PDA

View Full Version : [TLBB] TLBB 4 Lỗ Pet 12 Skill Trên VMWare

Trang : 1 2 [3]

13giay
09-05-13, 03:32 PM
bạn biết add knb với lv không:)>-:)>-:)>-:)>-:)>-:)>-:)>-

Cái đó dễ mà. Vaào Navicat mà chỉnh

huyhoang1493
09-05-13, 06:44 PM
Cái đó dễ mà. Vaào Navicat mà chỉnh

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

huyhoang1493
09-05-13, 09:25 PM
bác nào biết cách làm giúp em chút qua team thank nhiều

quýaunb
10-05-13, 08:46 AM
Chào các bạn mình là newbie (chưa cài sever ofline lần nào:-ss) mà máy ở nhà cài tlbb off thì không có mạng nên không thể nhờ support qua teamview được nên có một số vấn đề mình muốn hỏi mấy pro(đã đọc hết >50trang nhưng không thể làm được:Laluot_191:):
1:Mình chưa dùng linux bao giờ nên cho mình hỏi khi chạy máy ảo lên rồi thi làm gì để chạy được sever,cần download thêm cái gì nữa để chạy được( nếu có link dow thì cho mình xin luôn)
2:Máy mình không có mạng nên mình cấu hình máy ảo kết nối đến Custom chọn mạng vm01 đặt ip 192.168.1.0 có được không,(máy thật đăt 192.168.1.2,máy áo chưa dùng linux bao giờ nên không biết chỉnh ip ở đâu:-s).Àh mà chỉ mình cách kiểm tra xem kết nối tới máy chủ thành công hay chua nha
3:Cái bllingwin đấy mà mọi người nhắc đấy thì cài ở đâu trên máy thật hay máy ảo có sẵn rồi hay phải dow riêng về cài
4:Nếu để cấu hình máy ảo như mình nói ở trên thì cần chỉnh những file nào tren client và sever để chạy được game
5:Cảm ơn các bạn đã đang và sẽ giúp mình lời cảm ơn sâu xắc:Laluot_113:

huyhoang1493
10-05-13, 12:42 PM
bac nào biết chỉnh lv giúp em phát vì. hình như có lỗi gì đó em không biết. thank nhiệt tình8->8->8->8->8->8->8->

Superman
10-05-13, 01:42 PM
Chào các bạn mình là newbie (chưa cài sever ofline lần nào:-ss) mà máy ở nhà cài tlbb off thì không có mạng nên không thể nhờ support qua teamview được nên có một số vấn đề mình muốn hỏi mấy pro(đã đọc hết >50trang nhưng không thể làm được:Laluot_191:):
1:Mình chưa dùng linux bao giờ nên cho mình hỏi khi chạy máy ảo lên rồi thi làm gì để chạy được sever,cần download thêm cái gì nữa để chạy được( nếu có link dow thì cho mình xin luôn)
2:Máy mình không có mạng nên mình cấu hình máy ảo kết nối đến Custom chọn mạng vm01 đặt ip 192.168.1.0 có được không,(máy thật đăt 192.168.1.2,máy áo chưa dùng linux bao giờ nên không biết chỉnh ip ở đâu:-s).Àh mà chỉ mình cách kiểm tra xem kết nối tới máy chủ thành công hay chua nha
3:Cái bllingwin đấy mà mọi người nhắc đấy thì cài ở đâu trên máy thật hay máy ảo có sẵn rồi hay phải dow riêng về cài
4:Nếu để cấu hình máy ảo như mình nói ở trên thì cần chỉnh những file nào tren client và sever để chạy được game
5:Cảm ơn các bạn đã đang và sẽ giúp mình lời cảm ơn sâu xắc:Laluot_113:
pm yahoo : ngoisaola_1451 minh team cho

quýaunb
10-05-13, 02:14 PM

máy ở nhà mình không có mạng nên không dùng teamview được :Laluot_170:
Mà cho mình hỏi thêm là mấy cái lẹnh chạy trên temiran gì gì đó làm sao để biết nó chạy xong rồi thế?

