PDA

View Full Version : [JX] Giúp mình vụ TimerServer !

phamngochai2
28-07-12, 08:02 AM
1/ Các bạn cho mình hỏi làm sao để gameserver nó load cái timerserver.lua ở trong folder source vậy. Mình dùng server NhoxYeuNhac share !
2/ Bạn nào làm được danh hiệu = skills thì hướng dẫn mình với. Mình làm hoài mà ko được.
3/ Trong skills.txt mình rà đến dòng "La hán trận" kéo qua cột J là 45 , cột T là 26. Tại sao khi mình đổi cái số 26 ở cột T thành 1 số khác thì lại ko thấy hiện vòng sáng của La hán trận vậy ?
4/ Có cách nào để cái danh hiệu trên đầu mình nó có màu tím ngắt ko ? Chỉ cái danh hiệu thôi, còn cái tên thì màu của phái ý ?
Cám ơn !!

Edward_Newgate
28-07-12, 08:14 AM
1/ Các bạn cho mình hỏi làm sao để gameserver nó load cái timerserver.lua ở trong folder source vậy. Mình dùng server NhoxYeuNhac share !
2/ Bạn nào làm được danh hiệu = skills thì hướng dẫn mình với. Mình làm hoài mà ko được.
3/ Trong skills.txt mình rà đến dòng "La hán trận" kéo qua cột J là 45 , cột T là 26. Tại sao khi mình đổi cái số 26 ở cột T thành 1 số khác thì lại ko thấy hiện vòng sáng của La hán trận vậy ?
4/ Có cách nào để cái danh hiệu trên đầu mình nó có màu tím ngắt ko ? Chỉ cái danh hiệu thôi, còn cái tên thì màu của phái ý ?
Cám ơn !!

1. Khai báo trong file TimeTask.txt ở Settings
2,3. Cái danh hiệu đó nó căn cứ vào dòng thì phải, trước mình cũng thử thay ID ko được, dò lại = dòng thì lại đc.
4. Cái này không biết được không, nhưng thử vào file RankSetting.txt rồi thêm <color=purple> lên trước danh hiệu xem, còn nếu không được chắc lại trong source =.=!

phamngochai2
28-07-12, 08:27 AM
1. Khai báo trong file TimeTask.txt ở Settings
2,3. Cái danh hiệu đó nó căn cứ vào dòng thì phải, trước mình cũng thử thay ID ko được, dò lại = dòng thì lại đc.
4. Cái này không biết được không, nhưng thử vào file RankSetting.txt rồi thêm <color=purple> lên trước danh hiệu xem, còn nếu không được chắc lại trong source =.=!

1/ khai báo thế nào để nó hiểu ?
2/ cái dòng đó là dòng nào ? dòng của file trong Npcres hả hay là missles.txt ?

Edward_Newgate
28-07-12, 08:48 AM
1. Ví dụ

1 \script\missions\chanllege\ÏûÏ?????Æ?.lua
2 \script\missions\ËÎ?ðÕ???pkÕ?\ËÎ?ðÕ???Ï� �Ï?????Æ?.lua
3 \script\missions\ËÎ?ðÕ???pkÕ?\Èü?Ì?ÜÊ??� �????Æ?.lua
4 \script\missions\makeboss.lua
5 \script\source\timerserver.lua
6 \script\source\antihack.lua
7 \script\vuotai\vuotai.lua

Thì thêm vào

8 \script\source\timerserver2.lua

Rồi gán vào npc kích hoạt, ví dụ server thaihoa91 là xa phu, thêm đoạn script

StartMissionTimer(1,8,15*18);

Trong đó: 1 chưa rõ là gì =.=! cứ để nguyên, 8 là id trong TimeTask.txt, 15*18 tức là 15 giây load 1 lần, nên để 60 giây.

2. Cái này mình đoán là nó dựa vào dòng chứ không phải ID, không biết có phải không.

jxvietnam
28-07-12, 08:55 AM
1. StarMissionTimer
2,3 : Không biết
4. Source
30 ký tự

phamngochai2
28-07-12, 08:56 AM
1. Ví dụ

Thì thêm vào

Trong đó: 1 chưa rõ là gì =.=! cứ để nguyên, 8 là id trong TimeTask.txt, 15*18 tức là 15 giây load 1 lần, nên để 60 giây.

2. Cái này mình đoán là nó dựa vào dòng chứ không phải ID, không biết có phải không.

Dòng của file nào thế bạn ?

Edward_Newgate
28-07-12, 09:16 AM
No Font: \Settings\NpcRes\״̬ͼÐζÔÕÕ±í.txt
Font: \Settings\NpcRes\状态图形对照表.txt

phamngochai2
28-07-12, 09:37 AM
Bạn có biết làm sao để skills nó load spr trong missles.txt ko ?

raymondle
01-08-12, 02:15 AM
1. Ví dụ

Thì thêm vào

1 là id của MisssionTimer đó
Hàm đủ để tạo Timer

OpenMission(id);
StartMissionTimer(id,idTask,giay*18);

0kazaki
02-08-12, 11:37 AM
Cám ơn !!

làm danh hiệu bằng skill cũng tt như thêm 1 skill bị động thui bạn rùi gán id ở cột J trong npcres
mượn tạm bác kia nhé
No Font: \Settings\NpcRes\״̬ͼÐζÔÕÕ±í.txt
Font: \Settings\NpcRes\状态图形对照表.txt
vào trong đấy thêm cái đường dân đến spr danh hiệu nhưng mình thử rùi nó hơi lệch tìm bài của mà vấn đề chuyển sinh có vòng sáng đấy trong đấy mình có hướng dẫn đang ngồi mấy ng khác không tiên viết tút