PDA

View Full Version : [TLBB] D-com 3G viettel có thể đưa TLBB lên Online đươc Không!!

duyantg
28-07-12, 10:42 AM
Hiện h em đang xài 1 con D-com 3G viettel và 1 bản sever TLBB ofline của HH
đinh mở lên online cho mấy thằng cùng lớp chơi mà em tham khảo qua nhiều topic nhận thầy rằng D-com 3G ko phải là dạng modem nên ko có mở port được
Thế Các bác cho em hỏi còn cách nào có thể đưa lên online được ko ạ
chẳng hạn như online = hamachi hay gì gì đó
Bác nào ghé quá biết thì giúp đỡ em nhé :D
cám ơn all đã ghé qua :D
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
em lổ hứa vs tụi nó là nội trong tuần này mà ko có chắc nó chém em chết :D

consautlbb
28-07-12, 10:53 AM
Không được đâu. mạng đó thỉnh thoảng sẽ disconnect và tự động kết nối lại => disconnect hết người chơi

duyantg
28-07-12, 11:02 AM
Không được đâu. mạng đó thỉnh thoảng sẽ disconnect và tự động kết nối lại => disconnect hết người chơi

mình biết là ko được nhưng cho hỏi còn cách nap2 khác hk kìa :D

thaihoa91
28-07-12, 01:23 PM
Bỏ wa disconnect đi, thì bạn có trả nổi tiền mạng DCOM trong 1 tháng ko, tui từng xài DCOM Viettel (hiện giờ đôi khi cũng xài), chỉ dám load web, ko dám nghe video hay nhạc ở youtube, vì chỉ cần load sơ sơ đã tốn 3k - 4k VNĐ, bạn mở kiủ đó, số tiền DCOM của bạn cần trả rất khủng, làm kỉu này thì bạn đi từ lỗ tới lỗ nặng, chứ đừng nói là lấy vốn !

duyantg
28-07-12, 01:50 PM
Câu hỏi này là câu hỏi thể hiện ngu dốt nhất mọi thời đại 8-|

xin lỗi nha chưa chắc bạn đã khôn hơn tui đâu
tui vào đâu tui lập topic để hõi
còn cái thứ người ' Khôn' vào topic người ta mà spammm
xem lại mình đi L-)

--- Chế độ gộp bài viết ---

Bỏ wa disconnect đi, thì bạn có trả nổi tiền mạng DCOM trong 1 tháng ko, tui từng xài DCOM Viettel (hiện giờ đôi khi cũng xài), chỉ dám load web, ko dám nghe video hay nhạc ở youtube, vì chỉ cần load sơ sơ đã tốn 3k - 4k VNĐ, bạn mở kiủ đó, số tiền DCOM của bạn cần trả rất khủng, làm kỉu này thì bạn đi từ lỗ tới lỗ nặng, chứ đừng nói là lấy vốn !

hk có cách khác hã :((
hjx
30 charrrrrrrrrr

thaihoa91
28-07-12, 02:00 PM
Bài viết hỏi và chúng ta nên tư vấn hơn là cãi nhau !

duyantg
28-07-12, 02:21 PM
Bài viết hỏi và chúng ta nên tư vấn hơn là cãi nhau !

mình ko pít nên mình mới hõi
mod có thể cho em biết online bằng hamachi được ko :D
và muốn làm cái đó thì phải làm ntn:x

thaihoa91
28-07-12, 02:26 PM
mình ko pít nên mình mới hõi
mod có thể cho em biết online bằng hamachi được ko :D
và muốn làm cái đó thì phải làm ntn:x

Mình ko rành về TLBB, do mình thấy bạn hỏi về vấn đề USB DCOM nên mới vào xem thử, vì khả năng làm bằng DCOM rất ít ai làm kiủ này, vì nó ko khả thi mức độ lâu dài !

duyantg
28-07-12, 02:39 PM
Mình ko rành về TLBB, do mình thấy bạn hỏi về vấn đề USB DCOM nên mới vào xem thử, vì khả năng làm bằng DCOM rất ít ai làm kiủ này, vì nó ko khả thi mức độ lâu dài !

mod nào rành về phần này
giúp vs :D

Mr.N2K
28-07-12, 02:42 PM
nói luôn là không được nhé. còn vì sao thì cậu tìm hiểu cách hoạt động của 3G. ở đây mình k nhắc đến vấn đề tiền 3g. :x

nhactre8x
28-07-12, 02:50 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
chắc bạn này định sài gói này mở online hả.
tốt nhất là ko nên mở bằng 3G.vì nếu có mở đc người khác cũng ko chơi đc vì lag cực lag.

duyantg
28-07-12, 06:57 PM
chắc bạn này định sài gói này mở online hả.
tốt nhất là ko nên mở bằng 3G.vì nếu có mở đc người khác cũng ko chơi đc vì lag cực lag.

nếu muốn thì làm tới cùng
tiền bạc ko thành vấn đề
ai giúp vs :D

ronglam
28-07-12, 07:48 PM
nếu muốn thì làm tới cùng
tiền bạc ko thành vấn đề
ai giúp vs :D
vậy tiền bạc k thành vấn đề thì bạn mua 1 mạng cáp quang mà dùng . hoặc thuê sever :)

