PDA

View Full Version : Help Gấp : VẤN ĐỀ ĐỔI IP CLIENT

daikimvuong1
27-07-12, 12:06 AM
mình download server này về <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
mình download cái client từ trang chủ <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> về chứ không phải client bạn đó up
giờ mình lỡ down về rồi chỉ mình cách hex lại ip chỗ nào vậy và cho hỏi thêm có cần phải chỉnh sửa thêm gì nữa không để có thể chạy được . mình cài lần đầu tiên chưa có rành nghề

DNTmaster
27-07-12, 12:13 AM
tải bất cứ tools Hex nào về ví dụ Ultraediter mở file exe bạn lên nhấn Ctrl + F tìm chọn theo ASCII rồi nhấn IP enter 1 cái là tới chỗ sữa.

daikimvuong1
27-07-12, 12:25 AM
cái ip mặc định của nó là gì vậy bạn hay chỉ cần tìm ip mặc định của nó là gì bạn . và mình cần hex file nào đây ta MapleStory.exe hay VietnamMS.exe xin lỗi vì mình chưa chơi lần nào

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

LeoK.Love
27-07-12, 02:48 PM
cái ip mặc định của nó là gì vậy bạn hay chỉ cần tìm ip mặc định của nó là gì bạn . và mình cần hex file nào đây ta MapleStory.exe hay VietnamMS.exe xin lỗi vì mình chưa chơi lần nào

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Cái đó là redirector , nó chỉ nhận nhiệm vụ chuyển hướng IP trong game , còn 203.188.239.82 là ip của cổng Malaysia trong game.
Nếu muốn có redirector , ip mặc định là 127.0.0.1 , bạn phải build nó bằng C# để đổi lại IP.