PDA

View Full Version : [MU] Tốn Tiền Nhiều Mà Lại Rước Thêm Phiền Phức.

quysanjose
30-07-12, 03:39 AM
Hi các anh chị trên diễn đàn.

Mình có mua 1 Muserver phiên bản 11.12.70 của 1 người có tiếng trên diễn đàn (không tiện nêu tên, gọi là A cho tiện, Tiền đã chuyển trước 1m3) qua quá trình làm việc phải nói là ...~X( . Rất nhiều bất cập >"< .

Sau khi xác nhận đã nhận tiền, Người A bắt đầu làm server trên máy cậu ấy để mình test thử thì tồn tại nhiều lỗi như map dịch chuyển lộn tùm lum, Việt hóa thì chưa full , quái vật phân bố chưa theo yêu cầu, nếu đánh Kundun rớt đồ thần thì đồ thần đó có màu vàng Kim (giống như item may mắn),không tài nào bán vào shop được, thêm vào đó là 1 số item cùi mía khi đánh quái rớt ra cũng màu vàng kim (mặc dù chẳng có option nào cả) và tất nhiên là không quăng được, không bán được>"<... yêu cầu sửa thì được hứa là sẽ sửa ...đến giờ vẫn vậy

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2913170000.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2913170001.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2913170002.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Mình có 2 máy tính, một máy caì Win server 2003 và 1 máy khác để làm việc hoặc chơi game. Người A đó đã cài đặt cho mình lên online trong cái máy tính có Win Server 2003 qua Teamviewer.

Người em mình ở nơi khác cũng đã vào game được, nhưng khi mình cài Client vào máy vi tính thứ 2 (đang làm việc) thì không tài nào vào game được, cứ đến phần chuẩn bị chọn Server thì "Kết nối đến máy chủ đã bị ngắt" mặc dù mình có vào được 1 số MU online khác như Mu Hanoi , Mu... mong bạn nào có thể hướng dẫn giúp vấn đề này? Vì phần này nằm ngoài hỗ trợ của người A >"<

Người A đó có đưa mình cái Client trong đó có đủ loại Main , 3D có , No 3D cũng có, và nhiều cái ....Fix khác, càng fix càng ...nản, thôi thì tự mò .

Vậy cho mình hỏi có thể lấy Client của Mu khác bỏ vào rồi chỉnh sửa cho nó kết nối đến Server của mình được không, và làm ơn giúp mình cách sửa. Người A đó có nói Server mà cậu ấy đưa chỉ phù hợp với Main 1.04D mà thôi.

Mình không thể trách cậu ấy vì dù sao người em mình vẫn online vào server của mình được, còn chuyện chỉnh Main thì có lẽ vượt quá sức cậu ấy. Chỉ mong có ai đó chỉ mình cách làm để mình tự mày mò cho xong.

Cảm ơn các anh chị em có nhã ý giúp đỡ, vì mới làm Mu online nên nhiều cái còn chưa hiểu biết, mong mọi người thông cảm cho mình.

tuanley
30-07-12, 05:37 AM
:)) , không tiện nói tên à . mua 2 triệu à ;))
lần sau bạn vác cái sv 11.92 về mà xài trên gz đó

thuynga
30-07-12, 06:05 AM
pm yahoo thuynga9119 mình qua giúp cho , freeeeee

quysanjose
30-07-12, 06:27 AM
:)) , không tiện nói tên à . mua 2 triệu à ;))
lần sau bạn vác cái sv 11.92 về mà xài trên gz đó

Mình là người không rành về khoản chỉnh sửa game MU, chính vì vậy , thay vì mình lấy cái Free về để vọc rồi ngâm cứu , thì mình sẵn sàng bỏ tiền ra để nhận được cái mình cần, không tồn tại lỗi.

pm yahoo thuynga9119 mình qua giúp cho , freeeeee

Thanks cậu đã có nhã ý giúp đỡ, mình sẽ pm cậu.

123abc
30-07-12, 07:03 AM
Sory chủ pic nhé nhưng chả biết bạn mua thật không hay lại chém mang tiếng cho người khác :-?:-?:-?
vì những gì bạn viết 1 người nổi tiếng trên diễn đàn và những lỗi bạn đưa ra không phải nói là pro chỉ cần hay vào gamezone học tập cũng có thể fix được không liên quan đến mình đâu nhưng thấy không ổn lắm thì nói tí thôi ;))

hoainiemclub
30-07-12, 07:28 AM
lại thêm 1 vụ dìm hàng.dạo này nhiều sóng gió quá

vutienphuong
30-07-12, 07:31 AM
chửi chết thằng đấy đi, rủa cho cả nhà nó sống không yên. 2 triệu chứ ít à 8-|, không bù cho mình, mình thì nghèo kiết xác cái VPS thuê còn lăn tăn, nhờ gamezone giờ cũng biết được chút ít :D

hoainiemclub
30-07-12, 07:38 AM
Mình là người không rành về khoản chỉnh sửa game MU, chính vì vậy , thay vì mình lấy cái Free về để vọc rồi ngâm cứu , thì mình sẵn sàng bỏ tiền ra để nhận được cái mình cần, không tồn tại lỗi.

