PDA

View Full Version : [MU] Share autoupdate launcher ver 1 by pikeman20!

pikeman20
12-08-12, 08:47 PM
Hế lô! Chào các bạn, hôm nay mình tiếp tục share phần mềm thứ 3 viết trên c# hỗ trợ download trực tiếp không phải thông qua FTP, sử dụng netfarme 2.0 (vì theo mình thời đại bây giờ đã khá hiện đại, nên chúng ta không nên bó cục trong c++ mà hãy theo kịp thời đại để khỏi bị lạc hậu bằng cách bắt đầu sử dụng netfarme.), Không nói nhiều nữa, đây là auto update (mu.exe) mình đã bỏ nhiều ngày ra viết.

Thông tin

+ Update như những launcher bình thường nhưng thông qua giao thức <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
+ Kiểm tra mã md5 của main, nếu main hiện tại không trùng thì update.
+ Và còn nhiều nhiều nữa chờ bạn khám phá :)

Demo

Cửa sổ chính:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> )

Cửa sổ setting:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ing.png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ing.png)

Launcher Update Fix không vào được Forum và Website.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Launcher hỗ trợ main VietGuard
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Pack file (sẽ giải thích ở dưới!):
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Hướng dẫn sử dụng

Ở client

Bước 1:
Đầu tiên bạn download launcher về, giải nén ra ta được 2 forder là Web và Client.
+ Giải nén Client vào một nơi bất kì (sẽ giải thích sau.)
+ Giải nén 3 forder MD5, Update, Ver lên host.

Bước 2:

Mở file ConfigAll.ini lên và chỉnh sửa:
+ WebUpdate: Là địa chỉ chứa MD5, Update, Ver nãy bạn vừa giải nén.
* Lưu ý: Kết thúc địa chỉ phải có dấu "/"
+ ServerIp: Là địa chỉ server game của bạn, ở đây mình trỏ về port 4445 để xem server có on hay không.
+ Image: Là hình ảnh sẽ hiện thì ở khung trắng bên trái.
+ WebTT: Là trang tin tức sẽ hiển thị ở khung trắng bên phải.
+ WebIndex: Là địa chỉ của web khi bạn nhấp vào nút Website.
+ Forum: Là địa chỉ của forum khi bạn nhấp vào nút forum.
Bước 3:

+ Sau khi config hết các thông tin trên, bạn tiếp tục giải nén molebox ra.
Giải thích: Molebox dùng để pack file ini lại tránh cho các trẻ trâu phá hoại. Vì launcher này mình làm cho ông anh, sau một hồi suy nghĩ và hỏi ý kiến ổng thì mình quyết định share nhưng không share bản mã hóa vì có một vài lí do, các bạn thông cảm.!
+ Cài đặt và crack.
+ Mở molebox lên, nhấp vào Tools > Options.
- Tại khung Main executable chọn file Mu.exe.
- Tại khung Output file chọn đường ra cho file pack, bạn đặt sao cũng đc để tí khi coppy vào client thật thì chuyển thành mu.exe. Nhấn Ok
+ Ra ngoài, nhìn qua bên phải, bạn sẽ thấy một tờ giấy lớn và dấu +, nhấp vào đó.
- Chọn các file ConfigAll.ini, DevComponents.DotNetBar2.dll, ICSharpCode.SharpZipLib.dll > Nhấp Open.
* Lưu ý các bạn không nên chọn luôn file Config.Ini vì mình chưa test nên có thể bị lỗi update lập đi lập lại nhiều lần.
+ Sau đó ấn hình mũi tên chỉ sang bên phải (Pack), ngồi đợi.

Bước 4:
Coppy file exe bạn chọn ở phần output coppy vào forder client và đổi tên thành mu.exe (tùy từng main mà đổi tên cho phù hợp.)

Ở web:

Bước 1:

Download phần mềm này để lấy mã md5 của file
Bước 2:

Mở forder file md5_main.txt trong forder md5 lên coppy mã md5 lấy được từ phần mềm trên vào và ấn save.

