugiautien's Avatar
    Thanks
    113

Trích dẫn Gửi bởi tvnnam [Only registered and activated users can see links. ]
    Share lại mấy cái event cho ai cần thì dùng gồm : event : mừng Sinh nhật VLTK, Phúc-Lộc Thọ, Giáng sinh đánh quái ở thôn và thành thị ra vật phẩm, mâm ngũ quả, trung thu làm bánh, trung thu đổi lồng đèn đánh quái 9x ra.
    các hạ tự ngâm cứu nhé : link down: [Only registered and activated users can see links. ] chú ý chỉnh thời gian vật phẩm và event luôn nhé sau đó chép vào sever và xem kết quả nhé.... mình chỉ tổng hợp 1 số gợi ý này thôi...nếu có gì sai a e góp ý nhé
    .Tìm đến foder tên event, rồi sửa file head.lua.Ví dụ event xchristmas2007:
    /script/event/xmas07_makesnowman/head.lua
    Sửa lại 2 dòng sau
    Code:
    xmas07_makeSnowMan_S = 14062400 -- Cái này có nghĩa là 00h 00 phút ngày 24 tháng 06 năm 2014, sửa lên ngày cao ngày bắt đầu event
    xmas07_makeSnowMan_E = 14072324 --tương tự ngày kết thúc event
    xmas07_makeSnowMan_UseTime = 14072424 --tương tự hạn dùng vp
    +Bạn muốn biết nó làm việc thế nào về các event thì vào script/activitysys/config trong đó chứa tất cả folder các sự kiện event + 1 vài chức năng. Event giáng sinh, noel : 2,37,1010
    +Random quái rớt event bạn chỉ cần vào script/activitysys/npcfunlib.lua: trong file này sẽ có những hàm chỉnh tỷ lệ rơi bằng file hay bằng script. Có 1 vài sự kiện nó sẽ include đường dẫn drop trong config.
    +Npc event liên quan thì bạn chỉ cần chỉnh ngày trong config folder thì npc sẽ xuất hiện. Đa số là như vậy, nhưng bạn cần fai kiểm tra những file gọi npc trong config hoặc trong autoexc cho chắc chắn
    --

ông hướng dẫn cái rơi item event >-->"Random quái rớt event bạn chỉ cần vào script/activitysys/npcfunlib.lua") <--< kĩ tôi thử cái mò hoài chả biết nó liên quan làm sao với cái drop để rơi item.

cái event va lung tung 2007 giống của hồi ức năm ngoái 14/02/2014, trồng cây hái hoa,
    ngũ quả vồ xôi,... nhiều event tếu tếu,
    Khách viếng thăm hãy cùng traugiautien xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Đang ở
    Hưng Yên
    Thanks
    488

Trích dẫn Gửi bởi niconut [Only registered and activated users can see links. ]
    mọi người cho mình hỏi file kỳ trân các nằm ở đâu vậy ????
    làm theo hướng dẫn này.... đó là các file trong kỳ trân các nhé bạn : [Only registered and activated users can see links. ]

Đang ở
    Hưng Yên
    Thanks
    488

Trích dẫn Gửi bởi passika [Only registered and activated users can see links. ]
    Xóa Patch và Jxser trong CenOS.
    mình xóa cái Jxser(gateway + server1) còn xóa Patch trong CenOS là xóa chỗ nào???
    Tại vì mình cài theo hướng dẫn của Yoken game chạy được hết, nhưng khi dùng tool xóa cái thư mục jxser rồi copy jxser của tranminhdo vao thì đến lúc chạy SecureCRT tab 3 thì bị lỗi RootRelay thiet lập bị sai ai chỉ giúp mình.
    mình xóa cái Jxser(gateway + server1) còn xóa Patch trong CenOS là xóa chỗ nào??? - là cái path yoken share để chép vsof client VNG đó nhưng mình không cần chép mà xóa vì ko sài sever yoken nhé.

