PDA

View Full Version : [TLBB] TLBB 4 Lỗ Pet 12 Skill Trên VMWare

Trang : 1 [2] 3

tanhn
23-12-12, 10:12 PM
mấy pro cho mình hỏi tý nha! Khi dừnginSCP kết nối port là nhiêu dạ?

Thanks!

mặc định là 22 ========= OK 30 charrrrrrrr

accgame090590
23-12-12, 10:29 PM
Tình hình khi chạy Billing bi lỗi này pro nào giúp với#-o#-o#-o#-o
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
upppppppppppppppppppppppppppppppppppppp

duypham3012
27-12-12, 06:18 AM
có ai teamview dùm mình với. mò hoài ko ra :(
YH songheo93
thanks!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

qweasdcz
29-12-12, 11:44 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

tanhn
29-12-12, 01:00 PM
upppppppppppppppppppppppppppppppppppppp

bạn giải nén lại cái Billing khác là đc đấy

accgame090590
30-12-12, 08:43 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

xaoemxauthe
04-01-13, 10:00 AM
server này nghiên cứu cả buổi sáng mới chạy được hihih,, cảm nhận là khá OK...!
sử dụng Billing của bản wmware 4lỗ mới chạy được ( phải edit khá nhiều )
nhưng mà tiếc cái là không biết chơi TLBB

minhuit
04-01-13, 02:13 PM
server này nghiên cứu cả buổi sáng mới chạy được hihih,, cảm nhận là khá OK...!
sử dụng Billing của bản wmware 4lỗ mới chạy được ( phải edit khá nhiều )
nhưng mà tiếc cái là không biết chơi TLBB

Yh: minhuit911

xaoemxauthe
04-01-13, 07:28 PM
Yh: minhuit911

bạn mắc ở đâu thì post nên nếu mình hiểu thì mình sẽ giải thích cho
- phần T thấy nhiều bạn mắc nhất ở bản này đó là Billing Win, còn mình thì ko kiếm được Billing Win nên đang dùng Billing coppy vào root/home/tlbb sau đó edit 1 số phần là OK
sau đấy chỉ việc config IP trong patchinfo.txt vs loginserver.txt là có thể vào game,, ( nhớ đợi khoảng 5p sau thì vào mới được nhé )

locvn
05-01-13, 12:49 AM
Biiling bật ok , cấu hình cũng ok , mà k vào dượcgame báo lôi đường truyền ..

ai team giúp hộ cái

Superman
05-01-13, 10:30 AM
Biiling bật ok , cấu hình cũng ok , mà k vào dượcgame báo lôi đường truyền ..

ai team giúp hộ cái
pm yahoo minh co j mình xem thư nha ,ko biết được ko nữa

locvn
05-01-13, 11:07 AM
pm yahoo minh co j mình xem thư nha ,ko biết được ko nữa

yahoo cua minh :locvn87 .30 char

x30phaluoi
05-01-13, 11:23 AM
Cần người hổ trợ đưa TLBB lên online để anh em chơi free dip tết âm lịch , yahoo : hoanggiathaoluoc

kuybeekakyo
05-01-13, 12:15 PM
các bác ơi em down về hết rồi chạy lên nhưng mấy câu lệnh chạy không biết khi nào thì cần đánh thêm lệnh nữa, các bác cho em xin clip hướng dẫn với, mà các bác cho em hỏi Billing là gì vậy

locvn
05-01-13, 06:24 PM
tình hình là vào game ok.
nhưng shop k hiện dc ra ..

xaoemxauthe
06-01-13, 03:20 AM
client nào dùng cho bản này là phù hợp nhất nhỉ, sử dụng tình kiếm vẫn thấy lỗi...! ;))

kuybeekakyo
06-01-13, 06:16 AM
mình chạy thành công Server này rồi. Server này mình thấy là ngon nhất rồi. haha. Nếu có hiển thị võ hồn nữa thì quá đẹp. ăn đứt bọn FPT rồi

bác ơi yh: thaithienthanthoai bac team huong dan em với

duy56cd7
06-01-13, 12:51 PM
client nào dùng cho bản này là phù hợp nhất nhỉ, sử dụng tình kiếm vẫn thấy lỗi...! ;))
c sử dụng bản Client LinhKiem3.1 link down ở trang đầu tiên ấy !!! t cũng down về nhiều client lắm thấy mỗi cái đó là vô đc :D
link nó đây:

minhuit
06-01-13, 06:23 PM
- sever : 192.168.1.3
- billing win : 192.168.1.100 --- nó chạy lên cái command prompt không tắt ...ko bít có phải thành công ko
- Ping sever - client thông hết tốt (TTL= 64)

-- Hix vầy mà nó bị cái lỗi này ai giúp mình với đc không :((

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 180927.png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

xaoemxauthe
07-01-13, 08:07 PM
- billing win : 192.168.1.100 --- nó chạy lên cái command prompt không tắt ...ko bít có phải thành công ko

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 180927.png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 180927.png)
bạn đã vào confing lại billing trong home/tlbb/server/config đổi 192.168.1.2 thành 192.168.1.100 mới được, hoặc bạn tích hợp billing vào trong chạy lệnh thì đơn giản hơn, chỉ việc cho billing config thành 192.168.1.3 là ok
hiện tại mình dùng billing trong wmware hihihi

mình nghi ở đây bạn lỗi do chưa sửa IP trong File html/LoginServer.txt

--- Chế độ gộp bài viết ---

c sử dụng bản Client LinhKiem3.1 link down ở trang đầu tiên ấy !!! t cũng down về nhiều client lắm thấy mỗi cái đó là vô đc :D
link nó đây:

client này thấy shop KNB hơi ít

reddwhisky
07-01-13, 08:44 PM
bạn đã vào confing lại billing trong home/tlbb/server/config đổi 192.168.1.2 thành 192.168.1.100 mới được, hoặc bạn tích hợp billing vào trong chạy lệnh thì đơn giản hơn, chỉ việc cho billing config thành 192.168.1.3 là ok
hiện tại mình dùng billing trong wmware hihihi

mình nghi ở đây bạn lỗi do chưa sửa IP trong File html/LoginServer.txt

client này thấy shop KNB hơi ít

bạn có thể chỉ mình cách tích hợp billing vào trong lệnh chạy đcc ko ;))

isilver1412
07-01-13, 10:56 PM
Tình hình là vài hôm test thành công rồi-- nghịch cái shop ko dc nên xóa hoàn toàn đi cài lại từ đầu gặp lỗi này khi chạy lệnh ./shm start

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> hm.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

P/s Em đã xóa cả ổ VMware và chỉnh ping OK , chạy lại 2-3 lần ok mà lần này gặp lỗi này , Mong các bác chỉ giáo:(

duy56cd7
08-01-13, 01:17 PM

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 180927.png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

trước mình cũng bị lỗi này !! mình chạy từng lệnh ./Server_fix... ấy !
Lúc bị như c là do server chưa load xong ! mình đợi thêm 1 tý đăng nhập lại thì lại OK ! bạn thử xem !

xaoemxauthe
09-01-13, 11:59 AM
bạn có thể chỉ mình cách tích hợp billing vào trong lệnh chạy đcc ko ;))

trước tiên bạn cài Oracle sau đó bạn cài Billing cho TLBB thế là OK khởi động bằng lệnh ... ak mà nhớ config nhé
bạn có thể tham khảo các bài viết trước về cách cài đặt Oracle

kuybeekakyo
09-01-13, 04:16 PM
Các bác pro ơi, giúp đỡ đồng bào đang thất mắt vào việc chạy server và kết nối giữa máy ảo với máy thật nek, các bác làm cái video hướng dẫn giống kiếm thế cho mọi người xem với

khongdo1408
12-01-13, 10:58 AM
ai giúp em chút để chạy sever không em làm được đến bước pong 64 rồi chạy các lệnh rồi nhưng mãi nó không dừng: có 1 cái lỗi là error connectBlling server ạ ai giúp em với yh của em là chiecla_tinhyeu92 ạ

duy56cd7
13-01-13, 09:19 PM
ai giúp em chút để chạy sever không em làm được đến bước pong 64 rồi chạy các lệnh rồi nhưng mãi nó không dừng: có 1 cái lỗi là error connectBlling server ạ ai giúp em với yh của em là chiecla_tinhyeu92 ạ

Server này chạy bằng Billing Win bạn ah !
Lỗi của bạn là Billing sai chịu khó tìm các comment ở trên có nói cái này rồi !

xaoemxauthe
14-01-13, 06:19 AM
chán thế đang chơi ngon mấy hôm tự dưng hôm nay wmware nó lại dở hơi
thế quái nào mà hdh trong máy ảo chạy như hack speed... bực kinh nên
không biết lỗi hay thế nào, cái bản 4 lỗ 12 skill mình edit lại sử dụng billing trong máy ảo chạy bình thường và rễ hơn so vs sài Billing win mà ít người dùng nhỉ

share cho mọi người bái billing ngon luôn lè

chỉ việc coppy vào Home/ \ đặt ngang hàng vs tlbb
sau đó gõ lệnh là ok
ak mà nhớ sửa file ServerInfo cái đoạn

[Billing]Number=1IP0=192.168.1.2Port0=15680IP1=0.0.0.0Port1 =10101IP2=0.0.0.0Port2=10101IP3=0.0.0.0Port3=10101 IP4=0.0.0.0Port4=10101

thành

[Billing]Number=1IP0=192.168.1.3Port0=15680IP1=0.0.0.0Port1 =10101IP2=0.0.0.0Port2=10101IP3=0.0.0.0Port3=10101 IP4=0.0.0.0Port4=10101

hôm nào mở test online thì bác nào chưa cài thành công thì vào chơi thử luôn nhé... bây h đang kiếm web mãi mà chưa được , hự hự

phuc211095
14-01-13, 10:54 PM
có ai giúp mình vớii , YH:demonkiller_95

xaoemxauthe
15-01-13, 12:30 PM
cài bản tlbb này khá là rễ mà hình như cũng có nhiều bác gặp khúc mắc nhỉ...!