huyhoang1493
10-05-13, 04:55 PM

bác có biết chỉnh lv với sưa shop không. giúp em với em add nick của bác rồi

huyhoang1493
11-05-13, 07:37 AM
em muốn chơi qua hamachi thì phải sửa host của những file nào ạ

Sói Đẹp Trai
11-05-13, 05:44 PM
máy ở nhà mình không có mạng nên không dùng teamview được :Laluot_170:
Mà cho mình hỏi thêm là mấy cái lẹnh chạy trên temiran gì gì đó làm sao để biết nó chạy xong rồi thế?Load cái clip HD cài TLBB bản đầu tiên về. Cái sv 3 lỗ chắc giờ chẳng còn nữa cho nb nhỉ. Tiếc thật. Cũng tại thằng MF chết tiệt nó del nick mình nên link ngỏm củ tỏi một loạt...
Terminal thì chuột phải vào màn hình Linux chọn cái đầu tiên.

quýaunb
11-05-13, 06:27 PM
Load cái clip HD cài TLBB bản đầu tiên về. Cái sv 3 lỗ chắc giờ chẳng còn nữa cho nb nhỉ. Tiếc thật. Cũng tại thằng MF chết tiệt nó del nick mình nên link ngỏm củ tỏi một loạt...
Terminal thì chuột phải vào màn hình Linux chọn cái đầu tiên.
Mình tìm khắp diễn đàn rồi chẳng còn link nào còn sống cả. Ai up lại hộ mình với được không mà sao bác chủ thớt không làm luôn cái Clip HD nhỉ. Mất mấy ngày nay nghịch mà vẫn không chơi được ức chế quá:Laluot_125::Laluot_169::Laluot_131:. Mong mọi người giúp đỡ mình
:Laluot_216:

zipntt
11-05-13, 07:13 PM
lỗi Error connect world server ở Server_fix là sao nhỉ... ai biết help mình với :Laluot_191::Laluot_121:

luckyhappy
12-05-13, 11:49 AM
ai teamviewer chj minh cai sever dc ko hjx mun choi TLBB ma ko lam dc

herovn1994
12-05-13, 12:31 PM
Máy ảo này cũng nặng nhỉ.Thôi để mình cài lại cai centos mới rồi chạy cho nhẹ

quýaunb
12-05-13, 04:15 PM
tình hình là đã kết nối được máy chủ Nga my nhưng khi dăng nhập thì báo lỗi kiểm tra đường truyền :Laluot_220:
ai giúp mình với. Cho hỏi chỉnh cái file config trong thư mục blling chỉnh ip thành ip máy thật chạy client hay ip sever của máy ảo thế mọi người?
Mà dùng navi tạo db cho blling theo clip hướng dẫn của hà hoàng được không?.
Rất cần 1 pro giúp đỡ:Laluot_216::Laluot_216::Laluot_216::Laluot_1 84::Laluot_184:

huyhoang1493
12-05-13, 04:18 PM
tình hình là đã kết nối được máy chủ Nga my nhưng khi dăng nhập thì báo lỗi kiểm tra đường truyền :Laluot_220:
ai giúp mình với. Cho hỏi chỉnh cái file config trong thư mục blling chỉnh ip thành ip máy thật chạy client hay ip sever của máy ảo thế mọi người?
Mà dùng navi tạo db cho blling theo clip hướng dẫn của hà hoàng được không?.
Rất cần 1 pro giúp đỡ:Laluot_216::Laluot_216::Laluot_216::Laluot_1 84::Laluot_184:

dể lại yh giúp cho :D:D:D:D:D:D:D:D:D:D\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/

quýaunb
12-05-13, 04:25 PM
dể lại yh giúp cho :D:D:D:D:D:D:D:D:D:D\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/
Hic máy mình cài ở nhà không có mạng:Laluot_204:. Đang onl trên máy ở chỗ làm thế mới khổ chứ:Laluot_240::Laluot_240: Còn 1 tí tị tì ti nữa là tới đích rồi mong mọi người giúp đỡ với mấy ngày ngâm mới đượcthế này
. Tối qua log vào nhìn thấy Sever đã sướng tê Chym rồi thế mà:Laluot_191::Laluot_191:
Em có 1 ước ao e có 1 khát khao cài dc game tlbb off::Laluot_112::Laluot_112::Laluot_112::Laluot_11 2:

