PDA

View Full Version : [JX] Lỗi nhân vật ở server build từ source

assaa
17-08-12, 04:17 PM
Hiện tại mình đã build thành công sv nhưng lại gặp phải 1 vấn đề là khi nhân vật học được skills của môn phái thì khi thoát ra vào lại thì không thể vào đc. Ai giúp mình với :(

kenthp
17-08-12, 11:27 PM
mÌnh dùng settig của source thì không bị ! :D

trananh88vt
17-08-12, 11:53 PM
Hiện tại mình đã build thành công sv nhưng lại gặp phải 1 vấn đề là khi nhân vật học được skills của môn phái thì khi thoát ra vào lại thì không thể vào đc. Ai giúp mình với :(

Hì cái lỗi này là do trong suorce người code chỉ cho học 7 skill nếu lớn hơn thì ko load đc
Cách sửa như thế này :
Bạn vào lớp KPlayer tìm tới hàm LoadPlayerFightSkillList tìm đến chỗ có chữ int End = ...; if (end > nSkillcount).. thì bạn xóa đoạn đó đi thay vào đó là int End = nSkillcount;
Hì xin lỗi bạn nha vì lười ko mở code lên xem nên viết chắc chắn ko đúng. Nhưng cơ bản nó là như zậy.
Làm theo thì sửa đc 100% hihi

SIR.ThaiBinh
18-08-12, 07:16 AM
chắc do settings ý mà ^^....................

assaa
18-08-12, 08:30 AM
Hì cái lỗi này là do trong suorce người code chỉ cho học 7 skill nếu lớn hơn thì ko load đc
Cách sửa như thế này :
Bạn vào lớp KPlayer tìm tới hàm LoadPlayerFightSkillList tìm đến chỗ có chữ int End = ...; if (end > nSkillcount).. thì bạn xóa đoạn đó đi thay vào đó là int End = nSkillcount;
Hì xin lỗi bạn nha vì lười ko mở code lên xem nên viết chắc chắn ko đúng. Nhưng cơ bản nó là như zậy.
Làm theo thì sửa đc 100% hihi

Bạn có thể xem lại code chỉ lại giúp mình đc ko. Mình tìm LoadPlayerFightSkillList thì thấy nó nằm ở file KPlayerDBFuns và thử thay
int nEnd = nBegin + DBLOADPERTIME_SKILL;
if (nEnd > nSkillCount) nEnd = nSkillCount;
nParam = nEnd;
bằng cụm mà bạn nói
int nEnd = nSkillCount;

Kết quả khi build và chạy sv thì không thể vào đc game GS báo loading Player Failed :-?

trananh88vt
18-08-12, 01:03 PM
Bạn có thể xem lại code chỉ lại giúp mình đc ko. Mình tìm LoadPlayerFightSkillList thì thấy nó nằm ở file KPlayerDBFuns và thử thay
int nEnd = nBegin + DBLOADPERTIME_SKILL;
nParam = nEnd;
bằng cụm mà bạn nói
int nEnd = nSkillCount;

Kết quả khi build và chạy sv thì không thể vào đc game GS báo loading Player Failed :-?

bạn chỉ nên thay int nEnd = nBegin + DBLOADPERTIME_SKILL;

Bằng int nEnd = nSkillCount; còn dòng nParam = nEnd; phải dữ lại

assaa
18-08-12, 04:47 PM
Tks bạn mình đã làm được rồi.
Ak cho mình hỏi cái tình hình là khi mình add 1 skills cho nhân vật nhưng khi nâng điểm cho skills thì nó lại bảo là chưa đủ cấp để nâng trong khi nhân vật đó thì đã quá cấp. Vậy cái này là do sv hay do source nhỉ :-?