PDA

View Full Version : [KT] Lỗi không có túi tân thủ

nguyengo010
31-07-12, 12:39 PM
Vào vấn đề luôn là em đã chép biết bao nhiêu file newplayergift.lua vào mục minievent nhưng khi khởi động sever vào game thì không thấy.
Các bác cho em hỏi cái fix nó.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> n.png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> n.png
Cái dòng invalid: gamesever?

vipbk
31-07-12, 12:42 PM
hoặc là túi bị lỗi hoặc là hết thời hạn sử dụng, mở túi lên tìm dòng:

NewPlayerGift.OPEN_DAY =
tăng số này lên là được

Trong hình không có lỗi gì, gs đang chạy, chờ nó chạy xong rồi vào game :)

cái invalid không liên quan gì đến server, kệ nó :D

nguyengo010
31-07-12, 02:43 PM
Tình hình là nó vẫn thế bác ạ.
Em xài 3 cái túi rồi mà nó vẫn như thế, tạo acc vào game xong chỉ thấy mỗi cái túi hướng dẫn :-?:-s

vipbk
31-07-12, 04:18 PM
bạn để ý xem gs báo lỗi gì không :-? nếu có bạn up hình lên mình xem cho :)

nguyengo010
31-07-12, 05:19 PM
Chỉ được tần này thôi bác à. Em nghĩ là có dòng nó load script chắc là nằm ở đó.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> n.png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
có dòng nó để Error j đó em cũng không rõ lắm. Thanks bác đã quan tâm :(. Em cũng thử copy cái newplayergift.lua vào client rồi vẫn không được :-s
Em xài client này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

vipbk
31-07-12, 05:27 PM
hình ảnh chạy server ok không có lỗi, file túi tân thủ bạn phải chép vào server, chép vào client làm sao dùng được ;))
Bạn chép theo đường dẫn sau: gameserver\script\event\minievent\newplayergift.lu a

nguyengo010
31-07-12, 05:54 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

sangboy
31-07-12, 06:05 PM
Bạn dow cái túi tân thủ của mấy Pro về rồi và copy vào gameserver\script\event\minievent là được mà. Chúc bạn thành công

Tuan565
31-07-12, 06:51 PM
Trình tự như sau .... Chép vào >>>. Chạy lại server >>>> Tạo nhân vật mới . Xem lại năm của máy nếu chỉnh quá cao hoặc thấp thì ko dc

nguyengo010
31-07-12, 07:23 PM

Tuan565
31-07-12, 07:35 PM
chỉnh lại thời gian hết hạn của túi như vipbk nói chưa vậy . mấy túi down ở trên gamezone đa phần chưa chỉnh đâu . nếu ko xài tạm túi đi kèm vs bản Add thêm đồ ở trang 1 topic Vnzoom đi . một số món ko nhận dc nhưng túi đó chắc chắn xài dc .

nguyengo010
31-07-12, 10:00 PM
Bác tuan565 nói chắn chắn thế thì chắc tại sever của em bị gì hay gì rồi. Em thử gần hết mấy cái túi mà không có túi nào hiển thị, túi ở trang 1 vn-zoom là em thử đầu tiên :( Bác biết cách fix lỗi này không ? thanks :(
P/s: à cái này có liên quan đến client không vậy bác ? client của em có plugin.

vipbk
01-08-12, 11:43 AM
Bác tuan565 nói chắn chắn thế thì chắc tại sever của em bị gì hay gì rồi. Em thử gần hết mấy cái túi mà không có túi nào hiển thị, túi ở trang 1 vn-zoom là em thử đầu tiên :( Bác biết cách fix lỗi này không ? thanks :(
P/s: à cái này có liên quan đến client không vậy bác ? client của em có plugin.

bên GZ mình bao nhiêu server ngon thì không dùng, bên VNZ toàn cóp server bên mình sang :D
túi tân thủ không liên quan đến client ;)

nguyengo010
01-08-12, 12:53 PM
Hì, tại thấy chạy trên máy ảo đơn giản nên dùng :| Thế thì phải làm sao bây giờ 8-x

vipbk
01-08-12, 01:41 PM
Hì, tại thấy chạy trên máy ảo đơn giản nên dùng :| Thế thì phải làm sao bây giờ 8-x

chạy trên máy thật 100% dễ chỉnh sửa hơn :)

nobitajx2
07-08-12, 04:27 PM

vipbk
07-08-12, 05:49 PM

xem #2 trong topic này ..........

nobitajx2
07-08-12, 07:06 PM
xem #2 trong topic này ..........

thêm 2 số 0 thành 2000000 mà vẫn k đc. Tiện đây vipbk cho mình hỏi để đổi tên hiển thị trang bị và chỉnh op của trang bị thì làm thế nào nhỉ:

vipbk
07-08-12, 07:57 PM
thêm 2 số 0 thành 2000000 mà vẫn k đc. Tiện đây vipbk cho mình hỏi để đổi tên hiển thị trang bị và chỉnh op của trang bị thì làm thế nào nhỉ:

bạn vào file chứa cây kiếm đó, thường là ở: gameserver\setting\item\001\equip\purple\meleeweap on.txt
chỉnh sửa xong đồng bộ client là xong :)

chỉnh sửa opt trang bị rất đơn giản, bạn mở file của nó ra là hiểu ngay