Các lỗi thường gặp trong bản này và cách khắc phục:
- không thể kết lỗi máy chủ hoặc không thể tải thông tin phiên bản
+ bạn chép file này vào client :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

- đơ wmware:
+ bản này 4 lỗ khá là nặng không như các bản 3 lỗ trước là chỉ cần set ram ảo tầm 1gb là mướt... nhưng bản này bạn mà sét ram wmware dưới 1,8gb là đơ wmware lúc chạy server 98%, bạn phải set ram trên 2GB nhé

- sử dụng BLLING WIN
+ vấn đề ở đây giải quyết vô cùng đơn giản:

listenIp = 192.168.1.2 ( ip máy bạn )listenPort = 15680
dbConnUrl = localhost ( 127.0.0.1 )
dbUser = root ( cấm sửa )
dbPassword = xxxx ( Psss mysql )
dbName=tl ( tên CSDL )

- đăng nhập thành công, chọn nhân vật để vào game đợi 1 lúc thì kết lỗi máy chủ
+ chíp bạn quá sida nên wmware chạy quá nhanh ( nhìn time ở máy mình và wmware để nhận định )
+ server chưa chạy song hoặc bạn chạy quá gấp

Tóm lại là chỉ có những khúc mắc vậy thôi
nếu các bạn cài như trên 100% vào được game
còn có 1 số bạn không quen sử dụng billing win thì mình có thể tải bản của mình đã tích hợp billing như bản hà hoàng , khởi động TLBB chỉ cần gõ gõ lệnh "tlbb.sh" là ok đợi 20p sau đó vào game chả cần thiết phải billing win làm gì cho nó tốn nhiều thời gian ra

bạn nào có web reg acc cho Billing win có lòng tốt share cho mình với nhé, ( sẽ trả công )

danglaanh
16-01-13, 03:58 PM
Xaoemxauthe ơi!
Mình đã coppy vào Home/ \ đặt ngang hàng vs tlbb và sửa file ServerInfo như bạn nói, nhưng khi chạy lệnh cd /home/tlbb/Server
./Login_fix vẫn báo lỗi kết nối billing à! Help me!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

xaoemxauthe
16-01-13, 06:22 PM
Xaoemxauthe ơi!
Mình đã coppy vào Home/ \ đặt ngang hàng vs tlbb và sửa file ServerInfo như bạn nói, nhưng khi chạy lệnh cd /home/tlbb/Server
./Login_fix vẫn báo lỗi kết nối billing à! Help me!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

trước hết bạn cài Oracle ( tìm trên gamezone có bài hd đó )
sau đó bạn khởi động Oracle và billing = lệnh
đợi 10s bạn tiếp tục làm tiếp

duchung145
16-01-13, 09:12 PM
Bây giờ server dùng IP khác rồi nhỉ :D
Trước dùng 192.168.1.3. Nhớ là thế ;)

phuc211095
16-01-13, 10:25 PM
cài bản tlbb này khá là rễ mà hình như cũng có nhiều bác gặp khúc mắc nhỉ...!

Các lỗi thường gặp trong bản này và cách khắc phục:
- không thể kết lỗi máy chủ hoặc không thể tải thông tin phiên bản
+ bạn chép file này vào client :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

- đơ wmware:
+ bản này 4 lỗ khá là nặng không như các bản 3 lỗ trước là chỉ cần set ram ảo tầm 1gb là mướt... nhưng bản này bạn mà sét ram wmware dưới 1,8gb là đơ wmware lúc chạy server 98%, bạn phải set ram trên 2GB nhé

- sử dụng BLLING WIN
+ vấn đề ở đây giải quyết vô cùng đơn giản:

- đăng nhập thành công, chọn nhân vật để vào game đợi 1 lúc thì kết lỗi máy chủ
+ chíp bạn quá sida nên wmware chạy quá nhanh ( nhìn time ở máy mình và wmware để nhận định )
+ server chưa chạy song hoặc bạn chạy quá gấp

Tóm lại là chỉ có những khúc mắc vậy thôi
nếu các bạn cài như trên 100% vào được game
còn có 1 số bạn không quen sử dụng billing win thì mình có thể tải bản của mình đã tích hợp billing như bản hà hoàng , khởi động TLBB chỉ cần gõ gõ lệnh "tlbb.sh" là ok đợi 20p sau đó vào game chả cần thiết phải billing win làm gì cho nó tốn nhiều thời gian ra

bạn nào có web reg acc cho Billing win có lòng tốt share cho mình với nhé, ( sẽ trả công )

bạn có thể cho mình link hướng dẫn cách cài đặt đc ko â , sr newbie

hoangnam_hdx
17-01-13, 01:19 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
chỉ cho em với mấy anh, cái này điền gi, lần đầu tiên em sử dụng cái Linux lên em không biết

khongdo1408
17-01-13, 01:26 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
chỉ cho em với mấy anh, cái này điền gi, lần đầu tiên em sử dụng cái Linux lên em không biết

root pas lamvulovely
30 kí tự nào

hoangnam_hdx
17-01-13, 01:36 PM
root pas lamvulovely
30 kí tự nào
anh ơi use em điền là HoangNsm
pass : lamvulovely nhưng vẫn không được. lên em mới hỏi

khongdo1408
17-01-13, 01:39 PM
use là root pass lamvulovely
30charrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

hoangnam_hdx
17-01-13, 01:41 PM
use là root pass lamvulovely
30charrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

cám ơn anh ......................

mjkenny
17-01-13, 01:41 PM

User là root bạn ah.
Pass là lamvulovely .

khongdo1408
17-01-13, 01:45 PM
User là root bạn ah.
Pass là lamvulovely .

bạn chạy được bản này chưa giúp mình chút chiecla_tinhyeu92

mjkenny
17-01-13, 01:48 PM
bạn chạy được bản này chưa giúp mình chút chiecla_tinhyeu92

Mình chạy được r nhưng mà giờ xóa hết tất cả rồi, bạn có thể nói bạn mắc ở chỗ nào mình có thể chỉ giúp bạn.

hoangnam_hdx
17-01-13, 02:06 PM
Mình chạy được r nhưng mà giờ xóa hết tất cả rồi, bạn có thể nói bạn mắc ở chỗ nào mình có thể chỉ giúp bạn.
kết nối TeamViewer anh cài hộ mình với nha

khongdo1408
17-01-13, 02:07 PM

nếu rảnh cho mình yh đi có gì mắc mình hỏi đc k

hoangnam_hdx
17-01-13, 02:40 PM
Em làm được tới đây rồi ai giúp em làm lốt với YH: vannam_hdx
TeamViewer : 409 976 327 pass: rbt721

khongdo1408
17-01-13, 07:41 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> aaaaaaa.bmp (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
ai giúp em cái lỗi này với:((

herovn1994
17-01-13, 08:46 PM
Chưa có billing Win bạn ơi.Sv này cài dễ lắm mà ta.trước tui cũng ko biết làm.Nói chung chỉnh lại vài chỗ là ok thôi.Bạn có thể tìm billing win trong topic này nhé

kuybeekakyo
17-01-13, 09:25 PM

bạn ơi giúp mình với, mình vào được rồi nhưng chưa biết chạy server như thế nào? YA: thaithienthanthoai

duy56cd7
18-01-13, 12:58 PM
Em làm được tới đây rồi ai giúp em làm lốt với YH: vannam_hdx
TeamViewer : 409 976 327 pass: rbt721

=P~ Nếu t ko nhầm thì của c đang bị lỗi 8-x it nhất t thấy cái Server của c bị QUIT. lệnh đó chạy không dừng bạn ak. có j c xem lại trong topic này đi. Mọi người có nói vấn đề này rồi đấy !

xaoemxauthe
18-01-13, 05:37 PM
chạy với billing win
khá ok
sét ram càng cao vào TLBB càng nhanh... khởi động và vào game chưa đến 10p
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

hoangnam_hdx
18-01-13, 07:09 PM
chạy với billing win
khá ok

giúp mình qua yahoo với đc không
của mình vẫn không kết nối đc yh: vannam_hdx

hoangnam_hdx
18-01-13, 07:51 PM
Cái này là lỗi gì vậy mọi người sao vẫn không kết nối đc sv. mình đã rút cả mạng ra ( sợ trùng IP 192.168.1.3 ) rồi nhưng vẫn không được
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .png[/url]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1.png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2.png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

hoangnam_hdx
20-01-13, 03:59 AM
giúp em sửa lại ip cho nó kết nối với nhau vs em sửa mãi mà nó vẫn không kết nối

xaoemxauthe
20-01-13, 09:49 AM
giúp em sửa lại ip cho nó kết nối với nhau vs em sửa mãi mà nó vẫn không kết nối
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .png)

billing win bạn config IP sai
bạn sửa 192.168.1.101 thành IP máy bạn đang sử dụng nhé... xem ip mình đang dùng bằng cách cmd - > ipconfig

vanhiep075
20-01-13, 06:30 PM

VERSION 1
SERVER_BEGIN
Thi�n Long B�t B�,Nga My,1,201,3,1,0,Nga My,192.168.1.253:7377,192.168.1.253:7377,192.168.1 .253:7377,192.168.1.253:7377,2
SERVER_END

mình muốn sửa file loginserver.txt nằm ở dâu vậy bạn,để mình sửa lại đỉa chỉ ip 192.168.1.253

isilver1412
20-01-13, 07:48 PM
Tình hình là vài hôm test thành công rồi-- nghịch cái shop ko dc nên xóa hoàn toàn đi cài lại từ đầu gặp lỗi này khi chạy lệnh ./shm start

