PDA

View Full Version : [KT] Xin giúp mình về fix vấn đề map này.

harry_truong
20-08-12, 12:07 PM
- Đây là của VNG:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

- Đây là của mình:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Trên đây là 1 ví dụ, còn rất nhiều map không vào được như vậy.Cả 2 cùng có cổng nhưng của VNG thì vào được.Các bạn cho mình hỏi làm sao để fix để có thể vào cổng đó và cho map nó hiện vị trí cái cổng trên map. Chân thành cảm ơn các bạn.

luumin
20-08-12, 02:40 PM
để mở được cổng vào mấy cái huyệt đạo đó bạn phải mở Map cho nó đã bạn xem đã mở Map đấy chưa đã nhé
để hiển thị tên trên bản đồ bạn phải sửa file hình ảnh của Map thì phải mình cũng ko rõ lắm ai biết chỉ bạn đó nhé

Anh2SiTinh
20-08-12, 02:47 PM
- Đây là của VNG:

- Đây là của mình:

Trên đây là 1 ví dụ, còn rất nhiều map không vào được như vậy.Cả 2 cùng có cổng nhưng của VNG thì vào được.Các bạn cho mình hỏi làm sao để fix để có thể vào cổng đó và cho map nó hiện vị trí cái cổng trên map. Chân thành cảm ơn các bạn.

TÌm trên này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> trước khi hỏi bạn nhé

harry_truong
20-08-12, 02:53 PM
TÌm trên này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> trước khi hỏi bạn nhé
Cảm ơn bạn đã quan tâm. Mình đã search rất nhiều rùi, mình biết nội quy mà, vấn đề là không biết search bằng từ khóa gì, mình đã search rất nhiều tư khóa theo mình nhưng vẫn không ra nên mới post lên hỏi. Nếu bạn biết thì share mình cái link topic dùm, thank.

harry_truong
20-08-12, 03:39 PM
Mình kiểm tra đúng là trong file worldset.txt thiếu 200 map, trong đó có map trên, mình đã thêm 200 map vào và khởi động lại gameserver nhưng sao vẫn không vào được, có cần set thêm gì không, mọi người giúp dùm mình.

Sesshomaru
20-08-12, 04:16 PM
mình xin chia sẻ vài điều mà mình biết:
mình ko biết bạn muốn hỏi về vấn đề gì nhưng chắc là 1 trong 2 vấn đều sau:

1:hiển thị chấm vàng trên minimap(mở tab lên hiển thị chấm vàng).Cái này mình chưa test thành công.Nhưng nó liên quan tới file minimap.txt hoặc minimap.ini

2:Trap dịch chuyển(tới tọa độ nào đó sẽ dịch chuyển tới map khác)

cái này liên quan tới việc thêm npc(npc hình dạng trap dịch chuyển)
-liên quan tới tọa độ dịch chuyển
cả 2 cái này đều nằm ở: setting\map\map_info\Tên map phiên âm\
trong này có file info.txt(lưu tọa độ npc,bạn phải thêm tọa độ npc dịch chuyển vào đây)
mở folder trap và tìm hiểu tọa độ dịch chuyển.Mình chỉ biết gợi ý thế thôi:D

harry_truong
21-08-12, 10:27 AM
Vẫn không tài nào mở được. Đã mở Map, vào file trap\to_xxx thì thấy 1 đóng tọa độ và vẫn có tọa độ trong file info, ai biết tham khảo dùm mình.

harry_truong
21-08-12, 03:42 PM
Bạn nào biết thì xin chỉ giáo dùm, dù đã dùng mọi cách như các bào hướng dẫn nhưng tình trạng vẫn đang lâm vào thế bế tắt.