PDA

View Full Version : [MU] Hỏi về cách không cho rớt 1 item nhất định

kenpro7777
28-07-12, 09:12 AM
Chào các bạn , hiện mình sử dụng phiên bản 6e3
Mình muốn cấu hình không rớt luôn 1 item nào đó thì phải cấu hình ở mục nào
Hiện game mình nó rớt các món đồ linh tinh không bán, giao dịch, vứt ra đều không dc ( mũ lụa hoàng kim, trâu xanh hoàng kim v,,,v. )
Mình muốn tắt bỏ mấy cái đó thì config chỗ nào , xin chỉ giáo với

Xin cảm ơn

vodkacb
28-07-12, 01:42 PM
Chào các bạn , hiện mình sử dụng phiên bản 6e3
Mình muốn cấu hình không rớt luôn 1 item nào đó thì phải cấu hình ở mục nào
Hiện game mình nó rớt các món đồ linh tinh không bán, giao dịch, vứt ra đều không dc ( mũ lụa hoàng kim, trâu xanh hoàng kim v,,,v. )
Mình muốn tắt bỏ mấy cái đó thì config chỗ nào , xin chỉ giáo với

Xin cảm ơn

vào data/lang/kor/item...gi gi đấy
xóa item đó đi.
vào item drop trng scfdata xóa nốt đi.xong

thanh_ca
28-07-12, 04:27 PM
:)) Người ta bảo là k drop chứ xóa item đi thì sao mà xài. :))

Vào data/lang/kor/item(new).txt tìm đến item muốn k cho drop.Xem cái cột Drop (kế cột name bên tay trái) sửa lại 0

kenpro7777
28-07-12, 11:31 PM
uhm để mình thử vì mấy món đó lạ quá :d ko bán được , ko giao dịch được ko bỏ vào thùng đồ dc lun :-s

xunhim8x
29-07-12, 12:25 PM
bạn bật item(new).txt

tìm dòng level của món đồ chỉnh lên level >200 thì sẽ không rơi các đồ hoàng kim nhé!

topmu.net

kenpro7777
29-07-12, 02:51 PM
bạn bật item(new).txt

tìm dòng level của món đồ chỉnh lên level >200 thì sẽ không rơi các đồ hoàng kim nhé!

topmu.net

Ok thank bạn :) tiện cho mình hỏi các món đồ hoàng kim đó dùng để làm gì vì mình thấy đồ đó cũng như bình thường mà toàn đồ lụa với trâu xanh đồ lõm hok à X_X

kenpro7777
29-07-12, 04:33 PM
cho mình hỏi thêm làm sao phân biệt được cái nào là hoàng kim vì minh kiếm trong file item(new).txt thì cái (mũ lụa hoàng kim ) trong bảng items chỉ ghi silk armor nên ko phân biệt được :-s

896588
29-07-12, 05:05 PM
vào data/lang/kor/item...gi gi đấy
xóa item đó đi.
vào item drop trng scfdata xóa nốt đi.xong

nói như cậu ko xóa đc nhé chỉ có cách chỉnh Drop về 0 mới được không tin thử xem

kenpro7777
31-07-12, 04:39 PM
thank đã chỉnh các món "Silk Helm" từ hàng season 6 trở xuống thành drop 0 , mấy món đó là hoàng kim để xem tình hình còn rớt không

Thanks các bác nhé :)