huyhoang1493
12-05-13, 04:53 PM
Hic máy mình cài ở nhà không có mạng:Laluot_204:. Đang onl trên máy ở chỗ làm thế mới khổ chứ:Laluot_240::Laluot_240: Còn 1 tí tị tì ti nữa là tới đích rồi mong mọi người giúp đỡ với mấy ngày ngâm mới đượcthế này
. Tối qua log vào nhìn thấy Sever đã sướng tê Chym rồi thế mà:Laluot_191::Laluot_191:
Em có 1 ước ao e có 1 khát khao cài dc game tlbb off::Laluot_112::Laluot_112::Laluot_112::Laluot_11 2:

cái này nói ra rất khó nêu không có mạng team kiểm tra cung không biết chỗ nào sai. nếu không tiếc xiền thì tối call 01635598474 toi thu giup xem
;);););););););););)

luckyhappy
14-05-13, 06:41 PM
ai teamviewer chỉ mình cài server TLBB với .....mún chơi mà không bik làm sao để chơi hết .....
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

13giay
15-05-13, 12:41 AM

Muốn conect được cái db thì phải start cái mysql trước chứ...không bố thằng Navicat vào được...[-X
đầu tiên dùng cái lệnh:
/usr/mysql [tab]/bin/mysqld_safe --user=root

rồi vào Navicat - > tlbbdb - > tìm cái tab char....chỉnh tẹt...

mobell200
16-05-13, 09:54 PM
ai có lòng hảo tâm làm giúp video cái
1- down server về rồi run lệnh ok
2- down client tình kiếm về rồi
bước tiếp theo làm gì nữa mong ai làm thành công thì up hộ cái video hướng dẫn - chứ team này team nọ người sau người mới chẳng biết đâu mà làm.
-------------------------
ai em niu bi thank you

huyhoang1493
16-05-13, 10:13 PM
ai có lòng hảo tâm làm giúp video cái
1- down server về rồi run lệnh ok
2- down client tình kiếm về rồi
bước tiếp theo làm gì nữa mong ai làm thành công thì up hộ cái video hướng dẫn - chứ team này team nọ người sau người mới chẳng biết đâu mà làm.
-------------------------
ai em niu bi thank you

tình hình là bác này vẫn chưa làm được à :D
:-?:-?:-?:-?:-?:-?:-?:-?:-?

mobell200
16-05-13, 10:16 PM
tình hình là bác này vẫn chưa làm được à :D
:-?:-?:-?:-?:-?:-?:-?:-?:-?

nản quá bác ơi - có video hướng dẫn thì tốt quá :D:D

huyhoang1493
16-05-13, 10:30 PM
nản quá bác ơi - có video hướng dẫn thì tốt quá :D:D

sao không biết nhờ làm rồi quay lại :D có phải dễ không. tui nhờ có 1 lần rồi tự làm lại. không nhớ thì lại hỏi thôi;)

emyeusss7
27-05-13, 12:03 AM
Có bác nào làm đc thì chỉ em với, máy em core 2 dual E7500, ram 4G, nhưng win32bit nên nhận đc có 3G à, máy có cài anti virus avira bản quyền full pc internet
Cài theo HD thì chạy đc sv rồi, cài msql bị lỗi ko load dc cái aptech gì đó (hình như cái load web)
conf lại, xem rất kỹ rồi, mà ko load đc billing, load lên tí là nó tắt mất tiêu à
ping thì ok rồi
ko chạy đc billing và ko vào đc game, bác nào biết thì chỉ em với nha

cám ơn ai đã đọc ^_^ !

