PDA

View Full Version : [KT] add đồ +14

baolam16
19-08-12, 06:13 PM
Mình muốn add 1 set đồ thường +14 thì làm sao.Chỗ nào để chỉnh hàm cho đồ +14.Ai giúp đỡ với thanks nhiều lắm.Với chỉnh đồ khóa,không khóa:)

__Jie__
19-08-12, 06:18 PM
Hảy sử dụng chức năng tìm kiếm nhé bạn
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
=====================
Dùng lệnh me.AddItem để add nhé:D
Khóa hay không khóa thì củng có hướng dẩn cả rùi search rùi hảy đặt câu hỏi

baolam16
19-08-12, 06:24 PM
Hảy sử dụng chức năng tìm kiếm nhé bạn
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
=====================
Dùng lệnh me.AddItem để add nhé:D
Khóa hay không khóa thì củng có hướng dẩn cả rùi search rùi hảy đặt câu hỏi
Nếu bít cách đọc hàm thì mình hỏi hàm gì:^o.Thì có cái link đi mình search không thấy

vipbk
19-08-12, 08:31 PM
- Add đồ + 14 hay cường hóa bất kỳ bạn mở file: gameserver\script\temp\tmpnpc.lua chắc chắn sẽ hiểu

- Bình thường dùng hàm add sẽ được đồ trang bị khóa (đối với đồ chế), muốn được đồ khóa để ý đoạn sau:

function tbNpcBai:GetEquip(nFactionId, nRouteId, nQiangHua)
local tbEquip = self.tbAddedItem[nFactionId][nRouteId][me.nSex];
if (not tbEquip) then
return;
end
for i = 1, #tbEquip do
local tbTmp = {unpack(tbEquip[i])};
tbTmp[6] = tbTmp[6] or nQiangHua;
me.AddItem(unpack(tbTmp));
end
end

thêm .Bind(1) vào hàm additem ta được đồ đã khóa

me.AddItem(unpack(tbTmp)).Bind(1);

baolam16
19-08-12, 08:50 PM
- Add đồ + 14 hay cường hóa bất kỳ bạn mở file: gameserver\script\temp\tmpnpc.lua chắc chắn sẽ hiểu

- Bình thường dùng hàm add sẽ được đồ trang bị khóa (đối với đồ chế), muốn được đồ khóa để ý đoạn sau:

function tbNpcBai:GetEquip(nFactionId, nRouteId, nQiangHua)
local tbEquip = self.tbAddedItem[nFactionId][nRouteId][me.nSex];
if (not tbEquip) then
return;
end
for i = 1, #tbEquip do
local tbTmp = {unpack(tbEquip[i])};
tbTmp[6] = tbTmp[6] or nQiangHua;
me.AddItem(unpack(tbTmp));
end
end

thêm .Bind(1) vào hàm additem ta được đồ đã khóa

me.AddItem(unpack(tbTmp)).Bind(1);
Mod ví dụ cái hàm cuối cái.cho dễ hiểu..Bind(1) là giá trị ak mod.VD giờ mình muốn add 1set+14 đồ thường theo hệ phái và nam nữ thi add làm sao.Mod hướng dẫn giùm..Thanks mod.Nhìn vô cái file tmpnpc.lua.Toàn chữ gì không.hiểu được chêt liền:(.Thanks vì sự nhiệt tinh của mod.

vipbk
19-08-12, 09:04 PM
Bạn tự tìm hiểu thêm file tmpnpc.lua vì hàm AddItem của nó vận dụng kiến thức về mảng các cấu trúc nên rất khó giải thích để bạn hiểu

baolam16
19-08-12, 09:20 PM
Bạn tự tìm hiểu thêm file tmpnpc.lua vì hàm AddItem của nó vận dụng kiến thức về mảng các cấu trúc nên rất khó giải thích để bạn hiểu
giờ mình muốn add 1set+14 10x 4% đồ thường theo hệ phái và nam nữ thi add làm sao.Giúp phần này đi mod.Thanks

__Jie__
20-08-12, 02:00 AM
giờ mình muốn add 1set+14 10x 4% đồ thường theo hệ phái và nam nữ thi add làm sao.Giúp phần này đi mod.Thanks
tốt nhất cậu nên search không thì down túi tân tủ LSB về ở trong đó có đầy đủ các thứ bạn cần :>