PDA

View Full Version : [JX] Vấn đề trap maps

minhchau0309
18-08-12, 09:16 AM
Cho mình hỏi trap qua map bao gồm những file gì? e dùng maps trap của sv khác nhưng e mún làm sao chỉ là map thoy k add npc vào nhưng tiếng mọi k nên k bt...còn xoá mất thư mục npc trong các thư mục tiếng trung thì trap cũg k đc..search hàm addnpc cũg hem thấy >< ai chỉ hộ e với

thaihoa91
18-08-12, 10:12 AM
Trap của maps nào xài cho maps đó, ko có xài lung tung

2 bài về Trap: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> và <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

minhchau0309
18-08-12, 12:19 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

thaihoa91
18-08-12, 01:27 PM
Làm gì có Add Npc ở đây, Trap là đoạn mã hex, nó là obj (vật thể), ko fải NPC đâu mà có add !

minhchau0309
18-08-12, 02:15 PM
Làm gì có Add Npc ở đây, Trap là đoạn mã hex, nó là obj (vật thể), ko fải NPC đâu mà có add !

í e là nhữg npc add sẵn trên map như 3 lăng và các thành thị ở đâu á a? mún xoá bỏ mấy thằg npc có sẵn dó vì nó làm ra 2 thằg thợ rèn 2 con tạp hoá...và nhữg npc dó include script của sv kia chứ k fải sv mìh đag chạy

heocon246
18-08-12, 02:31 PM
í e là nhữg npc add sẵn trên map như 3 lăng và các thành thị ở đâu á a? mún xoá bỏ mấy thằg npc có sẵn dó vì nó làm ra 2 thằg thợ rèn 2 con tạp hoá...và nhữg npc dó include script của sv kia chứ k fải sv mìh đag chạy

Thử dùng cái tool này xem : SwordNpc (Add NPC hay j đó)
Tool đó có hầu hết trong các SV

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> nhinh20120818142956.png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

minhchau0309
18-08-12, 02:44 PM

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> nhinh20120818142956.png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

quá hay heo ơi cám ơn heo nhé 90% là đc rồi...tool này add npc ngay trên map lun chứ k xài script như mìh mà ;))

heocon246
18-08-12, 03:40 PM
quá hay heo ơi cám ơn heo nhé 90% là đc rồi...tool này add npc ngay trên map lun chứ k xài script như mìh mà ;))

Lúc trước có coppy cái map của TSBD 0.3 hay 3.0 gì đó vào có add sẵn.Chắc minhchau cũng coppy nên bị.

Đã tìm dc cách giải quyết close topic;))

phamngochai2
19-08-12, 07:33 AM
Cho mình hỏi trap qua map bao gồm những file gì? e dùng maps trap của sv khác nhưng e mún làm sao chỉ là map thoy k add npc vào nhưng tiếng mọi k nên k bt...còn xoá mất thư mục npc trong các thư mục tiếng trung thì trap cũg k đc..search hàm addnpc cũg hem thấy >< ai chỉ hộ e với

Trap thì gồm 2 phần : 1 là map ( tức là file.dat) 2 là script.Có cả 2 phần đó thì đi bộ qua được.Mình đã làm thành công trap cho 6 môn phái + 1 số trap cho các map luyên công ! :))

thaihoa91
19-08-12, 09:00 AM
Trap thì gồm 2 phần : 1 là map ( tức là file.dat) 2 là script.Có cả 2 phần đó thì đi bộ qua được.Mình đã làm thành công trap cho 6 môn phái + 1 số trap cho các map luyên công ! :))

:)) thử làm trap 4 cửa ra vào của Thiếu Lâm Phái đi :))

cuncon82
19-08-12, 04:28 PM
Một số Trap của vài map không đơn giản như bạn nghĩ đâu.
Một cách đơn giản là đạt 1 thằng xa phu ngay cửa trap hay 1 vòng tròn nào đó rùi gán script vào cho move sang map mới.
Lâu rồi không còn hứng thú với JX nữa. Ai có thể mang hứng thú lại cho tôi.=((

minhchau0309
19-08-12, 05:04 PM

heo ơi tớ còn thắc mắc mấy con quái nó add sẵn tên vầy mà nó ra res khác tên heo trắg mà ra con thuơg ưng qáh lv 200 còn chết nói gì newbie ra, vậy mìh mún sửa cho đúg res vs hàh độg của nó fải làm sao? add lại từ đầu 6 7chục maps chắc chết vs lại hog bt add con gì cho map gì nữa hihi

thaihoa91
19-08-12, 05:41 PM
Cách tốt nhất là add bằng hàm, chứ đừng add bằng tools, lag GameServer chết lun !

minhchau0309
19-08-12, 08:37 PM
Cách tốt nhất là add bằng hàm, chứ đừng add bằng tools, lag GameServer chết lun !

lúc e add maps vào chưa thêm maps mới vào maplist thì chạy gs bìh tg khi add thêm map công thành và mở bên worldset là 79 maps thì nó hong chạy đc nó hiện ra thông số ip 3566xxx: 3xxxxxx rồi dứg im mãi vậy nó lỗi ở dâu a hoà

thaihoa91
19-08-12, 10:02 PM
ko ngồi hướng dẫn ae làm đi cứ đi phạt người khác là sao.mà phạt vậy thì tui mất cái gì vậy Thái Hòa.
supper mod cơ àh.nghe có cao quá ko nhỉ.

:| thế bạn lật trang thông tin tài khoản mình xem, mình viết dc bao nhiu bài và những bài đó là gì !

Xem ở đây <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> và ở đây <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Với lại chắc bạn lại nhầm, nếu tính ra MOD chỉ là wản lý 4rum, chứ đừng nói tới là giải đáp thắc mắc ! Luật là luật, bạn fạm luật thì tui xử, chỉ là tính vào bài đọc như thường lệ để trả lời member thì thấy bạn chửi ng` ta, nên ăn thẻ là đúng ! Còn thắc mắc thì gửi bài tại đây <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> để kiện cáo !

Bonus 2 bài tui share những gì tui làm: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> và <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (Nhớ xem số lượt thanks)

jxvietnam
20-08-12, 07:28 AM
Dừng lại , không tranh cãi nữa nhé !!

Bạn tuanlonghp nếu có ý kiến gì thì qua đây <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> thắc mắc nha