PDA

View Full Version : [KT] Mở map server saophaixoan rất khó và ý nghĩa hàm me.add số lượng vật phẩm

baolam16
18-08-12, 10:53 PM
Ai giúp mình được không.Thanks.Minh đang mún vọc server tí:)

luumin
18-08-12, 11:09 PM
Mở Map ở server xaophayxoan rất dễ mà bạn vào \Server\gamecenter\setting bạn tìm file worldset.txt bạn mở nó lên == Excel và chỉ cần để ý đến cái Cột G có chữ "GAMESVR_SET_6" ở cột này nó sẽ thể hiện những Map được Load ở những GS nào bạn để ý những dòng có số 1 thì nó sẽ load ở GS có SERVERID=1 và nếu là số 2 thì nó sẽ load ở GS có SERVERID=2 .mà để biết cái GS nào có là GS 1 hay 2 thì bạn vào file servercfg.ini của từng GS nó sẽ thể hiện cái GS đó sẽ load các máp có số 1 hay là 2 ,3,4 ,khi mở nó lên bạn để ý cái dòng này

[GameServer]
ServerID=1
InAdapterIdx=1
OutAdapterIdx=1

cái dòng mình tô đậm đó là nó sẽ load các Map mà ở trong worldset.txt ở cột G thể hiện số 1 .còn nếu bạn chay 2 hay 3 GS thì cũng vậy thôi bạn vào từng file *servercfg.ini của từng GS bạn chạy bạn sẽ biết GS nào load những Map nào thôi cái đó dễ hiểu mà (* là tên GS mà bạn đặt cho từng GS ví dụ GS là servercfg.ini tạo tiếp cái GS1 thì cái file của nó sẽ là GS1servercfg.ini)
Chúc bạn thành công

vanluong92
18-08-12, 11:11 PM
Việc mở map để ngày mai tớ xem lại chút rồi nói lại or để bác khác chỉ. Giờ tớ hướng dẫn cậu ý nghĩa hàm Me.Additem và các add theo số lượng mình muốn.
Ý nghĩa hàm me.Additem
Cấu trúc hàm
me.AddItem(Genre, DetailType, ParticularType, Level);
Các chỉ số Genre, DetailType, ParticularType, Level cậu có thể tìm trong
gameserver/setting/item/001/
Muốn add loại trang bị nào thì mở file chứa loại trang bị đó lên.
Ví dụ mình muốn add Kim Lân Hộ Thân Phù thì mở
gameserver/setting/item/001/partnerequip/partneramulet.txt
sẽ tìm đc các chỉ số Genre, DetailType, ParticularType, Level lần lượt là
5,23,1,2
Vậy muốn add Kim Lân Hộ Thân Phù thì cần viết hàm
me.AddItem(5,23,1,2)
Muốn add theo số lượng thì có 2 cách:
1. Đối với số lượng ít ( tầm 2-10) thì có thể copy hàm me.AddItem lại nhiều lần. Muốn add bao nhiêu thì copy hàm ra bấy nhiêu lần.
Ví dụ muốn add 3 Kim Lân Hộ Thân Phù thì

function tbGift:AddKimLanHoThanPhu()
me.AddItem(5,23,1,2);
me.AddItem(5,23,1,2);
me.AddItem(5,23,1,2);
end
2. Đối với số lượng nhiều: Sử dụng cấu trúc
for i=x,y do [hàm additem] end
x=1, y là số lượng cần add.
Ví dụ muốn add 100 cái Kim Lân Hộ Thân Phù thì sẽ viết

function tbGift:AddKimLanHoThanPhu()
for i=1,100 do
me.AddItem(5,23,1,2);
end
end
Have fun! :-bd

baolam16
19-08-12, 12:40 AM
Mở Map ở server xaophayxoan rất dễ mà bạn vào \Server\gamecenter\setting bạn tìm file worldset.txt bạn mở nó lên == Excel và chỉ cần để ý đến cái Cột G có chữ "GAMESVR_SET_6" ở cột này nó sẽ thể hiện những Map được Load ở những GS nào bạn để ý những dòng có số 1 thì nó sẽ load ở GS có SERVERID=1 và nếu là số 2 thì nó sẽ load ở GS có SERVERID=2 .mà để biết cái GS nào có là GS 1 hay 2 thì bạn vào file servercfg.ini của từng GS nó sẽ thể hiện cái GS đó sẽ load các máp có số 1 hay là 2 ,3,4 ,khi mở nó lên bạn để ý cái dòng này

