PDA

View Full Version : [JX] Gởi tới ae JX một yêu cầu giúp đỡ :(

gathang
28-07-12, 08:24 AM
Tình hình là mnih2 cũng mới gia nhập JX thời gian ngắn gần đây ,cũng với niềm đam mê thôi

mở server dc 1 tuần cho ae chơi Free thì bị ae hack cho cắm đầu :(

Nhờ ae nào có tool chống hack thì hướng dẫn mình với ,mình gà mới nên cũng lấy mấy cái sever offline để chạy cho ae chơi thôi
Ae nào có sever kill 90 120 150 ( luyện ) đầy đủ ,chức năng cho người chơi đỡ nhàm chán ,thì share cho mình với nha

tiện ae cho mình hỏi câu quan trọng luôn ,mình muốn bỏ bớt NPC ở BLHuyen thì làm cách nào ,Reset lại data dữ liệu ,đứng top ,phú hộ ,tại mình lấy bản của người khác nên nó vẫn còn lưu ,hướng dẫn cụ thể cho mình với nha

Lời kết ,Cảm ơn anh em ,chúc ae JX cúi tuần thật nhìu sức khỏe :x

gathang
28-07-12, 08:49 AM
dạo này ae jx đâu hết rồi 3:-O

jxvietnam
28-07-12, 08:57 AM
Tool chống hack thì ko có
Luyện skill cũng ko
Reset top phú hộ thì vào Goddess kích vào Manual Backup và chữ trung quốc phía dưới, khởi động lại server là đc

phamngochai2
28-07-12, 08:59 AM
Nhờ ae nào có tool chống hack thì hướng dẫn mình với

Bạn lục lại trong mấy cuốn ebook có cái script anti hack đó, mang về mà xài.

MasterWind
28-07-12, 09:07 AM
thachlong78 - admin của JX Tân Kiếm Hiệp sẽ giúp bạn vấn đề này :)

gathang
28-07-12, 09:15 AM
vậy để xóa bớt NPC thì làm sao hả mấy bạn

heocon246
28-07-12, 09:32 AM
Tình hình là mnih2 cũng mới gia nhập JX thời gian ngắn gần đây ,cũng với niềm đam mê thôi

mở server dc 1 tuần cho ae chơi Free thì bị ae hack cho cắm đầu :(

Nhờ ae nào có tool chống hack thì hướng dẫn mình với ,mình gà mới nên cũng lấy mấy cái sever offline để chạy cho ae chơi thôi
Ae nào có sever kill 90 120 150 ( luyện ) đầy đủ ,chức năng cho người chơi đỡ nhàm chán ,thì share cho mình với nha

tiện ae cho mình hỏi câu quan trọng luôn ,mình muốn bỏ bớt NPC ở BLHuyen thì làm cách nào ,Reset lại data dữ liệu ,đứng top ,phú hộ ,tại mình lấy bản của người khác nên nó vẫn còn lưu ,hướng dẫn cụ thể cho mình với nha

Lời kết ,Cảm ơn anh em ,chúc ae JX cúi tuần thật nhìu sức khỏe :x

Trước khi mở SV bạn nên tìm hiểu SV và tìm hiểu 1 ít về Setting với Script (đọc trong ebook).Chứ mở SV dù cho là miễn phí đi nữa mà lỡ lỗi thì SV cũng chẳng hoạt động được.

SV luyện skill thì lấy lại cái TSBD cũ trong đó có.

phamngochai2
28-07-12, 09:41 AM
vậy để xóa bớt NPC thì làm sao hả mấy bạn

Xóa bớt NPC thì bạn vào script\Global\Get_NPC.lua nếu sever TSBD hay AWJX j đó ( hoặc script\ListKhoiDong\Balanghuyen.lua nếu dùng sever V4 của thaihoa91 hoặc NhoxYeuNhac92 ) vào trong đấy bạn muốn bỏ bớt npc nào thì xóa cái dòng có AddNPC(.......) của npc đó.

gathang
28-07-12, 09:49 AM
Trước khi mở SV bạn nên tìm hiểu SV và tìm hiểu 1 ít về Setting với Script (đọc trong ebook).Chứ mở SV dù cho là miễn phí đi nữa mà lỡ lỗi thì SV cũng chẳng hoạt động được.

SV luyện skill thì lấy lại cái TSBD cũ trong đó có.

Mình cũng mới tập tành thôi hjhj ,thanks bạn đã góp ý nha ,sẽ tìm hiểu thêm ebook

Xóa bớt NPC thì bạn vào script\Global\Get_NPC.lua nếu sever TSBD hay AWJX j đó ( hoặc script\ListKhoiDong\Balanghuyen.lua nếu dùng sever V4 của thaihoa91 hoặc NhoxYeuNhac92 ) vào trong đấy bạn muốn bỏ bớt npc nào thì xóa cái dòng có AddNPC(.......) của npc đó.

đã làm thành công hj ,thanks bạn đã hướng dẩn nha :)