Thanks cậu đã có nhã ý giúp đỡ, mình sẽ pm cậu.

mà bạn đừng có kêu trời than đất nữa...k có ý j nhưng từ bữa đến h chỉ toàn những bác không rành về khoản chỉnh sửa game MU lên 4rum kêu mua phải hàng cùi à =))))))))))))))))

HRain
30-07-12, 07:41 AM
theo tui thì đã đoán ra đc ai (người quen ;)))
mấy cái lỗi này, ví dụ trường hợp item HK, cái này thuộc về người sử dụng thôi, disable drop là xong xuôi, vì mặc định item này bên webzen là item xoay từ cash gì ấy, nhưng có thời hạn biến mất ==> kô trade/quắnghop/cất rương/... đc

còn fần cái tay chân có tính năng bơi/chạy sẵn có dù lv<5 thì thấy hay hay đấy =]]
nó kô đến nỗi fải sợ gì cả

Tóm lại, chủ topic giống như là dạng đam mê MU nhưng đang tập tành học hỏi, cứ thấy ít ít lỗi là chê ỏng eo lên :))

YouTobe
30-07-12, 08:45 AM

Mình có mua 1 Muserver phiên bản 11.12.70 của 1 người có tiếng trên diễn đàn (không tiện nêu tên, gọi là A cho tiện, Tiền đã chuyển trước 1m3) qua quá trình làm việc phải nói là ...~X( . Rất nhiều bất cập >"< .

Sau khi xác nhận đã nhận tiền, Người A bắt đầu làm server trên máy cậu ấy để mình test thử thì tồn tại nhiều lỗi như map dịch chuyển lộn tùm lum, Việt hóa thì chưa full , quái vật phân bố chưa theo yêu cầu, nếu đánh Kundun rớt đồ thần thì đồ thần đó có màu vàng Kim (giống như item may mắn),không tài nào bán vào shop được, thêm vào đó là 1 số item cùi mía khi đánh quái rớt ra cũng màu vàng kim (mặc dù chẳng có option nào cả) và tất nhiên là không quăng được, không bán được>"<... yêu cầu sửa thì được hứa là sẽ sửa ...đến giờ vẫn vậy

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2913170000.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2913170001.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2913170002.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Mình có 2 máy tính, một máy caì Win server 2003 và 1 máy khác để làm việc hoặc chơi game. Người A đó đã cài đặt cho mình lên online trong cái máy tính có Win Server 2003 qua Teamviewer.

Người em mình ở nơi khác cũng đã vào game được, nhưng khi mình cài Client vào máy vi tính thứ 2 (đang làm việc) thì không tài nào vào game được, cứ đến phần chuẩn bị chọn Server thì "Kết nối đến máy chủ đã bị ngắt" mặc dù mình có vào được 1 số MU online khác như Mu Hanoi , Mu... mong bạn nào có thể hướng dẫn giúp vấn đề này? Vì phần này nằm ngoài hỗ trợ của người A >"<

Người A đó có đưa mình cái Client trong đó có đủ loại Main , 3D có , No 3D cũng có, và nhiều cái ....Fix khác, càng fix càng ...nản, thôi thì tự mò .

Vậy cho mình hỏi có thể lấy Client của Mu khác bỏ vào rồi chỉnh sửa cho nó kết nối đến Server của mình được không, và làm ơn giúp mình cách sửa. Người A đó có nói Server mà cậu ấy đưa chỉ phù hợp với Main 1.04D mà thôi.

Mình không thể trách cậu ấy vì dù sao người em mình vẫn online vào server của mình được, còn chuyện chỉnh Main thì có lẽ vượt quá sức cậu ấy. Chỉ mong có ai đó chỉ mình cách làm để mình tự mày mò cho xong.

Cảm ơn các anh chị em có nhã ý giúp đỡ, vì mới làm Mu online nên nhiều cái còn chưa hiểu biết, mong mọi người thông cảm cho mình.

Alexandria bán cho ông chứ còn ai vào đây. Đối với người biết về MU thì các lỗi trên sửa rất đơn giản, Nhưng điều đáng nói là lúc nào cũng rêu rao server Pix full, Online được ngay. Alexandria vui lòng nổ vừa thôi. Đã 2 củ. thì Pix hết lỗi lặt vặt đó ,thì khi nhận tiền nó mới xứng với quảng cáo. Cái gọi là Fix Full chẳng khác gì một đốn Server đang chia sẻ trên GZ . Nếu đã thương mại, đã gọi là quảng cáo đi đôi với chất lượng thì nên uy tín chút.
P/s : chủ Pic để lạo Yahoo. mình chỉnh cho bạn tất cả các lỗi lặt vặt trên.

--- Chế độ gộp bài viết ---

chửi chết thằng đấy đi, rủa cho cả nhà nó sống không yên. 2 triệu chứ ít à 8-|, không bù cho mình, mình thì nghèo kiết xác cái VPS thuê còn lăn tăn, nhờ gamezone giờ cũng biết được chút ít :D

Alexandria đấy . ông rủa thế nó sống không yên đâu. ;))

HRain
30-07-12, 09:01 AM
sướng nhỉ, bán 2,3 phát là có IFone cầm chơi rồi...

apple
30-07-12, 09:03 AM
sướng nhỉ, bán 2,3 phát là có IFone cầm chơi rồi...

