PDA

View Full Version : [KT] Ai chỉ mình chỉnh hiệu ứng mặt nạ giống VNG với

hitlezan
30-07-12, 05:29 PM
trong đây nè hiệu ứng hàng long <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

hieu0071990
30-07-12, 09:19 PM
trong đây nè hiệu ứng hàng long <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

hiệu ứng này mình thấy trong sever a3pick có à . mình nghĩ chỉ là vấn dề spr thôi . mod or pro nào bik cái hình con rồng của cái mặt nạ này không chỉ e a or unpack o đâu ko . e cũng

thấy đẹp nên cung wuan tâm mong pro jiup đỡ nhé

thiencoi55
30-07-12, 10:04 PM
cái này đơn giản là một item mặt nạ thôi mà bạn của bạn đây: me.AddItem(1,13,63,1); :)

hitlezan
30-07-12, 10:15 PM
cái này đơn giản là một item mặt nạ thôi mà bạn của bạn đây: me.AddItem(1,13,63,1); :)

cái mặt nạ thì bik rồi nhưng mình cần hiệu ứng cho nó đẹp

thiencoi55
30-07-12, 10:23 PM
cái mặt nạ thì bik rồi nhưng mình cần hiệu ứng cho nó đẹp
ý bạn là sao hiệu ứng rồng có sẵn trên mặt nạ đó rồi mà

hieu0071990
30-07-12, 11:11 PM
ý bạn là sao hiệu ứng rồng có sẵn trên mặt nạ đó rồi mà

làm gì có bác vẫn bt ko có thây đổi

luumin
31-07-12, 07:24 AM
Cái mà bác thiencoi55 đua cho đúng là cái item mặt nạ nhưng bác phải đưa cho cái file .spr chứ ko phải cái iD của item vì theo mình thì cái file spr của cái mạt nạ của bác thiencoi55 đã được thay bằng cái hiệu ứng con rồng.còn mấy bác kia thì vẫn dữ cái file spr gốc của nó lên làm gì có hiệu ứng đó được, vẫn chỉ là cái hiệu ứng bình thường thôi.bác thiên cỗi cho xin cái file .spr hình con Rồng cái ngheng nhìn cũng nghiền lắm

KTomachi
31-07-12, 09:11 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .700x0.bmp
30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

vipbk
31-07-12, 09:27 AM
30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

cái này nhận danh hiệu như trên đầu là được cái hiệu ứng, vấn đề là cái spr của hiệu ứng :-"

luumin
31-07-12, 10:20 AM
nói đi nói lại vẫn là thiếu cái file .spr thôi bác nào có cho đê thankssss

thiencoi55
31-07-12, 10:50 AM
ý bạn là cái này phải không :-?
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

vipbk
31-07-12, 11:05 AM
ý bạn là cái này phải không :-?

chính là nó đấy, bạn share spr cho mọi người với :)

satthupro95
31-07-12, 11:29 AM
cái này nhận danh hiệu như trên đầu là được cái hiệu ứng, vấn đề là cái spr của hiệu ứng :-"

Tìm danh hiệu -> tìm số hiệu ứng -> search trong stateeffect -> unpatck SPR ra ^^
File spr: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

hitlezan
31-07-12, 11:56 AM
thanks . mình chép này vào client fai k .
vd:file hàng long là \image\item\other\scriptitem\qinling_mask.spr (mình đâu thấy file qinling_mask trong client đâu )
mình sửa thành \image\item\other\scriptitem\RongVang.spr vậy à

satthupro95
31-07-12, 12:02 PM
thanks . mình chép này vào client fai k .
vd:file hàng long là \image\item\other\scriptitem\qinling_mask.spr (mình đâu thấy file qinling_mask trong client đâu )
mình sửa thành \image\item\other\scriptitem\RongVang.spr vậy à

bạn k thấy bởi vì nó đã được nén trong file image_x.pak ^^
Bạn tạo 1 thư mục image/item/other/sciptitem/ xong nhét file RongVang.spr đổi tên lại thành qinling_mask.spr ^^

hieu0071990
31-07-12, 01:15 PM
Bạn tạo 1 thư mục image/item/other/sciptitem/ xong nhét file RongVang.spr đổi tên lại thành qinling_mask.spr ^^

thanks bác nhiều lắm .à cho e hỏi bác unpack kiem thế TQ à hay kiếm thế VNG zậy .

