[JX] [Việt Hóa] Tổng hợp những gì VH anh em đóng góp vào đây. - Trang 118
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 118 của 146 Đầu tiênĐầu tiên ... 18 68 108 116 117 118 119 120 128 ... CuốiCuối
Kết quả 1,171 đến 1,180 của 1454
    Thành Viên
    Thanks
    180

Ðề: [Việt Hóa] Tổng hợp những gì VH anh em đóng góp vào đây.

Trích dẫn Gửi bởi giangleloi [Only registered and activated users can see links. ]
    1. Theo bạn nói thì phải unpack map ra rồi del hết rồi add lại
    4. đúng, cứ làm script add boss rồi cho nó 1 file drop bạn đã làm, chỉ việc code file drop cho tốt là OK.
    Mấy file script đó bạn vô trong s3relay coi file task của nó nha, cả file timertask bên settings nữa
    Code:
    \server\gateway\s3relay\relaysetting\task\tasklist.ini
    Code:
    \server\setting\timertask.txt
    1. Mình muốn xóa các con quái cũ, rồi add một nhóm quái với ID mới... ví dụ map Ba lăng huyện ko có heo mà có quái thủy tặc!
    4.Ý mình là droprate.ini chứ ko phải script drop, script drop mình ko biết viết..
    Khách viếng thăm hãy cùng yeuVLTK xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết giangleloi's Avatar
    Đang ở
    Lâm Đồng
    Thanks
    38

Trích dẫn Gửi bởi yeuVLTK [Only registered and activated users can see links. ]
    1. Mình muốn xóa các con quái cũ, rồi add một nhóm quái với ID mới... ví dụ map Ba lăng huyện ko có heo mà có quái thủy tặc!
    4.Ý mình là droprate.ini chứ ko phải script drop, script drop mình ko biết viết..
    Như mình nói rồi, unpack map ra rồi dùng tool add npc del hết mấy con quái ko thích đi rồi add quái mới vô
    File drop, cấu trúc, cách edit, đã có trong forum, mời bạn search, dựa vào đó bạn sẽ làm ra dc 1 file drop ưng ý, sau đó khi add boss, phần script set file drop cho nó, sửa thành file của bạn là ok
    Khách viếng thăm hãy cùng giangleloi xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

3. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến giangleloi vì bài viết này !

yeuVLTK (28-05-14)

Thành Viên
    Thanks
    22

giangleloi bạn làm ơn cho mình hỏi npc tạp hóa nằm ở file nao vậy bạn , chữ chạy trên sever nữa , nếu có thể bạn cho mình script được không bạn ! việt hóa toàn bị lỗi
    Khách viếng thăm hãy cùng vovanson xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết giangleloi's Avatar
    Đang ở
    Lâm Đồng
    Thanks
    38

Trích dẫn Gửi bởi vovanson [Only registered and activated users can see links. ]
    giangleloi bạn làm ơn cho mình hỏi npc tạp hóa nằm ở file nao vậy bạn , chữ chạy trên sever nữa , nếu có thể bạn cho mình script được không bạn ! việt hóa toàn bị lỗi
    Tạp hóa là ÔÓ»õµêÀÏ°å¶Ô»°, tùy vào thôn mà nó có file khác nhau, ví dụ ba lăng huyện là °ÍÁêÏØ thì sẽ tìm file °ÍÁêÏØ_ÔÓ»õµêÀÏ°å¶Ô»°.lua, tương tự cho các thôn khác!
    Thông báo chữ vàng là tùy từng tính năng nữa mình cũng chưa Việt hóa hết, còn thông báo chữ xanh thì bạn chép cái gì mà cách việt hóa hiển thị 90% trong forum có ấy nó sẽ dc thông báo chữ xanh bằng tiếng việt luôn!
    Khách viếng thăm hãy cùng giangleloi xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

6. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến giangleloi vì bài viết này !

yeuVLTK (28-05-14)

Thành Viên
    Thanks
    180

Trích dẫn Gửi bởi giangleloi [Only registered and activated users can see links. ]
    Như mình nói rồi, unpack map ra rồi dùng tool add npc del hết mấy con quái ko thích đi rồi add quái mới vô
    File drop, cấu trúc, cách edit, đã có trong forum, mời bạn search, dựa vào đó bạn sẽ làm ra dc 1 file drop ưng ý, sau đó khi add boss, phần script set file drop cho nó, sửa thành file của bạn là ok
    có thể cho mình xin đường dẫn đến hướng dẫn Unpack map ko?
    Phần màu đỏ... là sao bạn?... Mình chưa tìm dc file chứa script Add boss... Mình chỉ biết 1 điều duy nhất để đánh boss rớt trang bị xuống đất là viết đường dẫn đến file "drop.ini" trong file NPCS.TXT