Ifone tàu à . ;))

thienthong
30-07-12, 09:08 AM

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2913170000.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2913170000.jpg)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2913170001.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2913170001.jpg)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2913170002.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2913170002.jpg)

cái này chỉ có thể là Má Alex nhà ta

phusang
30-07-12, 09:14 AM
cái này chỉ có thể là Má Alex nhà ta

Dạo này bận quá nên ko onl dc hehe Alex dạo này làm ăn khấm khá hơn ta rồi còn gì, mua của caothuphutho rồi về bán lại chứ biết gì đâu fix với fọt >:/

YouTobe
30-07-12, 09:17 AM
Dạo này bận quá nên ko onl dc hehe Alex dạo này làm ăn khấm khá hơn ta rồi còn gì, mua của caothuphutho rồi về bán lại chứ biết gì đâu fix với fọt >:/

mua của caothuphutho rồi về bán lại chứ biết gì đâu fix với fọt

chuẩn không cần chỉnh

Vậy mà lúc nào cũng Server Pix Full 100% ;))

hoainiemclub
30-07-12, 09:34 AM
mua của caothuphutho rồi về bán lại chứ biết gì đâu fix với fọt

chuẩn không cần chỉnh

Vậy mà lúc nào cũng Server Pix Full 100% ;))

nặng lời thế .ít ra người ta cũng biết config mấy chữ A mà :-ss

phusang
30-07-12, 09:38 AM
nặng lời thế .ít ra người ta cũng biết config mấy chữ A mà :-ss

đâu có nặng lời gì đâu, tại dạo này công ty nhiều việc quá nên ko onl để xem tình hình với bán biếc gì cả, cứ lên yh là thấy status nghe mà nản, caothuphutho làm ăn rất chi là uy tín nhưng gặp phải alex thì cũng vậy thui hehe, chưa nói đến là alex nói biết crack này nọ, lúc trước tomatoes cũng có nói rồi ^^, thằng bạn mua ss6.2 wing 4 cũng chỉ là bản share của ổng trên GZ thôi, còn GSCS ko crack dc nên phải nờ người crack đấy thôi, mà nói chung là ko nói nữa ^^ ko thôi tùm lum lên |-)

quysanjose
30-07-12, 09:40 AM
Cảm ơn các bạn đã quan tâm và comment, cũng như tìm mọi cách giúp mình.

Thứ nhất mình mua của người ta là MU Server, vì vậy bây giờ nếu ra lệnh hay yêu cầu người ta chỉnh lại cái client thì cũng thấy ...sao sao , Dù gì người ta cũng đã đưa MU Server và giúp đưa online rồi.

Thứ 2 mình không muốn nói tên vì mình nghĩ cũng không nên, người ta ko có làm sai theo hợp đồng. Còn nữa, các bạn đừng cố ý đoán tên nữa, vì chắc chắn 1 điều mình không nói ra. Chỉ mong nhận được cách chỉ dẫn giúp đỡ làm lại cái Client cho riêng mình là mình yêu các bạn lắm rồi.

Hồi nãy thuynga có qua fix kết nối giùm mình, cảm ơn thuynga9119 nhều nhé.

Hào Hoa Công Tử
30-07-12, 09:47 AM
của Alexandria à :))
11.12.70 thì chữ ký ghi 12.20.70
Thử vào About ở GS xem đúng ver không hay fake 11.11.82 :D

phusang
30-07-12, 09:52 AM
Cảm ơn các bạn đã quan tâm và comment, cũng như tìm mọi cách giúp mình.

Thứ nhất mình mua của người ta là MU Server, vì vậy bây giờ nếu ra lệnh hay yêu cầu người ta chỉnh lại cái client thì cũng thấy ...sao sao , Dù gì người ta cũng đã đưa MU Server và giúp đưa online rồi.

Thứ 2 mình không muốn nói tên vì mình nghĩ cũng không nên, người ta ko có làm sai theo hợp đồng. Còn nữa, các bạn đừng cố ý đoán tên nữa, vì chắc chắn 1 điều mình không nói ra. Chỉ mong nhận được cách chỉ dẫn giúp đỡ làm lại cái Client cho riêng mình là mình yêu các bạn lắm rồi.

Hồi nãy thuynga có qua fix kết nối giùm mình, cảm ơn thuynga9119 nhều nhé.

Tý chiều mình về thì giúp cho, làm cho cái anti từ Server luôn, cái này chắc ít ai biết, SV nó co anti sẵn ;))

của Alexandria à :))
11.12.70 thì chữ ký ghi 12.20.70
Thử vào About ở GS xem đúng ver không hay fake 11.11.82 :D

Hàng 11.12.70 của caothu[hutho chính hốc đó bạn, nhưng xài lic ;)), tốt nhất mua chính hãng từ caothuphutho thì hay hơn, có lic thì 1tr, crack full ko lic thì 2tr5 hehe

quysanjose
30-07-12, 09:56 AM
Tý chiều mình về thì giúp cho, làm cho cái anti từ Server luôn, cái này chắc ít ai biết, SV nó co anti sẵn ;))

Thank cậu, thank các bạn đã có ý giúp mình, mình biết ơn nhiều lắm, khổ cái ở xa không thể nào mướn thầy Mu về dạy làm, ước mơ đưa MU online theo phong cách của mình đã giảm 50%

chicken1
30-07-12, 10:38 AM
cho đến ngày hôm nay ALEX đã có nhiều thu nhập như cán bộ nhà nước
với nhưng server dc mạng về từ GZ RG rồi đem thương mại
thật là cao thủ đầu có mủ kaka

vankdz
30-07-12, 10:42 AM
cái này là alxex chứ ai. rao rầm rộ thế mà :)) . mình hỏi chút lỗi cũng tiền. không có tiền im re =(( . may mắn sau có cao nhân giúp đỡ. chủ topic muốn chạy sever nhờ ông bạn tôi cũng dc. chả mất xu nào vẫn có hướng dẫn . nửa đêm rồi nó còn giúp :X

phusang
30-07-12, 10:48 AM
cái này là alxex chứ ai. rao rầm rộ thế mà :)) . mình hỏi chút lỗi cũng tiền. không có tiền im re =(( . may mắn sau có cao nhân giúp đỡ. chủ topic muốn chạy sever nhờ ông bạn tôi cũng dc. chả mất xu nào vẫn có hướng dẫn . nửa đêm rồi nó còn giúp :X

