PDA

View Full Version : Cần sự giúp đỡ chuyên gia Silkroad đây !

NamSayCp1995
01-08-12, 09:52 PM
Em đang làm 1 sv PVP online . Nhưng em muốn hỏi các anh 1 việc là sao em cứ chuyển sang các thành lại bị dis . Và mặc Item D12 lỗi dis ra ngoài và không vào game được nữa . Mong các anh chỉ giáo giúp em với ạ . Cảm ơn các anh rất nhiều !

Hestina
04-08-12, 08:18 AM
Em đang làm 1 sv PVP online . Nhưng em muốn hỏi các anh 1 việc là sao em cứ chuyển sang các thành lại bị dis . Và mặc Item D12 lỗi dis ra ngoài và không vào game được nữa . Mong các anh chỉ giáo giúp em với ạ . Cảm ơn các anh rất nhiều !
Bạn dùng client nào cho trang link gốc bạn làm đi mọi người xem và giúp đỡ bạn đưa ít thông tin quá

thatislove
04-08-12, 09:11 AM

client và sever của bạn chưa đồng bộ với nhau nen bị lỗi thế

xlinh
04-08-12, 05:49 PM
client và sever của bạn chưa đồng bộ với nhau nen bị lỗi thế

bạn có thể hướng dẫn cho a e đc ko? |-)

Saltemo
05-08-12, 08:52 AM

Đồng bộ client và server là thao tác kiểm tra những gì có trong DB để add vào client.
Như bạn NamSayCp1995 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) đã nói thì mặc đồ D12 bị DC và không vào được game nữa thì chứng tỏ là client chưa add đồ D12. Tiến hành add D12 bằng cách tải các files Data Media và Particles (tại trang <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ) rồi add vào client.

thatislove
05-08-12, 01:55 PM

với mình, mình làm đơn giản, down 1 client full (có thể d12 hoặc d13), sau đó dùng pk2tool extrac pk2 client đó đc cái data, chép vô sv là xong, thêm mấy cái file.txt vào sv (SMC). mình làm thế và dùng thấy không bị bug gì. nếu có gì không đúng pro nào biết chỉ dẫn thêm.

leanhducxh
05-08-12, 04:14 PM
với mình, mình làm đơn giản, down 1 client full (có thể d12 hoặc d13), sau đó dùng pk2tool extrac pk2 client đó đc cái data, chép vô sv là xong, thêm mấy cái file.txt vào sv (SMC). mình làm thế và dùng thấy không bị bug gì. nếu có gì không đúng pro nào biết chỉ dẫn thêm.

lâu ko gặp cậu tiến bộ lên nhiều đó.còn thiếu add các shop,F10..vv trong database nữa đồng bộ là phải tất cả mà.để làm cho full 100% Item đều mua được.

xlinh
05-08-12, 05:49 PM
lâu ko gặp cậu tiến bộ lên nhiều đó.còn thiếu add các shop,F10..vv trong database nữa đồng bộ là phải tất cả mà.để làm cho full 100% Item đều mua được.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

minhkienxh
05-08-12, 06:49 PM
về shop tất tần tần thì bạn 4 tab
refpackageitem
refpricepolicyofitem
refshopgoods
refscrapofpackageitem

trong SRO_VT_SHARD copy toàn bộ 4 tab đó rổi sài Pk2Extractor Extra 4 file trên ở trong media ra,mở từng file del hết những gì trong file đó có đi rồi pate toàn bộ những cái copy dc ở từng tab trong DB kia rồi import lại thì sẽ đồng bộ dc shop với DB bây giờ vào game thấy shop có gì là mua dc cái đó.

anhlamdepzai
06-08-12, 10:30 AM
có ai chỉ giáo về cách mở thêm maps được hông, em chỉ mở được 1 maps duy nhất là Trường An

thatislove
09-08-12, 07:21 PM
có ai chỉ giáo về cách mở thêm maps được hông, em chỉ mở được 1 maps duy nhất là Trường An

Mở thêm map thì bạn vào SRO_VT_SHARD tìm dòng dbo._RefRegionbinAssocSever, bạn muốn mở map nào thì thay số 0 thành số 1, sau đó restart sever là ok

yeuvona
10-08-12, 08:49 AM
Mở thêm map thì bạn vào SRO_VT_SHARD tìm dòng dbo._RefRegionbinAssocSever, bạn muốn mở map nào thì thay số 0 thành số 1, sau đó restart sever là ok

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>