handoi198914
27-05-13, 02:14 AM
Có bác nào làm đc thì chỉ em với, máy em core 2 dual E7500, ram 4G, nhưng win32bit nên nhận đc có 3G à, máy có cài anti virus avira bản quyền full pc internet
Cài theo HD thì chạy đc sv rồi, cài msql bị lỗi ko load dc cái aptech gì đó (hình như cái load web)
conf lại, xem rất kỹ rồi, mà ko load đc billing, load lên tí là nó tắt mất tiêu à
ping thì ok rồi
ko chạy đc billing và ko vào đc game, bác nào biết thì chỉ em với nha

cám ơn ai đã đọc ^_^ !

theo như mình biết và đã cài thành công sv này thì chỉ cần cài mysql ko phải sql2k
cài đặt belling thì bạn có thể dowload video hướng dẫn cài đặt của Hà Hoàng về xem và làm theo là đk
và vấn đề nữa cofig chuẩn là chạy đk

ta070492
27-05-13, 06:37 AM
Đang rảnh . ai chưa cài được pmm yahoo royalvsphoneix hoặc sđt 0978096576 mình sẽ cài giúp cho

Nhock_Win
30-05-13, 03:00 AM
Mình đã chạy xong các lệnh, chỉnh lại Launch.ini luôn rồi, đã bật Billing Win, nhưng không hiểu vào game thì "Download thông tin mới" và vào = game.exe thì kiểm tra đường truyền, ai xem dùm mình với... Yh: nhockwin.info

huyhoang1493
31-05-13, 05:41 PM
có bác nào biết add thêm phái mậu dung và sủa cái võ hồn không chỉ em với thank nhiệt tình :D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

huyhoang1493
31-05-13, 09:24 PM
nhân đây em đang muốn thử cái clien 3.25 bác nào có file shoptable có thể cho em xin được không ạ. =D>=D>=D>=D>=D>

ThienThuy
01-06-13, 05:43 AM
e là một mem mới hoàn toàn. đã down xong sever và client linh kiếm rồi
đọc 1 hổi các bác cứ bảo bật billing wind - riết không hiểu gì luôn
báo nào rảnh có thể team cho e 1 lần đc không ?

huyhoang1493
01-06-13, 06:15 AM
e là một mem mới hoàn toàn. đã down xong sever và client linh kiếm rồi
đọc 1 hổi các bác cứ bảo bật billing wind - riết không hiểu gì luôn
báo nào rảnh có thể team cho e 1 lần đc không ?

add yahoo strangewinds_1493 team cho
\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/

Ronnie
01-06-13, 06:50 AM

huyhoang1493
01-06-13, 07:08 AM

cũng được miễn là nhanh 1 chút chứ chậm quá cũng hơi khó làm thôi

Ronnie
01-06-13, 07:14 AM
cũng được miễn là nhanh 1 chút chứ chậm quá cũng hơi khó làm thôi

+Sever của bác chủ thớt
+Client Linh kiếm 3.1
+VMW
+Navicat + WinSCP + SQL
Có cần gì nữa không ạ ?

huyhoang1493
01-06-13, 07:39 AM
+Sever của bác chủ thớt
+Client Linh kiếm 3.1
+VMW
+Navicat + WinSCP + SQL
Có cần gì nữa không ạ ?

dow them cái billing nữa nhé <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> đây

huyhoang1493
01-06-13, 08:13 AM
dow them cái billing nữa nhé <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> đây

không làm được pm yh strangewinds_1493 team cho :)):)):)):)):)):))

Ronnie
01-06-13, 01:42 PM
Ai giúp e cài với :(
Tìm mãi không thấy bài hướng dẫn nào cặn kẽ hết :(
E cài vmw , client , cài mysql với navicat rồi , giờ chẳng biết làm gì tiếp theo :(

Nhock_Win
04-06-13, 02:39 PM
Tình hình là đã chạy được server, nhưng vào lúc đăng nhập thì "Đang kiểm tra mật mã" và cứ thế này hoài mà ko vào đc game :|
Nhờ các bác giúp cho mình :)

ThienThuy
05-06-13, 06:59 AM
ép hộc máu không ra 12 skill ...