--- Chế độ gộp bài viết ---

Tìm danh hiệu -> tìm số hiệu ứng -> search trong stateeffect -> unpatck SPR ra ^^
File spr: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

cái này mình thấy nhiều bạn bik mà chưa ai share cả thanks bác nhiều . cái danh hiệu là file nào vậy bác . sô hieu ứng tên nó gì vậy bác cho e bik với ????

hieu0071990
31-07-12, 01:25 PM

mình hiểu rùi cái này giống link của mấy bộ đồ thôi nhưng mình ko thể bỏ vào image_X.pak dc nên chọn 1 link dẫn khác phải không bác .nó cũng jiong^ mấy bộ đồ thôi . à cho e hỏi mình bỏ vào client thôi phải ko bác ????.... cho e hõi thêm 1 cai nua~ cái file image.pak nằm o client thôi phải ko bác .ko nằm o đâu nữa phải ko bác . còn image của VNG and kiem thế TQ có gì khác nhau không . mong bác chỉ giáo e thắc mắc hơi nhiều :D

satthupro95
31-07-12, 01:36 PM
mình hiểu rùi cái này giống link của mấy bộ đồ thôi nhưng mình ko thể bỏ vào image_X.pak dc nên chọn 1 link dẫn khác phải không bác .nó cũng jiong^ mấy bộ đồ thôi . à cho e hỏi mình bỏ vào client thôi phải ko bác ????.... cho e hõi thêm 1 cai nua~ cái file image.pak nằm o client thôi phải ko bác .ko nằm o đâu nữa phải ko bác . còn image của VNG and kiem thế TQ có gì khác nhau không . mong bác chỉ giáo e thắc mắc hơi nhiều :D

Image của VNG vs TQ cũng không khác nhau là mấy ^^
Image_1.pak , 2.pak , 3.pak ..... đều nằm trong folder pak ^^

hieu0071990
31-07-12, 01:56 PM
Image của VNG vs TQ cũng không khác nhau là mấy ^^
Image_1.pak , 2.pak , 3.pak ..... đều nằm trong folder pak ^^

bác ơi hình như e đỗi nó ko ra bác à kakaka :)) . làm theo hướng dẫn của bác rùi vào mask đổi thành image/item/other/scripitem đổi file đó thành file trong mask nó ra icon dổi thành rồng vàng ra icon nốt chỉnh luôn trong sever rùi ko ra là sao bác . bác huong dan lai cho e với

satthupro95
31-07-12, 02:44 PM
bác ơi hình như e đỗi nó ko ra bác à kakaka :)) . làm theo hướng dẫn của bác rùi vào mask đổi thành image/item/other/scripitem đổi file đó thành file trong mask nó ra icon dổi thành rồng vàng ra icon nốt chỉnh luôn trong sever rùi ko ra là sao bác . bác huong dan lai cho e với
E có bảo bác vào mask đổi đâu =))
Bác giữ nguyên file mask đấy
Tạo folder theo đường dẫn
Đổi tên file spr thành tên spr của file mask xong nhét vào đường dẫn

hieu0071990
31-07-12, 02:47 PM

ok , de e test lại mà . dùng dung dẩn có sẵn trong client của bác dc ko hay tao đường dẩn khác

hieu0071990
31-07-12, 03:10 PM

e đổi làm theo đường dẫn cũ có sãn trong client nhưng nó ko ra mà ra the này làm sao bay giờ . mang vào vẫn spr cũ

hitlezan
31-07-12, 05:12 PM
satthu khi khai báo cho \image\item\other\scriptitem\qinling_mask.spr . có cần D\KiemThe\image\item\other\scriptitem\qinling_mask .spr vậy k

vipbk
31-07-12, 05:18 PM
satthu khi khai báo cho \image\item\other\scriptitem\qinling_mask.spr . có cần D\KiemThe\image\item\other\scriptitem\qinling_mask .spr vậy k

file spr chỉ cho vào client chứ không cho vào server :)

knighterrant
31-07-12, 05:24 PM
D\KiemThe\image\item\other\scriptitem\qinling_mask .spr
Cái này là icon của mặt nạ mà, chứ có phải hiệu ứng đâu

hitlezan
31-07-12, 05:37 PM
thì mình bỏ file RongVang vào client\image\item\other\scriptitem
rồi vào phần mặt nạ sửa thành \image\item\other\scriptitem\RongVang.spr . nhưng k dc

satthupro95
31-07-12, 05:53 PM
thì mình bỏ file RongVang vào client\image\item\other\scriptitem
rồi vào phần mặt nạ sửa thành \image\item\other\scriptitem\RongVang.spr . nhưng k dc

Hiệu ứng của nó nằm trong file client\setting\fightskill\stateeffect.txt
dòng :
463 body 1 \image\effect\other\wangguan_vn.spr 1 0 1 Vương Miện Việt Nam

Tức là bạn muốn thay cái hiệu ứng của nó thì bạn phải tạo lần lượt các folder \image\effect\other\
folder image trong image là effect trong effect là other trong other có file RongVang.spr đổi tên nó thành wangguan_vn.spr
còn cái item\other của bạn nó là file icon của đồ

knighterrant
31-07-12, 06:03 PM
Bạn thử copy cái này vào client xem thử : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Thân!

