PDA

View Full Version : [KT] Cho hỏi về cách chuyển nhân vật

khoa135789
13-08-12, 01:13 PM
Hiện giờ mình đang chơi 1 acc KT, bây giờ mình muốn chuyển thông tin nhân vật sang một máy khác để mình chơi tiếp thì phải làm sao ạ? Kể cả đồ đạc, nv,...... của nó. Tks trước :P

satthulauhyh
13-08-12, 01:45 PM
copy tất cả data trong navicate qua máy kia import vào navicate bên đó là xong.

khoa135789
13-08-12, 01:49 PM
Cho hỏi copy với import như thế nào ạ? Sr chưa làm bao giờ :P

nghichtu91
13-08-12, 01:53 PM
Cho hỏi copy với import như thế nào ạ? Sr chưa làm bao giờ :P

nhờ người khác .. đừng nên để cái hình :P:P:P:P:P nhìn chướng mắt :@

khoa135789
13-08-12, 02:02 PM
Ờ ờ, sr =))=))=))=))=))
Có ai chỉ mình cách copy với import làm sao ko nhỉ? :)>-

luumin
14-08-12, 07:56 AM
Bạn dùng mySQL và navicat hay là dùng phần mềm Xampp hay Vertigon để làm server cho game
1.Nếu bạn dùng MySQL + Navicat thì bạn login vào Navicat Chọn các databas mà bạn đã tạo có 5 cái
91jx_goddess, global_nameserver, 91jx_gamecenter, 91jx_statlog, global_logserver.và 3 cái này username_gamecenter,username_goddess,username_stat log Bạn lần lượt Dump SQl cho từng databas 1 nó sẽ thành dạng duôi *.sql (trong đó * là 8 cái tên databas của bạn) sau đó bạn lưu lại vào USB or up lên mạng sau đó bạn Sang cái máy mà bạn cài server mới bạn bạn cũng cài đặt server bình thường rồi mở Navicat lên bạn Execute các databas *.sql vào localhost_3306 là oke rồi
2.Cách này nhanh và dễ hơn nếu máy của bạn cài server bằng Xampp or Vertigo thì bạn có thể làm theo cách sau
bạn vào mục ổ chứa Xampp : \xampp\mysql\data
bạn copy 8 thư mục databas có tên như ở trên vào USB hoặc cũng Up lên mạng rồi đua qua máy bạn cài server mới
sau khi copy xong bạn vẫn cài server bình thường xong rồi bạn vào \xampp\mysql\data copy các databas mà bạn đã copy vào USB hay là Up lên web vào Mục data là được
Vertigon cũng làm tương tự Xampp
chúc bạn thành công