Tuan565
28-07-12, 07:55 PM
Con người ta khi không biết thường hay mơ mộng . 3G có thể online qua hamachi dc nhưng vs tốc độ của mạng 3G mà khi dùng quá lưu lượng 3G nó chuyển sang tốc độ chậm thì lag kinh khủng. đánh quái ở Arena chạy vài vòng Loren xong chắc mới nhận dc exp quá

minhkienxh
28-07-12, 08:12 PM
bỏ qua tất cả vấn đề trên như dis,hay tốn kém,mà hãy xem đơn giản là tốc độ của nó ko đủ để mở sv online,vì ko mở dc port + thêm sài hamachi người chơi vẫn vào dc đấy nhưng mà lag phải biết ~> chốt câu ko làm dc đâu cậu à

3z3z3z
28-07-12, 08:41 PM
Con người ta khi không biết thường hay mơ mộng . 3G có thể online qua hamachi dc nhưng vs tốc độ của mạng 3G mà khi dùng quá lưu lượng 3G nó chuyển sang tốc độ chậm thì lag kinh khủng. đánh quái ở Arena chạy vài vòng Loren xong chắc mới nhận dc exp quá

Tui Ko biết lão Tuấn này cài onl bằng 3G hay Hamachi chưa?? Giờ tui xin nói một cậu nhé. nếu sai sót thì các bạn thông cảm...

D-COM 3G + HAMACHI MỞ ONLINE KO ĐC. VÌ NÓ KO OPEN PORT ĐƯỢC => CÁC GÓI PACKET KO ĐC MÃ HOÁ => Đang Kết Nối Máy Chủ.... tức là connect ko đc.

p/s: Nhưng cũng có trường hợp ko mở port mà vẫn chơi onl đc đấy. Nghe Hữu Duyên nói thôi chứ ko fải ý của mình :)

Tuan565
28-07-12, 08:45 PM
Tui Ko biết lão Tuấn này cài onl bằng 3G hay Hamachi chưa?? Giờ tui xin nói một cậu nhé. nếu sai sót thì các bạn thông cảm...

D-COM 3G + HAMACHI MỞ ONLINE KO ĐC. VÌ NÓ KO OPEN PORT ĐƯỢC => CÁC GÓI PACKET KO ĐC MÃ HOÁ => Đang Kết Nối Máy Chủ.... tức là connect ko đc.

p/s: Nhưng cũng có trường hợp ko mở port mà vẫn chơi onl đc đấy. Nghe Hữu Duyên nói thôi chứ ko fải ý của mình :)

đã mở online bằng Hamachi rồi. hamachi cần mạng ko cần phải mở port đâu mà ko dc ................... còn đương nhiên online no-ip là ko dc . chưa thử hamachi trên 3G nhưng lí thuyết là dc vì nó ko động gì liên quan đến port .
mình cũng hỏi lại bạn luôn là bạn online hamachi bao giờ chưa vậy ???? Hamachi cần có bước mở port ak .lần đầu mới nghe hamachi cần mở port đó .

duyantg
28-07-12, 08:47 PM
Cám ơn tất cả các anh chị
vậy là em hết hy vọng với cái d-com xi da rùi :x
một lần nửa em cám ơn rất nhiều

--- Chế độ gộp bài viết ---

đã mở online bằng Hamachi rồi. hamachi cần mạng ko cần phải mở port đâu mà ko dc ................... còn đương nhiên online no-ip là ko dc . chưa thử hamachi trên 3G nhưng lí thuyết là dc vì nó ko động gì liên quan đến port .

Bác Tuấn có thể làm thữ giúp em được ko8-|
Không được thì thoy :D

DNTmaster
28-07-12, 08:47 PM
Tóm lại vấn đề này là impossipuuuuuuuuuu!
Thứ lấy Dcom chơi 1 game online như TLBB hoặc MU xem =))
Bắn CS onl cũng dc là bik ko thể rồi....

duyantg
28-07-12, 08:50 PM
Tóm lại vấn đề này là impossipuuuuuuuuuu!
Thứ lấy Dcom chơi 1 game online như TLBB hoặc MU xem =))
Bắn CS onl cũng dc là bik ko thể rồi....

bác nói vậy là ko đúng vs thực tế rùi :D
hôm trước em xài D-com 3G tes t game Cữu Âm Chân Kinh + CLTK 3D cũa china rất tốt ạ :x

duyantg
29-07-12, 08:32 AM
upppppp :x ai còn cách khác hum

3z3z3z
29-07-12, 08:36 AM
mình cũng hỏi lại bạn luôn là bạn online hamachi bao giờ chưa vậy ???? Hamachi cần có bước mở port ak .lần đầu mới nghe hamachi cần mở port đó .

Uk. Thì cậu cài rồi đc thì đc chứ có gì đâu :). Đó giờ mình từng thử nhưng ko đc mấy. Mà nghe nói hamachi lag lắm hã ta???

Lâm Ngọc Huy
29-07-12, 09:11 AM
Dùng DCOM vậy cậu tính mở server trên máy tính à ?
Dĩ nhiên là mở = Dcom được.Nhưng có dám đầu tư hay ko ?