--- Chế độ gộp bài viết ---

Tạp hóa là ÔÓ»õµêÀÏ°å¶Ô»°, tùy vào thôn mà nó có file khác nhau, ví dụ ba lăng huyện là °ÍÁêÏØ thì sẽ tìm file °ÍÁêÏØ_ÔÓ»õµêÀÏ°å¶Ô»°.lua, tương tự cho các thôn khác!
    Thông báo chữ vàng là tùy từng tính năng nữa mình cũng chưa Việt hóa hết, còn thông báo chữ xanh thì bạn chép cái gì mà cách việt hóa hiển thị 90% trong forum có ấy nó sẽ dc thông báo chữ xanh bằng tiếng việt luôn!
    vậy file xa phu ở các khu vực cũng ko giống nhau hả bạn??? mình muốn viết script đến khu vực luyện công

Thành Viên
    Thanks
    22

bạn cho mình xin script việt hóa tạp hóa các thành thị đó bạn ! mò mãi không ra được !
    Khách viếng thăm hãy cùng vovanson xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên jackson2014's Avatar
    Thanks
    16

Có ai fix được lỗi chế tạo đồ tím thoát là rollback được không
    Khách viếng thăm hãy cùng jackson2014 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    180

Trích dẫn Gửi bởi nhaodzo [Only registered and activated users can see links. ]
    việt hóa được mấy cái linh tinh cũng đem share cho anh em nè. ăn xổi ở thì. mang về thích dùng cía nào thì chép cái ý. xem lại hộ mình cái đường dẫn nhé. bí quá thì ấn f3 search theo tên file
    trong này có dã tẩu long ngũ và xa phu
    + sửa lỗi đánh quái 1-4x ra đồ bất minh đạo cụ
    việt hóa được cái bang hội rồi nhưng mà còn vài chỗ bị lỗi font nên chưa share, khi nào xog share tiếp. bác nào tải mà có lòng thì cho e xin cái thanks lấy tinh thần còn làm tiếp :3
    theo dõi suốt thấy mấy "thánh" việt hóa suốt khoe suốt hỏi suốt làm xong rồi giữ xài 1 mình thấy cũng hơi nản nhưng thôi vẫn cố gắng chiến đấu cùng anh em vì 1 sv việt hóa ngon lành cành đào để nhà nhà online người người online cho mấy cái server private chỉ biết làm rồi ăn 1 mình nó sập cmnd cho bõ ghét ( nói khí ko pải chứ online sv này vinagame nó sờ gáy cái mất vài trăm củ như chơi )
    không lan man nữa mời các thím tải về quất vô . còn chỗ nào sai các bác check hộ e nhé @@. test ko đc kỹ lắm hề hề

anh em tải lại nhé . sorry nãy hơi ngáo :v
    sửa lỗi rớt Bất minh đạo cụ chép vào đâu?
    Trong thư droprate có npcdroprate.ini..10-20-30......119.ini, có phải droprate chuẩn VNG của mỗi khu vực luyện công... từ 1x - 12x ? (gắn npcdroprate.ini cho Heo, npcdroprate10.ini cho Nhím,... ???)

Thành Viên Tâm Huyết
    Thanks
    338

Trích dẫn Gửi bởi yeuVLTK [Only registered and activated users can see links. ]
    sửa lỗi rớt Bất minh đạo cụ chép vào đâu?
    Trong thư droprate có npcdroprate.ini..10-20-30......119.ini, có phải droprate chuẩn VNG của mỗi khu vực luyện công... từ 1x - 12x ? (gắn npcdroprate.ini cho Heo, npcdroprate10.ini cho Nhím,... ???)
    chính xác là 4 file từ 10-40 nó làm rớt cái bất minh đạo cụ ( cái này là lọ hồi thiên tái tạo đan của bọn tàu khựa -_-. nó là item cuối cùng trong potion.txt ) chép 4 cái droprate đấy vào là sửa đc lỗi rớt đồ nhé bác. chép vào chỗ nào trong đường dẫn có rồi mà bác @@
    Khách viếng thăm hãy cùng nhaodzo xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    180

Trích dẫn Gửi bởi nhaodzo [Only registered and activated users can see links. ]
    chính xác là 4 file từ 10-40 nó làm rớt cái bất minh đạo cụ ( cái này là lọ hồi thiên tái tạo đan của bọn tàu khựa -_-. nó là item cuối cùng trong potion.txt ) chép 4 cái droprate đấy vào là sửa đc lỗi rớt đồ nhé bác. chép vào chỗ nào trong đường dẫn có rồi mà bác @@
    setting trong sever 1 đúng ko?
    Mình thấy trong Npcs.txt... con quái 1->10x kể cả boss đều khai đường dẫn đến file droprate là "npcdroprate.ini". Vậy bây giờ mình sửa lại..quái 1x là npcdroprate10.ini, 9x là ...90.ini ???
    mà các file droprate này tỉ lệ có chuẩn VNG ko bạn ?

Trang 118 của 146 Đầu tiênĐầu tiên ... 18 68 108 116 117 118 119 120 128 ... CuốiCuối