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> hm.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

P/s Em đã xóa cả ổ VMware và chỉnh ping OK , chạy lại 2-3 lần ok mà lần này gặp lỗi này , Mong các bác chỉ giáo:(

j3uon99
20-01-13, 07:57 PM

share cho mình với bạn ^:)^ đang cần server như thế dễ chạy ^^

kuybeekakyo
20-01-13, 10:00 PM
giúp mình qua yahoo với đc không
của mình vẫn không kết nối đc yh: vannam_hdx

hoailinh93
21-01-13, 05:19 AM
chạy với billing win
khá ok

lúc nào rảnh pm mình , mình bật teamview lên bạn chỉ qua 1 chút đc không

hoangnam_hdx
21-01-13, 02:41 PM
lỗi này là bị ntn vậy mội người

Lâm Ngọc Huy
21-01-13, 02:42 PM

Xem cái LoginServer xem có đúng IP ko

hoangnam_hdx
21-01-13, 03:00 PM
Xem cái LoginServer xem có đúng IP ko

anh cho em cai LoginSever đc không, cái này của em không biết có đúng không

[Launch]
Help_URL = <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
GameExe = Bin\Game.exe
GameConfig = Bin\System.cfg
patchInfo = <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
LoginServer = <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
FairyResources = Bin\FairyResources.cfg
NewLauncher = <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
RepairServer = <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
RegURL = <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
ChoiceURL = <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
360FirstCheckTM=1298219016
360CheckMode=3

Lâm Ngọc Huy
21-01-13, 03:11 PM
Xem trong cái LoginServer.txt nó ghi cái gì :|

hoangnam_hdx
21-01-13, 03:22 PM
Xem trong cái LoginServer.txt nó ghi cái gì :|

VERSION 1

SERVER_BEGIN
Thiên Long Bát Bµ,Nga My,1,201,3,1,0,Nga My,192.168.1.253:7377,192.168.1.253:7377,192.168.1 .253:7377,192.168.1.253:7377,2
SERVER_END

danglaanh
21-01-13, 05:24 PM
:((:((:((:(( Ai cho mình hỏi cách tạo tài khoản với
Thanks!!!!!!!!!!!!!!!

hoangnam_hdx
21-01-13, 05:57 PM
VERSION 1

SERVER_BEGIN
Thiên Long Bát Bµ,Nga My,1,201,3,1,0,Nga My,192.168.1.253:7377,192.168.1.253:7377,192.168.1 .253:7377,192.168.1.253:7377,2
SERVER_END

:((:((:((:(( Ai cho mình hỏi cách tạo tài khoản với
Thanks!!!!!!!!!!!!!!!

bạn tạo tài khoản = navicat
.................................

Lâm Ngọc Huy
22-01-13, 06:05 PM
Xem ip của máy ảo là gì thì sửa IP trong LonginServer.txt = IP đó là đc mà :|

imvkool
22-01-13, 06:32 PM
ai giúp mình với chạy xong server rồi giờ còn billing với tạo account để vào game là ko biết làm :((
, ai có lòng hảo tâm team giúp mình với nick yahoo : sh_namsinhway

duy56cd7
22-01-13, 08:08 PM
Nếu các lệnh của c chạy đúng thì lỗi do:
Cái này hoặc là do Client bị lỗi !!!
Hoặc là do server load chưa xong !! T cũng bị lỗi này.... cho server chạy thêm 1 lúc nữa thì lại đăng nhập đc !

NgheoNhatXom
22-01-13, 09:49 PM
có con máy chủ vật lý ram 12GB bác nào setup giúp mình cái sv thiên long phát có trả công nhé

imvkool
22-01-13, 09:54 PM
bác nào team giúp mình cài billing và chạy client ket noi dc server mình xin tặng bác card đt 50k, làm ơn giúp với

hoangnam_hdx
23-01-13, 12:52 PM
ai có phần mềm hay code nào để lên lv nhanh nhất không. mình dùng code GM nhưng lên đc lv19 là ấn không đc nữa
!!leveup
!!addexp =
!!modifymoney =
!!addmoney =
!!modifyyuanbao =
!!addyuanbao =
nhưng không dùng đc

virusbkhn
23-01-13, 03:12 PM
SERVER_BEGIN
Thi�n Long B�t B�,Nga My,1,201,3,1,0,Nga My,192.168.1.253:7377,192.168.1.253:7377,192.168.1 .253:7377,192.168.1.253:7377,2
SERVER_END
mình chỉnh thành
SERVER_BEGIN
Thi�n Long B�t B�,Nga My,1,201,3,1,0,Nga My,192.168.1.3:7377,192.168.1.3:7377,192.168.1 .3:7377,192.168.1.3:7377,2
SERVER_END
với trong Logininfo Severinfo Sharememinfo cho nao co 192.168.1.253 mình đổi thành 192.168.1.3 mà vẫn ko vào được. hik ai giúp với

pebu5201314
23-01-13, 10:25 PM
chạy với billing win
khá ok

cho mình hỏi mình cài billing trong linux lưôn thì phải chỉnh ip máy thật và mấy file login và server trong win scp và server trong navicat sao vậy bạn, mình làm theo cách cài billing trong linux như bạn mà không được hix, chạy lệnh billing như bạn nói là sao, mình cứ bị kiểm tra đường mạng xin vui lòng đăng nhập lại :Laluot_125:

hoangnam_hdx
24-01-13, 07:33 PM
SERVER_BEGIN
SERVER_END
mình chỉnh thành
SERVER_BEGIN
Thi�n Long B�t B�,Nga My,1,201,3,1,0,Nga My,192.168.1.3:7377,192.168.1.3:7377,192.168.1 .3:7377,192.168.1.3:7377,2
SERVER_END
với trong Logininfo Severinfo Sharememinfo cho nao co 192.168.1.253 mình đổi thành 192.168.1.3 mà vẫn ko vào được. hik ai giúp với
cũng giống mình đấy. tớ vào tới phần đăng nhập đang kiểm tra mật khẩu, thì không vào được nữa. toàn bị lỗi đấy không hiểu vì sao. hôm qua thì vào game được đánh tới lv 19. nhưng hôm nay vào thì lại bị nỗi đấy. mình đã rs lại billing rồi vẫn không được. p/s: theo lời anh lâm vũ

tanhn
24-01-13, 10:27 PM
Lỗi phổ biến mà. Ping tới Server lại xem bạn. giải nén Billing khác đi nhé. Chúc thành công

reddwhisky
24-01-13, 10:50 PM
tanhn rảnh ko team dùm mình cái billing win với mãi mà ko đc :(

reddwhisky
25-01-13, 01:53 AM
tình hình là đã đc bác tanhn hướng dẫn xong phần billing win đến đoạn kết nối win scp thì cái máy dở chứng gõ gì cũng ko ra chữ :((

hoailinh93
25-01-13, 03:36 AM
lỗi này sửa như thế nào các bác ,mình chạy ./shm start xong thì bị
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>(

ayedml
25-01-13, 07:11 AM
cho mình hỏi mình cài billing trong linux lưôn thì phải chỉnh ip máy thật và mấy file login và server trong win scp và server trong navicat sao vậy bạn, mình làm theo cách cài billing trong linux như bạn mà không được hix, chạy lệnh billing như bạn nói là sao, mình cứ bị kiểm tra đường mạng xin vui lòng đăng nhập lại :Laluot_125:sv cua cau có bán k cậu, :D
can cai 1 sv of nhu cau đay
nếu cậu làm pmm mình

pebu5201314
25-01-13, 09:04 AM
sv cua cau có bán k cậu, :D
can cai 1 sv of nhu cau đay
nếu cậu làm pmm mình

Mình không biết gì hết đâu, với lại cái này đâu phải của mình ~X(

yeulaconnho
25-01-13, 12:34 PM
user và pass đăng nhậy vào server là gì vậy mọi người

tanhn
25-01-13, 03:44 PM
user và pass đăng nhậy vào server là gì vậy mọi người

bạn vào Navicat để tạo acc mới nhé. ko có acc tạo sẵn đâu =))

ai có phần mềm hay code nào để lên lv nhanh nhất không. mình dùng code GM nhưng lên đc lv19 là ấn không đc nữa
!!leveup
!!addexp =
!!modifymoney =
!!addmoney =
!!modifyyuanbao =
!!addyuanbao =
nhưng không dùng đc