Alex cũng chưa biết gì về crack đâu bạn ;)), sv thì mua y nguyên của ng khác về rồi bán giá cao kếm lời thôi chứ chưa fix gì cả, có tiền thì mới fix thôi, ngay cả tôi, cũng bán sv, bận thì ko thể giúp hết dc, nhưng sv thì ok, fix monter skill, anti từ sv,... sẽ có 1 vài bug tuy các bạn ko để ý nhưng về sau sẽ thấy rất bất tiện, vd như có vài monter dánh ko ra skill mà chỉ đánh ra quả cầu năng lương,... Blood thì mấy con phù thủy cũng đánh ra quả cầu ,... ^^ dc cái sv GS nó có anti rất tốt chỉ càn code lại để nó nhận dc anti thôi ;))

vankdz
30-07-12, 10:51 AM

bro hôm nọ hứa xuống tui hen. hẹn giúp đỡ config cái mu mà mất tiêu à

gmmudt
30-07-12, 11:03 AM
Theo mình thấy bạn cũng là một người khá liều lĩnh khi đi mua Server mà chưa biết Edit main và cofig Server đấy.

Trước khi bạn mua cái gì đó bạn cũng phải nên nghĩ trước là dùng nó thế nào. Có đơn giản hay quá phức tạp.

Nhiều người ở Gamezone này làm MU Online phải nói là thuần thục. Mình cũng có thể nói làm 1 Server MUOnline trong 1h nhưng vấn đề là cái Server đó ra sao và có cái gì là của mình làm hay chỉ lượm hoặc mua về rồi cho online mà không biết tí gì về quản lý hoặc Config.

Trước nhất bạn nên tự nghiên cứu 1 Server free tâm đắc. Mình làm MU Online chỉ mới 1 năm đây thui. Nhưng mình luôn tự mài mò và làm rõ ràng từ File config trong Server mình mới dám đưa lên Online. Mình cũng chưa từng mua 1 Server MUOnline nào.

Server này có lỗi mà không fix được thì sẽ có Server # fix được. Chủ yếu là mình Test server đến đâu rồi tính năng nó quá cao và nhiều thì nhờ bạn bè vào test trước có vấn đề gì đâu.

---->> Test Test Test

Sao không tự tin vào bản thân mình mà đã tin người bán Server cho bạn. Nếu họ ko Suport hoặc Server dỏm thì có phải bạn mất trắng tiền một cách oan uổng không.

P/s: Mình không có ý dạy đời hay bênh vực một ai. Mà mình chỉ chia sẽ kinh nghiệm cho nhiều bạn mới làm MU dễ bị mất tiền một cách vô ích.

phusang
30-07-12, 11:04 AM
bro hôm nọ hứa xuống tui hen. hẹn giúp đỡ config cái mu mà mất tiêu à

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

896588
30-07-12, 11:06 AM
anh A ở đây 100% là alex =)) sai mình chết

luutrunhac
30-07-12, 11:19 AM
hứa share 1 cái gì đó và đòi thanhk nhiệt tình, mem mới nhìn và số lượng thanks để đánh giá uy tín.
Thanks ko còn giá trị khi đòi hỏi, nó phải xuất phát từ tấm lòng người đc giúp đỡ và họ cảm ơn khi thấy nó có ích.
Thậm chí nhiều người share nhưng ko phải vì lòng tốt mà chỉ muốn người khác làm chuột bạch thí nghiệm cho sản phẩm (1 mình ko phát hiện nổi hết các bug để fix mà)

Số tiền mua server xác định là 1 bài học thay vì lợi ích kiếm đc.
Hầu hết chỉ có mem mới vào nghề mua chứ chẳng ai làm lâu năm mà đi mua mấy thứ đó cả, thậm chí họ còn rõ ràng nguồn gốc nó xuất xứ từ đâu.

quysanjose
30-07-12, 11:30 AM
Éc mình đã nói là đừng đoán mò tùm lum tội người ta:( nói túm lại là mình không biết Alex là ai, đừng moi lên nữa nhé:D , lỗi hoàn toàn ở mình, người ta có lòng thì fixx hết không thì thôi, đó thuộc về tình cảm, hoàn toàn không có gì lừa đảo.

Cảm ơn các bạn rất nhiều , mình sẽ cố gắng theo chỉ dẫn các bạn gợi ý, xem thử có thể xửa được không, hi vọng 1 ngày nào đó sẽ có 1 MU online mới được post lên :)). Sẽ cố gắng hết sức theo đuổi ước mơ ( làm game thủ Mu 5 năm rồi, giờ thử làm admin xem sao :)) )

kt12d1
30-07-12, 11:54 AM
theo mìh nghĩ.. phong cách làm việc của alex nói thẳg là chữ $.. bất kể cái gì đều phải $... theo kn của mìh...

bạn nào dùng 11.12.70 pm mìh share. :)~> alex treo đi...