Coppy Main bạn lấy mã md5 vào forder update/main

Hướng dẫn tạo update mới.

Bước 1:
Mở file Version.txt trong forder Ver, viết version mới nhất vào đó. Ví dụ bạn muốn phiên bản update mới nhất là 1, điền 1 vào version.txt.

Bước 2:
Vào forder update, tạo 1 forder trùng với version của bước 1, trong forder vừa tạo, tạo 1 file Update.Zip chứa những file cần update, sau đó tạo 1 file Version.txt có nội dung trùng với file Version.txt (hoặc coppy từ ngoài vào.)
* Lưu ý phải đặt theo thứ tự tăng dần nhe, nếu không sẽ bị crash ngay :), đang nghĩ thuật toán #.

Bươc quan trọng nhất:
Mở mu.exe tận hưởng kết quả =))
*Lưu ý, nếu mu.exe bị tắt không rõ nguyên nhân thì hãy xem lại các bước trên;))
Đặc biệt nếu ver trên máy > hơn ver trên host sẽ có hiện tượng kill mu.exe ;))

Thank nào, công sức nhiều ngày liền ủng hộ đê :)

Lưu ý khi tạo update

Version update phải là số nguyên không được có dấu chấm ví dụ 0.00.01 tại thuật toán chưa tốt lắm nên chỉ làm đc thế.

Ae sài host nhớ đặt tên Version, Update.Zip như vầy để khỏi bị lỗi nhe.

HeavenGames
12-08-12, 08:49 PM
open source ! it's now ! plz=D>

sunhide
12-08-12, 08:49 PM
Đc cậu bé phát huy...... hàng việt nam chất lượng cao.

pikeman20
12-08-12, 08:57 PM
open source ! it's now ! plz=D>

Ngày mai sẽ share source :) 30 charrrrr

longdtskn
12-08-12, 09:02 PM

nếu dùng trên localhost thì sao hả bạn

pikeman20
12-08-12, 09:04 PM
Thì bạn giải nén bình thường (giải nén vào htdocs) :) nhìn nhầm he he

HRain
12-08-12, 09:08 PM
Đc cậu bé phát huy...... hàng việt nam chất lượng cao.
hì, bản hồi sáng tớ gửi cậu xem đó :D
ku pike đã change lại style default r, rất đẹp, lẹ, gọn =))
làm cái html cho tớ coi :|

longdtskn
12-08-12, 09:11 PM
Thì bạn giải nén như trên host thôi :) nhìn nhầm he he

Làm gì có host? localhost mà . SR bạn mình gà lắm

pikeman20
12-08-12, 09:14 PM
Cậu cứ giải nén vào chỗ chứa web của cậu thôi :)

longdtskn
12-08-12, 09:16 PM
Cậu cứ giải nén vào chỗ chứa web của cậu thôi :)

Cảm ơn bạn . Mình đã hiểu.
Mong forum sẽ sôi động như thế này

longdtskn
12-08-12, 09:41 PM
xong chạy thì nó báo như thế này
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

pikeman20
12-08-12, 10:01 PM
Cậu chưa crack cái pack nên bị báo thế :)), vào forder crack chạy file patch.exe rồi tắt molebox run lại tiếp tục bước pack

Darkku
12-08-12, 10:21 PM
nghi lắm phần mềm đấy nhé làm ko dc j nản :-ss :-ss :-ss

longdtskn
12-08-12, 10:31 PM
Cậu chưa crack cái pack nên bị báo thế :)), vào forder crack chạy file patch.exe rồi tắt molebox run lại tiếp tục bước pack

. Cập nhật main thành công nhưng k click vào Play được . đã chỉnh sửa đường link tới wed trong configall mà clik vào web và forum thì k được và báo lỗi . Bạn giúp mình nhé

