[HKGH] Share Server 7.0 Viết được Nhiệm Vụ - Trang 15
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 15 của 22 Đầu tiênĐầu tiên ... 5 13 14 15 16 17 ... CuốiCuối
Kết quả 141 đến 150 của 220
    Thành Viên vanluat1991's Avatar
    Đang ở
    HỒ CHÍ MINH City
    Thanks
    80

Ðề: Share Server 7.0 Viết được Nhiệm Vụ

Trích dẫn Gửi bởi lastpr0 [Only registered and activated users can see links. ]
    Có 1 số vấn đề mong bạn VanLuat1991 giải đáp giúp.

1. Server này bạn build từ source nào vậy, mình nhớ trước đây có 1 chú share souce này trên Gamezone, nhưng lúc đó chưa có hứng thú với HK nên chỉ giúp compile cái LoginServer sang english rồi tèo luôn, giờ muốn quay lại tìm source dev nhưng giờ chẳng biết nó nằm ở nơi nào (gồm bài mình share cũng mất tích), có lẽ ai đó đã xóa nó đi, hoặc nếu cậu có, có thể cho mình tham gia dev? Chỉ mới tham gia HK nên mình chỉ tạm nhìn code mà tiến chứ thậm chí không rành chơi HK

2. Do mới bắt đầu tìm hiểu, lại phắn thẳng 7.0, nên cũng không rõ nó khác các bản khác như thế nào, hiện tại cái bạn share chỉ có LS và GS, thế để chạy được Webshop trong game thì cần những gì (nếu không giúp được thì nói sơ sơ cho mình hiểu giúp nhé).

3. Phần launcher, Launcher chắc chắn có gì đó đặc biệt hơn cái tên của nó (launcher). Bởi mình thử start game bằng command Client.exe 10.10.10.110 13000 nhưng không được (đó là command của launcher), xem sơ qua, client.exe chạy nấp sau launcher, vậy cậu có thể giải thích sơ sơ chức năng của launcher không ?

4. Cậu cho mình xin struct của YBi.cfg với, mình xem hoài vẫn không phân tích hết được ^^

Cảm ơn nhé

-server này build từ bộ source 7.0 của dảkan share thì phải (không nhớ nữa) ban muốn down thì có thể tìm lại trong phần release hoặc lên ragezone.com mà down về .
    - muốn chạy được Web shop thì bạn phải có web cái đã. rồi config cái link web trong gameserver thành cái link web cảu ban la dc.
    -bản 7.0 này có thăng thiên 3 với 1 số cái linh tinh ,mình không chơi nhiều nên ko biết.

-phần laucher bạn không chạy cái command line như thế kia dc đâu ,nó hook thêm 1 cái Dll vào client .

-struct của Ybi thì bạn chịu khó tìm hiểu đí chứ mỗi vesrion nó sẽ khác 1 chút .
    mà mình cũng chưa phân tích hiết được chỉ làm dc một số cái linh tinh thôi
    Không gì là Không Thể

Make a difference
    Thanks
    28

Trích dẫn Gửi bởi vanluat1991 [Only registered and activated users can see links. ]
    -server này build từ bộ source 7.0 của dảkan share thì phải (không nhớ nữa) ban muốn down thì có thể tìm lại trong phần release hoặc lên ragezone.com mà down về .
    - muốn chạy được Web shop thì bạn phải có web cái đã. rồi config cái link web trong gameserver thành cái link web cảu ban la dc.
    - bản 7.0 này có thăng thiên 3 với 1 số cái linh tinh ,mình không chơi nhiều nên ko biết.

- phần laucher bạn không chạy cái command line như thế kia dc đâu ,nó hook thêm 1 cái Dll vào client .

- struct của Ybi thì bạn chịu khó tìm hiểu đí chứ mỗi vesrion nó sẽ khác 1 chút .
    mà mình cũng chưa phân tích hiết được chỉ làm dc một số cái linh tinh thôi
    À, mình tìm được source rồi. Dùng Hex editor xem thì thấy edit được luôn, nên tạm khỏi cần bỏ time tìm.

Trong server cậu share hình như chưa có thăng thiên 3, mình thấy có đệ nhị thôi, hay là phải viết nhiệm vụ mới, rồi add job level là 8 ?
    Ai vậy ta

Thành Viên
    Thanks
    14

Trích dẫn Gửi bởi leavesdo [Only registered and activated users can see links. ]
    của mình bị lỗi cái này giúp với
    [Only registered and activated users can see links. ]
    mình cũng bị giống bạn hiC ai khắc phục đc chỉ cho chúng tớ vs TKS

--- Chế độ gộp bài viết ---

Ai giúp vs hiC
    Khách viếng thăm hãy cùng yeuem9392 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên vanluat1991's Avatar
    Đang ở
    HỒ CHÍ MINH City
    Thanks
    80

Trích dẫn Gửi bởi yeuem9392 [Only registered and activated users can see links. ]
    mình cũng bị giống bạn hiC ai khắc phục đc chỉ cho chúng tớ vs TKS

--- Chế độ gộp bài viết ---

Ai giúp vs hiC
    làm sai hết rồi kìa bạn .

database chưa dược tạo thành công kìa

như vậy server sao mà chạy dc .
    Không gì là Không Thể

Thành Viên
    Đang ở
    Gò vấp, HCM
    Thanks
    1

Icon10 Ðề: Share Server 7.0 Viết được Nhiệm Vụ

Trích dẫn Gửi bởi lastpr0 [Only registered and activated users can see links. ]
    Có 1 số vấn đề mong bạn VanLuat1991 giải đáp giúp.