vodkacb
30-07-12, 12:02 PM
alex k thây đấu nhỷ =)).
máy tính của chủ thớt nói k vô game đc nhưng người ngoài vô được là do dùng chung modem đó

vankdz
30-07-12, 12:30 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

bạn bị vậy thì cứ nghỉ ngơi đi đã. Khỏe rồi giúp ae sau cũng dc

nghienmu
30-07-12, 12:36 PM
cái vụ k phi shop đc có thể do Full Zen đó

Alexandria
30-07-12, 12:58 PM
Alexandria bán cho ông chứ còn ai vào đây. Đối với người biết về MU thì các lỗi trên sửa rất đơn giản, Nhưng điều đáng nói là lúc nào cũng rêu rao server Pix full, Online được ngay. Alexandria vui lòng nổ vừa thôi. Đã 2 củ. thì Pix hết lỗi lặt vặt đó ,thì khi nhận tiền nó mới xứng với quảng cáo. Cái gọi là Fix Full chẳng khác gì một đốn Server đang chia sẻ trên GZ . Nếu đã thương mại, đã gọi là quảng cáo đi đôi với chất lượng thì nên uy tín chút.
P/s : chủ Pic để lạo Yahoo. mình chỉnh cho bạn tất cả các lỗi lặt vặt trên. Ê ku kia tui chả bao h bán mấy loại sv này nha :)) ko thiếu gì người bán sv này ko biết gì đừng chém gió

Mấy chú cay cú anh thỳ nói thẳng chứ đừng ko biết gì chém gió ... thằng này nó mua sv 100% của caothupro chú anh đây ko bán cho ku này ko tin có thể kêu lên đối chứng .... Còn mấy chú ko biết gì thỳ im đi , nhất là thằng phùsang ko biết thỳ im mẹ đi ỡ đó còn nguy hiễm

Superman
30-07-12, 12:59 PM
kêu chủ top nói ra người bán là rỏ chứ gì

Alexandria
30-07-12, 01:02 PM
Có giám mới sơ :)) chắc gét mình tạo 1 cái gì đó cho gọi là .... Xong mấy thằng an gen tức ỡ cố cơ hội nhào vào :)) thêm mắm múi cho có gọi là , Nguoi ta nói đc là làm đc còn mấy chú thỳ nói mà không làm , Khi share xong rùi nói này nọ hãm . Còn sv mắc lỗi trên chi có mua 1 là tomatose 2 là caothupro thôi . Tui chua hề bán cho ai bản 11.12.70 :)) Những ai đã từng mua và sai sv thương mại mình sẽ biết mình làm ăn thế nào ... Hơi đâu mấy thằng ranh con tỏ vẽ nguy hiễm , ngoài đời ko biết bằng ai lên mạng hổ báo

Éc mình đã nói là đừng đoán mò tùm lum tội người ta nói túm lại là mình không biết Alex là ai, đừng moi lên nữa nhé , lỗi hoàn toàn ở mình, người ta có lòng thì fixx hết không thì thôi, đó thuộc về tình cảm, hoàn toàn không có gì lừa đảo.

Cảm ơn các bạn rất nhiều , mình sẽ cố gắng theo chỉ dẫn các bạn gợi ý, xem thử có thể xửa được không, hi vọng 1 ngày nào đó sẽ có 1 MU online mới được post lên . Sẽ cố gắng hết sức theo đuổi ước mơ ( làm game thủ Mu 5 năm rồi, giờ thử làm admin xem sao )

Nhiều thằng gét mình nên ko sao nói làm gì ... Cứ lơi dụng có cơ hội vào đề dìm hàng anh nhưng chã có tác dụng :)) Đã share se biết có nhieu thang lợi dụng giúp noob rùi tiện thể cái sv buôn bán gì đó , nhưng anh ko thích lên tiếng trỉ trích ai , tại vì nước sông không phạm nước giếng , còn mấy đứa nhỏ nhỏ như mấy chủ thỳ nỏi thẳng ra ko biết cái gì đó gọi là đạo lý làm người và cách sống chí thích có chuyện gì thỳ soi mói , mỗi đứa thêm 1 câu cho đó gọi là , còn nói thằng ra thằng nào viết bài này là 1 thằng Ngu , mất tiền Ngu mới có cái khôn ra được , đời mà ai chả thế :)) CHỉ có sống và chấp nhận thôi ;))

vutienphuong
30-07-12, 01:36 PM
Hay chủ topic rêu rao topic như vậy để mong có người giúp...
Chủ topic cứ nói thẳng tên người bán ra để forum rút kinh nguyệt và anh em cũng sẽ giúp nhiệt tình hơn
Nói chung thấy topic này ảo ảo sao ấy, 2 củ mua cái đó sao ko tin nổi

kt12d1
30-07-12, 02:22 PM
Có giám mới sơ :)) chắc gét mình tạo 1 cái gì đó cho gọi là .... Xong mấy thằng an gen tức ỡ cố cơ hội nhào vào :)) thêm mắm múi cho có gọi là , Nguoi ta nói đc là làm đc còn mấy chú thỳ nói mà không làm , Khi share xong rùi nói này nọ hãm . Còn sv mắc lỗi trên chi có mua 1 là tomatose 2 là caothupro thôi . Tui chua hề bán cho ai bản 11.12.70 :)) Những ai đã từng mua và sai sv thương mại mình sẽ biết mình làm ăn thế nào ... Hơi đâu mấy thằng ranh con tỏ vẽ nguy hiễm , ngoài đời ko biết bằng ai lên mạng hổ báo

Nhiều thằng gét mình nên ko sao nói làm gì ... Cứ lơi dụng có cơ hội vào đề dìm hàng anh nhưng chã có tác dụng :)) Đã share se biết có nhieu thang lợi dụng giúp noob rùi tiện thể cái sv buôn bán gì đó , nhưng anh ko thích lên tiếng trỉ trích ai , tại vì nước sông không phạm nước giếng , còn mấy đứa nhỏ nhỏ như mấy chủ thỳ nỏi thẳng ra ko biết cái gì đó gọi là đạo lý làm người và cách sống chí thích có chuyện gì thỳ soi mói , mỗi đứa thêm 1 câu cho đó gọi là , còn nói thằng ra thằng nào viết bài này là 1 thằng Ngu , mất tiền Ngu mới có cái khôn ra được , đời mà ai chả thế :)) CHỉ có sống và chấp nhận thôi ;))