--- Chế độ gộp bài viết ---

nghi lắm phần mềm đấy nhé làm ko dc j nản :-ss :-ss :-ss

Nghi cái gì . công sức người ta làm mà share free đấy . k làm được thì tìm hiểu từ từ bạn nhé

pikeman20
13-08-12, 07:03 AM
Bạn rar file lại rồi gửi lên đây mình xem cho

longdtskn
13-08-12, 07:23 AM
đây là fie mu.exe mình tạo xong : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

khi chạy thì lại báo lỗi này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

pikeman20
13-08-12, 09:05 AM
đây là fie mu.exe mình tạo xong : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

khi chạy thì lại báo lỗi này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Cái này mỗi khi nó crash là cậu config bị sai :), cậu gửi tớ cả file ở client và web lun chứ 1 file này mắc công ngồi unpack lắm :), tớ nghĩ có thể cậu config sai hoặc port không mở.

Darkku
13-08-12, 09:27 AM
chủ thớt giúp em với em ko hiểu file ConfigAll.ini ở đâu, tiện thệ cho em xin cái yh

pikeman20
13-08-12, 09:41 AM
chủ thớt giúp em với em ko hiểu file ConfigAll.ini ở đâu, tiện thệ cho em xin cái yh

Cậu download rar về chưa:-? trong rar có 2 forder client và server, file ConfigAll.ini nó ở trong forder client đó :(

Darkku
13-08-12, 10:01 AM
pikeman20 cho xin link dowchinhs thức MD5 đi dow mãi không được

Darkku
13-08-12, 10:22 AM
pikeman20 lấy mã mD5 của file nào

Alexandria
13-08-12, 10:34 AM
Chu em mới hoc C# ap dụng giư ha :)) giống ta hồi xưa , ai chả thế :))

longdtskn
13-08-12, 11:03 AM
pikeman20 lấy mã mD5 của file nào

file main.exe thì phải
30........................

Darkku
13-08-12, 11:25 AM

Darkku
13-08-12, 11:50 AM
ai chủ thớt up lên chạy rồi chán thế :|

896588
13-08-12, 12:12 PM
ủng hộ thằng bạn
30 charrrrrrrrrrrrrrrrrr

pikeman20
13-08-12, 12:47 PM
ai chủ thớt up lên chạy rồi chán thế :|

Vãi, thôi tớ up md5 rồi đây nè
Nhìn lướt qua là đủ biết lấy md5 của file nào rồi mà :|

pikeman20
13-08-12, 04:24 PM
Đã update bản vá lỗi khi click vào web và forum, ae lên trang đầu nhận :)

pikeman20
19-08-12, 07:04 AM
Updated launcher hỗ trợ main dùng antihack VietGuard ở trang 1.

Mr.Hau
20-08-12, 11:10 AM
nên share source để đảm bảo nguồn tài nguyên được giữ lại cho tương lai :D

YeuVo_ThuongCon
20-08-12, 07:16 PM
Cho tôi yahoo của cậ u đc ko ?

pikeman20
22-08-12, 01:26 PM
yahoo mình à ;;) 30 characters

Jackieldm
25-08-12, 09:17 AM
không hiểu sao crack hoài mà cái Module không chạy mới ghê :), Mình vẫn chưa làm được bạn à, hi vọng nhận được Y!H bạn hướng dẫn trực tiếp luôn hihi. Có cách nào mode lại cái Skin của Laucher không. Sorry vì là game nên làm cái Laucher hơi ấn tượng tí có lẻ tính mình thích màu mè :D

pikeman20
25-08-12, 04:32 PM
Ừm, không hiểu sao có mấy người crack bt còn vài người không, cậu có thể lên google để tìm bản molebox cũ hơn nhưng chức năng vẫn thế.

lequangvu
25-08-12, 05:10 PM
Cái này cùi quá không dùng được, nên làm bảo mật hơn

sunhide
25-08-12, 09:01 PM
Cái này cùi quá không dùng được, nên làm bảo mật hơn

=))~~~~~............ cậu đấy mới viết mà viết cái nào ngon cái đó thì đâu còn gì autoupdate.