PDA

View Full Version : [KT] Cần hướng dẫn mở full map khi xài gamesv a3pick

Billgate
22-08-12, 11:05 AM
Ai hướng dẫn emcách mở full map khi xài gamesv a3pick giống sv bác xoan đc ko ạ.

vipbk
22-08-12, 11:16 AM
cấu hình máy thế nào mà mở full map

Billgate
22-08-12, 11:39 AM
Core i7 ram 8g . trước e chạy sv xoắn thì đc, bh thử gamesv a3pick cop ra 6 cái gamesv.exe nhưng nó không load map giống của sv xoắn.

luumin
22-08-12, 02:42 PM
để chạy full Map thì bạn copy cái foder gameserver ra nhiều mục như gameserver1 ... gameserver6 chẳng hạn và bạn còn phải thay cái mục này nữa bạn vào trong gameserver của từng gameserver1... gameserver6 tìm đến cái file servercfg.ini bạn phải thay đổi cái dòng này SERVERID=1 đối với gameserver và SERVERID=2 đối với gameserver1 và cứ thế làm đế gameserver6 thì thôi .Sau đó bạn vào Gamecenter bạn tìm .Gamecenter\setting tìm đến file worldset.txt bạn chia các Map cho từng gameserver đã tạo ở trên ở Cột GAMESVR_SET_6 (nhớ là mở cái worldset.txt == EXCEL) của mình là GAMESVR_SET_6 có thể của bạn sẽ không phải là _6 mà có thể là _4 hay _5 gì đó bạn để ý cái số 1 hay là 2 đó bạn thay đổi tùy ý cái số đó nếu để số 1 thì các máp đó sẽ load khi bạn chạy gameserver.exe trong folder gameserver còn nếu để là 2 or 3,4,5,6 thì nó sẽ lần lượt load Map khi bạn chạy các gameserver.exe trong từng folder mà bạn đã tạo
như vậy bạn có thể tạo 6 hay nhiều hơn các folder gameserverxxxx để mở full Map(nếu cấu hình bạn cho phép)
Chúc bạn Thành Công

Billgate
22-08-12, 03:28 PM
để chạy full Map thì bạn copy cái foder gameserver ra nhiều mục như gameserver1 ... gameserver6 chẳng hạn và bạn còn phải thay cái mục này nữa bạn vào trong gameserver của từng gameserver1... gameserver6 tìm đến cái file servercfg.ini bạn phải thay đổi cái dòng này SERVERID=1 đối với gameserver và SERVERID=2 đối với gameserver1 và cứ thế làm đế gameserver6 thì thôi .Sau đó bạn vào Gamecenter bạn tìm .Gamecenter\setting tìm đến file worldset.txt bạn chia các Map cho từng gameserver đã tạo ở trên ở Cột GAMESVR_SET_6 (nhớ là mở cái worldset.txt == EXCEL) của mình là GAMESVR_SET_6 có thể của bạn sẽ không phải là _6 mà có thể là _4 hay _5 gì đó bạn để ý cái số 1 hay là 2 đó bạn thay đổi tùy ý cái số đó nếu để số 1 thì các máp đó sẽ load khi bạn chạy gameserver.exe trong folder gameserver còn nếu để là 2 or 3,4,5,6 thì nó sẽ lần lượt load Map khi bạn chạy các gameserver.exe trong từng folder mà bạn đã tạo
như vậy bạn có thể tạo 6 hay nhiều hơn các folder gameserverxxxx để mở full Map(nếu cấu hình bạn cho phép)
Chúc bạn Thành Công

Cách này em biết rồi. Em muốn hỏi cách cho các file gamesv.exe vào cùng 1 folder mà vẫn chạy được như sv xaophayxoan ấy.

luumin
22-08-12, 10:21 PM
bạn thử copy cái gameserver.exe của a3pick vào trong folder gameserver của xaophayxoan rồi xóa hết các file gameserver.exe đến gameserver6.exe đi sau đó tạo lại các gameserver.exe đến gameserver6.exe == cái gameserver.exe của a3pick thử xem

daikimvuong1
22-08-12, 10:29 PM
Ai hướng dẫn emcách mở full map khi xài gamesv a3pick giống sv bác xoan đc ko ạ.

cái vụ này mình đã chạy được 6 cái server rồi và update đủ hết các bài viết. như server của bác xoắn .
để cho các bạn khác share server vậy

--- Chế độ gộp bài viết ---

Chúc bạn Thành Công

làm cách này theo bạn thì server nặng lắm

longauto
22-08-12, 10:35 PM

add yh mình vào mình team giúp cho