Theo Tôi thì giù là của alex hay không phải của alex...

nhưng bản chất thì không sai ;)~>.. tôi nói ở đây không phải ík là sv do alex bán... mà là alex r2 :)~> từg mi li mét... ngâm nghĩ đi alex ạg... đồg tiền nó đè bẹp cái bản chất của bạn đấy... =))~> thay đổi phog cách đi...pro mà hãm l` thì k = newbie đâu :)~>

phusang
30-07-12, 02:28 PM

nhưng bản chất thì không sai ;)~>.. tôi nói ở đây không phải ík là sv do alex bán... mà là alex r2 :)~> từg mi li mét... ngâm nghĩ đi alex ạg... đồg tiền nó đè bẹp cái bản chất của bạn đấy... =))~> thay đổi phog cách đi...pro mà hãm l` thì k = newbie đâu :)~>

Chả biết nói ntn cả, ko phải tôi cạnh tranh giành khách này nọ gì mà nói alex ^^, dạo này tôi cũng hết bán nạy nọ rôi, nằm viện mấy ngày nay cũng ko giúp gì dc cho các bạn, dợi sắp xếp xong công việc sẽ làm 1 tutorial về anti từ SV cho các bạn, tốt nhất nên mua của tomatoes hay caothuphutho là tốt nhất, theo ý kiến riêng tôi thì mua của anh caothuphutho là ok, vì có lỗi thì support nhiệt tình hơn anh tomatoes ^^

heroviet2301
30-07-12, 02:38 PM
Mấy ông bạn này lắm chuyện thế , topic để buôn à :(
khổ anh Alex bị 1 tấn gạch xếp đầy pic

Chủ Topic có gì không hiểu hay lỗi server pm mình giúp đc thì mình giúp , mình cũng mới mở đc mấy Mu cũng có chút kinh nghiệm chia sẻ cho bạn
YH : anh_laai_latrai_catdai92

pikhjn
30-07-12, 02:41 PM

Nói thì thì hay nhưng mà thực tế đi chàng trai trẻ !!

wilsontran
30-07-12, 02:55 PM
theo mìh nghĩ.. phong cách làm việc của alex nói thẳg là chữ $.. bất kể cái gì đều phải $... theo kn của mìh...

bạn nào dùng 11.12.70 pm mìh share. :)~> alex treo đi...

Xàm ~X(. Tạo cái 4rum + add domain vào host còn ko biết add ở đỏ mà đòi 11.12.70. Trên núi à? :(

Alexandria
30-07-12, 03:02 PM
Nhiều thằng tỏ vẽ nguy hiểm lắm :))

Chả biết nói ntn cả, ko phải tôi cạnh tranh giành khách này nọ gì mà nói alex ^^, dạo này tôi cũng hết bán nạy nọ rôi, nằm viện mấy ngày nay cũng ko giúp gì dc cho các bạn, dợi sắp xếp xong công việc sẽ làm 1 tutorial về anti từ SV cho các bạn, tốt nhất nên mua của tomatoes hay caothuphutho là tốt nhất, theo ý kiến riêng tôi thì mua của anh caothuphutho là ok, vì có lỗi thì support nhiệt tình hơn anh tomatoes ^^

Chú em có gì để bán với chả mua chỉ đc tài lanh anh ko bị dính vô mấy vu seo thỳ anh lên đây nói cho ngô ra khoai , Chú tinh vi lắm dân đồ họa mà cứ bon chen tỏ vẽ nguy hiểm :)) :))

vutienphuong
30-07-12, 03:05 PM
Gamezone có khi phải lập 1 cái black list những kẻ lừa đảo, dạo này diễn đàn lắm phốt quá >:/

phusang
30-07-12, 03:18 PM
Nhiều thằng tỏ vẽ nguy hiểm lắm :))

Chú em có gì để bán với chả mua chỉ đc tài lanh anh ko bị dính vô mấy vu seo thỳ anh lên đây nói cho ngô ra khoai , Chú tinh vi lắm dân đồ họa mà cứ bon chen tỏ vẽ nguy hiểm :)) :))

Nguy hiểm gì cậu? tôi có gì để bán chả lẽ đi khoe với cậu? tôi không bao giờ làm trò trẻ con thế đâu nhé, ế hàng thì spam bán sv này nọ trên YH! ??? nếu cậu thật sự bán sv 11.12.70 ko có lic thì tôi tin bạn là ng dàng hoàn thôi, caothuphutho bán cho cậu chứ ko ai ra cả? vì caothuphutho luôn sell hàng lic, vừa đây tôi mới biết 1 ng bạn thủ cho tôi xem hàng 12.70 của bạn thì biết là hàng gì rồi , About thì ghi la 11.12.70 nhưng có lẽ chưa sửa trong Thông tin của tệp tin vẫn là 11.92 ! nếu ko phải thì thôi, tôi ko có y gì cãi nhau cả, và còn 1 điều nữa bạn luôn nói fix GS 6.2 wing 4 này nọ, kể cả bạn nói tomatoes là bạn crack dc nhưng thực ra cũng ko phải bạn crack, tôi chỉ tiếc đồng tiền mà anhzin bỏ ra thôi, cui61 cùng bạn cũng nhờ đến anh caothuphutho crack cai 11.35 wing 4 dó thôi, ko phải tôi ganh tỵ chỉ vì bạn bán đắt hay gì cả, vì thái độ của bạn chỉ có tiền thì mới làm ko thì thôi, ko co tiền thì spam YH là nhân ngày lễ gì gì rồi giảm giá này nọ, nói là nói thế thôi, chứ tôi cũng ko có thời gian để nói nạy nọ gây hiềm khích cả, sắp tới có lẽ tôi sẽ xa GZ một thời gian nên tôi ko hơi đâu cãi vã, vài ngày nữa tôi sẽ share hết hàng tôi lên cho Anh Em GZ xài