Muốn lv bao nhiêu thì vào navicat kết nối tới tlbbdb mà sửa bạn ah

tình hình là đã đc bác tanhn hướng dẫn xong phần billing win đến đoạn kết nối win scp thì cái máy dở chứng gõ gì cũng ko ra chữ :((

hôm qua mạng máy tính mình disconnect nên ko làm tiếp đc. :D Bữa khác mình cài tiếp cho bạn

reddwhisky
25-01-13, 11:31 PM
[img]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 223521.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 230258.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 230308.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 230319.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 230324.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 230332.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 230346.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)[img]
thành quả và công sức team tối qua tới giờ của bạn tanhn. Cảm ơn bạn lần nữa :))

hoangnam_hdx
26-01-13, 12:51 AM
Muốn lv bao nhiêu thì vào navicat kết nối tới tlbbdb mà sửa bạn ah[COLOR="Silver"]

tanhn
26-01-13, 01:47 AM
Muốn lv bao nhiêu thì vào navicat kết nối tới tlbbdb mà sửa bạn ah[COLOR="Silver"]

bạn chạy Server nha. rồi dùng navicat kết nối MySQL,
Name: tùy ý.
port:3306.
Usesname: tlbb.
Pass: tlbb1234

tất cả thông tin nằm trong tlbbdb. chỉnh lv trong t_char
chúc bạn thành công

kuybeekakyo
27-01-13, 01:01 PM
các bác ơi mình ping mạng ok rồi, còn server thì mình chạy xong nhưng vào game thì hok đc, các bác xem thử máy tấm hình thử em chạy có đúng hok, hướng dẫn em với

asd888
27-01-13, 01:35 PM
ai làm xong rồi làm video hd cho mọi người xem đi:D

thanhluan.cklk
29-01-13, 01:25 AM
Em chạy Billing này của bác Huy share: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> rồi bị như thế này là sao ạ :((

vocweb
29-01-13, 08:47 AM
các bác ơi mình ping mạng ok rồi, còn server thì mình chạy xong nhưng vào game thì hok đc, các bác xem thử máy tấm hình thử em chạy có đúng hok, hướng dẫn em với<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>ỗi tùm lum, sao vô game được, check lại config của Sharememory đi, không connect mysql được kìa

thanhluan.cklk
29-01-13, 09:05 AM
Lỗi tùm lum, sao vô game được, check lại config của Sharememory đi, không connect mysql được kìa

Bác teamview giúp em cái vụ Billing với ạ :(

thanhluan.cklk
29-01-13, 09:23 AM
Các bác xem hộ em chỗ này với ạ :(

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 29201392243am50.png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

kuybeekakyo
29-01-13, 08:53 PM
Lỗi tùm lum, sao vô game được, check lại config của Sharememory đi, không connect mysql được kìa

Làm như thế nào vậy bạn hướng dẫn cụ thể (hình ảnh or clip) cho mình với

Superman
30-01-13, 09:38 AM
Các bác xem hộ em chỗ này với ạ :(

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .png)

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 29201392243am50.png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 29201392243am50.png)
ket noi billing win ip may that

thanhluan.cklk
30-01-13, 10:52 AM
ket noi billing win ip may that

điền IP máy thật vào ServerInfo.ini hay ở file trong Billing hả bác. Mà hình như là đưa lên Online mới điền IP máy thật ah bác :(

Superman
30-01-13, 10:59 AM
điền IP máy thật vào ServerInfo.ini hay ở file trong Billing hả bác. Mà hình như là đưa lên Online mới điền IP máy thật ah bác :(
pm yahoo: ngoisaola_1451 minh team cho

anhvu6
30-01-13, 11:52 AM
cái nì có dành cho newbie mún mở off chơi w bạn k :(

virusbkhn
30-01-13, 09:42 PM
mình cài billing rồi sau vào game bị lỗi đường truyền ai xem hộ mình với
sau khi chạy SV vào dc <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> rồi

c0d0c118
30-01-13, 10:13 PM
mình cài billing rồi sau vào game bị lỗi đường truyền ai xem hộ mình với
sau khi chạy SV vào dc <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> rồi

Lỗi này hình như do file tlbb/Server/Serverinfo.ini bị lỗi khi chỉnh sửa luôn trên root. Trước mình dùng cách này thì được. Bạn thử chạy lại máy ảo, khi mở WinSCP để config các file : Logininfo, Serverinfo, Sharemen... thì bạn copy sang cột bên trái ( copy từ root sang bên còn lại ) rồi hãy sửa, xong copy lại root sau ( nhớ để WinSCP ở binary nhé)

virusbkhn
30-01-13, 11:24 PM
đây mình làm lại rùi đúng là do mình sửa trực tiếp trên winscp, nhưng giờ vẫn bị lỗi kiểm tra đường mạng tại chỗ điền tài khoản =((

thanhluan.cklk
31-01-13, 12:12 AM
Đã cài và chạy thành công sever, cảm ơn 2 bạn Superman và tanhn đã giúp đỡ :X

virusbkhn
31-01-13, 12:19 AM
ai giúp mình đi :(...............

legend1250
31-01-13, 12:50 AM
ai giúp mình đi :(...............

virusbkhn
31-01-13, 01:18 AM
mình PM YH đó............................

virusbkhn
31-01-13, 04:36 AM
thank bác thanhluan.cklk đã nhiệt tình giúp mình tới 4h |-) ;)) vô game dc rồi

lhjohnnie
02-02-13, 01:03 AM
Hix...Mình là người mới. Mình rất thích chơi tlbb nhưng đã cố gắng đọc nhưng vẫn có nhiều cái không hiểu lắm. Mình down file khangvmw về rồi giải nén.xong bước cònig mạng rồi, nhưng khi gõ lệnh đầu tiên /usr/.......-> enter thì hiện dòng :Starting mysql deamon with databases from......

komatsu123
03-02-13, 05:10 PM
bạn đưa yahoo mình chỉ cho . billing ai cũng giống nhau thôi

yahoo em nè: nhok_vuitinh_97 mong anh giúp đỡ giùm. cảm ơn anh rất nhiều

komatsu123
04-02-13, 09:59 AM
anh nào post video hướng dẫn đi, giúp em với. em muốn chạy đc sv trước mùng 1 tết :-S:((:((:((. nếu rảnh tối nay hoặc sáng mai thì ad YH của em : nhok_vuitinh_97. có gì các anh team qua chạy giùm em với. em xin cảm ơn trước.

Superman
04-02-13, 11:25 AM
anh nào post video hướng dẫn đi, giúp em với. em muốn chạy đc sv trước mùng 1 tết :-S:((:((:((. nếu rảnh tối nay hoặc sáng mai thì ad YH của em : nhok_vuitinh_97. có gì các anh team qua chạy giùm em với. em xin cảm ơn trước.
dang ranh pm yahoo ngoisaola_1451 lam cho

daragonforever
04-02-13, 04:33 PM
ai cho e xin acc để chơi hoặc instant client để tạo acc với

xaoemxauthe
06-02-13, 07:46 AM
không biết còn nhiều bạn chưa cài được bản này không nhỉ.
mình đang tính share bản tích hợp như của hà hoàng ( vào gõ lệnh tlbbx.sh ) là run

Shame
06-02-13, 08:01 AM
mình đang tính share bản tích hợp như của hà hoàng ( vào gõ lệnh tlbbx.sh ) là run

mình đang bị chết đoạn billing, chưa chạy được.
bạn thử test clien 3.20 của bạn Huy mới share
xem có đồng bộ và chạy ngon được ko thì share cho anh em nghịch tết với nhé ;;);;)

microvn
06-02-13, 08:58 AM

bác share đi :x 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

komatsu123
06-02-13, 11:45 AM

share đi bạn ơi. chắc chắn ae sẽ like mạnh=D>=D>=D>=D>=D>

danglaanh
06-02-13, 12:06 PM
Bác nào rảnh teamwier support mình với!

Thanks;)

komatsu123
06-02-13, 04:30 PM
rảnh team cái, Bạn super chạy cho mình mà tắt sv 2 ngày game vẫn chạy đc. mình vẫn chưa biết cách chạy sv mặc dù bạn đã biling hộ. nói chung là bản này mới quá. có gì chỉ hộ cách reg ac luôn, lâu hok động quên mất rồi. ai rảnh pm yahoo mình nhá : nhok_vuitinh_97 [..][..][..][..]

xaoemxauthe
06-02-13, 05:40 PM
mình đang bị chết đoạn billing, chưa chạy được.
bạn thử test clien 3.20 của bạn Huy mới share
xem có đồng bộ và chạy ngon được ko thì share cho anh em nghịch tết với nhé ;;);;)

server vs client 3.2 mình chạy thấy cũng khá ok, nhưng mà còn nhiều phần cần chỉnh sửa mới có thể hoàn thiện được
billing bạn có thể lấy của 3.0 trước hoặc dùng billing nào cũng được

danglaanh
06-02-13, 05:44 PM
xaoemxauthe ơi có thể teamwier hỗ trợ mình được không vẫn chưa cài được !!!!!!!!!!!!:(

xaoemxauthe
07-02-13, 07:11 AM
xaoemxauthe ơi có thể teamwier hỗ trợ mình được không vẫn chưa cài được !!!!!!!!!!!!:(

bạn gặp vấn đề gì khó khăn có thể post nên đây để được mọi người hỗ trợ... sorry dạo này T đang viết cái trang quanly cho Billing Win nên hơi bận
bạn mắc chố nào thì có thể viết nên đây T sẽ hỗ trợ

komatsu123
07-02-13, 08:52 PM
bạn gặp vấn đề gì khó khăn có thể post nên đây để được mọi người hỗ trợ... sorry dạo này T đang viết cái trang quanly cho Billing Win nên hơi bận
bạn mắc chố nào thì có thể viết nên đây T sẽ hỗ trợ

bạn hướng dẫn chi tiết mình cách chỉnh lauch với cả mã chạy sv được hok?? up ảnh lên nhìn cho dễ nhá, hok thì HD thường cũng đc :-)

firelcdrag
07-02-13, 08:59 PM
Send LOGIN_SERVER state=LNOTIFY_BILLING_DISCONNECT to World...OK (-1370514528)(T0=2013-2-8_13:38:55 T1=62417.6530)
ERROR: ConnectBillingServer( ) Pos:0 IP:192.168.1.2 Port:15680 ServerID:2 ...Faile (-1370514528)(T0=2013-2-8_13:38:59 T1=62420.8600)
ProcessManager::DoTick TurnPlayer Number:0 ValidNum:0 InvalidNum:0 (-1800598624)(T0=2013-2-8_13:39:0 T1=62422.0930)

sao cái billing chay ngon rùi mà nó vẫn báo error thế các bác ơi

komatsu123
13-02-13, 10:01 AM
anh nào rãnh team qua hưỡng dẫn em chạy sv với. em vẫn chưa biết cách chạy :-SS>:P>:P>:P>:P yahoo em đây : nhok_vuitinh_97
em cảm ơn nhiều

danglaanh
13-02-13, 09:51 PM
Mình chạy được billing Win rồi, tạo một account mới luôn, nhưng khi đăng nhập lại báo lỗi đường mạng, mình đã thử chạy bằng file game.exe nhưng vẫn vậy! Mong nhận được sự chỉ giáo từ các đồng đạo. Thanks!!!!!!:|

