PDA

View Full Version : [JX] Anh Hòa vào xem giúp em cái rương mở rộng rương

nhoxmap_b7
18-08-12, 03:17 AM
tình hình là em build mở rộng rương nhưng mà em không thể bỏ vật phẩm vào đc...mà nó lại hiện 1 ô vuông...
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg)

ngotiendat
18-08-12, 08:08 AM
bạn đã xem code rương 1 chưa ?. Mình nghĩ là lấy đoạn code đó thay vào đoạn code ruơng 2 của bạn, nhưng khác về số thứ tự khi gọi rương rồi build lại xem đc k :D. K biết có đc k :D

thaihoa91
18-08-12, 08:18 AM
Dựa vào cách làm Rương chứa đồ mà làm theo !

assaa
18-08-12, 08:52 AM
Anh hòa cho em hỏi là để hiển thị phần trăm kinh nghiệm theo kiểu thập phân 0.00% thì làm ở file nào trong source và chỉnh cho dame nhảy chậm như VNG thì làm ở file nào luôn ak :-?

nhoxmap_b7
18-08-12, 09:07 AM
Dựa vào cách làm Rương chứa đồ mà làm theo !

em dựa vào code làm rương chứa mà nó ra vậy đó anh

jxvietnam
18-08-12, 09:33 AM
Làm được mở rộng rương kinh thật đấy ^^!

nhoxmap_b7
18-08-12, 09:41 AM
Làm được mở rộng rương kinh thật đấy ^^!

mình còn gà lắm bạn ơi...chỉ dựa vào code có sẵn thôi

anh Hòa xem giúp em cái này nó bị trùng vị trí của vật phẩm
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg)

thaihoa91
18-08-12, 09:04 PM
Trong Rương chứa đồ có 1 cái biến truyền từ Core, fải tạo lại 1 cái y hết ở Core mới dc, ko đơn giản đâu, sửa nhìu chỗ ở Core là khác !

nhoxmap_b7
18-08-12, 09:49 PM
Trong Rương chứa đồ có 1 cái biến truyền từ Core, fải tạo lại 1 cái y hết ở Core mới dc, ko đơn giản đâu, sửa nhìu chỗ ở Core là khác !

em thì tìm thấy 3 file liên quan tới là core shell, KItemlist, GameDataDef. còn file nào liên quan nữa không anh

thaihoa91
18-08-12, 09:50 PM
em thì tìm thấy 3 file liên quan tới là core shell, KItemlist, GameDataDef. còn file nào liên quan nữa không anh

Anh ko nhớ làm, anh toàn search biến và tạo thêm biến tương tự thui !

lzlsky301
18-08-12, 10:20 PM
Anh hòa cho em hỏi là để hiển thị phần trăm kinh nghiệm theo kiểu thập phân 0.00% thì làm ở file nào trong source và chỉnh cho dame nhảy chậm như VNG thì làm ở file nào luôn ak :-?
Ở file UiShell.cpp đó bạn 30 charrrrrrrr

nhoxmap_b7
18-08-12, 10:56 PM

mà em đang thắc mắc là em dựa vào code của rương chứa mà lại ko bỏ vật phẩm vào trong rướng mở rộng đc...

lzlsky301
18-08-12, 11:06 PM
Search tất cả các biến liên quan xem. Bạn thiếu chỗ nào đó nó mới thế

nhoxmap_b7
18-08-12, 11:47 PM

cho em hỏi là anh search biến tên gì vậy

thaihoa91
18-08-12, 11:57 PM
cho em hỏi là anh search biến tên gì vậy

Anh ko nhớ, dựa vào biến ở Ui rương chứa đồ truyền về Core mà làm !

nhoxmap_b7
19-08-12, 03:03 AM
tình hình là em đã làm đc bõ trang bị vào trong rương chưa đồ rồi nhưng mà vẫn còn lỗi pro nào xem clip với chỉ mình fix với...

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

thaihoa91
19-08-12, 07:03 AM
Khai báo thêm chưa đủ biến, còn thiếu ở Core !

jxvietnam
19-08-12, 09:04 AM
Pro nào rành giúp mình với ^^! chữ Kim Phong Can Tam Than lập lại đến 5 lần

heocon246
19-08-12, 09:13 AM
Pro nào rành giúp mình với ^^!
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg

Kim Phong mà nhìn option 7 dòng thật là hãi quá :P.

Hình như cột CA trong item thì phải.Nhớ là thế MagicAttribs5

nhoxmap_b7
19-08-12, 09:53 AM
Khai báo thêm chưa đủ biến, còn thiếu ở Core !

:| còn thiếu nữa hả anh...OMG...

nhoxmap_b7
19-08-12, 02:50 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

mở rộng rương em làm xong xui hết rồi nhưng mà sao nó vẫn bị lỗi hình ảnh...pro fix giúp em cái

nhoxmap_b7
20-08-12, 12:52 AM

mở rộng rương em làm xong xui hết rồi nhưng mà sao nó vẫn bị lỗi hình ảnh...pro fix giúp em cái

ai vào help em tý...sắp hoàn thành mở rộng rương rồi...sẵn đây cho em hỏi là làm sao khi mới tạo nhân vật thì bấm vào nút mở rộng không đc...rồi hàm nào để mở rộng rương