Tại vì mình cài theo hướng dẫn của Yoken game chạy được hết, nhưng khi dùng tool xóa cái thư mục jxser rồi copy jxser của tranminhdo vao thì đến lúc chạy SecureCRT tab 3 thì bị lỗi RootRelay thiet lập bị sai ---> là do Bác không làm theo Hướng dẫn của mình nhé.
    1. config lại Ip
    2. sét quyền cho jxser used lag root bằng 7777 nhé
    tất cả mình đã hướng dẫn rất chi tiết rồi ... bạn lật lại mấy trang trước sẽ thấy nhé... chúc bạn thành công

--- Chế độ gộp bài viết ---

Trích dẫn Gửi bởi traugiautien [Only registered and activated users can see links. ]
    --

ông hướng dẫn cái rơi item event >-->"Random quái rớt event bạn chỉ cần vào script/activitysys/npcfunlib.lua") <--< kĩ tôi thử cái mò hoài chả biết nó liên quan làm sao với cái drop để rơi item.

cái event va lung tung 2007 giống của hồi ức năm ngoái 14/02/2014, trồng cây hái hoa,
    ngũ quả vồ xôi,... nhiều event tếu tếu,
    tất cả các event này mình chỉ share lại cho các bác ngâm cứu .... mình biết đến đâu thì chỉ đến đó thôi....vì mình cũng chưa mò....bạn chỉ chỉnh thời gian event và vật phẩm event là được mà..tốt nhất không nên chỉnh linh tinh ko có lỗi nhé

12. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến tvnnam vì bài viết này !

passika (27-01-15)

Thành Viên tagtag15's Avatar
    Thanks
    132

Trích dẫn Gửi bởi tvnnam [Only registered and activated users can see links. ]
    mình xóa cái Jxser(gateway + server1) còn xóa Patch trong CenOS là xóa chỗ nào??? - là cái path yoken share để chép vsof client VNG đó nhưng mình không cần chép mà xóa vì ko sài sever yoken nhé.

Tại vì mình cài theo hướng dẫn của Yoken game chạy được hết, nhưng khi dùng tool xóa cái thư mục jxser rồi copy jxser của tranminhdo vao thì đến lúc chạy SecureCRT tab 3 thì bị lỗi RootRelay thiet lập bị sai ---> là do Bác không làm theo Hướng dẫn của mình nhé.
    1. config lại Ip
    2. sét quyền cho jxser used lag root bằng 7777 nhé
    tất cả mình đã hướng dẫn rất chi tiết rồi ... bạn lật lại mấy trang trước sẽ thấy nhé... chúc bạn thành công

--- Chế độ gộp bài viết ---

tất cả các event này mình chỉ share lại cho các bác ngâm cứu .... mình biết đến đâu thì chỉ đến đó thôi....vì mình cũng chưa mò....bạn chỉ chỉnh thời gian event và vật phẩm event là được mà..tốt nhất không nên chỉnh linh tinh ko có lỗi nhé
    cậu có yahoo cho mình xin cái nhé cậu
    Khách viếng thăm hãy cùng tagtag15 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 18 của 34 Đầu tiênĐầu tiên ... 8 16 17 18 19 20 28 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [TLBB] Share các thứ cần thiết của server Tuan565 đã share...
    Bởi Sói Đẹp Trai trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 100
    Bài viết cuối: 06-11-14, 07:09 PM
  2. [TLBB] Share bản server tlbb 3 .30 của tuan565 đã share
    Bởi huyhoang1493 trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 201
    Bài viết cuối: 10-07-13, 09:46 AM
  3. [MU] Share server 6.1 wing 4 của cuocdoisp trước đã share
    Bởi trananhhuy10 trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 49
    Bài viết cuối: 21-08-12, 12:26 PM
  4. [Share] Share file fix tóc cho server Chiến Quốc
    Bởi trungviet trong diễn đàn Server Chiến Quốc
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 20-11-11, 10:37 PM
  5. Share CoreClient Server DarkMoon DNTmaster Share
    Bởi giangleloi trong diễn đàn Võ Lâm Truyền Kỳ (Jx Server)
    Trả lời: 23
    Bài viết cuối: 18-07-10, 04:35 PM