PDA

View Full Version : [MU] Xin hỏi chất lượng của 2 web này

Van_Bom
09-08-12, 07:15 PM
2 trang web nay cho thue VPS:
bizmac.com.vn va servermaychu.com

theo các bạn thì nên thuê của ai đây, tư vấn cho tớ 1 tí nào

sunhide
09-08-12, 09:41 PM
2 trang web nay cho thue VPS:
bizmac.com.vn va servermaychu.com

theo các bạn thì nên thuê của ai đây, tư vấn cho tớ 1 tí nào

cậu dùng của servermaychu.com :D... tớ thấy họ khá rẻ mà ngon.

Domino9990
09-08-12, 09:43 PM
:D Đúng Đó Bòm SÀi servermaychu.com ik , Chưa ai phàn nàn về dịch vụ này...........

The Guardian
09-08-12, 09:49 PM
VPS của Bizmac có hệ thống quản lý tự động, bán tự động hiện đại, ở Việt Nam hầu như rất ít nhà cung cấp chịu đầu tư hệ thống này. Khách hàng chủ động xử lý khi gặp sự cố nhiều hơn, tuy nhiên sự lựa chọn vẫn là ở các bạn, đây chỉ là đánh giá riêng của mình qua nhiều năm "thuê mướn" !!!

kipphong3
09-08-12, 11:06 PM
1 vé cho BizMac, đang sử dụng gói giá rẻ !

tốc độ OK, hỗ trợ nhiệt tình.

(mình thì ko bik xem dịch vụ thằng nào tốt chỉ mới dùng bizmac thôi nhưng có 1 điều mà mình chú ý :
Dịch vụ đặt máy chủ của BizMac có mục lựa chọn 1Gbs nên chọn nó thay vì servermaychu)

Van_Bom
10-08-12, 12:43 AM
xin cám ơn các bạn rất nhiều, tớ đã có quyêt định

heroviet2301
10-08-12, 03:17 AM
Mình thuê vps của Servermaychu thấy hỗ trợ cũng tốt
Mà sao mình mở mu có 20 30 mạng Online mà thỉnh thoảng lag + treo sub khi đăng nhập
Không hiểu là do VPS hay do Server mình , khi chạy trên máy tính thì ko hề có hiện tượng lag + treo sub từ lúc cho lên vps giờ thành ra lắm bệnh tật , cuối cùng cho con vps đó chạy web :( phí tiền

a_dragon90
10-08-12, 10:29 AM
Nếu mà dùng thì dùng cái của nsviet.com.vn là ngon nhất đó.Bên họ tuy giá cao nhưng bù lại họ hỗ trợ mình 24/24h liền.Mà họ có cái VMware đó.Cái này quản lý VPS của mình mà mình cài ở máy tính cá nhân của mình.Nó có thể Reset + Khởi động VPS của mình khi bị treo, có thể tùy chỉnh tự cài lại VPS của mình nếu mà thấy muốn cài lại mà không cần hỗ trợ.Nói chung nó không khác gì máy chủ cả.Sướng lắm bạn ah,chất lượng thì khỏi chê luôn.Mình đang sài nè,còn lưu ý nhé,cái thằng tương lai số đó cho nó next đi.VPS thì cùi mía,hỗ trọ reset lại vps thì cứ 5h chiều đến sáng là ko còn người hỗ trợ đâu,với lại cứ 12h đêm là treo đó.

kipphong3
10-08-12, 11:22 AM
Nếu mà dùng thì dùng cái của nsviet.com.vn là ngon nhất đó.Bên họ tuy giá cao nhưng bù lại họ hỗ trợ mình 24/24h liền.Mà họ có cái VMware đó.Cái này quản lý VPS của mình mà mình cài ở máy tính cá nhân của mình.Nó có thể Reset + Khởi động VPS của mình khi bị treo, có thể tùy chỉnh tự cài lại VPS của mình nếu mà thấy muốn cài lại mà không cần hỗ trợ.Nói chung nó không khác gì máy chủ cả.Sướng lắm bạn ah,chất lượng thì khỏi chê luôn.Mình đang sài nè,còn lưu ý nhé,cái thằng tương lai số đó cho nó next đi.VPS thì cùi mía,hỗ trọ reset lại vps thì cứ 5h chiều đến sáng là ko còn người hỗ trợ đâu,với lại cứ 12h đêm là treo đó.

quảng cáo vừa thôi, website chả vào đc nói chi đến dịch vụ

11:21 - 10/8/2012

eva0001
10-08-12, 11:40 AM
Dùng bizmac đi brooooooooooooooooooooooooooo. :)