PDA

View Full Version : [KT] [Help] SERVER BÁO BẢO TRÌ KHI CONNECT TẦM 35-40 ACC

nguyenduccu
21-08-12, 12:23 AM
Mình mới tạo cái server Private. có điều là kết nối tầm 40 acc là không ai kết nối thêm được nữa, ai đang chơi out ra cũng bị báo bảo trì , thêm 1 acc cũng thế, hiện tại mình chưa biết nguyên nhân, mình thấy có 3 vấn đề có thế xảy ra

1/ Do Modem không truy xuất kịp nên nó chặn . ( đường truyền cáp quang viettel 30MB , modem zyxel )
2/ Do Máy mình ram 2 GB
3/ Do server của xoan kết hợp với a3pich

Pro nào chỉ dùm mình với

baolam16
21-08-12, 12:36 AM
Mình mới tạo cái server Private. có điều là kết nối tầm 40 acc là không ai kết nối thêm được nữa, ai đang chơi out ra cũng bị báo bảo trì , thêm 1 acc cũng thế, hiện tại mình chưa biết nguyên nhân, mình thấy có 3 vấn đề có thế xảy ra

1/ Do Modem không truy xuất kịp nên nó chặn . ( đường truyền cáp quang viettel 30MB , modem zyxel )
2/ Do Máy mình ram 2 GB
3/ Do server của xoan kết hợp với a3pich

Pro nào chỉ dùm mình với
Vần đề thứ 2 là chính xác bạn ak.Ram quá chậm ko thể load kịp dữ liệu server..it nhất ram cũng từ 6GB- 8GB

BMK
21-08-12, 01:51 AM
có coi thửu mình có bị syn flood hay ko =)) nếu bị syn flood thì 1 acc cũng bảo trì :bz

slimvn
21-08-12, 09:00 AM
có coi thửu mình có bị syn flood hay ko =)) nếu bị syn flood thì 1 acc cũng bảo trì :bz

nói rõ tình trạng này đi bạn...........................................

Learning
21-08-12, 09:56 AM
nói rõ tình trạng này đi bạn...........................................
cái đó là server bạn bị flood port tức là bị các IP ảo truy cập vào nhiều làm lag và dis server

nguyenduccu
21-08-12, 11:40 AM
lam
bro chỉ dùm làm sao biết được là đang bị syn flood
=((

minzkool
22-08-12, 10:51 AM
syn foold khắc phục kiểu gì bác :">

nguyenduccu
25-08-12, 01:39 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

nguyenduccu
25-08-12, 06:01 PM
Có thể tớ đã tìm ra nguyên nhân mà server game a3pick báo bảo trì rồi:-&

danviphn
25-08-12, 10:33 PM
Có thể tớ đã tìm ra nguyên nhân mà server game a3pick báo bảo trì rồi:-&

Nguyên nhân là gì vậy bạn có cách giải quyết chưa , public mọi người cùng nghiên cứu với . Mình cũng đang đau đầu về cái max connect cúa server a3pick

nguyenduccu
26-08-12, 11:58 AM
Nguyên nhân là gì vậy bạn có cách giải quyết chưa , public mọi người cùng nghiên cứu với . Mình cũng đang đau đầu về cái max connect cúa server a3pick
chả phải bị syn flood, do sv của a3pick bị báo C++ mà nó không hiển thị lên , do đó nó tự chặn kết nối
khắc phục nó = cách remove Visual 2005 ra khói máy, chạy cái vsruntime 2005 trên diễn đàn ( sau khi cài visual 2005 chạy 2 cái update của nó xong thì mới được gỡ )
vấn đề max player chắc Ram phải cao ngất ngưởng quá

danviphn
26-08-12, 03:05 PM
chả phải bị syn flood, do sv của a3pick bị báo C++ mà nó không hiển thị lên , do đó nó tự chặn kết nối
khắc phục nó = cách remove Visual 2005 ra khói máy, chạy cái vsruntime 2005 trên diễn đàn ( sau khi cài visual 2005 chạy 2 cái update của nó xong thì mới được gỡ )
vấn đề max player chắc Ram phải cao ngất ngưởng quá

Cám ơn cậu nhé , để mình test thử . Nếu đc mời cậu chầu cafe nhé [-O<
Mà cậu ơi cho mình xin yahoo hoặc sđt với

nguyenduccu
27-08-12, 11:17 AM
Cám ơn cậu nhé , để mình test thử . Nếu đc mời cậu chầu cafe nhé [-O<
Mà cậu ơi cho mình xin yahoo hoặc sđt với

lúc đầu mình cũng không để ý cái này, sau khi ghost lại win cài lại cái vs2005 vào , chạy client mà nó báo C++, rồi thì máy lag hơn trước rất nhiều, ức chế gỡ luôn vs2005 và cái msdn hay... đó ( nôm la gọi nó là thư viện gì đó ) hết lag, hết c++, connect đc nhiều hơn nhưng cũng không đc cao cho lắm vì ram mình có 2 GB, còn chạy 1 đống ứng dụng nó ăn vào ram nữa