cái dòng mình tô đậm đó là nó sẽ load các Map mà ở trong worldset.txt ở cột G thể hiện số 1 .còn nếu bạn chay 2 hay 3 GS thì cũng vậy thôi bạn vào từng file *servercfg.ini của từng GS bạn chạy bạn sẽ biết GS nào load những Map nào thôi cái đó dễ hiểu mà (* là tên GS mà bạn đặt cho từng GS ví dụ GS là servercfg.ini tạo tiếp cái GS1 thì cái file của nó sẽ là GS1servercfg.ini)
Chúc bạn thành công
mình thấy server saophaixoan map toàn được đặt ở SERVERID=2 SERVERID=3 và khi chạy gamesever vẫn chạy đều mình ko hiểu được

--- Chế độ gộp bài viết ---

Việc mở map để ngày mai tớ xem lại chút rồi nói lại or để bác khác chỉ. Giờ tớ hướng dẫn cậu ý nghĩa hàm Me.Additem và các add theo số lượng mình muốn.
Ý nghĩa hàm me.Additem
Cấu trúc hàm
1. Đối với số lượng ít ( tầm 2-10) thì có thể copy hàm me.AddItem lại nhiều lần. Muốn add bao nhiêu thì copy hàm ra bấy nhiêu lần.

Thanks nhiều=((=((=((=((=((=((

vanluong92
19-08-12, 06:20 AM
mình thấy server saophaixoan map toàn được đặt ở SERVERID=2 SERVERID=3 và khi chạy gamesever vẫn chạy đều mình ko hiểu được

Cậu chuyển nó về 1 đc mà ;))

baolam16
19-08-12, 11:27 AM
Bạn nói rõ chút được không.Mình ko rõ vấn đề này lắm .Thanks:)

baolam16
19-08-12, 11:39 AM
Ý nghĩa hàm me.Additem
Cấu trúc hàm

me.AddItem(18,1,529,1,0,1)
Ý nghĩa chỗ đỏ là sao bạn
Thanks

vanluong92
19-08-12, 11:39 AM
Để tối mình team qua cho cậu. Y!M mình gửi vào hộp thư rồi đó

baolam16
19-08-12, 11:46 AM
Để tối mình team qua cho cậu. Y!M mình gửi vào hộp thư rồi đó
len yahoo di minh hoi chut:-":-":-":-":-":-"

vanluong92
19-08-12, 11:47 AM
Mình chỉ biết đến cấu trúc 5 chỉ số là

me.AddItem( Genre , DetailType , ParticularType, Level, Series );
Còn chỉ số thứ 6 mình chưa rõ. :-s
P/S: ăn cơm đã :-"

baolam16
19-08-12, 11:58 AM
Chỉ số 5 ý nghĩa là gi bạn:bz:bz:bz

vanluong92
19-08-12, 12:49 PM
À chỉ số thứ 5 là ngũ hành:

Vô 0 | Kim 1 | Mộc 2 | Thủy 3 | Hỏa 4 | Thổ 5
Chỉ số thứ 6 là chỉ số cường hóa :D

vanluong92
19-08-12, 01:06 PM
Chuẩn bị ra đảo =))

baolam16
19-08-12, 05:11 PM

Chúc bạn thành công
Mà có cần đồng bộ với gameserver không bạn.Add map minh cần mở vao worldset.txt của gameserver.Thanks ai giúp minh với

vipbk
19-08-12, 05:12 PM
Mà có cần đồng bộ với gameserver không bạn.Add map minh cần mở vao worldset.txt của gameserver.Thanks ai giúp minh với

chỉ cần quan tâm worldset trong gamecenter thôi

baolam16
19-08-12, 06:20 PM
chỉ cần quan tâm worldset trong gamecenter thôi

có ng noi lại chú ý tới gameserver.Khó hiểu.Mà mod nói rõ hơn trong viec mở map ở gamecenter không mặc dù mình chỉnh về 1 mà gameserver nó ko chạy map.Thanks mod=((.Làm kẹt 1acc ko lấy ra không được nản quá=((

vipbk
19-08-12, 08:37 PM
có ng noi lại chú ý tới gameserver.Khó hiểu.Mà mod nói rõ hơn trong viec mở map ở gamecenter không mặc dù mình chỉnh về 1 mà gameserver nó ko chạy map.Thanks mod=((.Làm kẹt 1acc ko lấy ra không được nản quá=((

xem kỹ ở đây: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>