1. Server này bạn build từ source nào vậy, mình nhớ trước đây có 1 chú share souce này trên Gamezone, nhưng lúc đó chưa có hứng thú với HK nên chỉ giúp compile cái LoginServer sang english rồi tèo luôn, giờ muốn quay lại tìm source dev nhưng giờ chẳng biết nó nằm ở nơi nào (gồm bài mình share cũng mất tích), có lẽ ai đó đã xóa nó đi, hoặc nếu cậu có, có thể cho mình tham gia dev? Chỉ mới tham gia HK nên mình chỉ tạm nhìn code mà tiến chứ thậm chí không rành chơi HK

2. Do mới bắt đầu tìm hiểu, lại phắn thẳng 7.0, nên cũng không rõ nó khác các bản khác như thế nào, hiện tại cái bạn share chỉ có LS và GS, thế để chạy được Webshop trong game thì cần những gì (nếu không giúp được thì nói sơ sơ cho mình hiểu giúp nhé).

3. Phần launcher, Launcher chắc chắn có gì đó đặc biệt hơn cái tên của nó (launcher). Bởi mình thử start game bằng command Client.exe 10.10.10.110 13000 nhưng không được (đó là command của launcher), xem sơ qua, client.exe chạy nấp sau launcher, vậy cậu có thể giải thích sơ sơ chức năng của launcher không ?

4. Cậu cho mình xin struct của YBi.cfg với, mình xem hoài vẫn không phân tích hết được ^^

Cảm ơn nhé

2.: Muốn chay được cái WS trong games bạn phải có một cai source của Webshop, tốt nhất nên cài trên IIS của Win2003 ( 2008 khó chạy hơn ) và phải Open Port WS của Gameserver ( trong file config.ini có ). chỉnh các thông số của WS ( trong file web.config ), vậy là xong.

3. Phần Laucher thì mỗi lần load client.exe sẽ load 2 file yb_mem.dll và yb_key.dll, 2 file này chính là mấu chốt để connect vào được sever hay không ( có 1 byte quy định có bật được client.exe lên hay không nữa ), vì thế laucher ngoài nhiệm vụ start client.exe lên nó còn phải patch vài chổ trên memory của 2 file đó khi khởi động.
    Khách viếng thăm hãy cùng megazic xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Hôm qua mới xem sơ qua, cái BlackIce_Launcher xài hook để hook vào client, không có cái hook này không chạy được. Qua mới unpack xong thằng BlackIce xem qua chút xíu chứ chưa có time để xem nó hook cái gì trong đó?

megazic có cao kiến gì ko ?

P/s: Lâu lâu mới đăng nhập nên ko thấy PM của mọi người.
    Khách viếng thăm hãy cùng Lion_King1109 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    14

Trích dẫn Gửi bởi vanluat1991 [Only registered and activated users can see links. ]
    làm sai hết rồi kìa bạn .

database chưa dược tạo thành công kìa

như vậy server sao mà chạy dc .

Mình làm đúng hướng dẫn mà hiC

đầu tiên copy hết cái database vào DATA ở C:\Program Files\Microsoft SQL Server sau đó mình attack từng cái 1 rồi hiC k hiểu sao lại vậy. hay tại bản SQL 2008 R2 này k đúng nhỉ?

Bác nào có SQL 2008 R2 cài đc sever này up lên vs cảm ơn !!!
    Lần sửa cuối bởi yeuem9392, ngày 27-10-12 lúc 01:11 AM.

Thành Viên
    Thanks
    14

alo sever lỗi mở hộp ra trang sức trắng ai bít chỉnh chỗ nào hiúp ae vs nhé !!! TKS
    Lần sửa cuối bởi yeuem9392, ngày 14-11-12 lúc 11:51 PM.

Thành Viên trieuthanh1993's Avatar
    Thanks
    56

Lỗi "Ybi.cfg Global Code Error" bác vanluat fix dùm em với
    Khách viếng thăm hãy cùng trieuthanh1993 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    27

Trích dẫn Gửi bởi trieuthanh1993 [Only registered and activated users can see links. ]
    Lỗi "Ybi.cfg Global Code Error" bác vanluat fix dùm em với
    Lỗi do dùng client game không đúng
    Khách viếng thăm hãy cùng huy228866 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 15 của 22 Đầu tiênĐầu tiên ... 5 13 14 15 16 17 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [HKGH] Share Server 3.1 Có thể Viết Nhiệm Vụ
    Bởi vanluat1991 trong diễn đàn Release
    Trả lời: 29
    Bài viết cuối: 13-07-12, 08:15 PM
  2. [HKGH] Share Soucre Server 5.0 viết được nhiệm vụ
    Bởi vanluat1991 trong diễn đàn Release
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 19-03-12, 04:48 PM
  3. Share Nhiệm vụ kịch tình, món quà nhân ngày Cá tháng Tư
    Bởi duchung145 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 12
    Bài viết cuối: 07-04-11, 09:59 PM
  4. Ai có server Việt hóa chuẩn mới share cho em! Thanks nhiều!
    Bởi cantien trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 12-12-10, 08:49 AM
  5. Share code làm nhiệm vụ cấp 2 và 3 phù hợp với server của ENDI
    Bởi ghvn1991 trong diễn đàn SQL Server & Website
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 06-04-09, 09:37 PM