hieu0071990
31-07-12, 09:31 PM
Bạn thử copy cái này vào client xem thử : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Thân!

ok mình làm dc rùi dù sao cung cảm ơn bác share .

hieu0071990
31-07-12, 09:43 PM
Hiệu ứng của nó nằm trong file client\setting\fightskill\stateeffect.txt
dòng :
463 body 1 \image\effect\other\wangguan_vn.spr 1 0 1 Vương Miện Việt Nam

Tức là bạn muốn thay cái hiệu ứng của nó thì bạn phải tạo lần lượt các folder \image\effect\other\
folder image trong image là effect trong effect là other trong other có file RongVang.spr đổi tên nó thành wangguan_vn.spr
còn cái item\other của bạn nó là file icon của đồ

thank bác e làm ok rùi . mà bác co spr nào đẹp đẹp với mới mới mà KT VNG có ko share cho mọi người với . e ko choi KT online nên ko bik có ji mới bên đó có ai post mới bik thôi . dù sao củng cảm ơn bác nhiều :D

satthupro95
31-07-12, 10:03 PM

thank bác e làm ok rùi . mà bác co spr nào đẹp đẹp với mới mới mà KT VNG có ko share cho mọi người với . e ko choi KT online nên ko bik có ji mới bên đó có ai post mới bik thôi . dù sao củng cảm ơn bác nhiều :D

Cần gì chơi down về lấy folder pak mà nghịch :P

hieu0071990
31-07-12, 10:22 PM
Cần gì chơi down về lấy folder pak mà nghịch :P

à tiện e hỏi bác 1 chút về item là file good.txt . e có down cái ID đồ item của trang này về sài <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> . e có thấy trong tổng hợp có danh sách item mà nhiều cái file good.txt ko có . if e thêm vào thì nó có hiện món đồ đó lên ko bác or có anh hưởng ji` ko

cho e hỏi thêm chút bác tìm danh hiệu ở file nào vậy . hình như trước bài hướng dẫn về danh hiệu but ko nhớ ro~ file nào lắm and tìm số hiệu ứng ở dòng nào vậy bác có phải số này ko bác 463 body 1 imageeffectotherwangguan_vn.spr 1 0 1 Vương Miện Việt Nam

vipbk
01-08-12, 11:49 AM
à tiện e hỏi bác 1 chút về item là file good.txt . e có down cái ID đồ item của trang này về sài <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> . e có thấy trong tổng hợp có danh sách item mà nhiều cái file good.txt ko có . if e thêm vào thì nó có hiện món đồ đó lên ko bác or có anh hưởng ji` ko

cho e hỏi thêm chút bác tìm danh hiệu ở file nào vậy . hình như trước bài hướng dẫn về danh hiệu but ko nhớ ro~ file nào lắm and tìm số hiệu ứng ở dòng nào vậy bác có phải số này ko bác 463 body 1 imageeffectotherwangguan_vn.spr 1 0 1 Vương Miện Việt Nam

tham khảo bên đó thôi, quan trọng nhất là server của mình có item đó hay không, bạn vào setting\item\ có đủ các item trong server

danh hiệu trong file này: gameserver\setting\player\title.xml

hitlezan
01-08-12, 11:56 AM

hinh như còn con rồng băng vs còn phượng hoàng nữa . k bik ai có k=P~

hieu0071990
01-08-12, 01:10 PM
tham khảo bên đó thôi, quan trọng nhất là server của mình có item đó hay không, bạn vào setting\item\ có đủ các item trong server

danh hiệu trong file này: gameserver\setting\player\title.xml

thanks mod nhiều . e nhìn sơ cái file good.txt thì đa số là món lặt vặt dùng ngoài .( nó ko rõ ràng lắm ) . còn file item trong setting thì khỏi nói . file good e thấy đa số là các món đồ cho event or linh tinh. cho e hỏi chút nha bác số hiệu ứng là coi ở dòng nào trong danh hiệu vậy bác

--- Chế độ gộp bài viết ---

hinh như còn con rồng băng vs còn phượng hoàng nữa . k bik ai có k=P~

bác nói bác sát thủ unpack cho :D . hỏi bác ấy xem bác ấy có không thì share tiếp :))

Aphuong
02-08-12, 01:43 AM
Sv anh3pic có cái này nhưng mà tự xử chứ người khác ko nhìn thấy. Chỉ mình thấy thôi. Còn cái mặt nạ hàng long thì thấy nó bình thường. Thêm vài cộng sáng xung quanh người

satthupro95
05-08-12, 10:45 AM
Sv anh3pic có cái này nhưng mà tự xử chứ người khác ko nhìn thấy. Chỉ mình thấy thôi. Còn cái mặt nạ hàng long thì thấy nó bình thường. Thêm vài cộng sáng xung quanh người

Muốn cho ng khác thấy thì bạn phải gửi SPR qua cho ng đó :P làm y như bạn :P