Server Zero item 210 ! - Trang 10
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 10 của 16 Đầu tiênĐầu tiên ... 8 9 10 11 12 ... CuốiCuối
Kết quả 91 đến 100 của 151

Chủ đề: Server Zero item 210 !

Thành Viên
    Thanks
    530

Ðề: Server Zero item 210 !

Trích dẫn Gửi bởi HellsAngel [Only registered and activated users can see links. ]
    Muốn có lx lần thứ 500 phải khai báo đủ reborn type từ 1 đến 500 nhé :v nếu c sửa thằng reborn type 115 thành 500 thì c chỉ có thể lx đến 114 lần, từ 114 - 500 nó ko có dữ liệu cả trong db và client thì cũng ko lx tiếp đ.c
    Mình hiểu, mình cũng thử nhấp vào dấu "+" thì nó ko cho thêm dòng mà chỉ cho chỉnh sửa ngay hàng 218 thôi, nên ko bít cách nào khai báo thêm cho đồng bộ sv và clinet @@
    Khách viếng thăm hãy cùng tului xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    23

Trích dẫn Gửi bởi tului [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình hiểu, mình cũng thử nhấp vào dấu "+" thì nó ko cho thêm dòng mà chỉ cho chỉnh sửa ngay hàng 218 thôi, nên ko bít cách nào khai báo thêm cho đồng bộ sv và clinet @@
    C thử dùng query = tay vậy nhé. Lên google search query INSERT INTO của mysql.... cũng ko khó lắm đâu
    Còn thực ra mình dùng navicat insert trông trực quan mà vừa dễ vừa đơn giản
    Khách viếng thăm hãy cùng HellsAngel xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    530

Trích dẫn Gửi bởi HellsAngel [Only registered and activated users can see links. ]
    C thử dùng query = tay vậy nhé. Lên google search query INSERT INTO của mysql.... cũng ko khó lắm đâu
    Còn thực ra mình dùng navicat insert trông trực quan mà vừa dễ vừa đơn giản
    thks bạn mình làm đc rồi, đơn giản là gõ phím tab là nó nhãy xg dưới
    Ban cho mình hỏi làm sao đồng bộ shop sv và client zậy? như trong hình chỗ mình khoanh tròn 1 số item mình ko mua đc
    [Only registered and activated users can see links. ]
    Lần sửa cuối bởi tului, ngày 13-01-15 lúc 05:05 PM.

Thành Viên
    Thanks
    23

thks bạn mình làm đc rồi, đơn giản là gõ phím tab là nó nhãy xg dưới
    Ban cho mình hỏi làm sao đồng bộ shop sv và client zậy? như trong hình chỗ mình khoanh tròn 1 số item mình ko mua đc
    trong db thì là bảng cq_goods với owner_id = 6, còn trong db nó là shop.dat... Nhưng cái chỉnh sửa file shop.dat nó khá phức tạp.... :v
    Khách viếng thăm hãy cùng HellsAngel xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

5. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến HellsAngel vì bài viết này !

tului (13-01-15)

Thành Viên
    Thanks
    530

trong db thì là bảng cq_goods với owner_id = 6, còn trong db nó là shop.dat... Nhưng cái chỉnh sửa file shop.dat nó khá phức tạp.... :v
    1. Trong cq_goods mình thấy ở cột owner_id = 6 khá nhiều, shop.dat trong client chắc dùng hex để chỉnh sửa phải ko bạn ? vụ hex mình chưa làm đc, chỉ đơn giản hex cái ip cho file words.dat mà ko xong, bạn có thể hướng dẫn mình cách hex file words.dat đó cho chính xác ko ?
    2. Hiện tại sv có chip tấn công 2 ô, mình muốn add thêm chip phòng thủ 2 ô thì add cách nào ? rồi làm sao để + thêm cho 2 con chip, vd mình + thêm 12 để tăng sức tấn công và phòng thủ ?
    3. SV có trang bị 210 nhưng khi đeo vào thì damge của vk lại íu hơn vk 190, trang bị trong và ngoài cũng zậy, có cách nào chỉnh mạnh lên ko bạn ?
    4. Miss s14 làm cách nào để thành miss đặc biệt như của SGT zậy bạn ?
    Thanks
    Lần sửa cuối bởi tului, ngày 13-01-15 lúc 10:39 PM.

