PDA

View Full Version : [TLBB] Giúp Mình Về Cái Billing Win

mjkenny
18-08-12, 12:27 AM
Tình hình là mình đã Down cái Billing Win của HuyKhang và cả hướng dẫn nữa, nhưng thú thật rằng mình rất kém về khoản Config mà cái Video đó toàn tiếng Trung nên mình k thể hiểu đc.
Vậy mình muốn hỏi các bạn một số vấn đề như sau:
Thứ Nhất: Billing Win đó dùng User MySQL là root, vậy Pass của nó là gì? Trong Video mình thấy nó có ghi nhưng mình k hiểu. Pass đó giống vs Pass nào hay do mình thích đặt sao cũng đc?
Thứ Hai: Khi chỉnh DataBase Web của Billing ở Table Server có 3 cột, cột cuối có ghi 1 IP, đó có phải IP của Server k?
Thứ Ba: Trong thư mục Billing đó có 1 File Config gì đó mà mình k nhớ tên, nhưng ở đó nó có 5, 6 dòng như IP, Port, User, Pass, DataName.
Mình phải chỉnh nó như thế nào?
Thứ Tư: Các bạn có thể hướng dẫn mình bằng tiếng Việt đc k? Có ảnh càng tốt hoặc bạn nào đã Config sẵn mà có lòng thì Up dùm mình cái Billing Win bạn đang dùng cho mình nghiên cứu vs.

Cảm ơn Các Bạn!

Superman
18-08-12, 12:48 AM
Tình hình là mình đã Down cái Billing Win của HuyKhang và cả hướng dẫn nữa, nhưng thú thật rằng mình rất kém về khoản Config mà cái Video đó toàn tiếng Trung nên mình k thể hiểu đc.
Vậy mình muốn hỏi các bạn một số vấn đề như sau:
Thứ Nhất: Billing Win đó dùng User MySQL là root, vậy Pass của nó là gì? Trong Video mình thấy nó có ghi nhưng mình k hiểu. Pass đó giống vs Pass nào hay do mình thích đặt sao cũng đc?
Thứ Hai: Khi chỉnh DataBase Web của Billing ở Table Server có 3 cột, cột cuối có ghi 1 IP, đó có phải IP của Server k?
Thứ Ba: Trong thư mục Billing đó có 1 File Config gì đó mà mình k nhớ tên, nhưng ở đó nó có 5, 6 dòng như IP, Port, User, Pass, DataName.
Mình phải chỉnh nó như thế nào?
Thứ Tư: Các bạn có thể hướng dẫn mình bằng tiếng Việt đc k? Có ảnh càng tốt hoặc bạn nào đã Config sẵn mà có lòng thì Up dùm mình cái Billing Win bạn đang dùng cho mình nghiên cứu vs.

Cảm ơn Các Bạn!
theo mình thì
Thứ nhất : pass root ,khi bạn cài Mysql5.0 nó bảo điền pass ,đó chính là pass của nó ,xem lại phần cài Mysql 5.0
Thứ 2: ip máy ảo
Thứ 3:

listenIp = 192.168.1.100// ip mạng Lan của bạn
listenPort = 15680
dbConnUrl =localhost
dbUser = root
dbPassword =tlbb //pass khi cài ,Mysql5.0
dbName=web // tên databse ,dùng navicat đật tên gì thì lấy tên đó

bạn test thử nhé

mjkenny
18-08-12, 01:06 AM
Thế ở Server có cần Config gì k bạn?

Superman
18-08-12, 01:17 AM
Thế ở Server có cần Config gì k bạn?

ServerInfo.ini
cho Billing
[Billing]
Number=1
IP0=192.168.1.100 // ip lan cua bạn trùng với ip o biling win

mjkenny
18-08-12, 08:40 AM
Mình chạy Billing.exe nó báo lỗi:

The requested address is not valid in its context.

bạn biết do đâu k?

Superman
18-08-12, 09:50 AM
Mình chạy Billing.exe nó báo lỗi:

The requested address is not valid in its context.

bạn biết do đâu k?

bạn chạy b_chay.exe chứ đừng chạy billing.exe nha

gamezone0410
18-08-12, 09:59 AM
Mở file: conf.properties ra bằng EmEditor là bạn sẽ hiểu ;))

ronglam
18-08-12, 11:00 AM
bạn chạy b_chay.exe chứ đừng chạy billing.exe nha

trong billing win : billingpak và billing vậy chạy cái nào . B_chay.exe k có . mình thấy mọi người toàn chạy billing .exe

Superman
18-08-12, 11:08 AM
trong billing win : billingpak và billing vậy chạy cái nào . B_chay.exe k có . mình thấy mọi người toàn chạy billing .exe

bạn downlaod cái billing này về chạy thử :: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

phantriman00
18-08-12, 01:39 PM
bạn downlaod cái billing này về chạy thử :: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

cho xin cái YH dc hem bạn có j chĩ mình cái billing win

Superman
18-08-12, 01:58 PM
cho xin cái YH dc hem bạn có j chĩ mình cái billing win

yahoo của minh : ngoisaola_1451

mjkenny
19-08-12, 02:51 PM
Bạn nào cho mình xin cái ảnh khi Billing chạy thành công vs.
Mình chạy nó ra cái bảng đen xì k có gì trong đó cả.
Ah mà Billing chạy khi nào? Chạy sau khi đánh lệnh khởi động mysql đúng k?