Lâm Ngọc Huy
13-02-13, 10:14 PM
Xem lại file LoginServer.txt xem IP và Port đúng chưa
Hoặc xem trong server config đúng chưa

danglaanh
13-02-13, 10:26 PM
Địa chỉ IP của máy thật mình là 192.168.1.100, sever 192.168.1.3. File login của mình:
VERSION 1
SERVER_BEGIN
Thiên Long Bát Bµ,The Light,1,121,3,1,0,Cøm máy chü dành cho giang h° phía Nam,192.168.1.3:90,192.168.1.3:90,192.168.1.3:90,1 92.168.1.3:90
SERVER_END

còn file severinfo.ini của mình chỉnh lại như sau:

[System]
Desc0=¹¦ÄÜ£ºÅäÖ÷þÎñÆ÷¶Ë³ÌÐò µÄÏà¹ØÇé¿ö£»
Desc1=IP0¡¢Port0Ö¸ÍâÍøµÄµØÖ·ºÍ¶Ë ¿Ú£»
Desc2=IP1¡¢Port1Ö¸ÄÚÍøµÄµØÖ·ºÍ¶Ë ¿Ú£»
Desc3=Type£ºGame=0£»Login=1£»

CurrentServerID=0
ServerNumber=2

EnableEffAudit=0
EffAuditSaveResultInterval=0
EffAuditReportInterval=0

EnableEffAuditSceneID_1ST=0
EnableEffAuditSceneID_2ND=0
EnableEffAuditSceneID_3RD=0
EnableEffAuditSceneID_3RD=0

[Mother]
IP=0.0.0.0
Port=0

[World]
IP=192.168.1.253
Port=777

[Billing]
Number=1
IP0=192.168.1.100
Port0=15680
IP1=0.0.0.0
Port1=10101
IP2=0.0.0.0
Port2=10101
IP3=0.0.0.0
Port3=10101
IP4=0.0.0.0
Port4=10101

[Proxy]
Proxy0ForCncUser=0.0.0.0
Proxy1ForCncUser=0.0.0.0
Proxy0ForCtcUser=0.0.0.0
Proxy1ForCtcUser=0.0.0.0
Proxy0ForEduUser=0.0.0.0
Proxy1ForEduUser=0.0.0.0

[Server0]
ServerID=0
MachineID=0
IP0=192.168.1.253
Port0=3731
IP1=192.168.1.253
Port1=8880
Type=0
IP(CNC)= 0.0.0.0
Port(CNC)=1000
IP(CTC)=0.0.0.0
Port(CTC)=0
IP(EDU)= 0.0.0.0
Port(EDU)=1000
HumanSMKey=1001
PlayShopSMKey=4001
ItemSerialKey=7001
CommisionShopKey=6001
EnableShareMem=1

[Server1]
ServerID=2
MachineID=0
IP0=192.168.1.253
Port0=7377
IP1=192.168.1.253
Port1=8882
Type=1
IP(CNC)= 0.0.0.0
Port(CNC)=1000
IP(CTC)=0.0.0.0
Port(CTC)=0
IP(EDU)= 0.0.0.0
Port(EDU)=1000
HumanSMKey=1003
PlayShopSMKey=4003
ItemSerialKey=7003
CommisionShopKey=6003
EnableShareMem=0

Mong được hồi âm của mọi người. Thanks!!!

huuduyen_05
13-02-13, 11:20 PM
Ở sv cổng đăng nhập là 7377, file loginserver lại là 90. Như vậy không kết nối được là đúng rồi !

danglaanh
14-02-13, 07:45 AM
Xin chào mọi người, chúc mọi người có một buổi sáng tốt lành.
Mình đã chỉnh sửa lại thông số port trong file serverinfo như bạn nói. Sau khi chạy lệnh ./Login_fix thì như hình, mong mọi người chỉ giúp. Thanks![IMG]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> [-O<[-O<

danglaanh
14-02-13, 09:08 AM
Sẵn cả nhà cho mình hỏi các add điểm tặng luôn nha! Mình đọc bài hướng dẫn của mode huuduyen rồi mà không biết cách mở database tlbbdb để chỉnh sửa.
Thanks[-O<

3z0k2
14-02-13, 02:29 PM
sao mình chạy server xong rồi vào dc màn hình đăng nhập tài khoản rồi lúc mình gõ nik thì nó báo "Xin kiểm tra lại đường dẫn mạng và đăng nhập lại " :( ai giúp mình với thank nhiều ;)

komatsu123
14-02-13, 08:22 PM
Pro nào team cho em chạy hộ sv với, chưa biết chạy+ hd cách add điểm tặng với tạo ac với, em tự tạo không được, biling sv đã làm thành công rồi , còn file lauch thì chẳng biết sửa tn nữa :-)) . Nói chung là em rất cần sự trợ giúp của các Pro. yahoo em đây: nhok_vuitinh_97

Em xin gửi cảm ơn chân thành trước đến moị người.!! :X:x:x:x:x

vanhiep075
25-02-13, 05:55 PM

tanhn
27-02-13, 01:43 PM

do Server và Client chưa đồng bộ. 1 số vật phẩm chưa có trong Server hoặc Client nên bị disconnect. Lỗi này cũng dễ pm yahoo mình nhé

Mình chạy được billing Win rồi, tạo một account mới luôn, nhưng khi đăng nhập lại báo lỗi đường mạng, mình đã thử chạy bằng file game.exe nhưng vẫn vậy! Mong nhận được sự chỉ giáo từ các đồng đạo. Thanks!!!!!!:|

do Server chưa khởi động hoàn tất. bạn đợi lâu thêm chút nếu không được là do Server bị lỗi ko khởi động đc

tanghuutoan
10-03-13, 09:18 PM

Mọi người cho hỏi lỗi này sửa sao vậy ?

Lâm Ngọc Huy
10-03-13, 10:09 PM

Mọi người cho hỏi lỗi này sửa sao vậy ?

Xem lại file LoginServer.txt !!

truyen1111
11-03-13, 05:56 PM
mình cài server đến Login_fix nó hiện lên dòng lổi
DBThread::mCharDBInterface->Connect() Get Errors: [unixODBC] [MySQL][ODBC 3.51 Driver] Can't connect to MySQL server on ' 192.168.1.3' (111),TID =....................................
ai chỉ mình cách fix được không!

còn 1 viêc nửa là chỉnh làm sao cho client Lâm Ngọc Huy đưa có thể vào được server! chỉnh file Lauch.ini như thế nào client Linh Kiem thì phải
chân thành cám ơn!

tanghuutoan
11-03-13, 06:00 PM
đây mod Huy ơi!
trong thư mục Patch phải ko?

<!DOCTYPE HTML PUBLIC "-//IETF//DTD HTML 2.0//EN">
<html><head>
<title>404 Not Found</title>
</head><body>
<h1>Not Found</h1>
<p>The requested URL /loginserver.txt was not found on this server.</p>
<hr>
<address>Apache/2.0.52 (Red Hat) Server at 192.168.1.253 Port 80</address>
</body></html>

:(

vinh115
11-03-13, 06:14 PM
tks !!!!!!

tanghuutoan
14-03-13, 08:24 PM
Xem lại file LoginServer.txt !!

hihi. tại mình gắp vô game quá nên bị vậy .

thehell99
15-03-13, 12:09 AM
mình cài server đến Login_fix nó hiện lên dòng lổi
DBThread::mCharDBInterface->Connect() Get Errors: [unixODBC] [MySQL][ODBC 3.51 Driver] Can't connect to MySQL server on ' 192.168.1.3' (111),TID =....................................
ai chỉ mình cách fix được không!

còn 1 viêc nửa là chỉnh làm sao cho client Lâm Ngọc Huy đưa có thể vào được server! chỉnh file Lauch.ini như thế nào client Linh Kiem thì phải
chân thành cám ơn!
ODBC chưa config lại IP.
Xem lại file /etc/odbc.ini config lại ip,database cho đúng với server.

vinh115
15-03-13, 10:37 PM
mấy pro cho em hỏi có cần chỉnh lại LoginInfo.ini, ServerInfo.ini và ShareMemInfo.ini không nếu cần chỉnh thì hd em cách chỉnh nhé tks

mrtieutien
16-03-13, 02:38 PM
mình chạy câu lệnh : /usr/local/mysql5.0.45/bin/mysqld_safe --user=root mà nó toàn báo lỗi No Such file or Diectory là sao nhỉ ?
có pro nào chỉ mình vs
yahoo mình là : love.ictu

tanhn
16-03-13, 03:58 PM
mình chạy câu lệnh : /usr/local/mysql5.0.45/bin/mysqld_safe --user=root mà nó toàn báo lỗi No Such file or Diectory là sao nhỉ ?
có pro nào chỉ mình vs
yahoo mình là : love.ictu

bạn thiếu "tab" kìa ko thì phải cách ra chứ

mrtieutien
16-03-13, 04:28 PM
hjx mình đánh mysql rồi bấm tab nó mới ra 5.0.45 ấy chứ làm hoài ko đc. bạn có thể hướng dẫn mình cài đc ko ak