ntquang.info
30-07-12, 03:28 PM
Buôn bán cạnh tranh nhau ghê quá :D, như thu minh với hồ ngọc hà ở giọng hát việt vậy hehe

kocanbik
30-07-12, 03:50 PM
_Hj bản này cũng Onl đc àk :)),Chả hiểu nỗi down bản free về config good hơn bản ông mua 1m3
_1m3 cho tôi,tôi mua Anti+Nâng cấp mạng+anti wed cho sướng :))
_Cái item KD Drop có thể chỉnh,Pro như ng bán cho ộng chắc cũng chỉnh all được còn ko chỉnh được ộng nên kiếm ng khác là vừa :))
_CÒn về cái ko login vào game được thì chắc ông cài Mu cho ông chưa tới đâư :))
_Vào C:=>Windowns=>Sy32 bật host lên sửa thành
192.168.1.2(IP ông) ....myvnc.com(IP đăng ký cho MU)

vodkacb
30-07-12, 04:19 PM
Xàm ~X(. Tạo cái 4rum + add domain vào host còn ko biết add ở đỏ mà đòi 11.12.70. Trên núi à? :(

cái server của bạn ấy là 11.11.92 =)).kêu mình teamview qua cái này cái nọ bác ấy nhanh chân bác ấy xóa hết đi k dể lại dấu vết =)).nhìn là biết thừa 11.11.92 rồi định lừa mán.

cuong8607748
30-07-12, 04:22 PM
cao thủ phú thọ làm việc nhiệt tình lắm mặc dù ,em chỉ mua cái sv co 1m , nhưng chính vì sự nhiệt tình. mà em đã săn sàng bắn thêm 200k vào điên thoại cho anh ấy .nên chắc bạn này ko phai3m ua của CTPT đâu,với lại mọi sv CTPT bán đều có kèm theo anti hết mà

AntoniasNguyen
30-07-12, 04:31 PM
Cạnh tranh ghê quá... ghê quá ;)).

kocanbik
30-07-12, 04:34 PM
_Hi,anti hack free thì chỉ nó nc lừa hack player BT thôi,chứ Hacker thì 3s,máy tools hack thì nhiều lắm
_Chỉ xài Toolz anti của máy ông Pro may ra chống đc 80-90% thôi,SỢ nhất kà Dupe+Hack Dis

Alexandria
30-07-12, 05:12 PM
Nguy hiểm gì cậu? tôi có gì để bán chả lẽ đi khoe với cậu? tôi không bao giờ làm trò trẻ con thế đâu nhé, ế hàng thì spam bán sv này nọ trên YH! ??? nếu cậu thật sự bán sv 11.12.70 ko có lic thì tôi tin bạn là ng dàng hoàn thôi, caothuphutho bán cho cậu chứ ko ai ra cả? vì caothuphutho luôn sell hàng lic, vừa đây tôi mới biết 1 ng bạn thủ cho tôi xem hàng 12.70 của bạn thì biết là hàng gì rồi , About thì ghi la 11.12.70 nhưng có lẽ chưa sửa trong Thông tin của tệp tin vẫn là 11.92 ! nếu ko phải thì thôi, tôi ko có y gì cãi nhau cả, và còn 1 điều nữa bạn luôn nói fix GS 6.2 wing 4 này nọ, kể cả bạn nói tomatoes là bạn crack dc nhưng thực ra cũng ko phải bạn crack, tôi chỉ tiếc đồng tiền mà anhzin bỏ ra thôi, cui61 cùng bạn cũng nhờ đến anh caothuphutho crack cai 11.35 wing 4 dó thôi, ko phải tôi ganh tỵ chỉ vì bạn bán đắt hay gì cả, vì thái độ của bạn chỉ có tiền thì mới làm ko thì thôi, ko co tiền thì spam YH là nhân ngày lễ gì gì rồi giảm giá này nọ, nói là nói thế thôi, chứ tôi cũng ko có thời gian để nói nạy nọ gây hiềm khích cả, sắp tới có lẽ tôi sẽ xa GZ một thời gian nên tôi ko hơi đâu cãi vã, vài ngày nữa tôi sẽ share hết hàng tôi lên cho Anh Em GZ xài