Thành Viên
    Thanks
    23

1. Trong cq_goods mình thấy ở cột owner_id = 6 khá nhiều, shop.dat trong client chắc dùng hex để chỉnh sửa phải ko bạn ? vụ hex mình chưa làm đc, chỉ đơn giản hex cái ip cho file words.dat mà ko xong, bạn có thể hướng dẫn mình cách hex file words.dat đó cho chính xác ko ?
    2. Hiện tại sv có chip tấn công 2 ô, mình muốn add thêm chip phòng thủ 2 ô thì add cách nào ? rồi làm sao để + thêm cho 2 con chip, vd mình + thêm 12 để tăng sức tấn công và phòng thủ ?
    3. SV có trang bị 210 nhưng khi đeo vào thì damge của vk lại íu hơn vk 190, trang bị trong và ngoài cũng zậy, có cách nào chỉnh mạnh lên ko bạn ?
    4. Miss s14 làm cách nào để thành miss đặc biệt như của SGT zậy bạn ?
    Thanks
    1/ Cái đoạn điền IP của server... vị trí của các bit là cố định. Ví dụ: IP của c là 127.0.0.1 thì vị trí của số 1 (127) là vị trí hex đầu tiên để client nhận biết IP của server, tức là c xê dịch về trước hay sau 1 hex cũng ko đ.c, tên server cũng vậy
    2/ Add thêm item thì mình nghĩ c chưa thể làm ngay bh đ.c nếu chưa biết cách edit shop.dat vì itemtype.dat là file có cấu trúc rất phức tạp, hơn nữa phải đồng bộ với server và quản lý tổng số item với tổng số hex chính xác (cái này thì mình k chia sẻ đ.c, 1 phần vì nó cũng phức tạp quá, ko thể chỉ 1 sớm 1 chiều là làm ngay đ.c)
    3/ Trang bị 210 mà c nói khả năng là đang hiển thị chỉ sổ "ảo", tức là ko đồng bộ với server, (giống như kiểu atk 210k nhưng thực tế trong db chỉ config cho nó 110k), cơ dưng mà nói thật chứ ngày tr'c mình là thằng add bộ trang bị 210 vào nhưng h cũng ko nhớ thông số chính xác của nó
    4/ No ideal Mình ko chơi server SGT nên cũng ko rõ ý của c lắm..... Từ hồi dev ZO đến h mình cũng ko mấy khi sờ vào mission space

8. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến HellsAngel vì bài viết này !

tului (13-01-15)

Thành Viên
    Thanks
    530

1/ Cái đoạn điền IP của server... vị trí của các bit là cố định. Ví dụ: IP của c là 127.0.0.1 thì vị trí của số 1 (127) là vị trí hex đầu tiên để client nhận biết IP của server, tức là c xê dịch về trước hay sau 1 hex cũng ko đ.c, tên server cũng vậy
    2/ Add thêm item thì mình nghĩ c chưa thể làm ngay bh đ.c nếu chưa biết cách edit shop.dat vì itemtype.dat là file có cấu trúc rất phức tạp, hơn nữa phải đồng bộ với server và quản lý tổng số item với tổng số hex chính xác (cái này thì mình k chia sẻ đ.c, 1 phần vì nó cũng phức tạp quá, ko thể chỉ 1 sớm 1 chiều là làm ngay đ.c)
    3/ Trang bị 210 mà c nói khả năng là đang hiển thị chỉ sổ "ảo", tức là ko đồng bộ với server, (giống như kiểu atk 210k nhưng thực tế trong db chỉ config cho nó 110k), cơ dưng mà nói thật chứ ngày tr'c mình là thằng add bộ trang bị 210 vào nhưng h cũng ko nhớ thông số chính xác của nó
    4/ No ideal Mình ko chơi server SGT nên cũng ko rõ ý của c lắm..... Từ hồi dev ZO đến h mình cũng ko mấy khi sờ vào mission space
    Thanks vì sự nhiệt tình hướng dẫn của bạn, nói chung mấy bữa ngồi "mò" cũng bít đc kha khá rồi Xem trên fb của bạn có những con ARM kiểu HT nhìn rất đẹp, mình muốn làm như zậy có đc ko bạn ? vì mình thích học hỏi

P/s: Ban cho mình hỏi add action cho zpfree thì code thế nào ?
    Lần sửa cuối bởi tului, ngày 14-01-15 lúc 12:18 AM.

