PDA

View Full Version : [MU] Một số câu hỏi ai biết xin giúp đỡ

heroviet2301
01-08-12, 04:26 PM
Lúc trước mình có chạy Server trên máy tính = win xp thì bị treo sub không đăng nhập vào đc liên tục
Thấy mọi người bảo rằng cái win 2003 là hết ,và mình thử cài và đã hết thật ,
Nhưng giờ mình ko chạy Mu trên máy tính nữa mà đi thuê 1 con VPS 2GB của servermaychu win 2003 để chạy lại vẫn bị hiện tượng treo sub ( vps chạy 2 sub lên vẫn thừa ram )

1- Xin hỏi hiện tượng khi đăng nhập ID + pass mà bị treo là do config server hay do win ( vps win 2003 vẫn bị treo như win xp )

2- Hỏi làm cách nào tăng thời gian quy định khi dùng lệnh /post trong game (vd 30s đc /post 1 lần ) thì config ở mục nào .

Ai biết xin vui lòng giúp đỡ , tks

eddy
01-08-12, 06:44 PM
1.Ở vấn đồ 1 thì bị treo có rất nhiều nguyên nhân , tốt nhất là sau khi gõ id và pass bị treo bạn hãy xem GameServer có báo lỗi gì không ? Các Link để chạy Server có Crash cái nào không ? Như vậy mới tìm ra nguyên nhân

2. Cái này phải code lại ở Server ^^

thuynga
01-08-12, 07:15 PM
Lúc trước mình có chạy Server trên máy tính = win xp thì bị treo sub không đăng nhập vào đc liên tục
Thấy mọi người bảo rằng cái win 2003 là hết ,và mình thử cài và đã hết thật ,
Nhưng giờ mình ko chạy Mu trên máy tính nữa mà đi thuê 1 con VPS 2GB của servermaychu win 2003 để chạy lại vẫn bị hiện tượng treo sub ( vps chạy 2 sub lên vẫn thừa ram )

1- Xin hỏi hiện tượng khi đăng nhập ID + pass mà bị treo là do config server hay do win ( vps win 2003 vẫn bị treo như win xp )

2- Hỏi làm cách nào tăng thời gian quy định khi dùng lệnh /post trong game (vd 30s đc /post 1 lần ) thì config ở mục nào .

Ai biết xin vui lòng giúp đỡ , tks

Sever bạn bị carsh , bạn thay win thấy nó hết vì các sever dạng này 1 thời gian mới bị , xon hỏi bạn chạy bản nào trên GZ này phải o ???
bản của alexx chạy 1 thời gian sẽ titanlink sever errro, dis game , lag web
bản của phusang cả 6.2 và 6.3 chạy 1 thời gian cache ram tăng => dis sub !

over !

9990domino
01-08-12, 09:07 PM
ddddddddddddddddddddddddddddddddddd

heroviet2301
02-08-12, 03:15 AM
Sever bạn bị carsh , bạn thay win thấy nó hết vì các sever dạng này 1 thời gian mới bị , xon hỏi bạn chạy bản nào trên GZ này phải o ???
bản của alexx chạy 1 thời gian sẽ titanlink sever errro, dis game , lag web
bản của phusang cả 6.2 và 6.3 chạy 1 thời gian cache ram tăng => dis sub !

over !

Mình có chạy cả Server Alex + PhuSang đều ko bị hiện tượng trên như bạn nói
Mình đang chạy bản của Phu Sang 6.3 cũng ko hề có hiện tượng Ram tăng + diss sub

Lúc chạy ở máy tính hoàn toàn ngon lành hơn 1 tuần , từ khi thuê vps thì mọc rất nhiều bệnh tật
Đồ thì bị x2 thành dup , Sub thì thỉnh thoảng bị treo dẫn đến bó hết cả tay :(
Không biết có phải do mạng VPS ko :-S

thuynga
02-08-12, 06:36 AM
Mình có chạy cả Server Alex + PhuSang đều ko bị hiện tượng trên như bạn nói
Mình đang chạy bản của Phu Sang 6.3 cũng ko hề có hiện tượng Ram tăng + diss sub

Lúc chạy ở máy tính hoàn toàn ngon lành hơn 1 tuần , từ khi thuê vps thì mọc rất nhiều bệnh tật
Đồ thì bị x2 thành dup , Sub thì thỉnh thoảng bị treo dẫn đến bó hết cả tay :(
Không biết có phải do mạng VPS ko :-S

mình cũng chạy ở máy tính o sao , cho lên VPS test với khoảng 40 user online , sẽ bị ;))
1 người đến 5 người o bị đâu , đó là lý do tại sao để máy nahf cả ngày cũng o bị đó ;)