Phusáng thy vô đối rùi :)) nói ko chứ làm gì nội share cái 11.92 để lấy bài thôi chứ đi lấy nhưng file trong ss6e2 bỏ sang ss6e3 chạy rùi sahre là chuẩn FPT nhìn là 1 thằng chả biết gì về Mu ... Tuy anh ko crack nhưng chắc gì caothupro đã crack hay nhờ 1 ai đó crack rùi an chia theo hoa hồng , anh nói thẳng biết qua rõ về CT tước cả chú , CHú biết gì đâu caothủpro nói thẳng ra nếu lấy từ tui ra tui để có hàng mà crack chứ ỡ đâu mà có , Còn sv tui lấy nguồn từ đâu đưa cho caothupro crack chứ ỡ đâu caothupro có đc , chú chã biết gì nói thẳng Zin là ban quen biết lau nam vói tui từ hồi Dianguc.tv chú làm gì mà biết nó lâu = tui , tui bán sv đó nhưng tui thấy bug quá tui nói nói à thôi cho tui đổi sv khác coi như chưa bán sv đó cho ông đó là Zin cũng chấp nhận , làm an là vậy chú là người đứng giữa mon men, cớ nói này nọ chú có tốt lành gì đâu mà đi nói người khác , trong cái bài này chú nói ko thích chỉ trích tôi nhưng thực ra đc bao nhieu dòng CM trong bài viết này này , có khi nhiều nhất trong đây , chưa kể nhưng thằng khác thích xây gạch ! Chú là người ngoài cuộc đừng nên xí chuyện vào , tui bán cái gì kệ tui cũng ko an đụng chạm gì ai hết , Chừ bon chen sống đời anh biết điều chứ ko như những loai người như chú !

thuynga
30-07-12, 05:28 PM
Thui mà các bác , :-s:-s:-s:-s:-s

hoainiemclub
30-07-12, 05:35 PM

Hào Hoa Công Tử
30-07-12, 05:37 PM
Topic này BiG Zero nhỉ.....................

tomatoes
30-07-12, 05:38 PM
haha,từ lúc nhượng lại thị trường MU cho mấy chú thì loạn quá,đó là lý do tôi rất ghét bán Server cho newbie,thà mất $ còn hơn là nhức đầu.
Mà tôi rất ghét ai đổ thừa mà lại viết sai tên tôi vậy nhé.Nói thật tất cả cũng từ ku Cena crack ra thui ^^ chứ có ai crack đc đâu.
MU giờ ko ai DEV nữa thì lấy đâu ra file mà các bác crack ^^ Hay bắt chước tôi qua Kiếm Thế còn hay hơn :))

apple
30-07-12, 05:47 PM
1 ông newbie với 2,3 bài viết vào đăng bài làm mất hòa khí cái 4r này :-?, bây h mình thấy ai cũng là cao thủ rồi, chẳng ai thua ai, ai cũng pro cả :|

tomatoes
30-07-12, 05:52 PM
Công bằng mà nói,nếu là newbie thì đừng nên mua Server,lấy Server free mà làm,để tránh bị lừa và mất lòng nhau.
Pro bán Server tuyên bố crack đc Winlicense nhưng change Port của cái main thì hình như gần 3 tháng rồi vẩn ko làm đc ^^ vậy thì mua Server về lỗi lớn hơn sẻ fix đc ko ?
Thực trạng trên 4r này là Pro thì ít nhưng ăn theo thì quá nhiều,đc cái nick xanh 1 cái thì này nọ,bên Box KT cũng vậy,bên đây cũng vậy.

tuanlan.ls01
30-07-12, 06:08 PM
Mình thì thấy thế này ;)) mình cũng từng bị 1 lần rồi ... cũng gần đây thôi tuy k mất mát nhiều bằng bạn, 300k thôi =)) k tiếc gì cả nhưng mà mình khuyên bạn nên tự chọn cho mình 1 sever free trước hãy tự cài off để thỏa mãn yêu cầu của bản thân, ( mình đảm bảo với bạn trong quá trình b. làm chắc chắn có lỗi, => tìm lỗi khắc phục, để có kinh nghiệm hơn :D )
- Với cả khi mua bất cứ 1 sever mu nào bạn cũng nên tìm hiểu nó trước và bảo người bán show ra vài op.....
- các bác ở 4rum này cũng nên cẩn thận nhiều kẻ coi trọng tiền hơn là danh tiếng, mình thì bị mua phải đồ thải của người khác :D ... may mà mình mặc cả tự cài nên 300k ^^ k là 500k phí thật :( là học sinh cấp 3 nên tiền đấy cũng k phải nhỏ :D

Nếu chủ pic mà đam mê nên tự tìm tòi học hỏi nhé ;) đừng ăn sẵn nhiều qá, cũng phải biết sơ sơ để mình còn quản lí, config MU nữa chứ =P~ mình đam mê mu từ lúc mu hàn quốc ý ;)) đên năm lớp 7 8 định mở MUOnline nhưng k có tiền ;)) nay lớp 11 lại thực hiện được ước mơ ;) 5 năm chơi MU b. thừa kinh nghiệm để làm 1 MU hay, chủ yếu b. phải biết config MU theo cách riêng của b. :))

Chúc bạn thành công trong sự nghiệp Mở MUonline phục vụ mọi người :>

Mr.Hau
30-07-12, 06:14 PM
Công bằng mà nói,nếu là newbie thì đừng nên mua Server,lấy Server free mà làm,để tránh bị lừa và mất lòng nhau.
Pro bán Server tuyên bố crack đc Winlicense nhưng change Port của cái main thì hình như gần 3 tháng rồi vẩn ko làm đc ^^ vậy thì mua Server về lỗi lớn hơn sẻ fix đc ko ?
Thực trạng trên 4r này là Pro thì ít nhưng ăn theo thì quá nhiều,đc cái nick xanh 1 cái thì này nọ,bên Box KT cũng vậy,bên đây cũng vậy.

Có người thế này người thế kia cậu ơi, trước mới tập tọe mình cũng năng nổ , nhưng giờ nhìn lại cũng thấy tốn thời gian về nó

ĐÓng tocpic vì các bạn chém gió ghê quá