Đối thoại giữa chaymetwa và shell1508
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Đối thoại giữa chaymetwa và shell1508

16 Tin nhắn khách thăm

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối
  1. à bạn shell ơi cho mình hỏi phát là mình dùng harepacker thì có thể add monster ver cao vào ver cũ ko?
    vs nếu mình dùng hacreator có thể add được map khác vào ko?
    nhân tiện là bạn có thể chỉ mình cách việt hóa không dấu được không tại mình thấy việt hóa không dấu có vẽ đơn giản hơn
  2. à bạn shell cho mình hỏi cái
    ok here, not that difficult

you have to know what's your country's [character encoding]--here is some info about that:click me

example: in maplestory we usually use [US-ASCII] for character encoding
    châcter encoding của việt nam là gì vậy vs cái câu mà we uasually [US-ASCII] for character encoding là sao bạn tại mình muốn việt hoá source v62 mà không biết cái character encdoing của VN

à sẵn bạn có biết mấy cái event nào không cho mình xin với + chỉ mình cách add vs
  3. ừm thanks bạn à bạn có source v90 hay v97 hoặc từ v111 trở xuống nào fix lỗi tốt không để mình tải về ngồi chơi tại ver cũ toàn PQ ít boss quá
  4. Đây là kho hướng dẫn chỉnh sửa wz file
    Bạn vào đó xem và nghiên cứu
    http://forum.ragezone.com/f719/
    Cái trong clip là map editor (khá cũ @_@) để sửa map cho các ver cũ, ver mới ngta k thích thay đổi nữa nên phần mềm kia k được update nữa
  5. bạn shell ơi cho mình hỏi cách tự làm map mới = cách nào vậy http://www.youtube.com/watch?v=_Wpc1c7syTA có video này mình coi thấy hay mong bạn chỉ mình vs làm sao tự edit hình của item hay là make item có hình mới ý ?
  6. v62, v75 mình k có qtam nhiều! Nhưng v83 thì MoopleDEV là ngon nhất
  7. vãi thế chắc lâu cho mình hỏi là v75 thì source nào là tốt nhất
  8. client VNG cũ có client (cái file chạy game ấy) vẫn viết đc source
    Nhưng phải biết reverse engineer
    1 kĩ nghệ rất khó học.
    source học xong đh 4 năm chuyên ngành CNTT làm cũng đc.
  9. uk thế à thanks bạn nhiều thế còn vụ mà tụi nó tự viết source là sao nhỉ ? tại thấy nó viết hay mà ko hiểu sao làm được vì có client VNG ver cũ thằng bạn share mà ko có source xài nên cũng chán
  10. À, Update header là làm đc r đó
    Có thể update ver mói đc r
    Nhưng vde ở đây là làm sao để tìm đc packet header cần tìm. Và phân tích packet nữa là đc.
    Còn Code NPC, thì mình phải tìm ID của NPC đó trc
    Sau đó tạo 1 file JS (Javascript file) bỏ nội dung code vào. Hìh như trên Ragezone có 1 ropic hướng dẫn code đó bạn ^^
    Vì source này đc thằng chủ source làm API hết r nên dễ lắm
    BTW, pc đang hư nên k nói nh đc, đang ra net. sorry nhé ~~
Đang xem Tin nhắn khách từ 1 đến 10 của 16
Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối
Múi giờ GMT +7. Bây giờ là 10:37 PM.
vBulletin®, Copyright ©2000-2011, Jelsoft Enterprises Ltd.
CLBGamesVN không chịu trách nhiệm về Luật Bản Quyền của các tài liệu, bài viết v.v...được đăng tải trên diễn đàn này.
Diễn đàn phát triển dưới sự đóng góp của tất cả thành viên. BQT chỉ là những người thành lập ra sân chơi, quản lý và duy trì về mặt kỹ thuật, nội dung khi hợp lệ.