PDA

View Full Version : [MU] Giúp mình sửa cái web lại

huuthao
11-08-12, 12:45 PM
Mình muốn mua đồ ở webshop = 1 loại tiền gcoin thôi kog cần phải đỗi sang vponit

với lại sửa lại cái web mình bị lỗi chử ở đâu vậy

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .700x0.bmp (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .700x0.bmp)

huuthao
12-08-12, 02:42 AM
uppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp pp

huuthao
12-08-12, 12:58 PM
uppppppppppppppppppppppppppppppppp

huuthao
12-08-12, 06:11 PM
uppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp pppppp

apple
12-08-12, 06:21 PM
cách sửa đơn giản: vào hosting chuyển Gcoin thành Vpoint (sửa trong webshop của templates)

vào server tìm các file liên quan đến web shop. sửa các query có từ gcoin thành vpoint :)

còn sửa công phu thì hơi lâu :)

huuthao
13-08-12, 12:20 AM
bạn hướng dẫn mình cần sửa file nào ở server để mình thay đỗi Gcoin thành Vpoint với.
còn ở host mình bít rùi
thanks bạn

DJMaster
13-08-12, 01:35 AM
bạn hướng dẫn mình cần sửa file nào ở server để mình thay đỗi Gcoin thành Vpoint với.
còn ở host mình bít rùi
thanks bạn
Mình trước giờ chỉ chơi Offline test,và chưa dùng web nào cả (cũng chẳng biết bạn dùng web gì) nhưng thấy bạn up nhiệt tình mà chưa có ai rep nên mạn phép nói bừa tí theo kiến thức ít ỏi của mình.
- Đầu tiên là bạn phải có chút kiến thức về SQL (hoặc nhờ ai đó biết).
- Dùng 1 tool nào đó có khả năng search theo folder (mình thường dùng Dreamweaver),sau đó search keyword "VPoint" để tìm những file có chứa hàm có chứa những câu lệnh SQL check vpoint,update vpoint,... sửa thành GCoin (Vẫn phải chú ý xem file đó có phải là file nạp thẻ ko để tránh sửa nhầm).

Sẽ hơi lằng nhằng nếu bạn ko biết về SQL và code cơ bản của source bạn đang dùng.

apple
13-08-12, 06:18 AM
bạn dùng bản nào? . v4 hay v5

apple
13-08-12, 06:27 AM
shop_item trong server:

tìm

select vpoint from MEMB_INFO WHERE memb___id='$login'

sửa thành:

select gcoin from MEMB_INFO WHERE memb___id='$login'

tìm

Bạn đang có $row[0] Vpoint. $slg đồ $item_name giá $gias Vpoint.<br>Bạn còn thiếu $check Vpoint

sửa thành:

Bạn đang có $row[0] Gcoin. $slg đồ $item_name giá $gias Gcoin.<br>Bạn còn thiếu $check Gcoin

tìm:

UPDATE MEMB_INFO SET vpoint = $check WHERE memb___id='$login'

sửa thành:

UPDATE MEMB_INFO SET gcoin = $check WHERE memb___id='$login'

tìm:

- $gias Vpoint

sửa thành:

- $gias Gcoin

tìm:

Bạn đã mua thành công $slg Item $item_name. Bạn đã bị trừ $gias V.Point.<br>Nếu muốn mua tiếp đồ, bạn cần vào Game bỏ đồ vừa mua vào Rương trước khi mua tiếp.

sửa thành:

Bạn đã mua thành công $slg Item $item_name. Bạn đã bị trừ $gias Gcoin.<br>Nếu muốn mua tiếp đồ, bạn cần vào Game bỏ đồ vừa mua vào Rương trước khi mua tiếp.

test thử xem sao :)

còn cái query ghi vào log chắc cũng chẳng cần đâu. nó ghi = vpoint là mình hiểu gcoin rồi :)

huuthao
13-08-12, 01:12 PM
ok mình làm dc rui thanks bạn nhiều