HuyKhang
16-03-13, 04:48 PM
Tối nay 21h mình rảnh đến 4h sáng.Bạn nào cần cài pm Mr.HuyKhang mình cài cho.
Trình đồ còn gà nhưng sẽ cố gắng giúp anh em :D

mrtieutien
16-03-13, 05:06 PM
bạn cho mình yahoo đi có gì mình sẽ pm

le_minh
16-03-13, 06:01 PM
Xin cho hỏi mình muốn tang exp lên nhanh 1 chút trong TLBB 4 Lỗ Pet 12 Skill Trên VMWare vậy mình xin chỉnh file nào bạn nào biết xin chỉ dùm thật Cảm ơn nhiều

Lâm Ngọc Huy
16-03-13, 06:09 PM
tlbb/Server/ConfigInfo.ini <= search chữ ExpParam rồi chỉnh nó lên theo ý thích

truyen1111
16-03-13, 06:53 PM
ODBC chưa config lại IP.
Xem lại file /etc/odbc.ini config lại ip,database cho đúng với server.

file odbc.ini của mình như thế này
[tlbbdb]
Driver = /usr/lib/libmyodbc3.so
Description = MyODBC 3.51 Driver DSN
SERVER = 192.168.1.3
PORT = 3306
USER = tlbb
Password = tlbb1234
Database = tlbbdb
OPTION = 3
SOCKET =
có sai sót gì chỉnh sửa như thế nào? Cám ơn!

mrtieutien
17-03-13, 10:32 AM
các bạn cho mình hỏi sao login vào SV nó kiểm tra mật mã hoài rồi báo kiểm tra lại đường truyền là sao nhỉ ?

Lâm Ngọc Huy
17-03-13, 11:55 AM
Báo kiểm tra mật mã hoài chắc do chưa chạy Billing rồi :|

End!!!
17-03-13, 12:52 PM
bạn nào có file Logsever.txt share cho mình vs. Tìm hoài mà ko bik chỗ nào :D

vinh115
17-03-13, 02:49 PM
mấy bạn có thể cho mình code của LoginInfo.ini, ServerInfo.ini và ShareMemInfo.ini đã chỉnh sửa không tkss

le_minh
17-03-13, 04:46 PM
tlbb/Server/ConfigInfo.ini <= search chữ ExpParam rồi chỉnh nó lên theo ý thích

thank bạn nhiều mình dã chỉnh dược rồi

Rainstoven
18-03-13, 01:46 AM
Cám ơn bạn Lâm Ngọc Huy, server chạy ngon lắm. Có quest thông thường đầy đủ, mình chỉ cần nhiêu đó để trải nghiệm game thôi. Cám ơn bạn!

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> g (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> g)

tienanhlxag
18-03-13, 12:47 PM
Mình chạy lệnh Login_fix thì nhận lỗi:

Send LOGIN_SERVER state=LNOTIFY_BILLING_DISCONNECT to World...OK (-1371526240)(T0=2012-2-18_9:24:54 T1=4244.8090)
[1202180924] m_pSocketInputStream->Fill ret:-3 EWOULDBLOCK (-1371526240)(T0=2012-2-18_9:24:55 T1=4245.2170)
ERROR: RemoveServer( )...Billing (-1371526240)(T0=2012-2-18_9:24:55 T1=4245.2170)
ConnectServer( ) Pos:0 IP:192.168.1.4 Port:15680 ...OK (-1371526240)(T0=2012-2-18_9:24:55 T1=4245.2170)
ConnectBillingServer( ) Current ServerID:2 ...OK (-1371526240)(T0=2012-2-18_9:24:55 T1=4245.2170)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> nhinh20130317193507.png

Billing win thì mình config

listenIp = 192.168.1.6
listenPort = 15680
dbConnUrl = localhost
dbUser = root
dbPassword = maomao
dbName=web

ServerInfo

[Billing]
Number=1
IP0=192.168.1.6
Port0=15680

192.168.1.6 là IP mình dùng cho chạy Billing win
192.168.1.4 là IP máy ảo mình

Mình bị lỗi này nên đăng nhập thì bị Kiểm Tra Mật Mã
Ai giúp mình với hoặc cho mình yahoo team dùm mình cũng đc :D
Cám ơn các bạn đã đọc qua

Superman
18-03-13, 05:36 PM
Mình chạy lệnh Login_fix thì nhận lỗi:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> nhinh20130317193507.png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> nhinh20130317193507.png)

Billing win thì mình config

ServerInfo

192.168.1.6 là IP mình dùng cho chạy Billing win
192.168.1.4 là IP máy ảo mình

Mình bị lỗi này nên đăng nhập thì bị Kiểm Tra Mật Mã
Ai giúp mình với hoặc cho mình yahoo team dùm mình cũng đc :D
Cám ơn các bạn đã đọc qua

pm yahoo ngoisaola_1451 minh team xem thu cho

le_minh
18-03-13, 06:49 PM
Mấy đại ca ai biết đổi ip trong sever tlbb offline xin chỉ giáo mình đổi hoài không được thanks trước

vinh115
18-03-13, 07:05 PM
mình chạy lệnh ./Worl thì gặp lỗi này ai chỉ mình cách sửa với <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Lâm Ngọc Huy
18-03-13, 08:03 PM
Nó nói gì về ShareMenory đó coi cháyhm chưa hay shm đang chạy bị trùng

vinh115
18-03-13, 10:01 PM
mình chạy shm thì bị lỗi này :((

tumickey
19-03-13, 12:25 PM
mình chạy shm thì bị lỗi này :((

user ltbb ko co quyền truy cap. bạn vào sharemem.ini sua lai la 127.0.0.1

End!!!
19-03-13, 06:01 PM
Ko làm đc rồi /:) ai có thể team giúp mình đc ko ?
yh:octanss

vinh115
19-03-13, 06:30 PM
sau khi sửa thì bị thế này
:((

huyhoang1493
19-03-13, 09:07 PM
bác ơi pass vào win là gì vậy:((:((:((:((:((:((:((:((:((

vinh115
23-03-13, 04:13 PM
sau khi chạy lệnh Server_fix thì bị thế này

kinzero
23-03-13, 04:15 PM

CMOD lại sv 0777 thử lại cậu nhé

vinh115
23-03-13, 07:12 PM
CMOD lại sv 0777 thử lại cậu nhé

mình đã thử nhưng vẫn không được

handoi198914
23-03-13, 10:29 PM
các bạn ai cài đặt thành công rồi team cài cho mình vs. mình loay hoay cả buổi chiều mà vẫn chưa cài đk
thanks

handoi198914
24-03-13, 02:02 AM
Mình đã chạy server xong, dùng FF vào 192.168.1.3 thì thấy:

VERSION 1

SERVER_BEGIN
SERVER_END

Billing đã chạy, màn hình cmd đen không tắt.
Nhưng mà chạy client báo lỗi kết nối đường truyền. File Launch.ini mình dùng của client chưa sửa gì hết.
[Launch]
Help_URL = <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
GameExe = Bin\Game.exe
GameConfig = Bin\System.cfg
PatchInfo = <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
FairyResources = Bin\FairyResources.cfg
NewLauncher = <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
RepairServer = <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
RegURL = <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
ChoiceURL = <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
360FirstCheckTM=1298219016
360CheckMode=3

Tìm trong thư mục patch của server không thấy có file nào hết.
Bạn nào hướng dẫn giúp mình làm tiếp được không?

mình cũng bị như bạn...SV chạy ok rồi nhưng bị lỗi nỳ ai giúp mình với....

Lâm Ngọc Huy
24-03-13, 12:47 PM
PatchInfo = <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
LoginServer = <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Sửa lại Launch là đc mà.Vì client đó trước chạy cho Linh Kiếm :|

handoi198914
24-03-13, 06:16 PM
cho hỏi cái PatchInfo và LoginServer nằm ở đâu mình tìm hết trong các thư mục của máy ảo cũng như trong clien mà ko có... hay phải dow về vây...mình ms tham gia nên gà quá ko bit

handoi198914
24-03-13, 07:41 PM
ai vào team giúp mình với..hichic tìm mãi ko ra 2 2 file patchinfo và Longinserver
thanks

kinzero
24-03-13, 08:33 PM
cho hỏi cái PatchInfo và LoginServer nằm ở đâu mình tìm hết trong các thư mục của máy ảo cũng như trong clien mà ko có... hay phải dow về vây...mình ms tham gia nên gà quá ko bit

Clien mục Part
Server trong mục www

handoi198914
24-03-13, 08:45 PM
Clien mục Part
Server trong mục www

ban cho mình xin cái YH dk ko mình có chuyện muốn nhờ cậu chút
thanks

kinzero
24-03-13, 09:18 PM
ban cho mình xin cái YH dk ko mình có chuyện muốn nhờ cậu chút
thanks
chữ ký có đấy bạn......................................

handoi198914
24-03-13, 10:01 PM
ai team sửa lỗi cho mình vs....vào game = lauch.exe thi lỗi cập nhật thông tin thất bại...SV chạy ok rồi...ai rảnh giúp mình chút....
thanks

kinzero
25-03-13, 09:06 AM
ai team sửa lỗi cho mình vs....vào game = lauch.exe thi lỗi cập nhật thông tin thất bại...SV chạy ok rồi...ai rảnh giúp mình chút....
thanks