huyhoang1493
05-06-13, 10:24 PM
Tình hình là đã chạy được server, nhưng vào lúc đăng nhập thì "Đang kiểm tra mật mã" và cứ thế này hoài mà ko vào đc game :|
Nhờ các bác giúp cho mình :)
kiểm tra lại ip của billing đây là lỗi không kết nối được với billing khsuwaruwar được pm strangewinds_1493 team xem cho

ThienThuy
06-06-13, 08:12 AM
@huyhoang : muốn chình số dòng của đồ chế ra thì làm thế nào?

tranduckhoa
06-06-13, 01:47 PM
Mình cài chạy xong hết rồi mà lúc chạy launch thì không kết nối được, ping cũng ok. Có ai teamview giúp mình tí không?

huyhoang1493
08-06-13, 07:52 AM
Mình cài chạy xong hết rồi mà lúc chạy launch thì không kết nối được, ping cũng ok. Có ai teamview giúp mình tí không?
xem lại file lauch ip chuẩn chưa

tranduckhoa
08-06-13, 12:15 PM
[Launch]

# ÐÅÏ¢URL
Help_URL = <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

# ÓÎÏ·ÔËÐÐExe
GameExe = Bin\Game.exe

# ÓÎÏ·ÅäÖÃÎļþ
GameConfig = Bin\System.cfg

#¸üÐÂÎļþURL
PatchInfo = <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

#ÓÎÏ··þÎñÆ÷ÐÅÏ¢Îļþ
LoginServer = <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

#ÓÎÏ·×ÊÔ´ÅäÖÃÎļþ
FairyResources = Bin\FairyResources.cfg

#аæLaunchµÄÏÂÔصØÖ·
NewLauncher = <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

#ÐÞ¸´·þÎñÆ÷µØÖ·
RepairServer = <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

RegURL = <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

ChoiceURL = <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
File launch.ini như thế này là chuẩn rồi mà, mò hoài chẳng được 8->

ThienThuy
08-06-13, 05:35 PM

mình là gà nên trả lời đúng sai đừng ném gạch nha
1. có cài billing đầy đủ chưa< lúc chơi bật billing lên chờ 1 tý là kết nối được >
2. xem lại cái login_fix phải chờ nó chạy hết

tanhn
19-06-13, 08:23 AM
ai có bản update nâng cấp phó bản của sv này không. mình muốn thêm các phó bản của tlbb 3 :D các phó bản kia thì ok hết rồi

huyhoang1493
19-06-13, 08:47 PM
ai có bản update nâng cấp phó bản của sv này không. mình muốn thêm các phó bản của tlbb 3 :D các phó bản kia thì ok hết rồi

tìm trong diễn đàn có bài đăng rồi đấy không biết bài đấy có update phó bản không nhưng cũng thêm khá nhiều cacis mới

tanhn
20-06-13, 08:02 AM

bạn cài AppSer để vào game bằng Lauch.exe còn ko thì sửa lại target rồi vào bằng game.exe

school_le
21-06-13, 05:37 PM
dow sever về rồi làm gì nữa ai chỉ hướng dẫn cái xem nào toàn ip gì tùm lum búa lua xua
ai bít chỉ và share cho anh em cách làm nào

chỉ nhanh dùm cái đang cần các thím ơi làm nhanh dùm em nhá vào mà xem dow về rồi còn làm gì nữa ~~

huyhoang1493
21-06-13, 06:05 PM
dow sever về rồi làm gì nữa ai chỉ hướng dẫn cái xem nào toàn ip gì tùm lum búa lua xua
ai bít chỉ và share cho anh em cách làm nào

chỉ nhanh dùm cái đang cần các thím ơi làm nhanh dùm em nhá vào mà xem dow về rồi còn làm gì nữa ~~

có video hướng dẫn trong diễn đàn tìm đi

school_le
21-06-13, 06:09 PM
ôi cái đệt kêu tìm, tìm ở đâu bi giờ thím bị gì thế kím dùm ta đi thím ơi là thím thím thím ơi là thím 3:-O

huyhoang1493
21-06-13, 06:30 PM
ôi cái đệt kêu tìm, tìm ở đâu bi giờ thím bị gì thế kím dùm ta đi thím ơi là thím thím thím ơi là thím 3:-O
trong diễn đan box tlbb mục releases có mấy bài đấy muốn làm thì tự đi mà tìm chứ còn gì nữa lúc nào cũng muốn cơm ăn tận miệng thế

tanhn
22-06-13, 07:06 PM
ai chưa chạy đc server thi download đầy đủ sv + client về tôi hd cho. để lại yahoo để tôi pm lại

school_le
22-06-13, 09:11 PM
ai chưa chạy đc server thi download đầy đủ sv + client về tôi hd cho. để lại yahoo để tôi pm lại

yahoo nè thằng kia Jopynh_maket

huyhoang1493
22-06-13, 09:24 PM
yahoo nè thằng kia Jopynh_maket

nói như ra lệnh người ta có cho tiền cũng éo them giúp

tanhn
22-06-13, 09:44 PM
nói như ra lệnh người ta có cho tiền cũng éo them giúp

chuẩn. thôi chấp j thằng r2 vô văn hóa. mai cho nó vô Band lish cho nó ấm cúng.

huyhoang1493
22-06-13, 09:55 PM
chuẩn. thôi chấp j thằng r2 vô văn hóa. mai cho nó vô Band lish cho nó ấm cúng.

add yh nha có gì pm trao đổi chút :D

tanhn
22-06-13, 10:38 PM
add yh nha có gì pm trao đổi chút :D

:D yahoo ông là j tôi add nào 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

HaHuong
23-06-13, 06:55 AM
:D yahoo ông là j tôi add nào 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

Bác nào chạy được sever này rồi teamview chạy hộ em với.em dow sv về rồi mà chả biết chạy cái billing win thế nào cả ! ~X( ~X(

tanhn
23-06-13, 11:26 AM
Bác nào chạy được sever này rồi teamview chạy hộ em với.em dow sv về rồi mà chả biết chạy cái billing win thế nào cả ! ~X( ~X(

bạn download hết về đi rồi pm yahoo tôi team cho
Yahoo: tan.thachthat

HaHuong
25-06-13, 04:11 PM
bạn download hết về đi rồi pm yahoo tôi team cho
Yahoo: tan.thachthat

Thanks Bác nhé! Em đã vào đc game! :)

tanhn
25-06-13, 11:47 PM
ko có gì :D 30charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

HaHuong
06-07-13, 02:21 PM
Bác nào biết sửa dòng thông báo của hệ thống linhkiem.info ở chỗ nào ko chỉ giùm em với :-?

Sói Đẹp Trai
06-07-13, 08:03 PM
Bác nào biết sửa dòng thông báo của hệ thống linhkiem.info ở chỗ nào ko chỉ giùm em với :-?Interface trong client. Mình cũng ko nhớ là file nào. CHỉ rõ nó ở Interface thôi :(

HaHuong
06-07-13, 08:40 PM
Interface trong client. Mình cũng ko nhớ là file nào. CHỉ rõ nó ở Interface thôi :(

Thanks Hà Hoàng nhé! để mình mò thử xem thấy ko...... ~X(

popiye
19-07-13, 12:21 PM
hiện tại mình hay bị lỗi
Vào tới chọn nhân vật nhưng lúc chuẩn bị vào game... thì cứ thế hoài, 15p thì ngắt kết nối.:P
Mò hoài ko dc ai chỉ minh với cảm ơn nhiều

HaHuong
19-07-13, 03:59 PM
hiện tại mình hay bị lỗi
Vào tới chọn nhân vật nhưng lúc chuẩn bị vào game... thì cứ thế hoài, 15p thì ngắt kết nối.:P
Mò hoài ko dc ai chỉ minh với cảm ơn nhiều

Bạn pm Y/H tan.thachthat nhờ bác ý xem cho xem thế nào nhé.trước đây cũng nhờ bác này cài cho mà tôi mới có game chơi đấy b-)b-)
mà tôi vào chơi cả ngày có thấy bị ngắt kết nối bao giờ đâu :-&

Sói Đẹp Trai
19-07-13, 05:11 PM
Bạn pm Y/H tan.thachthat nhờ bác ý xem cho xem thế nào nhé.trước đây cũng nhờ bác này cài cho mà tôi mới có game chơi đấy b-)b-)
mà tôi vào chơi cả ngày có thấy bị ngắt kết nối bao giờ đâu :-&Riêng cái SV này nó rất nặng, ram 2GB kham không nổi, chip lúc nào cũng quá tải ( chip core 2 dual trở xuống với đa số cấu hình máy hiện nay nhé ). Vì vậy sử dụng SV này rất rất hại máy nếu cấu hình máy yếu. Và đương nhiên chip quá tải thì cái hiện tượng lag + giật rất phổ biến, thêm vào đó card đồ họa cũng là cái quyết định chất lượng hình ảnh của game. Đang chơi mà văng ra chỉ có 1 là bug item ( theo như trên kia thì 15p văng ra => ko phải lỗi C++ ). 2 là máy quá yếu chip quá tải => Tự quit nhiều trường hợp còn bị restart máy

lexuanbach
22-07-13, 07:09 AM
Cho mình hỏi sv này có add được thần khí mới và 3 thành mới không.

Sói Đẹp Trai
22-07-13, 11:30 AM
Cho mình hỏi sv này có add được thần khí mới và 3 thành mới không.Nếu biết cách add thì đương nhiên là sẽ được. SV này còn rất nhiều cái hay mà chưa ai khám phá hết đâu :D

HaHuong
22-07-13, 06:33 PM
Nếu biết cách add thì đương nhiên là sẽ được. SV này còn rất nhiều cái hay mà chưa ai khám phá hết đâu :D

Bác nói thế thì đến "thánh" mới biết được ! :-& Bác nên hướng dẫn kỹ hơn 1 tý là add thần khí vào chỗ nào và add map vào chỗ nào ! b-)

Sói Đẹp Trai
22-07-13, 06:56 PM
Bác nói thế thì đến "thánh" mới biết được ! :-& Bác nên hướng dẫn kỹ hơn 1 tý là add thần khí vào chỗ nào và add map vào chỗ nào ! b-)Hướng dẫn vẫn chỉ là hướng dẫn. Trên diễn đàn đã có rất nhiều hướng dẫn => Đọc ko chịu đọc, hỏi thánh?

HaHuong
22-07-13, 07:10 PM
Hướng dẫn vẫn chỉ là hướng dẫn. Trên diễn đàn đã có rất nhiều hướng dẫn => Đọc ko chịu đọc, hỏi thánh?

Vâng.bác nói thế thì em xin chịu mò trên diễn đàn vậy

Sói Đẹp Trai
22-07-13, 07:13 PM
Vâng.bác nói thế thì em xin chịu mò trên diễn đàn vậyKo nhầm mình đã trả lời câu hỏi này trên dưới 5 lần và cả legend nữa :). Chịu khó mò là ra hết :D

HaHuong
22-07-13, 07:19 PM
Ko nhầm mình đã trả lời câu hỏi này trên dưới 5 lần và cả legend nữa :). Chịu khó mò là ra hết :D

Ái chà! thế cơ à!để em mò xem thấy ko nhé bác! mà nếu bác biết nó ở chỗ nào rồi thì bác cho xin cái link la tốt nhất!thank bác nhiệt tình luôn! :D

Sói Đẹp Trai
22-07-13, 07:21 PM
Ái chà! thế cơ à!để em mò xem thấy ko nhé bác! mà nếu bác biết nó ở chỗ nào rồi thì bác cho xin cái link la tốt nhất!thank bác nhiệt tình luôn! :DKo rõ nó ở đâu :D...
Thần khí thì xem cái ID của nó trong equipbase.txt xong add nó vào script NPC để gọi ra. Hoặc dùng lệnh GM cũng đc:|
Thế này đã đủ chưa :-w

HaHuong
22-07-13, 07:25 PM
Ko rõ nó ở đâu :D...
Thần khí thì xem cái ID của nó trong equipbase.txt xong add nó vào script NPC để gọi ra. Hoặc dùng lệnh GM cũng đc:|
Thế này đã đủ chưa :-w

Vâng.thế cũng được rồi! nhưng vẫn còn thiếu 1 tí bác ạ.nhưng cũng thank bác 1 phát lấy tinh thần :D

lexuanbach
23-07-13, 09:22 PM
Bạn nào đi được sát tinh với thiếu thất sơn sv này chưa

Sói Đẹp Trai
23-07-13, 09:37 PM
Bạn nào đi được sát tinh với thiếu thất sơn sv này chưa
Sát tinh => SV chưa mở script NPC. Phải tự thêm vào
TTS: Đi được nhưng toàn chữ tàu

boyyeudoi2188
24-07-13, 07:36 AM
Hà Hoàng cho xin lại cái ShopTable.txt nhé .link die rồi down ko được. thanks nhìu ^:)^

tanhn
26-07-13, 09:22 AM
Hà Hoàng cho xin lại cái ShopTable.txt nhé .link die rồi down ko được. thanks nhìu ^:)^

Mình còn nè bạn cần file của Server hay Client

votrjthjensu
16-08-13, 08:52 AM
Mình muốn đổi địa chỉ IP
thay vì 192.168.1.3 thành 192.168.10.3
ngoài việc đổi IP của các máy ảo thì cũng phải đổi IP của các file config( hoặc 1 file bất kỳ)
mình muốn hỏi đó là những file nào

pr0vanban1
16-08-13, 09:28 AM
Mình muốn đổi địa chỉ IP
thay vì 192.168.1.3 thành 192.168.10.3
ngoài việc đổi IP của các máy ảo thì cũng phải đổi IP của các file config( hoặc 1 file bất kỳ)
mình muốn hỏi đó là những file nào

Qtrong là bạn dùng hệ điều hành gì? Như Centos, hay RedHat, Unbutu. Mỗi hệ điều hành đều có 1 đường dẫn riêng.
Bạn có thể vào theo đường dẫn sau:
Centos: /etc/sysconfig/network-scripts/ifcfg-.....
RedHat: /etc/sysconfig/network
Unbutu: /etc/network/interfaces

Một với một là bao nhiêu ? (viết trả lời bằng số)

votrjthjensu
16-08-13, 01:54 PM
Qtrong là bạn dùng hệ điều hành gì? Như Centos, hay RedHat, Unbutu. Mỗi hệ điều hành đều có 1 đường dẫn riêng.
Bạn có thể vào theo đường dẫn sau:
Centos: /etc/sysconfig/network-scripts/ifcfg-.....
RedHat: /etc/sysconfig/network
Unbutu: /etc/network/interfaces

Một với một là bao nhiêu ? (viết trả lời bằng số)
cám ơn bạn
có thể bạn đã hiểu sai câu hỏi của mình
mình muốn hỏi, đổi IP trong các file config kết nối ấy
ví dụ: kết nối DB, các kết nối để khởi động server
server máy ảo của mình dùng Redhat

laemdo0705
11-07-14, 03:05 PM
Server chạy bình thường.Và đang chạy online :|

chạy online thế nào chỉ mình với mình làm hoài mà ko đc

a1532
19-07-14, 01:41 PM
chào mọi người mình là mem mới nên ko biết gì về này nhưng mình rất thích chơi tlbb .... cho mình hỏi VMware 8 có hỗ trợ chạy trên win8 ko ... và mình dow được
+ Sever KhangVMW
+ clien LinhKiem3.1
+ Billing
còn thiếu thứ j` ko ạ. ...nếu thiếu thì cho mình xin link dow .... tks
P/s: FB:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
ID garena: 107230726

Lâm Ngọc Huy
19-07-14, 04:02 PM
Đủ rồi.Chạy thôi :|

tèng teng

a1532
19-07-14, 04:23 PM
Đủ rồi.Chạy thôi :|

tèng teng

mình vào đc sv nhưng ko bjk làm j` tiếp theo ...