Thành Viên
    Thanks
    23

Thanks vì sự nhiệt tình hướng dẫn của bạn, nói chung mấy bữa ngồi "mò" cũng bít đc kha khá rồi Xem trên fb của bạn có những con ARM kiểu HT nhìn rất đẹp, mình muốn làm như zậy có đc ko bạn ? vì mình thích học hỏi

P/s: Ban cho mình hỏi add action cho zpfree thì code thế nào ?
    Cái zpfree thì lâu quá r`, mình cũng ko hay dùng đến nên cũng ko nhớ
    Còn add thêm ARM mới thực tế là mình modify lại các ARM cũ chứ mình chưa thể (cũng chưa thử) add thêm ARM mới vào robottype (chắc cũng giống như add thêm item vào itemtype thôi)
    Quan trọng là phải có file đồ họa (.DDS) và file khung + chuyển động của nó (.C3) ngoài ra còn phải kết hợp với các module khác của game như skill, chuyển động.... Nói chung khá phức tạp

11. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến HellsAngel vì bài viết này !

tului (14-01-15)

Thành Viên
    Thanks
    530

Cái zpfree thì lâu quá r`, mình cũng ko hay dùng đến nên cũng ko nhớ
    Còn add thêm ARM mới thực tế là mình modify lại các ARM cũ chứ mình chưa thể (cũng chưa thử) add thêm ARM mới vào robottype (chắc cũng giống như add thêm item vào itemtype thôi)
    Quan trọng là phải có file đồ họa (.DDS) và file khung + chuyển động của nó (.C3) ngoài ra còn phải kết hợp với các module khác của game như skill, chuyển động.... Nói chung khá phức tạp
    Mấy cái file đồ họa đó thì mình thua rồi, ko bít tìm đâu ra Theo như kinh nghiệm của bạn thì những đoạn text trong cq_action như hình thì làm cách nào dịch nó zậy

P/s: Mình thử copy ra ngoài Notepad++ rồi Encoding=>Character sets=>Chinese=>GB2312 mà ko ra tiếng trung để dịch @@

Thành Viên
    Thanks
    23

Mấy cái file đồ họa đó thì mình thua rồi, ko bít tìm đâu ra Theo như kinh nghiệm của bạn thì những đoạn text trong cq_action như hình thì làm cách nào dịch nó zậy

P/s: Mình thử copy ra ngoài Notepad++ rồi Encoding=>Character sets=>Chinese=>GB2312 mà ko ra tiếng trung để dịch @@
    Chuyển locale và region của máy về china là nó hiện thôi bạn. Không biết c đang chạy server trên máy thật hay máy ảo nhưng BIG RECOMMEND là chạy trên máy ảo nhé, server zero cực nhiều virus

Trang 10 của 16 Đầu tiênĐầu tiên ... 8 9 10 11 12 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Chống 90% Hack Item Với Server SCF - Cách Chạy Server Với PC Yếu
    Bởi cuocdoisp trong diễn đàn Guides - Kho Lưu trữ
    Trả lời: 25
    Bài viết cuối: 13-02-14, 08:24 AM
  2. [MU] Client item.bmd & server item.txt không match (Greek Blade)
    Bởi leolazy trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 23-03-13, 04:27 PM
  3. [MU] Xin hướng dẫn update item +13 lên item +15 và đổi tên server trong file text.bmd
    Bởi truongvu1983 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 16-06-12, 08:36 PM
  4. Xin server item +20 pet lev 50
    Bởi koshino123 trong diễn đàn Thục Sơn Kỳ Hiệp
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 07-10-10, 09:17 PM