Xem lại trong launch.ini nhé bạn.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (chữ L và S viết hoa)

taoneku
25-03-13, 09:16 AM
chào các bạn hôm wa mình có hd cho các bạn về cách chạy tlbb 3
có những bạn ko làm dc
hôm nay mình hd các bạn = Video cho dể hiểu

làm theo video sẻ dc
làm dc ko thanks lần sao sẻ ko HD nửa đó nha

handoi198914
26-03-13, 01:17 PM
ai team giúp mình với ... Kiểm tra mật mã hoài... đã thay đổi Ip trong LoginServer.txt nhưng vẫn vậy...ai bít giúp mình với
thanks

handoi198914
26-03-13, 05:47 PM
thanks Superman nhiêu` :D thanks

botieudao
26-03-13, 07:09 PM
Ai giúp mình vs mình chạy máy ảo linux thì nó đòi usename và pas
Mình mới tập chạy sv chơi off nên tìm hiểu còn kém quá,giúp mình nha

GoldenPhoenix
26-03-13, 07:24 PM
Ai giúp mình vs mình chạy máy ảo linux thì nó đòi usename và pas
Mình mới tập chạy sv chơi off nên tìm hiểu còn kém quá,giúp mình nha

User: root
Pass: lamvulovely
.................................................. .

botieudao
26-03-13, 07:54 PM
Cảm ơn bạn nhé mình vào đc rồi.Bây h làm sao chạy Sv bạn nhỉ.Có thể hướng dẫn mình không
YH của mình là : cukhoailang999

handoi198914
28-03-13, 11:22 PM
muốn chế đồ ra 9* thi` chỉnh ntn ở navicat vậy mọi ng

vinh115
01-04-13, 07:25 PM

mấy pro ơi giúp với cái này sửa mãi mà không được :((

ronglam
01-04-13, 08:14 PM

World chưa bật phải bật world .

Superman
01-04-13, 08:58 PM

trong hinh chua bat billing win ma

smosgame
01-04-13, 10:49 PM
thế làm sao vậy ai chỉ em một cái với :(

uppppppppppppppppppppppppppppppp cái nào ai hướng dẫn cách làm đi dowload về rồi làm sao nữa ai giúp em

vinh115
05-04-13, 06:58 PM
trong hinh chua bat billing win ma
mình làm theo cái này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> sao mà vẫn không được vậy

Superman
05-04-13, 07:35 PM
mình làm theo cái này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> sao mà vẫn không được vậy

de lai yahoo minh pm team cho 30charrrrrrrrrrrr

vinh115
05-04-13, 08:34 PM

chjyeu_mjnhem_115
nếu được thì trưa mai hay sang chủ nhật giúp mình làm nha tks !!

vip19121993
05-04-13, 09:40 PM
ban nao gio ranh k. qua giup minh team phat :v billing .... xong roi. imachi_g_ws_loveforlove

huyhoang1493
09-04-13, 10:33 AM

hunterpk01
11-04-13, 04:46 PM
ai giúp mình với đọc chả hiểu gì cả, pm yahoo giúp mình nhé knowdienow_69 thanks nhé

phamvuong
12-04-13, 08:20 AM
haizz chạy xong cái billing thì đăng nhập cứ kêu là kiểm tra đường truyền bạn giúp mình được không
YM của mình là: h4nc4th3gi4n

botieudao
14-04-13, 07:50 PM
Bạn nào chạy được rồi giúp mình tý nha,mình dow xong toàn bộ rồi,ping máy ảo máy chủ thông rồi,nhưng không biết cách chạy SV
Ai có thể teamvier được thì để lại YH mình PM hoặc PM YH cukhoailang999 giúp mình với nhé

[Mr.K]
14-04-13, 09:40 PM
haizz chạy xong cái billing thì đăng nhập cứ kêu là kiểm tra đường truyền bạn giúp mình được không
YM của mình là: h4nc4th3gi4n

tớ đoán billing vs sever chưa liên kết đc vs nhau => k check đc acc... cũng bị nhưng k ai hỗ trọ nên del đi rồi x-(x-(

viet_19
15-04-13, 03:55 PM
link server khong download duoc??? cho em xin lai cai link anh

longpro22
20-04-13, 12:39 PM
vhur thớt cho xin cái pass mysql với[-O< không có sao mà chỉnh sửa knb:(

ellkelvin1
25-04-13, 08:08 PM
ai co the giup minh ko,minh lam hoai ma chua dc lan dau cai nen hoi ga xin chi day them

cgalaxy
27-04-13, 01:03 AM
mình làm đến bước chạy 5 cái dòng lệnh trong teminal thì ok nhưng mà còn mắc cái billing :^o, với lại dùng Winscp ko login vào để sửa file dc
có bác nào giúp đỡ tí ko ? :)

ta070492
27-04-13, 02:30 AM
Cho hỏi cái: Tại sao khi đăng nhập vào game lại không mở shop knb được vậy. Mình đã thử client 2GVN và client Thiên Long Tranh Bá đều như vậy

cgalaxy
27-04-13, 04:34 AM
Mày mò nguyên buổi ( đến h là gần 5 h sáng rồi :D) chạy billing ok , sever ok hết, đã chỉnh lại file Launch.ini , vào client thấy dc máy chủ nga my, tạo acc , đăng nhập nhưng mà bị dính lỗi "Xem lại kết nối đường truyền ..." có cao nhân nào giúp tớ ko :-?

cgalaxy
27-04-13, 03:38 PM
Cho hỏi cái: Tại sao khi đăng nhập vào game lại không mở shop knb được vậy. Mình đã thử client 2GVN và client Thiên Long Tranh Bá đều như vậy

Vào navicat chỉnh nhân vật lên lv >20 thì phải , lv 1 ko mở dc thương thành đâu ! :-|

ta070492
27-04-13, 08:23 PM
Vào navicat chỉnh nhân vật lên lv >20 thì phải , lv 1 ko mở dc thương thành đâu ! :-|
;)) tớ vào navicat tạo nhân vật level 120 rồi cậu. Lỗi không mở được shop do client và sever ko đồng bộ. Tớ đã chạy client Linh Kiếm 2.1 và ...ngon lành

Superman
27-04-13, 09:59 PM
thử client nay nha sẻ mỡ được shop
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> udyltj0hcgnd72,6r76wsnzsnyfr0g,waryl4pz2uicyy9,fl2 fgvc51d92790

13giay
28-04-13, 10:48 AM
bạn nào giúp mình chút....
yahoo: mrquan13

kenvink
28-04-13, 11:11 AM
Siêu nhân nào giúp vơi newbie !!
IP Billing: 192.168.1.4
IP Máy ảo: 192.168.1.4

Billing đã chạy và không tắt.

Và đây là hình ảnh khi chạy từng câu lệnh.

./shm start

./World

./Server_fix

./Login_fix

Đây là các file của server:

LogginInfo:

LoginServer:

patcinfo

ServerInfo

ShareMenInfo

Launch:

Chay client được 1/2 ngất kết nối
Pro nào chỉnh giúp với thank's.....!

Lâm Ngọc Huy
28-04-13, 06:08 PM
nó báo lỗi dãy ip 192.168.1.3 kìa.thay nó thành dãy ip của máy ảo.

kenvink
28-04-13, 10:49 PM
nó báo lỗi dãy ip 192.168.1.3 kìa.thay nó thành dãy ip của máy ảo.
Tình hình là chỉnh IP lai như lơi Huy. chay lại 4 lệnh
và gặp lỗi này ko vao được game

Sắp được rùi mod huy giup cái lỗi này với.....

13giay
29-04-13, 10:49 PM
Bác nào rảnh Teamview cho mình cái..
Yahoo: mrquan13
config hết rồi mà sao vẫn bị lỗi mới ghê...haizzz

FlyngPig
05-05-13, 02:07 PM
ai chạy thành công trên win 7 rồi. Share mình cái 3 file shareMemIfo.ini, SeverInfo.ini, LoginInfo.ini hay ảnh cũng được mình tham khảo. xin link down cái patch ( có loginsever.txt, patchinfo.txt....gì đó). thank

hoalong1120
06-05-13, 01:17 AM
có ai rảnh giúp mình cài sever này với
pm yh zzjimmytienzz
tks

boyschoolcm
07-05-13, 11:12 AM
chạy biling win chua ,vào games nó báo lỗi gì

Bạn ơi có thể cho mình xin Y!M giúp cài giùm mình với đc ko bạn!

boyschoolcm
07-05-13, 12:32 PM
Ai có thể cài giúp mình với Y!M kem_khong_tan

boyschoolcm
07-05-13, 07:55 PM

prozai8x
07-05-13, 10:46 PM

mình cũng win7 x64 :) bạn cài đc rùi thì teamview cài cho mình với :)
y!m: prozai8x

Lâm Ngọc Huy
07-05-13, 10:49 PM
Khi tôi share bản này máy tôi RAM 2GB 1 GB RAM set cho máy ảo 1 GB RAM dùng để chạy Billing win và vào game.Mọi thứ đều thấy bình thường.

