[TLBB] Tổng hợp về TLBB dành cho người mới - Trang 15
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 15 của 33 Đầu tiênĐầu tiên ... 5 13 14 15 16 17 25 ... CuốiCuối
Kết quả 141 đến 150 của 326
    Thành Viên nguyennhuloi's Avatar
    Thanks
    149

Ðề: Chia sẽ những gì mình biết và đang dần học hỏi thêm : Dành cho Member mới :)

Trích dẫn Gửi bởi makute7413 [Only registered and activated users can see links. ]
    Thật ra với đồ chế, thông số còn chịu ảnh hưởng của cột p12. Cụ thể là đồ chế 9x đạt 8 sao sẽ có điễm cường nội thể trí thân dao động dưới 93 điễm (theo ingame của VNG).
    Cái đấy thì rõ rồi chất lượng của đồ còn do tư chất trang bị quết định nữa, tư chất trang bị ở đây quy định rõ ràng trong cột CO và CP mà
    Khách viếng thăm hãy cùng nguyennhuloi xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

2. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến nguyennhuloi vì bài viết này !

peperonipizza (29-08-15)

Because I'm Stupid makute7413's Avatar
    Đang ở
    LA
    Thanks
    285

Ðề: Chia sẽ những gì mình biết và đang dần học hỏi thêm : Dành cho Member mới :)

Trích dẫn Gửi bởi nguyennhuloi [Only registered and activated users can see links. ]
    Cái đấy thì rõ rồi chất lượng của đồ còn do tư chất trang bị quết định nữa, tư chất trang bị ở đây quy định rõ ràng trong cột CO và CP mà
    Tư chất % sau khi Giám định tư chất trang bị mới là CQ và CR, và được save ở 2 cột p7 và p8. Để giá trị 2 cột CQ và CR là 255 thì tư chất trang bị sẽ lên tối đa +60%.
    Khách viếng thăm hãy cùng makute7413 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

4. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến makute7413 vì bài viết này !

peperonipizza (29-08-15)

Thành Viên peperonipizza's Avatar
    Thanks
    47

có bác nào chỉ em cái này hộ cái em hỏi hơi ngu bởi vì không chơi bản online nên không biết.
    hiện tại em đang chơi bản 3.52

Thứ 1 là: em muốn học kỹ năng chế giới chỉ, hộ phù và vài kỹ năng khác nữa nhưng chế phù chỉ học được cấp 5 thôi từ cấp 5 trở lên nó bảo vào bang học mà chức năng bang chưa ai làm cả, vậy còn chỗ nào khác hay cách nào khác để học không, nếu sửa NPC thì mong các bác nói rõ cho em tí.
    Kỹ năng chế max là lv 10 vậy em muốn chế đồ 11x thì làm thế nào.

Thứ 2 là: em muốn trồng trọt nhưng chả biết trồng như thế nào kích vào máy thằng bù nhìn nó báo lằng nhằng không thấy chữ

Thứ 3 là: em muốn log nhiều hơn 2 acc thì có làm được không và phải làm như thế nào

Thứ 4 là: em đã fix lại phụ bản trân long kỳ cuộc đi 1 người rồi nhưng mà đúng giờ vào chả có hiện tượng gì chỉ thấy đứng trơ ra trong phòng chờ thôi

Thứ 5 là: Giờ hệ thống sớm hơn giờ mình 1h vậy muốn fix lại cho trùng giờ thực thì làm thế nào
    Khách viếng thăm hãy cùng peperonipizza xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    149

makute với sadlove có biết cái đoạn hội thoại của khi kill boss trong thiếu thất sơn với binh thánh kỳ trận ở đâu không nhỉ. tìm hết hơi chưa thấy
    cả cái vụ thông báo khi online của thẻ Vip (thẻ hội viên) nữa
    Khách viếng thăm hãy cùng nguyennhuloi xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    50

Trích dẫn Gửi bởi nguyennhuloi [Only registered and activated users can see links. ]
    makute với sadlove có biết cái đoạn hội thoại của khi kill boss trong thiếu thất sơn với binh thánh kỳ trận ở đâu không nhỉ. tìm hết hơi chưa thấy
    hội thoai boss thi trong mấy Script đó thôi rãnh thi mở đọc từng cái, không rãnh thi xem nó nói gì rồi tìm theo câu nó nói là ra,
    Vip :scene.lua
    Khách viếng thăm hãy cùng shinno xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Moderator Sadlove123's Avatar
    Đang ở
    Cung cấp soucre TLBB chuẩn
    Thanks
    76

Gợi ý nhỏ : Hội thoại nên xem trong script của boss á. BTKT : có bao nhiêu file thì xem là ra à.
    Khách viếng thăm hãy cùng Sadlove123 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

9. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến Sadlove123 vì bài viết này !

nguyennhuloi (30-08-15)

Thanks
    149

khi đập con boss chết nó có cái thông báo kênh hệ thống ấy mà. tìm trong file ActivityNotice.txt hay DropNotify.txt cũng không thấy có

Thành Viên
    Thanks
    50

khi đập con boss chết nó có cái thông báo kênh hệ thống ấy mà. tìm trong file ActivityNotice.txt hay DropNotify.txt cũng không thấy có
    mở Notepad++ ---> Ctrl + Shift + f ----> chổ Directory chọn chổ chứa server rồi muốn tìm cái gì thì gõ vào tim.
    Khách viếng thăm hãy cùng shinno xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

12. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến shinno vì bài viết này !

nguyennhuloi (30-08-15)

Thành Viên
    Thanks
    3

cho mình hỏi cách nào tăng đơn giản nhất để tăng nội công hoặc ngoại công hay các chỉ số khác của char bằng 1 con số cố định ko, ví dụ nội công của char là 20000 thì mình tăng lên 2000000 được ko, mình ac ép full 9 full trung lau , chơi 1 mình đánh boss lâu quá . cảm ơn
    Khách viếng thăm hãy cùng JaChan xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Because I'm Stupid makute7413's Avatar
    Đang ở
    LA
    Thanks
    285

Trích dẫn Gửi bởi JaChan [Only registered and activated users can see links. ]
    cho mình hỏi cách nào tăng đơn giản nhất để tăng nội công hoặc ngoại công hay các chỉ số khác của char bằng 1 con số cố định ko, ví dụ nội công của char là 20000 thì mình tăng lên 2000000 được ko, mình ac ép full 9 full trung lau , chơi 1 mình đánh boss lâu quá . cảm ơn
    edit được số cường nội thể trí thân thôi chứ cái nội công thì không cộng chính xác được
    Khách viếng thăm hãy cùng makute7413 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

15. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến makute7413 vì bài viết này !

JaChan (30-08-15)

Trang 15 của 33 Đầu tiênĐầu tiên ... 5 13 14 15 16 17 25 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [TLBB] Mọi người cho em hỏi về Nhiệm vụ trong TLBB
    Bởi nhokgoz trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 18-04-16, 01:42 PM
  2. Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 09-11-15, 11:26 AM
  3. [TLBB] Ai share cho mình 1 sever tlbb hay và giống với tlbb hiện nay được hem
    Bởi toloveru trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 10
    Bài viết cuối: 15-06-12, 07:43 PM
  4. [TLBB] Mọi người cho mình hỏi vấn đề liên quan tới tlbb ofline của bạn Hà Hoàng
    Bởi onlinelove_d9x trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 25-05-12, 03:27 PM
  5. Cần tìm người làm GM cho game TLBB ONLINE
    Bởi datbase269 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 13
    Bài viết cuối: 30-05-11, 03:14 PM