huyhoang1493
08-05-13, 06:57 AM
em cài xong hết rồi nhưng không biết lam cái billing bác nào rảnh giúp em team phát
yh của em strangewinds_1493
có bác nào

huyhoang1493
08-05-13, 07:10 AM
bác nào chỉ em cách chạy billing với e đọc không hiểu lắm

huyhoang1493
08-05-13, 09:52 AM
up lên cho các thánh vip vào giúp với

mobell200
08-05-13, 11:00 AM
server - chắc là bạn config hết rồi chạy chắc cũng ổn rồi ( billing error chắc là chạy trên client ?)
client - lấy của link kiếm
-----------
còn thiếu gì hay chỉnh sửa gì - ai biết thì chỉ cho anh em cái

thmodz
08-05-13, 11:06 AM
mobel ơi hướng dẫn mình làm game TLBB trên nền VPS đó ! cậu để lại yahoo nhé

mobell200
08-05-13, 11:17 AM
mình cũng chưa làm được
1- server vẫn báo lỗi billing - cái này không biết là cài trên server máy ảo hay máy client nữa
2-phần client linh kiếm thì mình chịu không biết phải config những gì
3- đang chờ ai hướng dẫn chạy chứ mình chịu thua

giá mà chủ topic hướng dẫn tý cách config bản này + up client đã chạy ổn trên máy thì tốt quá

huyhoang1493
08-05-13, 12:57 PM
mình cũng chưa làm được
1- server vẫn báo lỗi billing - cái này không biết là cài trên server máy ảo hay máy client nữa
2-phần client linh kiếm thì mình chịu không biết phải config những gì
3- đang chờ ai hướng dẫn chạy chứ mình chịu thua

giá mà chủ topic hướng dẫn tý cách config bản này + up client đã chạy ổn trên máy thì tốt quá
bản clien thấy bảo chuẩn rồi còn cái billing thì mình cũng đang chưa biết cài thế nào đang hóng mãi mà không thấy bcs nào để hỏi

mobell200
08-05-13, 01:01 PM
bản clien thấy bảo chuẩn rồi còn cái billing thì mình cũng đang chưa biết cài thế nào đang hóng mãi mà không thấy bcs nào để hỏi

cài billing
chạy thì không lên
-click vào lauch thì chữ bắt đầu nó không hiện
mà không rõ chạy billing lúc nào nữa

huyhoang1493
08-05-13, 01:18 PM
cài billing
chạy thì không lên
-click vào lauch thì chữ bắt đầu nó không hiện
mà không rõ chạy billing lúc nào nữa

biết là cài kiểu đấy nhưng phải đưa vào máy ảo hay sao ấy. chẳng có hướng dẫn cụ thể khó làm lắm. newbie thì phải chịu thôi

Superman
08-05-13, 01:52 PM
biết là cài kiểu đấy nhưng phải đưa vào máy ảo hay sao ấy. chẳng có hướng dẫn cụ thể khó làm lắm. newbie thì phải chịu thôi

chạy o ngoài máy thật
sưa ip o 2 file
File 1
Server/ServerInfo.ini
[Billing]
Number=1
IP0=192.168.19.1 ip máy thật

File 2
Vào thư mục Billing Win
File conf.properties

listenIp = 192.168.19.1 \\IP máy thật
listenPort = 15680

boyschoolcm
08-05-13, 02:26 PM
Khi tôi share bản này máy tôi RAM 2GB 1 GB RAM set cho máy ảo 1 GB RAM dùng để chạy Billing win và vào game.Mọi thứ đều thấy bình thường.

Bản này chơi rất tốt! Cám ơn nhiều! Mặc dù chẳng hiểu sao máy em chạy nó hơi nặng! Mà giờ cũng chơi ổn rồi:-bd

huyhoang1493
08-05-13, 02:31 PM
chạy o ngoài máy thật
sưa ip o 2 file
File 1
Server/ServerInfo.ini
[Billing]
Number=1
IP0=192.168.19.1 ip máy thật

File 2
Vào thư mục Billing Win
File conf.properties

listenIp = 192.168.19.1 \\IP máy thật
listenPort = 15680

em vẫn không hiểu làm sao để chạy billing vậy bác
bác có rảnh team giúp em chút

huyhoang1493
08-05-13, 03:10 PM
em vẫn không hiểu làm sao để chạy billing vậy bác
bác có rảnh team giúp em chút

uppppppppp nào thánh nào làm được bơi vào em nhờ chút

hoalong1120
08-05-13, 03:13 PM
Ai chỉ mình cách thêm KNB với điểm cộng với, shop toàn bán đồ bằng điểm cộng.

huyhoang1493
08-05-13, 03:24 PM
Ai chỉ mình cách thêm KNB với điểm cộng với, shop toàn bán đồ bằng điểm cộng.

bạn biết cài cái nvicat không giúp mình với8->8->8->8->8->

mobell200
08-05-13, 08:25 PM
billing cả ngày nó không chạy (chạy 1 lúc thì tắt luôn)
chán

boyschoolcm
08-05-13, 08:40 PM
billing cả ngày nó không chạy (chạy 1 lúc thì tắt luôn)
chán

Bạn cài Navicat for MySQL ở máy thật chưa?
Mình làm theo hướng dẫn này với tìm hiểu trên diễn đàn thêm thì đc.

Các bác mò đi là đc à, làm đc sẽ thấy vui!^^
5ting!!

mobell200
08-05-13, 09:22 PM
Bạn cài Navicat for MySQL ở máy thật chưa?
Mình làm theo hướng dẫn này với tìm hiểu trên diễn đàn thêm thì đc.

Các bác mò đi là đc à, làm đc sẽ thấy vui!^^
5ting!!

trên máy mình có xampp rồi - navicat cũng thế

huyhoang1493
08-05-13, 09:33 PM
bác nào giúp em với. em config xong hết rồi còn mỗi đoạn vào win thì nó treo một lúc rồi bảo kiểm tra đường truyền. vào máy ảo xem mấy tab teminal thì thấy có 1 tab báo erro conect billing nhưng em không biết sai chỗ nào

mobell200
08-05-13, 09:56 PM
bác nào giúp em với. em config xong hết rồi còn mỗi đoạn vào win thì nó treo một lúc rồi bảo kiểm tra đường truyền. vào máy ảo xem mấy tab teminal thì thấy có 1 tab báo erro conect billing nhưng em không biết sai chỗ nào
đọc hết 50 trang - chủ topic không vứt cho cái billing hay hướng dẫn config client gì cả
lỗi ở trên là do bạn chưa chạy billing trên win -> tìm và down + config

huyhoang1493
08-05-13, 10:09 PM
đọc hết 50 trang - chủ topic không vứt cho cái billing hay hướng dẫn config client gì cả
lỗi ở trên là do bạn chưa chạy billing trên win -> tìm và down + config
em config hết rồi bác rảnh không team kiểm tra giúp em với. em không biết sai chỗ nào

huyhoang1493
08-05-13, 10:31 PM
đã sửa xong mệt gần chết mất cả buổi chiều.

13giay
08-05-13, 10:47 PM
ai chưa làm được thì pm Yahoo mình Teamview cho nhé....:) cũng như các bạn thôi cũng dc ng khác teamview giờ biết rồi giúp lại người khác :) để lại yahoo nhé....

huyhoang1493
08-05-13, 11:06 PM
ai chưa làm được thì pm Yahoo mình Teamview cho nhé....:) cũng như các bạn thôi cũng dc ng khác teamview giờ biết rồi giúp lại người khác :) để lại yahoo nhé....

bạn biết add knb với lv không:)>-:)>-:)>-:)>-:)>-:)>-:)>-

huyhoang1493
09-05-13, 06:50 AM
bác nào biết add knb và chỉnh lv bảo em với

huyhoang1493
09-05-13, 08:34 AM
vào được gema lần đầu rất ngon nhưng sau tắt máy bật lại thì không hiểu sao ping vào máy ảo lại lúc thông lúc không

zipntt
09-05-13, 09:19 AM
Bác nào rảnh xem hộ mình phát #-o#-o#-o yh: zipntt thanks!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

huyhoang1493
09-05-13, 09:58 AM
bác nào có auto với cách add lv knb giúp em với

mobell200
09-05-13, 12:06 PM
bấm vào nút bắt đầu thì nó bão lỗi
Process: C:\TLBB1\Bin\Game.exe
Module: C:\WINDOWS\system32\kernel32.dll
------------------------------------------------------------------------------
Call Stack:
7C800000 C:\WINDOWS\system32\kernel32.dll
+00012A5B Exception Offset
7C360000 C:\TLBB1\Bin\MSVCR71.dll
+0001A7BC (E06D7363, 1, 3, 12EAE8, 12F4C4)
02D30000 C:\TLBB1\Bin\CEGUIBase.dll
+000197D9 (12F380, 2E8EBA8, 7C3647B5, 12F4C4, 12ED98)
+000113CC (12F514, 12EAE8, 2E8C350, 72B6BD0, 2E62894)
06FBDFC0
-------------------------
bó tay con gà quay rồi

anhduc1491
09-05-13, 12:55 PM
Cần 1 người TeamView giúp, đã config chuẩn, sever chạy ko báo lỗi, billing win chạy hiện 1 cái cửa sổ đen ko bị tắt, ping từ máy ảo đến máy thật cũng ok thế mà vào game sau khi đánh acc và pass nó cứ báo không kết nối được đến server,....nản luôn :angry::angry:

huyhoang1493
09-05-13, 12:58 PM
Cần 1 người TeamView giúp, đã config chuẩn, sever chạy ko báo lỗi, billing win chạy hiện 1 cái cửa sổ đen ko bị tắt, ping từ máy ảo đến máy thật cũng ok thế mà vào game sau khi đánh acc và pass nó cứ báo không kết nối được đến server,....nản luôn :angry::angry:

đưa yh team cho:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

anhduc1491
09-05-13, 03:06 PM
Yahoo của mình: a3pro0609
Nếu chạy thành công thì mình sẽ làm 1bài hướng dẫn chi tiết cho anh em newbie ai cũng có thể làm được, để cho box TLBB lại rực rỡ như ngày trước :shame::shame::shame::shame: